Trên tay bếp từ Dann DS-IB929GE: nhiều chức năng, mặt kính Schott Ceran và đẹp

Chill With Dan
9/5/2022 1:3Phản hồi: 84
Trên tay bếp từ Dann DS-IB929GE: nhiều chức năng, mặt kính Schott Ceran và đẹp
Đây là chiếc bếp từ Dann thứ 2 mà mình từng trải nghiệm qua. Đối với người mới dùng có lẽ cách Dann bố trí phím bấm và chức năng hơi khó sử dụng. Với người đã dùng quen như mình, thì bếp từ Dann dễ dùng, an toàn và có nhiều tính năng thông minh. Ngoài ra đây cũng là một trong những thiết kế bếp từ đẹp, tinh tế, đơn giản và dễ vệ sinh lau chùi.

Với chiếc bếp từ này, Dann vẫn giữ nguyên các tính năng thông minh hỗ trợ người dùng khi nấu của họ trước giờ như: Đẩy công suất cao, nấu công suất cao trong 5 phút rồi tự động lùi về mức thấp hơn, cảnh báo nhiệt dư, tiết kiệm điện, mặt kính Schott Ceran vát 4 cạnh,… Ngoài ra, chiếc bếp này còn có các chức năng nâng cấp khác như: tạm dừng nấu và ủ ấm.

Thiết kế chịu lực, hiện đại và dễ vệ sinh

Vẫn là mặt kính Schott Ceran giúp mặt bếp có thể giảm thiểu trầy xước, chịu nhiệt lên đến 1000 độ C và chịu lực mạnh va đập. Mặt kính gốm này giúp bếp bền bỉ hơn và giữ bếp luôn như mới.

Theo thông tin của sản phẩm, thì đây là chiếc bếp được sản xuất tại Đức có chứng nhận xuất xứ và được nhập khẩu nguyên chiếc, linh kiện bên trong cũng là hãng linh kiện EGO. Bốn cạnh bếp có thiết kế vát tinh tế giúp chiếc bếp có ngoại hình sang trọng. Khi dùng bạn có thể khoét mặt bếp để âm hoặc đặt lên giá gỗ như mình đang dùng cũng rất thẩm mỹ.

Mặt bếp được bố trí khoa học với 2 vùng nấu lớn, mỗi vùng có kích thước khoảng 12,2 inch. Với kích thước này trong lúc nấu ăn, bạn dễ dàng nấu với nhiều kích cỡ nồi từ lớn đến bé khác nhau. Ngoài ra, những phần khác trên mặt bếp cũng còn khá thoải mái để bạn đặt để thêm nhiều vật dụng trong lúc nấu như tô chén, gia vị,… Tiết diện mỗi phần nấu lớn khoảng 12,2 inch, rộng rãi để bạn nấu các loại nồi chảo nhiều kích cỡ.

Tổng thể với bếp từ Dann lần này, mọi người khi sử dụng cũng sẽ dễ dàng trong khoản chùi rửa vệ sinh.

Bảng điều khiển

Các chức năng được nhà sản xuất cài vào bảng điều khiển theo mình là khó sử dụng. Bạn cần đọc hướng dẫn sử dụng hoặc hỏi nhân viên để làm quen với những phím bấm và chức năng nhanh hơn. Vì các thao tác cùng một điểm bấm nhưng thao tác như chạm, lướt, giữ, chạm hai ngón,… cũng khá khó nhớ. Đặc điểm này theo mình thấy là luôn có trên các loại thiết bị nhà bếp của Dann, máy rửa chén, bếp, các dòng bếp khác nhau thì bảng điều khiển cũng sẽ thay đổi.

Tuy nhiên, phần bảng điều khiển này cũng có một ưu điểm tiện lợi là người dùng có thể trượt slide để tăng giảm nhiệt độ nhanh chóng.

