Tinhte App

Tinhte App
Trên tay bình nóng lạnh Ariston Andris2 WiFi: kết nối tới điện thoại, tiết kiệm điện 25%
Didu
8 tháng trướcBình luận: 69Lượt xem: 9.000
Trên tay bình nóng lạnh Ariston Andris2 WiFi: kết nối tới điện thoại, tiết kiệm điện 25%
Andris2 là cái bình nóng lạnh hàng top của Ariston, nếu anh em quan tâm thì thấy nó không còn xa lạ gì qua bài trên tay của anh cuhiep. Ở phiên bản nâng cấp cho năm 2019, Ariston bổ sung thêm kết nối WiFi nhiều tiện lợi và an toàn cho Andris2. Trong bài này mình sẽ cho các bạn thấy WiFi giúp Andris2 làm được những gì.

Thiết kế và các trang bị cao cấp của Andris2 Top WiFi về cơ bản giống với Andris2 của năm 2018, bạn sẽ thấy một thiết kế hình vuông rất đẹp và hoàn thiện tốt. Khác hoàn toàn với dòng Slim2 là hình chữ nhật. Andris2 Top WiFi cũng sử dụng lõi đun bằng Titan làm ở Ý, so với các lõi đun thông thường nó bền bỉ hơn cũng như hoạt động (làm nóng nước) hiệu quả. Ngoài ra, Andris2 có công nghệ Ion bạc giúp làm sạch nước khi đun trong bình. Chi tiết hơn xem thêm tại bài này: https://tinhte.vn/threads/tren-tay-may-tam-nuoc-nong-ariston-andris2-thiet-ke-dep-nhieu-tinh-nang.2867929/

Andris2 Top WiFi vẫn xuất hiện với các tuỳ chọn dung tích 15L hoặc 30L và tiêu chuẩn chống nước đạt IPx1, đủ chống khỏi nước té lên bình. Điểm khác duy nhất mà các bạn có thể nhận thấy chính là logo WiFi ở mặt điều khiển phía trước, đây cũng là nút để bật tắt kết nối không dây.

Để sử dụng, bạn cần tải về ứng dụng Aqua Ariston Net trên iOS hoặc Android. Sau khi đăng ký và vài bước kích hoạt bạn đã có thể kết nối Andris2 Top WiFi vào hệ thống mạng gia đình và sử dụng. Các chức năng chính mà WiFi đem lại bao gồm hẹn giờ bật/tắt từ điện thoại, lên lịch sử dụng, theo dõi tình hình tiêu thụ điện và nhận báo cáo an toàn. Nhờ con chip tích hợp thẳng vào vi mạch mà bạn sẽ nhận được thông báo nếu bình nước nóng có bất cứ hiện tượng hoặc lỗi nào, từ đó đảm bảo an toàn trong quá trình sử dụng.

Ariston nói bình nước nóng có WiFi giúp tiết kiệm tới 25% điện năng tiêu thụ, trong quá trình sử dụng mình không biết có thể lên tới con số đó không nhưng xác nhận là nó có tiết kiệm điện hơn. Chỉ riêng việc tự động bật/tắt theo lịch hay chế độ Eco đã giúp Andris2 hoạt động rất hiệu quả rồi. Bạn hoàn toàn có thể lên lịch mỗi ngày trong tuần để bình nước nóng đun nước 50 độ lúc 9h sáng và đun 80 độ lúc 7h tối để mọi thành viên sử dụng.

Ở chế độ chỉnh tay, bạn có thể điều chỉnh mức độ đun nước lên tới 80 độ, đủ cho nhiều người dùng. Khi nước đã nóng tới mức thiết lập, một thông báo sẽ được gửi tới điện thoại để bạn biết nước đã sẵn sàng. Trước đây chúng ta thường phải chờ đợi trong vô thức mà không biết khi nào nước sẵn sàng cho chúng ta dùng.

Nếu hay dùng bình trong những lịch trình cố định, bạn nên dùng chế độ Eco, đây là chế độ tự động hoàn toàn. Sau vài ngày dùng, Andris2 Top WiFi sẽ học thói quan dùng nước để tự đưa ra mức nhiệt và thời điểm bật/tắt sao cho hiệu quả, tính năng này cũng giúp tiết kiệm điện. Trong những ngày trời lạnh như này và nhiều người dùng, mình thấy Eco không đủ đáp ứng, đôi khi có người sẽ phải tắm nước lạnh.

