Trên tay BKAV C85 giá 500 ngàn

Didu
17/8/2020 9:54Phản hồi: 304
Trên tay BKAV C85 giá 500 ngàn
  • điện thoại cơ bản nhưng có hệ điều hành, có kho ứng dụng, có 4G
  • Thiết kế thô ráp và khá dày, bù lại là pin lớn
  • Nhiều chức năng nhưng không cảm ứng, các nút điều hướng khó đáp ứng
  • Thích hợp cho người lớn tuổi hoặc dùng làm máy phụ
  • Giá 500k

C85điện thoại cơ bản của BKAV, có thể coi nó là feature phone cũng được, mà smartphone cũng chẳng sai vì có OS, 4G và nhiều chức năng hữu ích. Máy có khả năng duyệt web, lướt Facebook, nghe nhạc, chụp hình, Google Assistant, ghi âm, nghe đài và rất nhiều công cụ khác nữa. Ấn tượng hơn, nó chỉ có giá 500 ngàn đồng mà thôi.

Thiết kế của C85 hoàn toàn từ nhựa, nắp pin vẫn có thể tháo rời và bạn phải tháo pin thì mới có thể lắp SIM. Nói chung thì nó giống điện thoại ngày xưa chứ không được cải thiện gì nhiều, dù đã qua rất nhiều năm. Hoàn thiện của máy cũng nằm ở mức trung bình, các phím bấm độ nảy không tốt và màn hình chất lượng kém.

Máy chạy KaiOS, phiên bản hệ điều hành cho những máy cơ bản, do không có cảm ứng nên tất cả chúng ta phải điều khiển qua bốn nút điều hướng. Đây cũng đồng thời là phím tắt để truy cập nhanh một chức năng nào đó. Bạn có rất nhiều công cụ bao gồm cả ghi âm, To do List, chuyển đổi đơn vị đo lường, nghe đài, bản đồ, chat Whatsapp.

Mục đích để BKAV ra mắt C85, theo lời anh Quảng, là dành cho người dùng lớn tuổi, không có nhu cầu xài smartphone bởi tới năm 2022, Việt Nam sẽ cắt sóng 2G và các thiết bị này sẽ đều có 4G để kết nối dữ liệu. Lượng người dùng máy 2G vẫn là rất lớn (khoảng hơn 20 triệu người) và BKAV muốn phục vụ một phần đối tượng này.

