Trên tay Bếp từ Dann DS-IB888SP: Nấu nhanh, an toàn và đẹp

Chill With Dan
20/11/2021 9:27Phản hồi: 134
Trên tay Bếp từ Dann DS-IB888SP: Nấu nhanh, an toàn và đẹp
Đầu tư cho bếp núc đối với mình thì chưa bao giờ là một khoản lỗ. Đặc biệt là sau đợt giãn cách dài đằng đẵng vừa rồi, nấu ăn nhiều hơn, sử dụng bếp nhiều hơn... và cũng phải vệ sinh bếp nhiều hơn. Mình mới nhận ra một điều là: đầu tư một chiếc bếp tốt, dễ lau chùi là một điều rất cần thiết. Sau đợt phải sử dụng bếp để nấu ăn liên tục như vậy mình cũng thấy may mắn vì đã lựa chọn bếp từ, thay vì bếp ga.

Trên thị trường hiện nay cũng cá nhiều loại bếp từ đa dạng. Bây giờ mình sẽ trên tay chiếc bếp từ đến từ thương hiệu Dann, mới nghía qua thì thấy có rất nhiều công năng hữu ích, phù hợp cho người từ vụng về cho đến người hay phải nấu ăn nhiều. Mọi người trên tay cùng mình nhé.

Thông tin chung về bếp từ Dann DS-IB888SP

• Sản xuất tại nhà máy CNA - Tây Ban Nha, 1 trong những nhà máy sản xuất bếp lớn nhất và chất lượng nhất tại châu Âu.
  • Sử dụng linh kiện của hãng EGO - hãng cung cấp linh kiện bếp từ hàng đầu của Đức : mang lại độ bền cho bếp và khả năng tiết kiệm điện tốt nhất.

Ngoại hình khá ấn tượng

Tổng diện tích to, rộng thoải mái (Kích thước sản phẩm (CxRxS mm) : 68 x 750 x 450), tuy sẽ chiếm nhiều diện tích không gian bếp nhưng sẽ thoải mái cho vùng nấu chính. Mình vẫn thích một không gian mặt bếp to để đặt nồi nấu, chén bát, muỗng,… các vật dụng khác trong lúc nấu ở cùng trong phạm vi mặt kính bếp, sẽ tiện tay hơn, dễ quy hoạch, quan sát và dễ thao tác. Nên bếp từ Dann DS-IB888SP là một sự lựa chọn cho ai mê không gian mặt bếp rộng rãi, tha hồ để nhiều thứ xung quanh trong lúc nấu.

Bếp được thiết kế đặt âm nên bạn cần khoét lỗ bàn đá để lắp bếp (kích thước khoét lỗ (CxRxS mm): 710x410). Nếu nhà bạn không thể khoét lỗ thì có thể làm khung gỗ để đặt bếp.

Bếp sử dụng mặt kính Schott Ceran. Đây là mẫu kính cao cấp nhất dành cho bếp từ. Hơn nữa, kính còn được vát 4 cạnh bo góc, tạo nên độ thanh thoát và mềm mại hơn.

Kính gốm mang lại khả năng chịu lực, chịu nhiệt cực tốt, hạn chế trầy xước và tính thẩm mỹ cao hơn
các loại kính khác. Mình công nhận là nó luôn trông như mới. Kể cả khi mà nó được mang đến văn phòng (Tinhte mới chuyển văn phòng chưa có nơi để sản phẩm, tụi mình có để bếp ở một chiếc bàn to, trung tâm, nhiều người qua lại, hay để đồ lên mặt kính bếp nhưng lúc thực hiện video và bài viết này, mặt bếp vẫn nguyên vẹn như mới)

Vùng nấu bên trái cực lớn: tới 27cm, phù hợp các nồi size lớn (trong khi đa phần các bếp khác kích thước vùng nấu chỉ khoảng 22cm). Ngoài ra, bếp còn trang bị tính năng tự động nhận diện vùng nấu thông minh. Do đó mà khi bạn đặt nồi với kích thước khác nhau, bếp sẽ tự động nhận biết và truyền nhiệt vào vùng nấu cũng như là lượng thức ăn tương ứng.

Quảng cáo

Nồi mình dùng trong bài là loại nồi to (có thể nấu một món nước từ sáng đến chiều cho gia đình 4 người ăn) mà còn chưa dùng hết diện tích của vùng nấu có đường kính 27cm. Vậy nên với chiếc bếp này, dù chỉ có 2 vùng nấu nhưng mình thấy nó cũng đủ sức phục vụ các bữa ăn các món cơm gia đình, đặc biệt là nấu 2 nồi, chảo cùng lúc.