Các chức năng thông minh

Quảng cáo

Bếp từ Dann DS-IB929GE tích hợp công nghệ Inveter thông minh giúp tiết kiệm điện năng tiêu thụ. Sản phẩm cũng có rất nhiều chức năng hữu ích giúp người dùng trong quá trình nấu tiện lợi hơn.

- Tính năng Booster nấu nhanh, kích công suất mỗi bếp lên tới 3000w (lưu ý chỉ sử dụng trong khoảng 5 phút). Chức năng này phù hợp với khi cần chế biến các món cần nấu lâu mới chín, lúc này bếp sẽ đẩy công suất lên mức cao nhất để đảm bảo thực phẩm được chín nhanh nhất có thể. Mình hay ứng dụng để đun nước sôi nhanh, luộc gà, hầm xương,…

- Tính năng nấu thông minh Heat up time Automatic: Khi kích hoạt bếp sẽ tự động đẩy công suất lên mức 9 trong thời gian từ 3-5 phút sau đó sẽ chuyển về mức công suất cũ. Cái này thì khi cần chín nhanh nhưng bận việc gì đó mà bạn không quay lại bếp để canh giảm nhiệt độ. Chế độ auto này sẽ giúp bạn làm điều đó. Bếp sẽ nấu với mức cao nhất trong khoảng 5 phút rồi sau đó tự động về lại mức nhiệt bạn đã chọn thấp hơn trước đó.

- Tính năng chống tràn: bếp sẽ tắt khi nước tràn vào vùng điều khiển. Lỡ bạn có đi đâu vô tình quên, nước sôi, trào ra khỏi nồi và lan vào bảng điều khiển thì bếp sẽ tắt ngay. Rất an toàn.

Quảng cáo

- Tính năng pause: tạm dừng nấu, rất tiện lợi khi có việc bận đột xuất phải tạm dừng nấu 1 vài phút, sau đó tiếp tục nấu ở mức nhiệt cũ

- Tính năng ủ ấm warm: giữ ấm đồ ăn ở mức nhiệt 70 độ C. Phù hợp những khi bạn đã nấu xong nhưng chưa bày ra ăn ngay, có thể sử dụng chức năng Warm để giữ nóng đồ ăn mà không bị sôi nhừ.

- Một số tính năng khác: hẹn giờ, khóa phím, cảnh báo nhiệt dư (màn hình hiển thị chữ H (hot) báo mặt kính vẫn còn nóng sau khi nấu, chữ H sẽ tắt khi nhiệt độ mặt kính dưới 60 độ C), tự động tắt bếp khi không có nồi, tự động tắt bếp khi quá nhiệt (quên tắt bếp) .

- Hẹn giờ độc lập cho từng vùng nấu
- Tự động chia sẻ công suất giữa 2 bếp, max 3700W

Kết

Bếp từ Dann DS-IB929GE là một sản phẩm bếp từ thông minh, có nhiều chức năng mà theo mình đánh giá là rất đáng sở hữu. Với tầm giá hơn 20 triệu thì đây sẽ là sự lựa chọn cho những ai tìm kiếm một sản phẩm bếp từ có gia công tốt, thiết kế sang trọng để tăng tính thẩm mỹ, sang trọng cho căn bếp nhà mình. Nó có các chức năng thông minh, tiện lợi và an toàn cho người sử dụng.

Sau đây là những kết luận về trải nghiệm của mình khi sử dụng chiếc bếp từ này.

