Trên tay Biti's Hunter X: hoàn thiện tốt, cảm giác đi ngon, thiết kế tương đối, ôm hơi chặt

cuhiep
13/8/2017 7:0Phản hồi: 306
Trên tay Biti's Hunter X: hoàn thiện tốt, cảm giác đi ngon, thiết kế tương đối, ôm hơi chặt
Vậy là mình đã đi Hunter X được gần 24 tiếng (chưa trừ lúc ngủ). Cảm giác ôm cấn chân giảm đi đáng kể, cảm giác lót lồi lõm cũng không còn nhiều. Tuy trời khá nóng nhưng không thấy quá khó chịu. Có lẽ là đôi Biti's cho cảm giác tốt nhất từ trước đến giờ mình từng đi thử. Hunter X được hoàn thiện tốt, chỉnh chu hơn những đôi giày trước đây của Bitis rất nhiều, thiết kế chung có tiến bộ nhưng nhìn vẫn còn hơi đù đù, nhất là phần đế trắng và hai khung nhựa hai bên. Với giá khoảng 900k cho bản nam và 800k cho bản nữ tức là khoảng 1/2 1/4 hoặc ít hơn 1/2 1/4 so với ultraboost của Adidas mà mình đang đi thì thấy Biti's định giá rất hợp lý và tương ứng tốt với chất lượng, cảm giác đi, hình dáng của giày.

Hiện mình hài lòng với cảm giác đi của NB 996 rồi đến Ultraboost của Adidas. Khi đi thử Hunter X này mình cảm thấy được cái cảm giác đi của nó cũng rất tốt, không kém hai đôi mình đang đi bao nhiêu và nếu so với những đôi Bitis trước đây thì nó hẳn là một thay đổi đáng kể. Với mình thì cảm giác đi là cái quan trọng nhất. Tức là bạn đi vào thấy không có điểm cấn, và chúng ta quên đi là chúng ta đang đi giày luôn. Hay trời nóng nhưng vẫn thoải mái đi chứ không muốn lột giày ra.

Hunter X nhìn rất đẹp so với giày Bitis trước giờ nhưng vẫn cần cải tiến thêm để nhìn hiện đại và phong cách hơn nữa.

Một chút keo lòi ra khỏi chỗ tiếp nối giữa thân giày và đế giày. Đây là điểm duy nhất mình tìm thấy trên chiếc này. Điều này cho thấy mức độ hoàn thiện của Hunter X là rất tốt, rất tỉ mỉ.

Nguyên phần thân giày được dệt một miếng liền chứ không phải may ghép lại. Loại vải mà Bitis dùng nó gần giống với loại mà Adidas Ultraboost thế hệ thứ 2 sử dụng. Bản thân miếng này là đủ ôm chân người đi rồi. Nên phần nhựa và phần cột dây mang tính định hình và trang trí thôi.

Vải này giống như áo len thun 4 chiều và có nhiều lỗ hở nên đi không bị nóng chân và nhiều khả năng sẽ không còn hiện tượng hôi chân.

Mũi giày là miếng cao su đen nối liền từ đế lên

Đế thiết kế với nhiều đường rãnh

Quảng cáo

Miếng lót có tính năng mát xa. Thực chất đeo vào bạn cảm nhận được những cái nhô lên này nó chạm vào lòng bàn chân. Nhưng đi lâu thì cảm giác đó không còn nhiều. Bitis cũng nói vải mà họ dùng để dệt miếng lót này có tính năng kháng khuẩn.

Vận động thử thấy độ đàn hồi của đế, độ linh hoạt của giày khá tốt.

Mình đi size 40. Nghe nói số 45 thì giá cũng bằng giá với size 40. Anh em cứ mua size to nhất thì chắc chắn lời.