Bảng điều khiển dạng trượt slide tiện dụng, không có phím bấp nhấp nhô. Mọi nút bấm đều là cảm ứng, mặt bếp phẳng mang lại độ sang trọng và tính hiện đại cao. Khi muốn gia giảm công suất nấu về mức thấp hay cao, bạn có thể trượt ngón tay của mình. Cái mình thích là những lúc như vậy, chỉ cần trượt thôi, không cần bấm liên tục như những bếp từ khác (khi muốn tăng/ giảm mức nóng của mặt bếp).

Tổng quan, mình thấy mặt bếp đẹp, bố trí nội dung từ vùng nấu, bảng điều khiển và các logo thương hiệu đều trực quan, dễ dùng, tinh gọn và đẹp.

Các tính năng hiện đại

Bếp từ Dann DS-IB888SP có công nghệ ECO tiết kiệm điện năng, tiết kiệm hơn 35% với các sản phẩm cùng phân khúc. Ngoài ra cái mình thích là nó có các tính năng thông minh mới rất hữu dụng và an toàn.

- Tính năng nấu thông minh: Khi kích hoạt bếp sẽ tự động đẩy công suất lên mức 9 trong thời gian từ 3-5 phút sau đó sẽ chuyển về mức công suất cũ. Khi bạn muốn thực phẩm nhanh chín tối đa trong 5 phút đầu, sau đó có việc bận, không thể đứng liên tục ở bếp để canh mà gia giảm nhiệt độ. Thì dùng chế độ này, nấu ở mức 9 - cao nhất trong vòng khoảng 5 phút đầu, sau đó bếp sẽ tự động giảm công suất nhiệt độ về mức 5 (là mức bạn đã cài tuỳ ý trước đó).

Quảng cáo

- Tính năng Booster nấu cực nhanh, kích công suất mỗi bếp lên tới 3000w (lưu ý chỉ sử dụng trong khoảng 5 phút để thực phẩm không quá nhừ hay mất nước): Giúp thực phẩm chín nhanh, một cách tối đa. Bạn có thể kết hợp với hẹn giờ để thực phẩm chín nhanh mà vẫn an toàn khi bạn có việc bận.

Tính năng chống tràn: bếp sẽ tắt khi nước tràn vào vùng điều khiển

- Một số đặc điểm khác: hẹn giờ, khóa phím, cảnh báo nhiệt dư (màn hình hiển thị chữ H (hot) báo mặt kính vẫn còn nóng sau khi nấu, chữ H sẽ tắt khi nhiệt độ mặt kính dưới 60 độ C).

Tự động tắt bếp khi không có nồi, tự động tắt bếp khi quá nhiệt (quên tắt bếp).

Cái hay nhất là cảnh báo nhiệt dư, vì lỡ vô tình dọn bếp, bạn nhìn vào cảnh báo nhiệt này để không chạm tay vào vùng bếp vừa nấu xong và vẫn còn nóng. Dù bếp đã tắt nhưng vùng nấu còn nóng thì chữ H - cảnh báo nhiệt dư vẫn hiện rõ.

Bếp từ Dann là một sản phẩm mình thấy nó rất thông minh và an toàn. Một sản phẩm bếp từ đáng cân nhắc cho bạn nào muốn thay bếp từ cho bếp nhà mình. Nấu nướng tiện lợi, vệ sinh dễ dàng quan trọng hơn là tỉ lệ cúp điện vẫn ít hơn là tỉ lệ đang nấu mà hết gas.

Cảm ơn Hệ thống cửa hàng Bếp Việt - bepviet.vn đã cho mình mượn sản phẩm để làm bài này.
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trandaocs
ĐẠI BÀNG
2 năm
Không thấy giá đính kèm nhỉ?
@trandaocs Bấm link cuối bài có đó giá đang khuyến mãi chỉ còn 19.880.000 đ
hero3575
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trandaocs 22tr^^
khanhn14
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trandaocs hình như Dann là thương hiệu Việt mà giá hơi chát nhỉ, thôi thì cứ liệu cơm gắp mắm thương hiệu quen thuộc trên thị trường thôi mấy bác ạ https://chondeal247.com/bep-ga-tot-nhat-d9496.html