- Phím trượt slide riêng biệt cho 2 vùng nấu. Tuy nhiên cần mất kha khá thời gian để làm quen với cách sử dụng các tính năng, đặc biệt là với người cao tuổi.
- Dann luôn là thương hiệu đồ gia dụng, không chỉ bếp từ mà còn có máy rửa chén,... mà đối với mình thì các chức năng nâng cao 1-2 buổi sử dụng ban đầu hơi khó làm quen, nhưng đã quen rồi thì sử dụng về sau rất dễ dàng.
- Cảm ứng bấm dễ, độ nhạy cao hầu như không có độ trễ
- Lau chùi dễ dàng
- Ít bị bám bẩn
- Nếu là lần đầu dùng thì có vài tính năng khó làm quen như đẩy công suất cao rồi giảm về mức thấp rồi duy trì
- Có phần đế gỗ ở dưới kê bếp, vệ sinh dễ.
- Tổng thể bếp chắc chắn, sử dụng thoải mái
- Tính năng thông minh ứng dụng cho nhiều tình huống nấu, đảm bảo tiện lợi và an toàn.

Cảm ơn Hệ thống cửa hàng Bếp Việt đã cho mình mượn sản phẩm để làm bài này.
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi-CNTT
TÍCH CỰC
2 năm
Đế gỗ chiếm Spotlight luôn
nikoclas
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hi-CNTT Mình cứ để ý mỗi đế gỗ tưởng bếp làm vậy thì quá hot ai dè đế gỗ tự làm thêm
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
2 năm
@nikoclas E đọc bài thấy tặng mà
vn_soft
CAO CẤP
2 năm
@Hi-CNTT Trông giống bàn thờ treo
demax
TÍCH CỰC
2 năm
Thiết kế dễ thương. Nhưng nếu dùng 2 bếp trở lên thì dùng bếp âm cho gọn và sạch.
thuan.tknt
ĐẠI BÀNG
2 năm
@demax bếp này là bếp âm mà bác, chả qua họ ko khoét đá mà để trên gỗ thôi,
demax
TÍCH CỰC
2 năm
@thuan.tknt Vậy à. Mình tưởng nó làm gỗ như thế.
craghawk
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hihi. Bài quảng cáo hơi lộ
Đẹp đấy. Có bác nào biết giá bn ko?
đẹp nhưng mà giá hơi cao quá, note lại để tương lai đầu tư
Sao lại dùng đế gỗ mà ko cắt đá nhỉ?
langtugl
TÍCH CỰC
2 năm
@sour_suppa_man Làm quảng cáo thôi mà.
rookie
TÍCH CỰC
2 năm
Vào trang web xem giá xong đi ra. 24 triệu thì phải đẹp rồi.
cuongbu
TÍCH CỰC
2 năm
@rookie Ôi giá
Haiizzzzzz
TÍCH CỰC
2 năm
@rookie mua con nội địa nhật tầm 10 củ thì dùng thiên thu luôn hihi
vanninh1978
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Haiizzzzzz 10 củ bao ngon có nhiều công nghệ mới hơn
chenyoung
TÍCH CỰC
2 năm
@rookie Con này giá web 24 bằng con nhập đức khác 12 14tr 😆
NatvPa
TÍCH CỰC
2 năm
Cái gỗ kia 1 thời gian ngấm dầu mỡ thì vui phải biết
pisa
TÍCH CỰC
2 năm
Do cái đế gỗ trông đẹp thôi chứ bếp từ âm thì cái nào chả như cái nào, bếp chục triệu là mặt kính xịn lắm rồi.
tydusalex
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bếp này của hãng nào ấy nhỉ? mình tìm trên google chỉ thấy mỗi 1 trang tiếng Việt, ko thấy trang .com hay .de nào cả. Tìm trên amazon cũng ko thấy. Ko lẽ hãng nước ta (hoặc nước tàu) thuê nhà máy bên Germany để lắp con này ta?
iommvo
TÍCH CỰC
2 năm
@tydusalex Thương hiệu Việt nhập linh kiện của Đức về lắp ráp theo dạng OEM (Thuê cty thứ 3 tại malaysia lắp ráp).
bingo02
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tydusalex Bếp của Đan Anh 😁
"DAN-N"
noMacLe
CAO CẤP
2 năm
@tydusalex Đúng là mập mờ nhỉ, hao hao của kiểu sản phẩm đa cấp.
@tydusalex Mình cũng thấy lạ, ở châu Âu bao lâu chưa bao giờ thấy hãng nào như này. Mua cái tấm kính Made in Germany về xong gắn vào nhìn như thật. Hàng Đức thật thì dòng "Made in Germany" in rất chìm, chẳng bao giờ phô ra cả.
Bếp này hình như bếp Tàu, chứ Đức làm gì có thương hiệu này. Bọn bếp Tàu giả Âu này nay ghi chữ "Made in Germany" to tổ bố ngay trên mặt bếp để lùa gà là chính. Chứ bếp Đức chả ai lại ghi như thế trên mặt cả.
Tinh Tế nên tìm hiểu kỹ về thương hiệu trước khi giới thiệu, không lại góp tay lùa gà cho mấy ông làm nhập hàng tàu về làm brand đấy
iommvo
TÍCH CỰC
2 năm
@tydusalex Bluston của singapore mà bác. Mấy con blueston thiết kế vs mẫu mã đẹp.
tydusalex
ĐẠI BÀNG
2 năm
@iommvo thì nhà máy nó vẫn ở TQ, VP trụ sở ở Sing thôi chứ đất Sing làm gì có chỗ đặt nhà máy. Hàng này cũng đẹp, giá vừa phải nhưng mấy con dòng tầm trung trở xuống vẫn chưa có inveter thì phải
@tydusalex để khi nào hư hỏng thì đổi 😁
@tuanquang_caxc Thực ra, những hãng Việt Nam thế này có chính sách hậu mãi rất tốt. Giá rổ thì tùy nơi bán.

