Trên tay bàn phím Logitech MX Keys Mini: lựa chọn phong cách & đa năng cho setup tối giản
Trung Dt
4 thángBình luận: 74
Ghét và chắc ko bao giờ mình sài bàn phím ko có số. Mình ko phải dân kế toán nhưng thường xuyên dùng cộng trừ nhân chia trên phím số, tính kết cấu, nhẩm tiền...v.v, với các thể loại mật khẩu hay có lẫn số nên dùng số thường xuyên. Quan trọng là có phím số thì ấn bắt kỳ số nào mình ko cần nhìn bàn phím. Cũng là lý do mua rất nhiều laptop nhưng cứ phải chọn loại 15,6 inch có phím số mới chịu cơ.
Ngiti
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mình cũng định mua con này, nhưng thấy nó có phần kê ở mặt dưới bàn phím cộm quá; nếu bỏ vào ba lô mang theo thì cồng kềnh, nên không mua. Bàm phím của Apple thì gọn nhẹ hơn.
@Ngiti Bỏ vào k bị kênh bnhiu đâu, mình đem đi suốt
Nhìn cũng đẹp ấy chứ nhưng mình thích full size hơn 😃
kero2005
TÍCH CỰC
4 tháng
mua con phím cơ mini của tàu giá 1/10 vẫn ngon lành chán
Cười vô mặt
nhìn mấy con này, chẹp chẹp tự nhũ con k380 vẫn còn ngon :v
bàn phím có numpad tiện nhưng sai công thái học có thể gây quẹo xương sống, nên tôi ko bao giờ mua bất kể thứ gì có bàn phím numpad
plusvn
TÍCH CỰC
4 tháng
@gautuibacmy vì sao thế bác
@plusvn bàn phím có numpad thì dãy phím chữ nó lệch sang bên trái.
plusvn
TÍCH CỰC
4 tháng
@gautuibacmy thì bác kê lại cho khỏi lệch
blueskya1
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Bàn phím này kết hợp với chuột khi chuyển qua lại thiết bị có chuyển luôn được chuột không admin? Mỗi lần chuyển chuyển cả chuột nữa mất công quá. Mình dùng MX Master 3 với K380
con này so với phím cơ thì thế nào nhỉ các bác. bằng tiền này làm con cherry ngon nghẻ rồi. phân vân quá
đây mới là tiện của tiện
Thay đổi không khí cho em MX Keys bằng em Leopole này. Vừa nhận hàng, ấn tượng ban đầu: "ôi nó cao thế!", ấn tượng thứ hai: "ôi gõ sướng quá!" vừa yên tĩnh lại có độ nảy đàn hồi rất tốt. Leopold FC980M PD Blue Grey Blue switch, một khởi đầu không tệ, ít nhất hơn em filco tkl ở nhà 😃
hmm dùng quen phím cơ rồi, nên nhìn những em bàn phím này làm mình có cmả giác chẳng thích tẹo nào cả
Bản mini này có màu đen khum admin
Mình dùng con chuột Logitech G304 với laptop windows thì ổn, nhưng từ hồi chuyển sang con Macbook M1, cắm kết nối qua hub hypedriver thì ko ổn định. Chuột thường xuyên bị hiện tượng nhảy chuột, lag.
Anh em đang dùng lap M1 cho mình hỏi nên chuyển sang con chuột nào để dùng ổn định nhỉ.
Mình dùng văn phòng, code là chủ yếu. Ko game. Đang nhắm tới con "MX Anywhere 3 for mac"
p/s: Ngoài ra đang dùng bàn phím cơ IKBC. Con trong bài gõ có sướng hơn con này ko nhỉ?
@hongson890 Vấn đề ở cái hub kìa 😆
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
4 tháng
Trước phân vân giữa phím này vs magic key gen 3, nhưng cuối cùng chốt magic key gen 3 do giá sales còn có hơn 2tr, rẻ hơn mx key một khúc.😅
HIMYM
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Đang xài K380, tiếc cái là ko có đèn nền thôi. Khi nào em này giảm sâu chắc sẽ đổi sau 😆.
mrdrg10
TÍCH CỰC
4 tháng
Mấy cái phím logitech ghét vụ đặt phím f123 thật sự. Đã ko map được, tốn phím, lại thỉnh thoảng bấm nhầm
plusvn
TÍCH CỰC
4 tháng
dư 1 con new 100% chưa xài pass lại 2m3 ai quan tâm không 😁
@plusvn Giá đẹp quá. Bác nào xúc đi này.
Baracuda
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mình đang xài model này sau khi nghe anh @Duy Luân review lần đầu, mọi thứ đều rất OK. Nhưng có 1 vấn đề mình thấy là đèn nền, theo như anh @Trung Dt nói đến thì đèn nền tự dựa vào độ sáng xung quanh mà bật/tắt nhưng mình không thấy tính năng này trong software hoặc hotkey. Thêm nữa ví dụ mình tắt đèn nền rồi nhưng khi on/off bằng nút công tắc thì mở lại đèn nền tự mở lên lại phải tự dùng hokey tắt đi.
Nhìn gọn đẹp
Dùng chán cho em con phím nhó <3 iêu thươngggg

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019