304 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay ho phết
Truong0977
TÍCH CỰC
4 năm
@imperator_1402 Nhìn hình nền tưởng đâu chân e mẫu nào nuột nà chứ, hay ho phết
haohaovcl
ĐẠI BÀNG
4 năm
Những máy có hệ điều hành kiểu này sẽ khắc phục được yếu điểm đồng bộ danh bạ của cục gạch truyền thống. Tiếc là em đã hơi già để trải nghiệm, giờ phải tiết kiệm cho gia đình nhỏ, chứ hồi thanh niên, bán cả ip đi để mua điện thoại tàu về trải nghiệm, hâm thực sự 🤣
lonelybreath
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Oscar ngây ngô kaios danh bạ lưu tầm trên 1000 số thì chịu, ko dùng nổi bác nhé tốt nhất để chặn giấy hoặc chỉ nhận cuộc gọi đến
@lonelybreath Mình cũng chưa tìm hiểu nhiều. Cảm ơn b đã chỉ ra. Hình như nó đồng bộ với google được mà, phải không ạ?. Mình tầm 600 700 người danh bạ thôi.
@oooJKooo vậy còn được 7 điểm trên thang điểm 10
oooJKooo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Blade knight Đã cho điểm đâu. Nhìn đã không muốn mua roiif.
Máy bán ở đâu?
No.1.new
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Ak_DragonJc Đặt bên tung của nghe đâu 100k/con kìa https://www.thegioididong.com/tin-tuc/dien-thoai-bkav-c85-gia-sieu-re-co-ngon-hon-smartphone-500-ngan-1262483
@loveyoumuch_39 vâng cám ơn bác đã nhắc ^^
@haichin :v vậy càng hóng bác :3
@rickynvd thôi đợi BKAV mở bán chính thức chứ k chơi hàng xách tay nội địa china đâu bác
Bản này mở bán bên Dubai à ?
phuctvdt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Pentanol Xa xôi quá
@Cái Nồi Cháo Heo căn bản là nỗi nhục bạn à. Thực chất đấy là đồng cảm, kiểu mình biết mình sai, nên ko muốn ai nhắc lại 😆
Nhưng riêng anh Quảng nổ, biết sai nhưng vẫn nổ đều đều thì chả có gì thông cảm nổi
Cũng được đấy chứ, cái màn hình to ấy nhỉ. Mua cho ông bà xài cỏ vẻ ổn.
@chetdichoroi mua mấy cái này làm chi già giờ toàn xài iphone cho nhanh. mua mới vsmart star hơn chai gọi zalo video call con cháu các kiểu
@chetdichoroi Bấm lộn vào nút google assisstant Hoài luôn cho xem. Cái phím vô dụng.
linhr133
TÍCH CỰC
4 năm
@Shine.shin Bàn nút nhé, định nghĩa của anh Quảng là phím phải nhô lên nút mới phẳng không nhô. Cái này bề mặt cũng khá phẳng nên gọi là bàn nút! Vui vẻ nhé 😆
@hieupy89 Ông bà mình k thích xài mấy cái loại smartphone ấy chứ
có 4G mà ko phát wifi uổng nhĩ
@Tuấn Anh Pro Nhưng mà trên con này không có.
27091986
TÍCH CỰC
4 năm
@gietchetad thế người già thì 4G lamg fi với cái màn hình đó , vào mạng = 4G rồi mang kính lúp ra soi à.
@gietchetad Người già dùng có khi nào không đăng ký gói cước 4g mà truy cập không nhỉ,vỡ toang
phiphi9s
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tuấn Anh Pro đấy là trên android và ios thôi bạn à, trên kaios mấy con nokia cũng không có tiếng việt
Mitunited12
ĐẠI BÀNG
4 năm
500k mà 4g, pin 3k, FM ko cần cắm tai nghe thì cũng chim ưng phết
htson16
TÍCH CỰC
4 năm
@buituanq đừng có hơi tí là lôi cái chữ trung quốc ra . muốn nội địa 100% đúng không vác ba lô đi tìm đất hiếm đi rồi hay nói nội địa bao giờ việt nam có nhiều cái này hay mơ tới nội địa nhé http://vinacomin.vn/tin-trong-nuoc/dat-hiem-o-viet-nam-tiem-nang-phia-truoc-5562.htm có mỗi 1tr tấn trong khi trung quốc đất này nhiều lắm chục nay năm vẫn top 1 thế giới
@htson16 Ai tranh cãi vấn đề đấy làm gì mà phải trình bày?
Đi mà tranh luận với BKAV ấy chỉ có BKAV mới nói nội địa lớn hơn 70%
Mà sản xuất ở TQ thì nói sản xuất ở TQ chứ sao?
linhr133
TÍCH CỰC
4 năm
@htson16 À tôi không tranh luận phan trên nhưng phần đất hiếm thì cậu sai rồi trữ lượng của TQ ước lượng 44 triệu tấn, của Việt Nam ước lượng 22 triệu tấn. Không ít đâu trong bài cậu đưa cũng đưa số là 22 đấy, không phải là mỗi 1.
https://tuoitre.vn/nhung-dieu-chua-biet-ve-dat-hiem-ma-trung-quoc-doa-dung-lam-vu-khi-20190530084247767.htm
@buituanq Chú nói vậy có đứa mang boom thưa chú ra tòa à!
vuhiep0302
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xài zalo được không ạ, đc thì quất 1 em hihi
cabk
TÍCH CỰC
4 năm
@Lạc Việt 2020 tính = j bơm tiền cho zalo nó port à. ko biết chạy zalo web dc ko. biết đâu dc đó
@cabk Xài tạm bằng cách đó cũng không tệ, phải không?
oooJKooo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vuhiep0302 tôi cũng thấy zalo và messenger có là vớt vát được tí. chứ không có 2 cái này thì con này khác gì con 200 ngàn đâu. có 4G vô nghĩa.
Phuhoba93
TÍCH CỰC
4 năm
@phiphi9s Chắc cũng cài được bản java chứ nhỉ? Mà bản java thì chỉ có nhắn tin thôi. Không new feed không gọi điện
zeroitvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có phát được wifi là đỉnh
Có 4g, sao không cho luôn cái wifi. Nhìn cũng chẳng khác gì mấy cái TQ 😔
hoanglogans
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Idol1990 Chú e mới trong hang ra ak? Nó đặt hàng bên tàu người ta biết từ hồi nó chưa ra mắt nữa kìa.
htson16
TÍCH CỰC
4 năm
@Shine.shin đừng có ngồi nhà gõ bàn phím thế hiện cái ngu của mình
Shine.shin
TÍCH CỰC
4 năm
@htson16 Chỉ cho t xem. T sai chỗ nào. Còn đéo chỉ đc thì m ngu còn hơn thằng ngu đấy còn gọi là óc chó á
Ma gie in China thế mà kêu Bê ka a ve sản xuất. 😂😂😂
@eragonhnn Seeder vẫn còn cố cãi được. Thế tại sao đồ của nó không ghi luôn là made in china đi, sao phải dài dòng làm gì ?. Đến thằng apple nó cũng không hề nói là " sản xuất tại china '' mà nó nói rõ là'' lắp ráp gia công tại china ''. Hai từ '' sản xuất'' và '' lắp ráp'' nó khác nhau.
Quay trở lại vấn đề tranh luận con C85 kia:
Trọc nổ nói bkav hợp tác và sản xuất ra C85 trong khi mẫu mã lại là sản phẩm odm tàu khựa. Vậy bkav nó sản xuất ra cái gì ? chất xám của nó ở đâu trong cái đt đó từ cái hđh ghẻ lở cho đến cái mã bên ngoài ? hay chất xám là cái logo bkav in trên hộp ?
T cứ tạm thời cho là apple sản xuất tại china, nhưng ít ra nó còn bỏ toàn bộ chất xám của nó vào sản phẩm của nó và ko bao giờ có dòng chữ '' made in china '' trên mỗi sản phẩm. Không như trọc nổ, nổ là bkav sản xuất nhưng mọi thứ thì ghi là made in china, sao nó không ghi luôn là made in bkav hay Designed by Bkav in VietNam Assembled in China đi.
MeoMao121
TÍCH CỰC
4 năm
@gietchetad Vl ông có biết con này bọn TQ nó bán lô 5000 máy/ đơn hàng giá có mấy đô ấy. bán trên taobao ấy
gietchetad
TÍCH CỰC
4 năm
@iphone2g lock Bác dell nghe là bác Quảng nói là hợp tác với các ODM khác để giảm giá thành ak, lắp não trước khi nói!
gietchetad
TÍCH CỰC
4 năm
@MeoMao121 Thì bác Quảng cũng có ns trước là con này sx tại tq rồi, bác đọc bài nào mà thấy nói sx tại vn chx, tìm hiểu chưa kĩ thì cãi đc ai bạn?
leaderhero
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá tốt, cơ mà thấy trải nghiệm thì chưa ngon
@leaderhero Ali express đi xem bao nhiêu tiền?
thanhnghipc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đấy. Làm máy như vậy thì ai mà ủng hộ cơ chứ. <3
Tớ có nghe về dự án phổ cập điện thoại giá siêu rẻ, dc trợ giá vủa bkav để nhiều người dc tiếp cận công nghệ của Việt Nam, nhưng mình đã kì vọng nhiều hơn cơ.
Ít nhất cũng như con vsmart joy, vsmart star, bee giá dưới 1tr để các em sinh viên, học sinh còn dùng để nghe live steeam bài giảng dc, chứ con này ko ham. Mua mấy đứa này còn dùng học dc, làm việc dc chứ cục gạch 4g để làm gì ta?

