Trên tay bảng treo dụng cụ SMLIFE

cuhiep
6/6/2020 5:26Phản hồi: 48
Trên tay bảng treo dụng cụ SMLIFE
  • Giúp sắp xếp dụng cụ gọn gàng, tiết kiệm không gian, dễ tiếp cận
  • Hoàn thiện tốt, sơn chất lượng cao, đẹp
  • Dễ dàng gắn và sử dụng
  • Ngàm kết nối hơi lỏng
  • Cần mua thêm các ngàm khác đúng chuẩn để mở rộng khả năng sử dụng

Mình cứ mua thêm các dụng cụ cầm tay để sử dụng và rồi cái hộc tủ của mình nó không còn đủ chỗ để để nữa. Việc tìm một công cụ nào đó để làm cũng phức tạp và khó khăn hơn. Trong lúc dạo chơi ở siêu thị mình thấy cái bảng treo đồ này của SMLIFE quá phù hợp nên mua về gắn lên xài và giới thiệu với anh em.

Hôm sau lên cty phát hiện ra cách đây mấy năm SMLIFE từng gửi cho mình một bộ để làm trên tay mà mình để quên nó trong tủ luôn. Giờ chẳng còn nhớ ai đã gửi nữa, nên anh em có gửi gì đó cho mình trên tay hay nhờ nhân viên gửi thì nhớ nhắc mình về việc này nhé. Xin cảm ơn.

Mục đích của bảng treo dụng cụ này là để anh em có thể tận dụng được không gian theo hướng thẳng thay vì bình thường chúng ta để đồ theo hướng ngang. Như thế chúng ta có được các lợi thế là đồ khoe ra hết, không che nhau nên anh em biết là anh em đang có cái gì. Mỗi lần có việc anh em sẽ đi lấy cái đó xài. Việc treo đồ hiện ra hết như thế cũng đảm bảo anh em không bị lạc hoặc quên món nào đó ở đâu đó.

Trong trường hợp mình gắn lên trong tủ như của mình thì nó giúp mình khai thác được không gian của tủ tốt hơn khi để được nhiều đồ hơn.

Mình gắn bảng treo đồ trong cái tủ. Vì mình để nó trong phòng khách của nhà mình.
Đây là lúc mình để đầy đủ đồ vào. Trước đây có cái ngăn tủ ra làm đôi thành hai tầng, nhưng cách để theo chiều ngang đó sẽ không tận dụng được không gian tủ như trường hợp dùng như của mình.
Đóng tủ lại xung quanh sẽ không thấy là bên trong có đủ dụng cụ, nếu có thêm các món đồ chơi khác nữa thì cũng hay.
Có nhiều thể loại ngàm khác nhau để gắn, treo các dụng cụ khác nhau. Anh em lên trên trang smlife.vn để xem thêm. Bộ mình mua thì nó có một ít chung chung thôi.

Không chỉ là để đồ anh em còn dùng các vật dụng trang trí nhìn cho đẹp mắt. Cái này anh em có bàn làm việc gắn sau lưng màn hình rồi treo đồ lên cũng hay lắm.
Khay để ốc vít, ốc màu đỏ. Mình thích cái này vì mình hay dùng để ốc vít, tíck kê nên bỏ hết vào đây mỗi lần muốn xài sẽ dễ dàng tìm và sử dụng. Lúc làm mình mang luôn cái khay ốc đó ra chỗ làm, làm xong mang về gắn lại lên bảng.
Một kệ nhỏ để các món hàng khác. Trên đó là hai hộp đựng đầu bắt vít, mũi khoan và cục pin của máy khoan cầm tay.

Quảng cáo

Bộ mình mua nó sẽ gồm hai hộp thế này. Một hộp gồm 2 bảng kích thước 80x40 cm và một hộp dụng cụ.

