Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Blackberry Key 2 Red Edition: màu đỏ chứng tỏ còn yêu!

ND Minh Đức
25/2/2019 17:33Phản hồi: 132
Trên tay Blackberry Key 2 Red Edition: màu đỏ chứng tỏ còn yêu!
Dù ra mắt đã lâu nhưng Blackberry có vẻ vẫn chưa có ý định bỏ rơi chiếc Key 2 và gần đây, họ cho ra mắt thêm phiên bản màu đỏ, mở rộng thêm dải màu sắc từ đen và bạc như trước đây. Chiếc máy này có thể xem như thêm một sự lựa chọn mà Blackberry dành cho những tình yêu trung thành của họ với dòng máy phím cứng này.

Mặc dù không quá mạnh về mặt phần cứng nhưng nhờ vào thiết kế đẹp, nam tính và bàn phím cứng đúng chuẩn Blackberry cùng hệ thống phần mềm hỗ trợ phối hợp nhịp nhàng nhằm phục vụ tối đa cho công việc, Blackberry Key 2 vẫn là một chiếc máy khác biệt, duy nhất và đứng ra bên ngoài thế giới Android nói riêng và smartphone nói chung.

Về cách phối màu thì Blackberry Key 2 Red sẽ tương tự như phiên bản bạc Silver, nghĩa là những gì bản kia màu bạc thì nó sẽ là các mảng màu đỏ tươi.

Đây là nhìn từ mặt sau, chúng ta sẽ có khung viền chạy xung quanh nổi bật với màu đỏ.

Phần khung phím phía trước cũng là một khối màu đỏ.

Các nút bấm vẫn giữ lại màu đen như trước giờ.

Cạnh bên dưới…

Và khe chứa SIM cũng đỏ nốt.

Riêng phần viền quanh cụm camera vẫn màu đen, mình nghĩ nếu làm một sợi đỏ viền quanh thì sẽ đã hơn.

Quảng cáo

Tất cả các chi tiết đều được hoàn thiện một cách sắc xảo, tỉ mỉ và cao cấp như những gì mà Blackberry đã làm trước giờ.

Thiết nghĩ nếu bạn là một fan của Blackberry, thật sự muốn tìm một chiếc máy lạ, độc đáo và phục vụ tối đa công việc, đồng thời muốn xài máy màu đỏ cho “hợp mệnh” hay chỉ đơn giản là thích đỏ, thì đây chắc chắn là một lựa chọn đáng chú ý.

Xem thêm:
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dai.dai
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cảm giác cá nhân là xấu hơn cả silver và black 😔(
@crazysexycool1981 em hỏi a tí . con K1 trung quốc có mở bằng khuôn mặt như Face ID ko a nhỉ ? có cách nào tiết kiệm pin ko a nhỉ em thấy cũng hao hao nhanh .
@nguyenkhangpt92 K1 vốn là dòng nổi tiếng pin tốt, E nên xem lại cách sử dụng và cài cắm trong máy nhé! A nhớ ko nhầm thì cả K1 lẫn K2 đều có tính năng nhận diện khuôn mặt! Tuy nhiên, khi máy quét xong khuôn mặt thì người dùng vẫn phải làm thao tác gạt trên màn hình thì mới vô được Homescreen nhé! Ảnh A đính kèm bên dưới chụp từ màn hình của K2, tính năng nhận diện khuôn mặt nằm ở mục "Trusted Face" bên trong mục "SmartLock" ;)
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

@crazysexycool1981 em hỏi tí sao máy em ko thấy a nhỉ máy em K1 lên 8.1.1 r a ạ
@nguyenkhangpt92 Các mục ở K1 và K2 có thể nằm ở những đường dẫn khác nhau, nhưng chung quy chỉ ở mục Security thôi, E vô đó kiếm đi, A giờ ko có K1 để mò giùm đâu ;)
nhìn chán nhỉ
TRK
TÍCH CỰC
5 năm
@daotruong94 Ăn mày quá khứ. Phím cứng không còn hợp thời!
@TRK Phím vẫn ngon bác. có điều cái giá. vkl. giá này ko phải mấy bác thừa tiền thì chịu. khó hiểu vc, tầm 8-10tr thì có lẽ nó đã tốt hơn
nhd1986
TÍCH CỰC
5 năm
@spsp Công nhận phím cứng vẫn ngon, nhưng chỉ vậy thôi chưa đủ, giờ Samsung có Knox với Secure Folder, có chụp hình đẹp nhiều cam, có chống nước ip68, BB phải có thêm 3 thứ đó mới giúp fan quay lại được, đó là chưa nói đến SOC, chứ chỉ bàn phím mà cái giá như vậy không chấp nhận được.
hoangbaobin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TRK KKK. chạy theo thời, ma không hề biết giá trị.
TRK
TÍCH CỰC
5 năm
@hoangbaobin Nếu phím cứng ngon hon thì đã không như vậy!
Màu này xấu nếu nam xài vì quá nữ tính và loè loẹt, sao chòm dâu phía sau lưng ko quết luôn màu đỏ cho hợp tông nhỉ 😁