Mình chỉ không thích kiểu bán hàng kiểu phán Made in .... này nọ. Vì ai cũng biết là nó không đúng. Nhất là mấy ae Tinhte thì search cái là ra.

Mà nếu nói là thương hiệu Việt, nhập ở Tàu về thì các bạn có mua không nhỉ
18K
CAO CẤP
2 năm
Mình đọc bài để ủng hộ mod với lại cho vui thôi. Chứ mod nhà giàu dùng toàn đồ đắt không. Mình chọn những loại cùng công năng như mod nhưng vừa túi tiền hơn. Có thể không đẹp bằng nhưng vẫn theo chân lý: Càng đơn giản càng đẹp
chenyoung
TÍCH CỰC
2 năm
@18K Bếp nhập đức mà "giá thật" cũng có rất nhiều 😁 bảo hành dài hạn từu 10tr-14tr là có
tydusalex
ĐẠI BÀNG
2 năm
😁 Thông tin của cty này thì mình biết rõ rồi, cả cái VP cty ở Thanh Xuân có 15, 20 người thôi, GĐ hình như tên Biên sn 88 thì phải.
Mình hỏi kháy em Dan vì bài quảng cáo còn chia sẻ mập mờ như review, SP OEM bên TQ mà mập mờ giới thiệu là cao cấp sản xuất tại Đức. May ra có cái mặt kính Schott Ceran là made in đức (mà cũng ko dám chắc luôn).
297vip
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tuanquang_caxc Rất nhiều công ty Vn sản xuất theo phương thức OEM tại Châu Âu. Made in trên mặt kính do thị hiếu tiêu dùng của người Việt thôi bác. In đc made in lên mặt kính như vậy nếu không phải sản phẩm Sx tại Đức thì cũng sớm vào lò thôi bác. Các bác ko nên vơ đũa cả nắm đánh đồng với các thương hiệu chộp giật khác khác trong khi chưa tìm hiểu kỹ. Như vậy bác ko sợ ảnh hưởng đến họ sao?
297vip
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tydusalex Search 1 cái tôi cũng biết tên giám đốc tất cả các công ty đấy bác. Sao bác biết mập mờ mà bác đánh đồng? Bác làm nhà nước quan hệ rộng bác search luôn thông tin cục Hải Quan xem nó nhập ở đâu cho anh em mở mang đầu óc. Bác nói gì và làm gì thì phải biết và có chứng cứ chứ ko là khẩu nghiệp đấy.
297vip
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vanninh1978 Thương hiệu Châu Âu họ quá nổi tiếng rồi ko cần in bác. Thậm chí sx china mọi ng cũng chấp nhận. Còn thương hiệu Việt thì phải in để quảng bá hình ảnh chứ bác. Và sản phẩm OEM ở Đức giá rất cao nên lý do những thương hiệu châu âu họ chuyển gia công tại china, trung quốc, ấn độ, việt nam bác ạ.
tydusalex