[Review] Top 10+ hãng bếp ga nào tốt nhất và bán chạy 2023

Top 10+ bếp ga nào tốt nhất ✔️ vừa mang đến không gian bếp thêm sang trọng, tiện nghi mà còn đảm bảo chất lượng bếp ga đạt chuẩn và tiết kiệm
chondeal247.com
quảng cáo ko cho giá luôn đi,
@Tôi Vẫn Cô Đơn QC ngầm đó, có cho link web bếp viet.vn kìa
F5NhaTrang
TÍCH CỰC
2 năm
Đẹp phết ae nhỉ.
F5NhaTrang
TÍCH CỰC
2 năm
@Kiet.pSN Hihi
Mình làm con Kaff kf88 2021 thấy cũng ngon. Giá gần 10tr.
@tran quoc bao 324500 Mua combo với máy hút khói là dc bạn.
@blackberry_9000 Trong catalog con KF-SD300II giá gần 13tr đó bạn.
@blackberry_9000 Chào bác. Bếp Kaff của bác dùng ổn k ạ. E đang phân vân ạ.
@Phan Anh Triet Bếp loại này ổn chứ bác.
1854010029
ĐẠI BÀNG
2 năm
20 củ cho ae nào thắc mắc giá nha
@1854010029 dang định vào xem giá thì thấy cm bác. 😃
Hiệu này kg thấy nỗi tiếng sợ hiệu này có góc Châu Á qua Đức Tây Ban Nha làm giấy khai sinh bên ấy. Về tinhte nhờ nói hộ.
tunglc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@TinyCanary Là sao bạn, ko hiểu ý bạn muốn nói gì.
TinyCanary
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tunglc bạn mua túi lưới này nè, nó sẽ giúp bạn lọc rác nhỏ.
lưới lọc rác.png
ibaw_07
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tunglc Bác đọc không hiểu hay cố tình không hiểu. Cái t đang nói ở đây là tại sao 1 nhãn hiệu không có tên tuổi, không có thông tin, tự tuyên bố là nhãn hiệu châu Âu, bán giá trên trời. Vì hiện tại trên thị trường bếp từ rất nhiều nhãn hiệu như vậy.
Bếp hồng ngoại mới nóng, chứ bếp từ mặt bếp đâu có nóng lắm nhỉ.
pvl181080
ĐẠI BÀNG
2 năm
@-Mr.S- Nóng không tỏa ra ngoài thôi, chứ bị truyền nhiệt từ xoong nồi xuống cũng nóng phết bác ạ
@-Mr.S- Thì cứ thử rờ vào mặt kính sau khi nấu biết ngay mà
TinyCanary
ĐẠI BÀNG
2 năm
@-Mr.S- Chắc bạn chưa nấu bếp bao giờ nên không biết nấu lên mặt bếp sẽ nóng vì 2 nguyên nhân:
1. Nhiệt truyền từ xoong/chảo xuống mặt bếp.
2. Nhiệt truyền từ dưới lên do linh kiện nóng lên.

Do đó sau khi nấu sẽ rất nóng (có thể phỏng) và nhà sx cũng có cảnh báo chử H cho vùng nấu đang nóng có thể phỏng đó bạn.
Nhìn cái đèn hiển thị là biết chắc 99% anh em với Eurosun rồi 😆
Ngoccong89
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Wolfrain Ko giống eurosun đâu bác. Bảng điều khiển này giống con Hafele 3 bếp e mới mua gần 20tr. E cũng tham khảo chán chê nhiều hãng rồi mới chọn hafele
@Ngoccong89 Trước cũng tìm hiểu, cuối cùng mua Kaff Fl88ii cũng ngon.
Một sản phẩm của Việt Nam, tính năng chất lượng không có gì nổi trội nhưng giá còn đắt hơn các sản phẩm của Đức, Tây Ban Nha như Bosch, AEG?

Khó hiểu! Tầm tiền 10-20tr thì AEG là tối ưu nhất, không thì Bosch, các hãng khác đều là ....
TinyCanary
ĐẠI BÀNG
2 năm
@largo_kent Panasonic chính hãng đi bạn. Dùng tốt và bảo hành tại nhà toàn quốc.
@TinyCanary Mình đang dùng AEG, ngon hơn Panasonic 69 lần!
Ngoccong89
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Quangnhh Bếp 3 bosch 12tr công suất thấp lắm bác. E thử rồi. Bosch thì tầm 20tr đổ lên mới ok
ton_vu1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@largo_kent Bọn Nhật Bủn nó mị dân, hàng đắt hơn hàng Đức nữa, mà dùng toàn chữ Nhật khó bỏ xừ. Đã dùng hàng EU rồi thì thực sự éo muốn dùng hàng Nhật luôn

