Trên tay BlackBerry Passport bản chính thức

cuhiep
8/10/2014 4:42Phản hồi: 482
482 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khanhngujen
ĐẠI BÀNG
9 năm
anh @cuhiep ơi, sau khi review trên tay mà anh chưa có bán được cho ai thì bán cho em nhá 😁
@khanhngujen Cụ nào dùng rồi review cho pà kon với, pin có lâu không?
iPhalet
ĐẠI BÀNG
9 năm
nghe nói BB bảo mật ghê lắm vậy chứ con này khoá bằng passcode hay gì vậy anh em
kochichi96
TÍCH CỰC
9 năm
Đang sử dụng em này,hàng amazon brandnew sale off black friday ( bao rẻ)
Đánh giá : pin bình thường ( nhu cầu sử dụng cao fb,mail,ảnh,.. thì gần 1 ngày), màn hình đẹp, thao tác ban đầu chưa quen sẽ thấy k nhanh.khi quen rồi thì vù vù như máy
Tai nghe độc lạ như chất lượng rất bình thường
camera chụp ban ngày đẹp,chụp ban đêm hơi kém (quan điểm cá nhân) nhưng được cái chụp ban đêm khi ánh sáng rất yếu thì màn hình chụp tối thui,lên ảnh thì lại sáng hẳn lên rất nhiều (không có flash), đẹp xấu tùy cảm nhận nhưng theo e là đẹp vì thế mới mua lúc hot thế này
Đánh giá: 8/10 ( Sẽ là 9 nếu hệ sinh thái ngon hơn,app andr nhiều khi vẫn bị văng quá)
hmdungstb
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kochichi96 Đẹp mà
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
@hmdungstb So với giá tiền thời điểm lúc nó ra vậy là chưa ngon bác 😁 Còn so với bây giờ vẫn ok
TICV
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thèm quá. Dùng tam VU 2 cho đỡ thèm.
Mình không hài lòng khi phím Q-A-Z thẳng hàng nhau như vậy ? Không biết tại sao họ k để thiết kế như Q10 hay các dòng Bold trước đây 😃
Mơ ước,bao giờ rước e về đây
Mơ ước,bao giờ rước e về đây
vantuktv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tdinhamj Classic mà mạnh hơn đc PP thì ai dùng PP nữa hả bạn?
@tdinhamj cấu hình thì cũng rưa rứa như nhau bạn ơi, nhưng thích q10 hơn
@vantuktv Em thấy cấu hình cũng ngang ngang nhau bác ạ nhưng em thấy PP đc cái thao tác vẫn ok hơn, BBW thì vẫn nghèo nàn quá , nhưng với những ai đã am hiểu và chọn BB thì chắc ko quan trọng mấy khoản đó đâu nhỉ , em đã chia tay em PP vì nó quá to , đã quay lại với em classic ^^
butsinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vvlinh1902 Cấu hình Q20 chỉ =1 nửa passpost thôi bạn nhé.
Các bác có ai biết thương gia nào bán PP trắng hoặc đỏ Full Box, nguyên seal nữa không nhờ chỉ giúp mình với? thanks all
Anh cho e hỏi lỗi này là gì ạ? E muốn cài lại máy thì làm thé nào ạ? Nhờ các a hướng dẫn
Anh cho e hỏi lỗi này là gì ạ? E muốn cài lại máy thì làm thé nào ạ? Nhờ các a hướng dẫn
Mình sinh năm 86 nên cũng chẳng biết có được gọi là "anh" của bạn không nữa 😁 Nhưng hướng dẫn bạn thì mình sẵn lòng thôi.
Lỗi www.bberror.com/bb10-0015 là lỗi lỗi ở file khởi động và nạp lại os (hệ điều hành) của máy. Xử lý lỗi này thì đơn giản thôi. Đó là bạn phải autoload lại máy (nếu pc/laptop của bạn không còn nhận diện thiết bị bb của bạn hoặc cắm vào BBlink để BBlink cài lại os cho bạn (nếu pc/laptop vẫn còn nhận diện được thiết bị bb của bạn). Nếu bạn chưa biết autoload là gì thì bạn có thể tìm kiếm ở google hoặc các forum về bb vẫn hoạt động đến giờ như ở tinhte.vn, bbvietnam.com, blackberryvietnam.net...để hiểu rõ hơn vì đã có nhiều bạn viết rất chi tiết và hướng dẫn cụ thể rồi. Tuy nhiên, mình sẽ tóm tắt lại các bước để bạn dễ hình dung hơn :D
Step 1: kiểm tra trên pc/laptop của bạn đã cài BDM/BBLink chưa? Nếu có rồi mà pc/laptop không nhận ra passport (trên hình mà bạn cung cấp) thì bạn gỡ cái cũ đi, cài lại mới nhất bản BDM và BBLink mới nhất trên trang của blackberry. Sau đó vào quản lý apps của windows kiểm tra xem đã có BDM, BBLink và Net Framework, java 4.0 chưa nhé. Phải có đủ thì mới đảm bảo không phát sinh lỗi không nhận thiết bị.
Step 2: kiểm tra cái cable kết nối PP với pc/laptop của bạn (nhiều khi rất vô duyên lại là ở cái thằng cable này) có bị hư hỏng gì không, nhớ nên có 1 cái cable để dự phòng cable đang dùng bị hỏng nhé.
Step 3: tải file autoloader cho PP về pc/laptop( link: https://www.fshare.vn/file/PJDW6VK146BS) lâu rồi mình không chắc nó còn sống không :D nếu không bạn cứ theo anh goole nhé. cắm PP kết nối cable với pc/laptop rồi chạy file autoloader và nhấn và giữ đồng thời 3 phím Power + Volume Up + Volume Down của PP khoảng 10s rồi đợi nó chạy xong là được :D
Chúc bạn thành công và vui với em PP của mình 😃
Chào các bạn!
Cho mình hỏi Blackberry Passport sử dụng phần mềm CamScanner tốt không? Mình muốn mua 1 em nhưng cần sử dụng tốt phần mềm này. Nếu Ok như mấy em Samsung thì là ổn.
Cảm ơn các bạn nhiều!
thanh_e72
TÍCH CỰC
7 năm
Đang sở hữu một em Fullbox dauden. Đã từng có ý định bán em này để mua một chiếc khác mang theo bên mình cho tiện. Tuy nhiên sau khi đọc lại bài viết này mình thấy thật may mắn khi vẫn giữ lại em nó để không hối tiếc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019