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tydusalex @ cái bạn ...vip gì mà mình lỡ ấn bỏ qua rồi ấy. Rằng là mình chả sợ khẩu nghiệp vì xưa nay chưa đổ oan cho ai cái gì. Mình vẫn luôn ủng hộ hàng Việt, đi mua đồ mà 2 sp tương đương nhau mình vẫn luôn ưu tiên chọn hàng Việt. Mình nói rõ là phản đối kiểu quảng cáo mập mờ lùa gà, mà cụ thể ở đây là tác giả bài viết này luôn khi nói là sản phẩm sản xuất tại Đức. Ngay cả chính trên web của cty cũng chỉ nói là hàng OEM tại Malaysia, TBN (chắc chém) có nhắc gì đến Đức đâu, thế mà anh NPP với cô em PR lại chém là made in germany. Còn bạn kêu mình đi điều tra tờ khai Hải quan của doanh nghiệp thì quá xui dại mình với mấy bạn bên HQ vì hồ sơ HQ cũng là tài liệu bí mật nhà nước đấy; ko thuộc trách nhiệm mà hỏi tới là nhập kho như cựu chủ tịch ngay.
Mấy cái loại bếp cống rãnh này sao so sánh vs hàng bosch được mà đòi 20 củ. Chiết khấu cũng phải 50%, vào cửa hàng trả 10 củ bán vội.
297vip
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cuocdoituoidep Cái văn dùng từ cũng đủ thấy văn hoá của bạn ở đâu rồi. Chịu khó nâng cao kiến thức đi bạn.
@297vip Tôi đụng chạm gì đến tông môn họ hàng nhà ai chưa mà bạn vào nói nghe có vẻ cay cú thế seeder?
Bếp tàu đóng mác lừa người Việt mà quảng cáo như đúng rồi.
297vip
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cuocdoituoidep Seeder gì bạn? Rất nhiều cty VN sản xuất theo phương thức OEM Đức, Tây Ban Nha và Thổ hay Ba lan bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi phát biêir và dùng từ nên có văn hoá.
chenyoung
TÍCH CỰC
2 năm
@cuocdoituoidep Bosch cũng đi mua linh kiện rồi lắp lại thôi chứ làm đc gì 😆
Bếp này dành riêng cho quán lẩu
Nhiều người bê tận bên Đức về một số loại bếp nhưng chả mấy rồi cũng lỗi, mang ra thợ sửa thấy bo mạch chỉ hơn tàu một chút
Cu Cook
TÍCH CỰC
2 năm
Đức có mà đức cống. Toàn OEM Trung Quốc
Ngoknc
CAO CẤP
2 năm
@Cu Cook Thì Đức đc cái kính Schott ceran mà cái này tàu ko làm đc 😁
@Cu Cook bác cmt vậy spam quá. nó OEM chuẩn Đức đó bác.
Fernie
ĐẠI BÀNG
2 năm
20 tr thì mua luôn của bosch cho khoẻ chứ nhỉ. Nhà mình dùng con dmestik có mấy củ thấy cũng khá ổn và đủ nhu cầu. Thậm chí hồi chưa mua bếp âm còn dùng cái bếp lẩu của xiaomi có 700k dùng cũng rất ok luôn. Nấu chính mà gần như không bao giờ đẩy công suất cao nhất, chủ yếu dùng mức 20-50% thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019