Trên tay BB Torch 2 9810(jenings) và storm 3 9860(Monza)

dungmr
25/7/2011 7:7Phản hồi: 280
Trên tay BB Torch 2 9810(jenings) và storm 3 9860(Monza)
Vâng!Thật vui sướng và hạnh phúc khi mình được cầm trong tay 2 model BlackBerry 98609810. Tất cả đều là mẫu thử nghiệm của Rim chưa phân phối trên thị trường (kịch độc luôn đó ah) . Để sở hữu mấy em nó mình đã phải đầu tư một khoản khá là lớn! Nhưng vì là niềm đam mê nên không thể đánh giá bằng giá trị. Mình xin giới thiệu sơ qua để anh em đánh giá.

BlackBerry Torch 2 9810 (jenings):

• Sơ qua về cấu hình tìm hiểu trên mạng, mẫu 9810 sử dụng chip xử lý 1.2 GHz, 768(or 512) MB RAM, bộ nhớ trong 8GB, màn hình 3.2" (độ phân giải 640 x 480) và camera 5 Mps với khả năng quay phim HD. Có đầy dủ các tính năng: Wifi, 3G, GPS.....

• Về thiết kế bên ngoài, BlackBerry Torch 2 9810 không có gì khác "đàn anh" 9800 của nó. Tuy nhiên với một cấu hình ''khủng long'' và chạy OS 6 or 7 đã có thay đổi vượt trội, sử dụng thân thiện hơn như ở bàn phím ảo.Đặc biệt là màn hình cảm ứng rất mượt mà,độ trễ để xử lý gần như =0.
update video cho anh em đánh giá.

Hình thức bề ngoài ko có gì khác biệt so với 9800 vỏ nhựa mạ mầu bạc nhìn rất chắc chắn, cơ cấu trượt có vẻ nhẹ và êm ái hơn đàn anh 9800

Mặt sau là camera 5.0 và đèn flash ....!

Bên hông trái là cổng Micro USB có lẽ đây là sẽ chuẩn cuối cùng của RIM (vì mình thấy các máy ra đời sau toàn dùng chuẩn này 😆

Bên hông phải là lỗ cắm tai nghe 3.5, nút chỉnh âm lượng và nút chụp ảnh:

Quảng cáo

Trên đỉnh là nút khóa bàn phím(bên trái) và chế độ tắt loa(bên phải) còn ở giữa là loa ngoài :

Máy nguyên bản đang chạy OS 6.1 mai rảnh sẽ up lên 7.0 luôn cho máu 😃

Hình ảnh e nó cùng đàn anh 9800 nhìn bề ngoài ko khác gì nhau có lẽ vỏ có thể thay thế cho nhau được

Quảng cáo

BlackBerry Monza 9860 (storm 3)

• Sơ qua về cấu hình BlackBerry 9860 Monza hay Storm 3 được sử dụng chip xử lý 1.2 GHz, 768 MB RAM, bộ nhớ trong 4GB, màn hình 3.7", camera 5 Mps và OS 7.0. Có đầy đủ các tính năng: Wifi, 3G, GPS.....

• Cảm nhận ban đầu: mày nhỏ gọn, cầm rất chắc tay ko to và thô như 2 đàn anh 9550, 9500. Đặc biệt công nghệ cảm ưng mới khá là mượt, cảm ứng đa điểm: vuốt, phóng to thu nhỏ .. xứng đáng là đối thủ của iphone
update video cho anh em đánh giá:

Mặt trước màn hình cảm ứng có 5 phím cứng giúp thao tác cùng lúc 2 tay khá là nhanh đây cũng là một điểm đặc trưng của BB:

Mặt sau bằng kim loại cho cảm giác máy rất chắc chắn

Bên trái cũng là cổng micro usb

Bên phải là lỗ cắm tai nghe 3.5. Phím chỉnh âm lượng và phím chụp ảnh:

Bên dưới là loa ngoài và micro

Trên đỉnh chỉ có duy nhất một nút khóa phím

Tháo pin và nắp sau

Đây là thông tin cơ bản về máy

Hình ảnh cùng đàn anh 9550:

Các e nó vừa được update lên số hóa và dân trí anh e vào tham khảo thêm

http://dantri.com.vn/c119/s119-502145/2-mau-blackberry-doc-bat-ngo-xuat-hien-tai-viet-nam.htm
http://sohoa.vnexpress.net/sh/dien-thoai/smartphone/2011/07/3b9b475b/

@all: anh e rảnh mời qua trực tiếp 34 Lò Đúc để trực tiếp trải nghiệm

Thank tất cả mọi người đã ủng hộ. Mình sẽ cố gắng đưa tất cả các sảm phẩm mới nhất của Rim về tời VN 😃
280 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gabriel999
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khiếp thật dạo này ae tinh tế lắm hàng khủng để show quá .
Sao phần thông tin máy lại đề 6.1 nhỉ? Chắc con này chưa cập nhật ROM mới nhất.
ruxiong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dạo này RIM ra mắt nhiều mẫu mới quá. Mong chủ thớt sớm có bài review cho anh em tinhte hiểu rõ hơn.
Mới gì , thấy cái nào cũng như cái nào , ko khác gì , có chăng cái mới mỏng hơn cái cũ .