So sánh mấy mặt hàng gia dụng xuất xứ Tây Ban Nha với nội địa Nhật thì nội địa Nhật nó đắt lòi ra ý, mà theo mắt mình thì không đẹp bằng
Thêm chữ quảng cáo hộ cái
bếp xịn và đẹp
nlht
TÍCH CỰC
2 năm
Bao nhiêu ae vào đây xem vợ người khác đấy
M mua cái bếp từ đôi 1900k. Dùng ngon lành, vì lần đầu mua ko muốn mua đắt. Cơm nấu 2 bữa. Có 1 bếp từ, 1 tủ lạnh 360l, 1 mrb, 1 mây giặt, 1 đèn tắm, 1 pc, 2tv, 1 bình nc nóng 1 máy lọc nc. Các bóng trong nhà, tháng 700k tiền điện. Thêm 6 bóng bida, vài camerra nữa @@
.Kw
ĐẠI BÀNG
2 năm
@toivaem986 bếp hiệu nào vậy bác
@.Kw bếp đôi sunhouse loại rẻ nhất bác à, hồi ý muốn dùng từ n mà kt chưa có nên chọn nó, Có 1 điểm yếu là đun xong mà để xoong trên bếp mà con mèo nó trèo lên dẵm vào nút bật bếp là cháy xoong, nhà m bị 1 lần @@
zaizai_vjp
ĐẠI BÀNG
2 năm
@toivaem986 bếp đấy là 2 cái bếp đơn ghép lại, 1tr9 là còn đắt ấy.
@zaizai_vjp Cũng có thể bác ah, n mà chả nhẽ mua 2 bếp từ đơn. Nhà m làm quán bếp đơn thấy cũng bền ý. Chắc là rẻ nên điện tốn hơn thôi
Bếp từ là mê hồn trận... giá dao động và luôn khuyến mãi trên 50% 😆))
.Kw
ĐẠI BÀNG
2 năm
@warmboy24 Lời lắm bác ơi 😁
@.Kw Bữa đi kiếm bếp mua là sale nói líu lo liên tục không ngừng nghỉ... 😆)
Thích cái tính năng bếp sẽ tắt khi nước tràn vào vùng điều khiển hay nhỉ
Tính năng phát hiện nước tràn có vẻ dc. Nhưng k thấy tính năng quá nhiệt. Mình từng đãng trí đem cái nồi cá hâm nhưng ra cửa ngồi rồi quên pà. Tới lúc khói bốc nghi ngút mới nhớ ra mình đàn mở bếp 😔
Ngoccong89
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Renewmyname Mấy bếp châu âu kiểu này chắc chắn có rồi bác
@Ngoccong89 con bếp của mình cũng kẹp nách từ Ger về đó bạn
Kharaoke
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trượt slide dễ bị khó điều khiển nhiệt độ tăng giảm khi mặt bếp bám dầu vì có trãi nghiệm qua rồi, nút cảm ứng tăng giảm từ 0-9 thì ok hơn...
zaizai_vjp
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Kharaoke bạn dùng bếp đểu à? :v
Thanh trượt dùng dễ nhất rồi, thích tăng giảm bấm cái được ngay, không phải khổ dâm bấm +- từng mức 1
daucua001
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Kharaoke đồng ý với bác, cái trượt tăng giảm nhiệt độ khi mình làm bếp tay hơi ướt và dầu mỡ trượt rất khó, chỉnh tăng giảm nhiệt độ bằng nút bám chuẩn nhất.
Và cái bếp này không nhắc đến công nghệ inverter, công nghệ đấy khi đun nước ở chế độ nhỏ nước sẽ sôi liêu riu. Rang thịt dễ hơn. Bếp nào ko có in đun sôi bùng lên cái đủ nhiệt nó lại ngắt lịm.
Ngoccong89
ĐẠI BÀNG
2 năm
@daucua001 Nhà em cũng bếp trượt đây bác. Tay ướt trượt vô tư. Ko biết nhà bác dùng hãng nào mà khó trượt. Bếp trượt là dùng tiện nhất rồi
@Kharaoke Kiểu này vừa có thể trượt dạng slide, vừa có thể dùng ngón tay chỉ vào đâu lên nấc tương ứng đó nhé bạn. Có thể dùng 1 trong 2 cách.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019