Nhưng nếu bỏ qua dự án đó thì bé này làm điện thoại dự phòng dc nè. Thay vì mua nokia thì mua bé này cũng dc đó chứ 😁 ? Hay như trong bài là nói cho người già, cũng ok khi họ ko quen dùng máy cảm ứng 😃 .
linhr133
TÍCH CỰC
4 năm
@Lạc Việt 2020 Tập đoàn cái ... công ty cổ phần thì nói cổ phần, nổ từ thằng lãnh đạo đến bọn sit. Ra ngoài đường hỏi thử người thường xem người ta biết con Bò phôn là gì không?
gane
ĐẠI BÀNG
4 năm
@megatroll Viettel cũng bán vsmart đó. Mà hình như kèm gói cước. Giá bee có 500k
@Lạc Việt 2020 Bảo mật gì mà diệt luôn cả window, ghê thật, đúng là chỉ có trọc nổ mới làm nổi.
cuquynh
TÍCH CỰC
4 năm
@Lạc Việt 2020 Mày bị nhiễm đi ô sin à , cục gạch thì bảo mật cái gì
làm hẳn cục gạch luôn. chỉ để nghe gọi nt thôi là e ủng hộ ngay. đang dùng cục gạch của nokia mới mấy tháng mà lag rồi
supperyoyo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đt bkav mà trợ lý ko có tiếng việt thì cũng hơi chán
@vsphere Ứng dụng nào vậy bạn?
tayeutl
TÍCH CỰC
4 năm
@khanhtoan.nguyen Nghe bảo bản premium mh sarphie vỏ titanium bán cho dân đu bay có trợ lý tiếng Việt😃
@khanhtoan.nguyen Bờ lu tôn nhé. Ngày nào cũng Bờ lu tôn =))
@John Chris Bluezone làm quái gì có con trợ lí ảo nào nhỉ?
Làm con máy phụ nghe gọi cũng hay
hp1422
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhthanh255 mua mấy cái máy 200-300k dùng tẹt ga, mất công mua 500k làm gì nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019