Nhìn con 9860 nhìn giống dt Trung Quốc .
Con 9810 còn được được chút
Chưa sử dụng nên ko dám đánh giá về HDH BB nhưng nhìn bề ngoài thì ko có ấn tượng
dtan
TÍCH CỰC
13 năm
ngon quá chờ chủ thớt có bài review và trên tay nữa thì tốt
thanks
Huyvu22

Quá đã, từ hồi xài bb tới giờ (cũng hơn 3 năm rồi) mà chỉ toàn xài hàng OS 4.5 trở xuống, hix (từ 7290, 8100, 8800, 83xx) hôm rồi mới dc lên đời em 8520 OS5, dùng mới cảm nhận dc sự sung sướng, keke, Ước mơ vẫn chỉ là Mơ ước, thoai cố gắng cày để kiếm tiền lên đời em nó.
vulong_hut
ĐẠI BÀNG
13 năm
Review chi tiết nữa đi bác chủ top ơi...
có phải chú dũng trước ở 58 thái hà không nhỉ
Đã được cầm qua em nó,chắc chắn và sang hơn 9800.Nhất là bộ vỏ,đẹp và chắc chắn.Cảm ứng mượt.Nói chung là quá đẹp 😃
-Sẽ còn nhiều nữa bác ah 😃

-Đã có OS7.0 mai rảnh sẽ up lên test coi thế nào.

-Bác cố gắng lên ah. Đã có OS 7.0 đang chờ bác 😃

-Chính là e đó bác. Vắng bóng một thời gian dài anh e toàn bảo mình là thương gi mớ tinh thôi bác ah 😃

-Hình như chúng ta đã gặp nhau phải ko bác.

-Ok bác e bận quá chưa có thời gian. Sáng mai sẽ update video lên cho anh em đánh giá.
đẹp quá. niềm ước ao của bao người.
ST3 mặt trước nhìn có vẻ chưa được đậm chất đàn ông lắm. hơi bo tròn quá.
không bù cho mặt sau. đẹp dã man.
ngon thế nhỉ...........................................
9860 các bác hãy đánh giá nó khi nhìn thấy tận mắt ! Tuyệt vời, đẹp hơn trong ảnh nhiwèu
Lần đầu tiên nhìn 98 mình thấy xấu thật nhưng ra tiệm cầm xong là muốn trả lại ngay vì không có tiền mua sợ thằng chủ nó đánh... nói chung ai cầm 98 rùi thì biết nó tuyệt vời làm sao chứ không như mấy thánh nhìn chưa rõ mà phán như đúng rồi.:furious:
Tuyệt vời sự cố gắng của RIM, hy vọng còn nhiều sản phẩm tốt hơn nữa
nhìn stom3 kết quá.
đừng nói cảm ứng là mất phong cách bb nhé. ;)
cuongnm11
TÍCH CỰC
13 năm
😔 storm lại là sự thất bại nữa của Rim. Sao không từ bỏ cái máy cảm ứng toàn phần đi. Không bàn phím cứng không còn là Rim.
Cảm ứng toàn phần là xu thế mà bạn còn bb bàn phím thiếu gì, ít bữa anh em cuve đổ bộ thì thấy. Cảm ứng bb mượt đâu thua kém ai đâu hơn nữa khi QNX 2X ra đời mình sợ là không còn cái phím nào luôn ấy chứ, đâu phải nhiều phím mới là RIM. Trước 2007 có điện thoại nào hơn 3.5" đâu, toàn phím T9 thôi nhưng bây giờ bàn phím thành quá khứ rồi, như vậy cả thế giới mất chất rồi ấy àh...:redcarded:
quocthuan98
ĐẠI BÀNG
13 năm
toàn hàng khủng thui ah😁 ước j mình được như a ý:p
kaching
TÍCH CỰC
13 năm
Nắp sau của 9810 nhìn cứng cáp quá...Dạo này RIM "khủng bố" dân chơi BB..😆. Em vẫn trung thànhh với 9780, chỉ mong mỏi 9900 ..😃)
sh_mobile
ĐẠI BÀNG
13 năm
ngon nhỉ 😁
để xem os 7 có gì mới mẻ k

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119