Trên tay bàn phím Logitech MX Keys: Nặng, đầm, hành trình phím phù hợp, đèn nền thông minh

4/3/2021 3:20Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mai KhanhBL
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngon quá hàng Logitech mà
VUNV2019
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua bàn phím này ở đâu vậy mọi người?
ngon à đáng quan tâm
tjendung
TÍCH CỰC
3 năm
Cảm giác gõ so với Apple Magic Keyboard thế nào hả mod?
qua2007
TÍCH CỰC
3 năm
ngon nhưng ko tiền
Rất thích em này mà chưa đủ yêu để xuống tiền. 😂 đang dùng MX Master thấy phê vs hài lòng
Bác @trần hoàng long hay 1 số ae đang dùng cho hỏi
Có thể đổi tuỳ chọn bấm 1 cái ăn ngay cho hàng phím F1...F9 thay vì các phím chức năng không ạ. Mình tính mua mà lắn tăn mỗi cái đó do công việc dùng hàng phím F nhiều.

Nhân tiện ae dùng rồi cho xin cảm nhận nó so với bàn phím của Laptop Thinkpad.

Do văn phòng dùng phím cơ ồn ào quá nên chuyển qua MX Keys thôi ah !
Tks ae 🙂
khang1211
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ongdung1986 Có chế độ chuyển qua lại cho hàng phím chức năng phía trên. 1 là bấm để dùng chức năng, 2 là bấm để dùng như F1 ... F12 như bình thường.
Nghiện cảm giác bấm blue switch rồi nên bàn phím chính ko ham mấy món bàn phím nay nữa 😆)
khang1211
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình dùng con này cùng với Master 3, dùng một thời gian rồi mới thấy là khoảng không gian giữa các vùng phím quá nhỏ, nên khi gõ mà không nhìn rất dễ bấm nhầm, cộng thêm việc tay mình to nên bấm nhầm là thường xuyên luôn. Chẳng hạn khi gõ Word bấm Backspace thì lại bấm nhầm sang Vol+ hay Insert, phải chi mà layout nó rộng rãi ra tí thì hay quá. Còn lại chất lượng gia công, tính năng, ... thì ok hết. Thân!
DQB
Trứng
3 năm
@khang1211 Khe nhỏ thật, khá dễ bấm nhầm dù layout ko nhỏ. Hàng phím F sát nữa. Nói chung vẫn hơi bất tiện. Layout cái Dinovo đời đầu còn hay hơn
thahnv
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bàn phím này mà có bản TKL thì ngon nhỉ
Trông khá là ngon, nên có thêm bản TKL cho nhiều lực chọn.
luuquoctuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này với 1 con bàn phím cơ wireless thì anh em nghĩ nên chọn con nào để gõ nhỉ?
Có vẻ phù hợp hơn với ae văn phòng, chứ gamers thì chắc khó xài do k phải phím cơ và k có độ phản hồi cảm giác gaming
Thực tế con MX keys là bỏ bớt núm Crown của con Crafts 😆)
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Vo Hoang Tien Dat gõ nhẹ và êm không bạn?
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hungtomtest có TKL thì ngon quá,
@hungtomtest êm ru b ơi, gõ phím nhẹ nhàng, nhạy. Núm crown cũng tiện phết, tích hợp với nhiều app. Không cần led thì xài cũng đâu đó cũng 1 tuần
Mẫu này Logitech VN chưa thấy bán nhỉ 😁
hdo2
TÍCH CỰC
3 năm
@Kính Cận 0_0 Bán lâu rùi mà bác, em hôm xem bài xong chạy hùng hục đi tìm thì hết hàng, chỉ bán độc quyền trên logitech store của shopee. Mà giờ có hàng sẵn ở các nơi rồi :D
@haidoox Mình nói hàng chính hãng nha, hôm xem gian hàng Logitech và mấy nơi khác không thấy á
hdo2
TÍCH CỰC
3 năm
Em mua chính hãng bác nè, tem digiworld mà 😁
Shopee vs Lazada official vẫn thấy
hdo2
TÍCH CỰC
3 năm
Vừa tiễn em RK61 gateron black để múc em này. Cá nhân đã dùng bàn phím cơ từ 2016 với đủ thể loại switch phổ thông thì thấy topre hoặc EC là điểm dừng thích hợp cho phím cơ văn phòng. Gần đây hay ở nhà làm việc, mà làm linux là chính nên đành tiễn em RK61 để lúc MX keys. Cảm nhận là ngoài khoảng cách các phím hơi hẹp ra thì phần lõm cho công thái khá là chuẩn xác. Chưa kể gõ đỡ mỏi tay hơn hẳn so với các phím thường dùng lót cao su (dome switch). So với phím cơ thì vẫn thua vài phần ở cảm giác gõ nhưng so với các phím topre thì vẫn thoả mãn được phần nào vì từ lúc dùng topre thì cũng ít dùng mấy con Cherry hẳn 😁
có cách nào chỉnh cái đèn của bàn phím ko các bác
nhiều khi em để ko nó cũng sáng đèn lên mặc dù em ko đưa tay lại gần
giveup23
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Predator96 Thế là nó bị hỏng cảm biến tiệm cận rồi đó bác, đi bảo hành đi
Kinh vãi
khogao
ĐẠI BÀNG
3 năm
So với con Keychron K1 V4 bản low profile thì cảm giác gõ có ngon bằng ko anh em?
tamakeno
ĐẠI BÀNG
2 năm
@khogao Quam tâm y bạn, muốn đẩy k1v4 đi ;)
khogao
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tamakeno Bác đẩy cho em đi 😆
tamakeno
ĐẠI BÀNG
2 năm
@khogao Đẩy liền ngày lúc post bài và xúc em MX Keys rồi 😁
Để xa khoảng cách 5-7m thì có bị lag không bạn nhé!
Mai KhanhBL
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sao không thiết kế chổ để cục receiver luôn trên bàn phím cho tiện, đỡ mất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019