Đường chỉ may bên trong

Quảng cáo

Logo X

Chỗ in thương hiệu

306 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ủng hộ hàng Việt Nam
ThaiCaly
TÍCH CỰC
7 năm
@Jimmyphan1980 đúng là hàng của việt nam nhưng chủ của Bitis là người trung quốc sáng lập và hiện đang điều hành. nhưng dù sao ổng cũng là người việt nam rồi.
@ThaiCaly Uả vậy hả. Là người trung quốc sao
@Jimmyphan1980 người Việt gốc Hoa
@ThaiCaly Haha, anh nói cứ như đúng rồi :p Ổng sanh ra ở Việt Nam, nói tiếng Việt Nam. thì là người Việt Nam. Dân Chợ Lớn nhiều người gốc Tàu lắm, bà nội tui gốc Tàu Quảng Đông nè. Tui ở Mũi Tàu, gần xa cảng miền Tây.
ThaiCaly
TÍCH CỰC
6 năm
@phucnh06024 thì mình có ns thêm câu h ông là ng việt nam rồi chi. nhưng h con gái ông làm chủ quản lý chứ kg nó cũng tèo lâu rồi
Tùng rơ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh ơi cái quần mua ở đâu?
@Tùng rơ Mấy thằng phụ hồ gần nhà mình nó hay mặc quần đấy, để làm việc cho đỡ vướng víu
@thienvk thằng phụ hồ ? nghe giọng khinh thường người lao động chân tay vậy !
@trịnh thứ Thì mấy thằng phụ hồ chúng nó hay gọi mình là thằng bốc vác suốt có sao đâu
micheal90
TÍCH CỰC
6 năm
@thienvk Trước giờ nghe hiệp gà, hiệp còi,... giờ có thêm hiệp phụ hồ =)))
Nghe nói lâu rồi. Chắc cũng mua đi thử xem sao. Thường ngày toàn mang giày da đi làm. Giày này chắc mang đi chơi thôi.
xedieu
CAO CẤP
7 năm
Ultra Boost mà gấp đôi cái 900K thôi á ad??? 😁
nohara
TÍCH CỰC
7 năm
@xedieu e cũng đang thắc mắc, ultra boost gấp 4 lần thì nghe còn có lý
nohara
TÍCH CỰC
7 năm
@xedieu e cũng đang thắc mắc, ultra boost gấp 4 lần thì nghe còn có lý
suddenboy
TÍCH CỰC
7 năm
@xedieu
chưa tới 1/2 kìa
@xedieu chắc là cu Hiệp lại chơi hàng Super Fake rồi 😃
Hàng Việt nào chất lượng như Biti's thì dân khỏi khổ rồi 😔
UB mà 1tr8 ạ, nó tới 185 bảng lận
xedieu
CAO CẤP
7 năm
@blackberry97 Chắc là UB SF! 😁
@xedieu :D :D :D
@blackberry97 180 là bản 2017 bạn ah
Hôm trước có hỏi adidas store thì hiện đôi này hiếm hàng ở VN và giá khoảng 5tr nha
Ngon ủng hộ hàng made in vn chính chủ... thay vì mua 1 đôi Adidas thì làm được 2 đôi này... quá Chất, !
Ngày xưa có đôi giầy hay dép bitits đi là rất sướng.
@bud's E đi mòn đế mà nó cũng ko đứt
Của mình nhẹ, thoáng , giá cũng rẻ 1,2 củ ! IMG_1674.JPG
IP4HKW
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thangmasaru Nhìn đẹp ta
@Thangmasaru đôi giày ấy tên gì vậy
@Nguyeenx Coong Hoanf Reebok rise supreme
@Nguyeenx Coong Hoanf Đây nha bạn !
Lần lượt từ trên xuống
Mã số sản phẩm ; bd2533
Tên sản phẩm :
Chủng loại:
Xuất xứ( ベトナム)việt nam
zhongjun
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đặt 1 đôi trên adayroi, đang chạy chương trình giảm giá 15% cho thẻ master nên khá rẻ. Bữa trước bạn mình mua nên mình đã mượn xem thử, khá ưng ý đôi hunter X lần này
TQD.
TÍCH CỰC
7 năm
@zhongjun làm sao để biết giảm 15% vậy bạn
S777
TÍCH CỰC
7 năm
nhìn đường chỉ may bên trong lởm quá
@S777 Xin lỗi chứ đôi air pegasus 33 của mình bên trong cũng y chang 😆
@bsolver Pegasus đẹp hơn nhiều chứ
Mình chỉ thick mang giày nike
tranhoangxd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fanclubcongnghe Dày Nike thì đẹp, thoải mái với tầm tiền khoảng 3 tr đổ lên, đó là ý kiến cá nhân của mình.
Nếu bạn có điều kiện thì mua Nike cũng ổn 😁
@tranhoangxd IMG_1894.JPG
DungLTD
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con này nhẹ và thoáng vậy mua về đi tập thể dục ổn đấy các bác nhể !
vậy kết luận là hunter X rất CHẤT
Đã mua 2 đôi hunter. Nói chung hài lòng. Có đôi hunter đời đầu thiết kế hơi lỗi nên đi nhanh thủng phần vải ở phía trên mu chân, đôi sau mình chọn có thiết kế khác thấy ko còn bị đó nữa. Ngoài lỗi trên ra thì mình ko thấy còn lỗi nào khác, đôi thứ 2 đi nửa năm rồi vẫn ok
@thienquang07 Em hunter đời đầu cũng bị thủng như bác nói, ở cả hai chiếc.
@thienquang07 nửa năm tính hỏng sao đc bạn.
@thienquang07 Trước mình đi Space rất bền nhưng hơi bí chân, sau thấy ra hunter, nhưng đi vài tháng bị thủng ở phần gờ buộc dây và phần mu chân, mình đã mất niềm tin ở Biti's khi hãng phát hiện ra lỗi mà ko thu hồi và hỗ trợ khách hàng đổi giày có các thêm tiền chẳng hạn.
Từ đó đến nay mình đã chia tay Biti's
Chuẩn bị bỏ bitis sau 20 năm ! May có đôi này nên lại dùng tiếp 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019