Trên tay bàn phím không dây có Touch ID của iMac M1
Didu
2 thángBình luận: 80
Trên tay bàn phím không dây có Touch ID của iMac M1
Với việc đưa cảm biến vân tay (Touch ID) lên bàn phím không dây của iMac M1, Apple đem tới một trải nghiệm bảo mật nhanh và tiện lợi hơn. Nó cũng khiến người dùng gắn bó hơn với phụ kiện Apple và không còn muốn dùng bàn phím ngoài. Tuy nhiên, Touch ID trên bàn phím không dây sẽ tương thích với những máy Mac dùng chip M1 mà thôi.

Để có Touch ID, bạn sẽ phải mua iMac M1 bản cao, tức là 8 GPU/8 CPU, chứ không có trên bản tiêu chuẩn. Nó là trang bị sẽ xuất hiện cùng 2 cổng USB 3, cũng như Ethernet ở cục nguồn. Nút cảm biến vân tay được đặt ở góc trên bên phải, xung quanh là nhựa hơi nhám như những phím bấm còn lại, ở giữa là cảm biến với viền bạc, bề mặt cảm biến là bề mặt nhẵn và trơn, cũng như được làm lõm xuống.

Về độ tương thích, cảm biến vân tay chỉ hoạt động với MacBook Air/Pro M1 chứ không hỗ trợ máy Mac Intel, dĩ nhiên anh em vẫn kết nối và sử dụng bàn phím bình thường.

Quảng cáo

Quá trình thêm vân tay diễn ra như trên iPad/iPhone hay MacBook, qua hai bước thì vân tay mới sẽ được thêm vào. Chúng ta chỉ có thể thêm tối đa 2 vân tay trên iMac M1 mà thôi.

Tốc độ quét theo mình là chính xác. Cảm biến nhận nhanh và chính xác nhưng sẽ mất thời gian để truyền data từ bàn phím không dây về iMac và xử lý nên đôi khi sẽ có cảm giác bị chậm.

Touch ID là một nút có thể bấm lõm xuống được. Khi bấm nút này, máy tính sẽ log out và ra ngoài màn hình khóa, để log in lại thì anh em chỉ cần chạm tay vào bề mặt cảm biến. Ngoài mở khóa máy, cảm biến vân tay còn hoạt động khi cài ứng dụng mà cần mật khẩu, mua ứng dụng trên App Store và tính năng tự động điền (autofill) mật khẩu trên Safari. Apple không bán rời bàn phím có vân tay này mà anh em chỉ có thể sở hữu khi mua iMac M1.

Anh em có thể đặt mua iMac M1 chính hãng tại đây: https://macone.vn/imac-m1/

Quảng cáo

79 bình luận
BruceWayne
ĐẠI BÀNG
2 tháng
:-ss Không liên quan lắm. Mới xem vid thì mình đặc biệt bị thu hút bởi móng tay của mẫu. Ban đầu còn giật mình "wth???? Móng tay ông Mod kiểu gì dã mân vậy?", hóa ra là không phải. 😁 Bộ móng này mà cào cấu thì chết thật đấy mọi người nhỉ @@
@boyngo1988 😆 nhìn hãi thật ấy nhọn nhọn là kinh
@somaek ko hình dung ra luôn
somaek
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Didu Người yêu em làm móng sơn gel tráng gương nó đã la làng rồi vì bấm phím không được khi móng dài ra. Móng này không biết làm việc kiểu gì nữa
@somaek bạn ấy là thiết kế khắc tên, bạn ấy có vẻ vẫn làm việc và thao tác bt.
Tet21: Gút chóp 1 like
Cái bộ vuốt hút hết spotlight rồi
Móng vuốt kia có làm trầy xước Touch ID ko nhỉ?
bita95
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tiện lợi quá! Xài desktop hay phím rời chỉ mong có cái vân tay cho thuận tiện bảo mật mà khỏi mất công bấm mật khẩu thôi. Xịn quá.
Nhìn Combo này quá kích thích, mình đang suy nghĩ có nên chuyển sang hệ để bàn này hay không.
Yêu quá
@Anh Ba Bin Sai Gon Này mang đi mang lại cho tiện thôi chứ để 1 chỗ xài thì mua 3 con mỏng dính này làm gì. Đâu có cảm giác bấm gì đâu. Mua phím cơ bấm cho sướng chứ
@Anh Ba Bin Sai Gon ngồi côd định thì nên là imac
Thế bắt buộc muốn dùng được bàn phím này là phải mua iMac bản cao hả. Nhu cầu dùng bản thấp mà vẫn muốn dùng bàn phím này thì phải làm sao ? Hình như Apple ko có bán rời bàn phím.
@zer0_7 Mac đời cũ cắm vô thì nó là cái bàn phím bình thường thôi. Chỉ không xài được vân tay.
@kEn ViP Ổng đang nói bản cao bản thấp của dòng này chứ kp đời cũ, bản base k có TouchID mua vẫn xài đc miễn là chip M1
@zer0_7 chưa bán rời nha bạn. hoặc là sẽ không bán.
Đã có shop nào bán lẻ chưa nhỉ?
@S CLASS Apple cũng k bán lẻ mà bạn 😁. Ai mua iMac rồi mới được đặt mấy món theo iMac thôi :D
@S CLASS ko có bán lẻ nha bạn
Re0
CAO CẤP
2 tháng
Cảm giác id bị dư trên các đời từ ip8 thì phải , nhưng lại chạy trên m1 là hai cái ko hay lắm
Hóng anh em mua imac bán lại :v
@namlshb0002 máy cũ ko dùng đc đâu b
Thấy bác ghi dùng đc cho Air M1, Pro M1 mà ta :|
Không biết Mini M1 có dùng dc ko nhỉ?
Quả bàn phím chục triệu, không đẹp nữa thôi luôn 🤣
ngotatto
TÍCH CỰC
2 tháng
Không có bàn phím full nhỉ
@ngotatto Có.
@ngotatto Option trả thêm
@ngotatto có. thêm 50 đô thì phải
Nay apple làm cái imac nhìn rẻ tiền sao sao ý
Hình đẹp quá!
Thích bàn phím full number hơn loại này! Đánh tiếc phải đặt hàng chứ không có ngay!
chickennho
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Bàn phím đỉnh mà ko bán rời, cũng phải xài chip M1 mới được, tiếc ghê
@chickennho m nghĩ sau này có nhiều máy dùng chip apple silicon thì sẽ bán rời.
Ưu tiên cho M1 như là 1 cách để ép ng dùng nâng đời chuyển sáng dùng dòng chip CNLV của Apple
Minh TNK
TÍCH CỰC
2 tháng
Cực ghét 4 phím điều hướng kiểu này. Macbook M1 đổi về kiểu cũ rồi, không biết phím này có theo chân Macbook không.
Trước có HP, giờ thêm Dell nữa. Sau mình mua laptop chắc lại quay lại ThinkPad. Đang định đổi sang Dell.
@Minh TNK Bàn phím Thinkpad chả bao giờ làm khách hàng thất vọng .
Mình mua 2 con T540p cách đây 6 năm rồi mà gõ vẫn phê như ngày đầu .
Mà 6 năm nay chả thèm đi vệ sinh laptop máy nó vẫn chạy êm ru .
@Minh TNK đồng ý với bạn
Ha Culi
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Bàn phím này có bán rời, dùng được với macbook không nhỉ Ad
@Ha Culi Trong bài có ghi đấy bạn, bạn có đọc bài sẽ thấy,
@Ha Culi Ko bán rời
@Ha Culi ko dùng đc touch id vơis máy macbook cũ nha b

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019