Hình ảnh khác cho anh em quan tâm:
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

làm mộc, sửa chữa nhà cửa là một hình thứ giải trí rất tốt để thay thế cho Facebook! sau này cũng muốn có một không gian riêng kiểu vậy!
@donquijote Mua đồ búp bê tập trước 😆😝
minhcanh4312
ĐẠI BÀNG
4 năm
@donquijote tầm 5tr là bác có bộ máy cơ bản hàng nội địa nhật rồi đấy
minhcanh4312
ĐẠI BÀNG
4 năm
@donquijote đức 5tr thì mua dk bộ khoan pin không chổi than ngon lành
Mình cũng rất hay sắn tay để sử chữa vặt vánh trong gia đình, công nhận bộ đồ nghề của xếp đầy đủ và gọn gàng quá
DanielTran
ĐẠI BÀNG
4 năm
đang tìm một giải pháp work bench rồi treo dụng cụ ở đó luôn
bữa thấy kohnan có cái như này thì phải
MyLove0509
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng đang hoàn thiện 1 nhà kho chứa đồ công cụ. Mình cũng mua gần đủ rồi. Có bác nào biết nên mua máy hàn mig hãng nào tốt vậy?
Reah
TÍCH CỰC
4 năm
Cái này phải nhà riêng khá rộng mới có không gian được. Chứ ở chung cư thì chịu. Nhà ai có kho hoặc gara thì cái này đẹp.
@Reah nhà trên là chung cư mà 😁 mình đang ở chung cư 97m2 :D 2 phòng ngủ cho 4 người.
Reah
TÍCH CỰC
4 năm
@cuhiep Chung cư lắp cái này mà có trẻ con là dễ beng vào đầu lắm. Mình chỉ sợ lắp mà bọn trẻ con ở nhà táy máy nghịch thì thôi xong.
w810i
CAO CẤP
4 năm
@Reah 80x40 thì cũng gọn mà bác, chung cư tầm 60-70m2 thiếu gì chỗ gắn, muốn kín đáo thì gắn vào tủ bếp dc mà.
@cuhiep 97 mét 4 phòng luôn ... còn nhỏ so với mình 😆😆😆😆😂
@Bão Sài Gòn 2 phòng ngủ cho 4 người, đọc kiểu gì vậy bạn 😁
Rất đại tiện, lúc cần có thể lấy đồ ra, đỡ mất thời gian tìm kiếm và biết được thiếu dụng cụ gì để đi đòi về hoặc mua thêm.
wall84
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giải pháp để đồ gọn gàng, mình toàn từng hộp, lúc tìm đuối luôn ;)
Ben bán cá
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn thích thiệt. Mà vào nhìn giá lại đi ra. Thôi e chơi vs kệ truyền thống kết hợp với thùng
josep.tinh
TÍCH CỰC
4 năm
Mình có 2 cái khoan, 1 máy mài góc, 1 máy cưa đĩa, 1 máy bắn đinh thì mình để trong hộp nhựa của nó luôn thì sẽ dễ quản lý các phụ kiện đi kèm như, còn khi cần làm thì xách cái hộp đi luôn là có đủ, còn treo lên vầy thì cần làm phải kiếm mỗi thứ 1 chỗ, chưa kể lấy đi còn bị thiếu phụ kiện
Kết 2 bộ makita của anh Hiệp
Sommeil
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cho bạn nào thích y vầy mà ko đủ tiền mua peg board thì tham khảo cách của mình nhé. Bảng sắt sơn tĩnh điện đục lỗ. Mua shop Trần Văn Hòag tân bình , 450k. Chỉ có 2 màu đen trắng. Hiệu quả y chang mà rẻ hơn nhiều 😊
Sommeil
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Sommeil Mà cái hãng smlife đặt name hài quá, SML =}}}} sấp mặt lờ =}}}}
DanielTran
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Sommeil chắc ý nó là simplify my life, đâu ngờ tiếng Việt nó bựa vậy
votamnhan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Sommeil bác cho e xin cái link hay website shop với
Sommeil
ĐẠI BÀNG
4 năm
@votamnhan Mình có ghi vài keyword , google đi bạn. Mình ko nhớ cụ thể
Tủ gỗ đẹp quá
Mấy cái này bên Mỹ nhà nào cũng có hết và họ để ở gara tiện việc sử dụng lắm.
Chữ SMLIFE cứ tưởng viết sai chính tả của SMILE, ai dè đúng có hãng đó thật 😃
😔 Mình vẫn mong có 1 tủ đồ nghề ntn, lâu h toàn phải xếp hộp cất góc
Mitunited12
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ông cu nhiều đồ chơi ghê.
Ngăn tủ bên cạnh trái ko thấy public( dự là 1 hộc chứa 1 đống roi da,tai thỏ với còng số 8) 😆
Thích cái bảng In God We Trust...@cuhiep 😆))
supperyoyo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tiện. Nhưng a hiệp xắp xếp thấy rối và xấu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019