628B9157-5142-4210-8837-711BBFBB534B.jpeg AA0EEC94-3561-47F3-B04B-D34AE2908C3C.jpeg 03C2DE59-31FF-47C8-9B69-FC021FB3C54E.jpeg 1431A220-7C3B-41CD-9692-B54BD728E0BE.jpeg

Giá sao nhỉ
lần đầu tiên biết về sản phẩm này luôn
bình nóng lạnh thì Ariston là ông tổ ở Việt Nam rồi 😃
định đổi qua máy nước nóng Ariston, mà chỉ thích dùng máy nóng trực tiếp, nhưng thấy Ariston hoàn thiện cho máy loại trực tiếp này so sài quá
@phungnquoc máy đời cũ thôi, máy đời mới giờ nó có tới 2 cp chống giật mà, thêm ở ngoài mình đặt riêng cho nó cái cp chống giật nữa và ở nhà có thêm 1 cái cp chống giật tổng cho nguyên nhà nữa!
@HVT Dùng gián tiếp tắm thoải mái và nc đủ nóng hơn bác nhé.
@hải lê 142 nhưng nó nước có mạnh ko? mình sợ nó bị yếu vì mình dùng nước máy trực tiếp vào máy nước nóng rồi? nước yếu yếu như lấy nước từ bồn chảy yếu chán lắm!
@HVT Máy trực tiếp giờ hay có bơm trợ nhưng miền bác thì không nên dùng do cái lạnh miền bắc khác miền nam. Nước yếu bác mua thêm bơm trợ hoặc thay đổi vòi sen là ok.
Dùng bình thường của hãng này 5 năm rồi không vấn đề gì
@duyhung07 Thương hiệu ariston là thương hiệu hàng đầu về bình nước nóng bác nhé. Dùng yên tâm. Nhân viên chăm sóc cũng rất nhiệt tình, thân thiện. Có tâm.
@hải lê 142 BÌnh thì tốt đó nhưng nhân viên thì chán lắm, gọi số hotline bảo cho người đến bảo dưỡng nó vâng dạ rồi chẳng thấy họi lại luôn
Có người cho rằng trong lúc tắm thì phải ngắt điện bình NL nhưng làm thế thì bất tiện thấy mồ!
@Hãy tin tôi đi Dùng cái ổ cắm wifi cũng ok
Tính năng hay và an toàn
Việt Nam nóng chết mẹ luôn mà chẳng hiểu sao vẫn có người tắm nước nóng. Chịu lạnh càng tốt bao nhiêu thì cơ thể khỏe bấy nhiêu.
@Pisces.Mist Cmt hay đó bạn
@Manhtoan112 Đọc thế mà bạn kêu ở miền Nam, bạn này phải ở bển là ít
@anhtuan1066 ô thế k ra gió suốt ngày ở trong nhà cho khỏi gió à! Chắc trẻ trâu phải ko. baoh có con hết trẻ trâu thì biết tại sao h bị nói là ngu nhé
@anhtuan1066 =)) để hôm xuống còn 10 độ nhảy vào mà tắm xem hôm sau có đi viện k thể lực yếu thì đừng mong tắm đc nhé
Có cái bình của hãng này màu trắng nhà dùng gần 20 năm , nói chung hãng này chất lượng
Giờ hầu như thiết bị nào cũng cho kết nối với dt. Thực chất wifi chỉ một số ít ng dùng có thể sử dụng hoặc sủ dụng chỉ vài lần rồi bỏ quên vì tính thực dụng của nó, tuy nhiên ng tiêu dùng vãn phải trả tiền thêm cho công nghệ này dù k sài nhiều.
@makhanhtruong2018 không hay xài cái bật tắt qua app, mình nghĩ thế. nhưng hẹn giờ và lên lịch thì rất ok.
@Didu Mình thấy cái này khá tiện mà, set nhiệt độ trên app. Quan trong hơn là mình đi đá bóng chuẩn bị về có thể bật bình từ xa về là có nước tắm.
Con này chắc hơn 5 củ
Tiện quá, về nhà có nc nóng sẵn
Mua con bthường. về gắng thêm cái SONOFF là y chang rồi.
@sweetnew đồng bộ nó hay hơn mua cái riêng mà 😃
Cái này gọi là bình nóng lạnh? Vậy là ngon hơn máy nc nóng rồi ha, có chức năng dội nc lạnh khi mùa đông luôn
@tayeutl Hahaha mình cũng hay bị quen mồm gọi là bình nóng lạnh
Dù thiết kế có đẹp đến máy, hiện đại đến mấy cũng bị treo trên trần thạch cao, xong thì đậy kín lại. Hết.
Nhaf mình sài năng lượng mặt trời mở nước lâu nóng lắm
Mới lắp đc 1 tuần. 4tr850k. Mới đầu cài đặt trên andoird hơi mệt
@member_vip Xác nhận, cài trên ios cũng mệt haha
@member_vip ủa em tưởng đắt lắm :v
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 126VIPhemilo
9.147 bài đăng
Minguyet_@pple+ 104ĐẠI BÀNGMinguyet_@pple
190 bài đăng
huanvippnch+ 76Trứnghuanvippnch
0 bài đăng
hoangsytai+ 67CAO CẤPhoangsytai
3.169 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM