Trên tay BlackBerry Priv

Didu
6/11/2015 10:11Phản hồi: 344
344 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yourdalink
TÍCH CỰC
8 năm
Vừa đọc một số review của các trang lớn như wired, engadget, wjs... mà thấy tội cho BB quá 😔, rì viu gì mà bẩu tao ko mua, kể cả cho kẻ thù của tao hả zời.
khmobile83
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vì tình yêu với BB sẽ làm một e khi có thể heee
nemo1560
TÍCH CỰC
8 năm
quá ổn. còn lăn tăn cái giá thoi
thực sự ngoài cái giá ra thì mọi thứ đều tuyệt vời
khắc tên liên kết với blackberry hay sao mà làm cái mặt lưng hơi cá xấu 😁
hhhieu
ĐẠI BÀNG
8 năm
yêu cmnr.
kira_fantom
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đọc các cmt tôi cảm giác được Bb sẽ không thành công như mong đợi nhưng có 1 vài cảm nhận tôi muốn chia sẽ với các bạn.
1. Nếu ai đã từng sử dụng bb chắc chắn giá này là hợp lý, chi phí thiết kế dạng trượt phức tạp hơn dạng thanh, độ hoàn thiện sản phẩm rất tốt phải không các bác? Nhồi cái bàn phím vật lý mà độ mỏng rất ẩn tượng, so sánh vs ip6. Thiết kế đẹp, khác biệt, sang.
2 xu hướng các bạn (1 số) ip đẹp, sang, là thương hiệu là đẳng cấp, nó đáp ứng nhu cầu cơ bản của đại đa số người dùng Quá Tốt, nên các bạn nghĩ chỉ bỏ tiền cho ip, ip là điều tốt nhất, apple đã làm quá tốt để huyễn hoặc được suy nghĩ và moi tiền của đa số các bạn 1 cách tài tình, thật nhiệm màu, các bạn móc ví và không nghĩ giá ip cao đâu, vì nó luôn xứng đáng.
3. Giá trị thực dụng phải nói là priv quá tốt, pin tốt, màn hình, hiệu năng, và đặc biệt là cái bàn phím, chỉ những ai dùng bb mới biết bàn phím vật lý của nó xứng đáng với giá 6tr đồng, thiết kế 5tr, hiệu năng 4tr, custom hđh và ứng dụng 3tr.
Bàn phím vật lý, sự thực dụng kén người dùng nhưng nó vẫn dành cho những ai yêu nét hoài cổ, chậm rãi, sự khác biệt so với thế giới smartphone hiện tại, những ai yêu bb.
4. Những ai đã sử dụng qua quá nhiều smartphone và am hiểu về nó sâu sắc thì sẽ cảm giác được priv là điều tuyệt vời, còn những bạn dùng nhưng ít quan tâm thì các bạn xem nó bình thường, xấu, dị biệt, mắc, vớ vẫn.
5. Tôi đang dùng ip để soạn những dòng này, để chia sẽ.
Đã rất lâu r mới có 1 cảm giác háo hức khi 1 chiếc điện thoại được giới thiệu, tôi mong chờ nó, sự khác biệt, love Priv
@kira_fantom đánh giá rất cao chia sẻ của bạn nhưng bạn cho hỏi bạn đã sờ tận tay và dùng nó chưa vậy??? nếu chưa thì đề nghị bạn tắt quạt đi,gió mát quá.Tuyệt vời thế nào đi chăng nữa cũng cần thực tế trải nghiệm để nói nhé bạn,tôi ko phủ nhận những gì bạn nói là sai nhưng nếu bạn chưa dùng nó thì những điều bạn nói ko có sức thuyết phục,tôi ko phải ifan nhưng thiết nghĩ những người dùng iphone họ có lý do của họ và iphone đáp ứng nhu cầu công việc tốt hơn blackberry nhé bạn,công việc nó rộng lắm chứ ko phải chỉ cắm đầu vào mail vs mấy cái bảo mật khi thanh khoản đâu. priv tốt nhưng nó sinh ra khi bên cạnh cũng có rất nhiều con chất lượng,trong khi sứ mệnh của nó lại rất quan trọng,có thể sau con này dâu đen sẽ đóng cửa mảng mobile nếu ko có tín hiệu khả quan.;)
@hiệp sĩ kanzaki bạn nghĩ công việc khác là gì vậy bạn? điện thoại the chỉ có mấy việc đó thoi chứ còn tác dụng gì nữa.
yagitrang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kira_fantom hix. từ sau sau nokia 110i đến giờ thì em toàn dùng bb, nhưng k tàn thành với quan điểm số 1 của bác về giá. Tuy nhiên đã góp đủ lúa để mua e này. 😃 love BB
VoiCoi1989
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thèm quá, nhưng hài lòng với PP rồi

Có thưởng tết sẽ cố xúc em này cho vợ vậy :3
othelo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ghét cái bb lại dùng android
Chờ em nó về thì tiễn em note 5 đi. Cặp kè với em nó. Nếu bb tiếp tục phát triển thì ko sao. Còn nếu thất bại thì giữ lại sưu tầm luôn 😃
sututam
ĐẠI BÀNG
8 năm
thiết kế ở phía dưới nhìn xấu quá.
Vẫn biết là cần phải làm gờ nhô lên một chút để dễ trượt máy lên, nhưng ở 98xx thiết kế nhìn hài hòa hơn nhiều.
dacknia
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhất quyết ko bao giờ xem Preview Priv nữa 😔. Xem lại vật thì xem làm gì :(
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
8 năm
đẹp trừ mặt sau ak cam sau có vẻ chuẩn hơn 🆒
plassma123
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tuy đang dùng bb nhưng mình nghĩ khả năng thành công của e này không cao. không trượt nhìn còn khá chút, trượt ra xấu , xấu nhất là cụm cam sau. nhìn cam sau không thấy chất gì. mong là những lứa thứ 2 dùng androi sẽ khá lên!
tomcangbk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Màn BB do nhà máy SS Display Bắc Ninh sx bác nhé :p
@tomcangbk Đang nói thiết kế mà, ai sản xuất màn hình thì cũng theo yêu cầu của BB thôi. Mình không nghĩ Priv che logo mà giống SS được. Nếu mình hình do SS sx tại VN thì càng thiện cảm hơn.
xman9491
TÍCH CỰC
8 năm
hồi xưa a no cũng ra 1 loạt kiểu lai rồi chết yểu mà ông này ko chịu rút kinh nghiệm à, bảo thủ vãi chưởng, về vườn thành huyền thoại thôi, ko ai tiếc vì phá sản đâu
zzhn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hi vọng nó sẽ gây sốt để PP giảm còn 4 củ e súc 😁
Cái loa ngoài nếu để vị trí đó khi dùng nhiều thì khả năng bị dính bẩn và bụi khả năng là cao, khi đó về mặt thẩm mỹ cũng sẽ xấu đi. Tổng quan thì đã đáp ứng được 3 vấn đề: Bảo mật tốt của BB, hệ sinh thái phong phú của Android. Màn hình cảm ứng, bàn phím qwerty trứ danh.

Giá như em ấy ra vào thời điểm ra mắt BB10 thì chắc mọi chuyện chắc sẽ dễ dàng hơn cho BB so với bây giờ.

Dù sao thì cũng đáng để đầu tư so với các smartphone Android khác
thptquochoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
hinh như hơi ám xanh nhỉ...hình camera ấy
hero_2910
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phải nói là thực sự vô cùng kết em nó. Chờ từng ngày để em yêu xuất hiện , hy vọng giá hợp lý tý còn gom lúa :3
sẽ là bước tiến tốt cho Blackberry, muốn 1 em này, nhưng màn hình có to quá ko. Tưởng tượng màu trắng hoặc đỏ chắc sẽ đẹp lắm. Thích thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019