@Lý Văn Dũng AT Thường những người xài BB là những người khá khác biệt so với đám đông còn lại, những người này thường có đam mê và thích vọc vạch, thích những tiện ích nhất định từ BB, cụ thể là cái bàn phím cứng qwerty! Một khi đã quen và gắn bó lâu năm với bàn phím loại này thì cực khó để bỏ và chuyển hẳn sang màn cảm ứng thuần hiện này 😁
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@Lý Văn Dũng AT MÌnh vẫn còn giữ cục pearl 8110 từ thời sinh viên cho tới bây giờ. dù không lắp sim nhưng lâu lâu mang ra ngắm cũng thấy thích.
@mrlenh 😃
Screen Shot 2019-03-21 at 14.45.22.png
BB luôn có cái chất riêng nằm ngoài số đông. Cầm em nó trên tay thì chả quan trọng xu hướng nữa 😃
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
@daigiahungyen Em đang đợi ngày đó đây. Mà chắc còn xa lắm. Có bài cứ vào xem cho khoái đã. Hihi
abba8386
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nguyễn Thế Thạch Chuẩn luôn b
M vẫn sài bb9900 đây.vẫn đẹp và mượt mà nghe gọi 3day.
@daigiahungyen Nhích 😁
Màu nó cứ nửa vời sao ấy, đỏ nguyên con luôn mói đẹp
@Timkelvin Đỏ nguyên con sẽ tệ hơn. Đỏ đen phối hợp là chuẩn bài, vừa thời trang, mạnh mẽ cá tính lại nổi bật 😁
@Tú art Cá nhân minh thấy nó xấu.
Không rõ do ảnh chụp hay màu nó thể, nhưng đỏ này...hơi đỏ.
Màu đỏ như hồi làm con Passport trông mới mê li làm sao.
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
@songoku_1206 Bác cứ nói thẳng ra là đỏ... thâm tí là đẹp hơn đỏ choét vậy chứ gì. Em cũng thấy đó tươi quá.
Full đen vẫn ngầu hơn rất nhiều. Riêng red phối voie black ở Key2 xấu...ko ưng đc.
rosejaooh
TÍCH CỰC
5 năm
Có donate cho quỹ phòng chống HIV hơm 😁
@rosejaooh Chắc có bác ơi. Kkk
tuananh4vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang định lên đời từ K1 lên K2 mà nhìn mầu em này chán quá.
@tuananh4vn k1 lên k2 như đi xe máy mà đc lên oto vậy bác ạ. lên luôn đi bác.
@tuananh4vn Lên K2 bản silver đi bác, chọn màu red làm gì
@tuananh4vn Định thì lên đi. Nó có 3 màu mà, có phải có mình màu này đâu mà chán với chả nản???
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
Thiết kế Chùm dâu vậy có ý tạo vẻ huyền bí chăng?
Làm màu đỏ luôn có đẹp hơn không nhỉ?
Yêu em nhưng không đến được với em, anh sẽ không nói lời cay đắng gì cả.
Chẳng qua bố mẹ em treo cái giá "Chát" thôi.
Cành vàng em tựa lầu son đi nhé.
@anhlau87 bàn phím đen vậy nhìn mới ngầu chứ
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
@huynhphuong1995 Không. Ý mình là chùm dâu mặt sau màu đỏ luôn ấy.
Nhìn con này làm mình nhớ tới con Passport RED với Z10 developer edition ngày xưa từng dùng 😁.
Em cũng có tình yêu với blackberry, mà ngặt nỗi giá chát quá...
@huynhphuong1995 Giống mình, cũng mong 1 em key 2 lắm 😔
@daigiahungyen mê lắm nhưng không nuốt nổi, vì trong tầm có nhiều con ngon hơn anh ạ
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
team K1 unlock điểm danh!
@hunterval giá cao không anh?
EM đang định làm 1 con
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
@huynhphuong1995 4tr bạn, tùy hình thức, mình đang dùng 1 con lưng hơi xấu 3t6 nhưng mọi thứ ok, do nhu cầu mình ko cao và cũng ko game gì
Blackberry ngon vậy mà chạy os android đúng là uổng phí cái điện thoại
@anhtuan1066 Chuẩn bác, mình cũng thích Os, cơ mà chạy Os thì ít ứng dụng hỗ trợ quá, Key2 mà chạy Os thì kiểu gì cũng phải hốt
Màu đen vẫn là đẹp nhất. Nhưng màu đỏ nổi bật thật.
Con này mà chạy ios thì số phận nó đã khác rồi.
xấu nhất trong 3 màu của chiếc máy.
Orbit85_1
TÍCH CỰC
5 năm
Bảo giờ giảm giá còn 2 triệu mình sẽ mua 1 ưm màu đen dùng bàn phím thật cho sướng hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019