[Trên tay] Bộ 3 chuột Microsoft Touch Mouse, Explore Touch và 3500

TDNC
17/12/2011 5:55Phản hồi: 130
[Trên tay] Bộ 3 chuột Microsoft Touch Mouse, Explore Touch và 3500

Trong 3 chú chuột trên thì chỉ có con Mobile Mouse 3500 là ra mắt từ năm ngoái, còn
[TAG]Explorer Touch[/TAG] Mouse[TAG]Touch Mouse[/TAG] thì mới được bán chính thức từ hồi tháng 8 và 9 năm nay. Cả ba đều là chuột không dây và được trang bị công nghệ [TAG]BlueTrack[/TAG] độc quyền của [TAG]Microsoft[/TAG], cho phép bạn sử dụng chuột trên nhiều bề mặt vật liệu. Trong khi con 3500 có kích thước nhỏ nhắn, sử dụng nút cuộn, phù hợp với các bạn gái và có giá thành rẻ nhất trong ba sản phẩm thì hai con chuột còn lại sử dụng tính năng cảm ứng, thiết kế đẹp hơn, dáng ngầu hơn, sang trọng hơn và giá thành cũng đội lên khá nhiều. Đặc biệt, con Mouse Touch có khả năng nhận diện 3 ngón tay cảm ứng cùng lúc, cho phép bạn thao tác được nhiều hơn trên màn hình vi tính của mình.

Là sản phẩm có mức giá rẻ nhất trong bài viết này, với khoảng 590.000 đồng, bạn sẽ có một chú chuột Microsoft sử dụng công nghệ BlueTrack cho phép nó có thể hoạt động trên nhiều bề mặt khác nhau như mặt bàn, bàn gỗ, trên nền nhà, sàn trải thảm... Mobile Mouse 3500 thích hợp cho những bạn gái, người có bàn tay nhỏ hoặc những ai hay di chuyển mong muốn có một chú chuột tốt nhưng phải gọn gàng. Hình dáng Mobile Mouse 3500 không khác các chú chuột khác là mấy, nó vẫn có 2 phím trái, phải và một nút cuộn ở giữa. Nó sử dụng 1 pin AA và theo quảng cáo thì có thời lượng sử dụng pin là 8 tháng. Con 3500 mình cầm là phiên bản đặc biệt có in hình rồng và chữ ký của một nghệ sĩ nào đó tên là Nod Young. Còn phiên bản bình thường thì sẽ không có hình vẽ này.

Con chuột tiếp theo là Explorer Touch Mouse có giá khoảng 1,3 triệu. Nó có thiết kế khá thời trang, toàn bộ phần trên của chuột được làm liền mạch và trơn láng như một hòn đá. Chính giữa hai phím trái phải không có phím cuộn mà thay vào đó là một bàn rê cảm ứng nhỏ dùng để cuộn lên xuống, đặc biệt bạn có thể vuốt tay theo hướng trái, phải để cuộn ngang trang web hoặc bảng tính trong Excel. Explorer Touch Mouse sử dụng 2 viên pin, cho thời lượng sử dụng lên đến 18 tháng theo quảng cáo.

Con chuột cuối cùng trong bài này là sản phẩm cao cấp nhất của Microsoft, có tên Touch Mouse. Về chức năng, bạn có thể xem nó tương tự như chuột [TAG]Magic Mouse[/TAG] của [TAG]Apple[/TAG]. Toàn bộ mặt trên phía trước của nó là một bàn rê cảm ứng, giống như bàn rê chuột của laptop. Trên đó bạn có 2 nút trái, phải, có thể cuộn lên, xuống, cuộn qua lại, di chuyển trong nội dung cửa sổ, dùng 2 ngón tay để phóng to/thu nhỏ cửa sổ, vuốt 3 ngón lên để hiển thị tất cả cửa sổ hoặc kéo 3 ngón xuống để trở ra màn hình Desktop. Tuy nhiên, các tính năng này của Touch Mouse được thiết kế để hoạt động với [TAG]Windows 7[/TAG] nên có thể một số chức năng sẽ không làm việc trên các phiên bản [TAG]Windows[/TAG] cũ hơn. Touch Mouse có thiết kế mặt trên tương tự như Explorer Touch Mouse nhưng nó thông thoáng hơn vì không có bàn rê cảm ứng, phía sau của nó được làm gù lên để nằm gọn trong lòng bàn tay của bạn khi sử dụng. Ngoài ra, để tăng phạm vi phát sóng không dây giữa chuột và máy tính, Microsoft còn tặng kèm một sợi cáp USB gồm một đầu gắn vào máy tính, còn đầu kia thì gắn cục Receiver, kéo dài sợi cáp ra là coi như bạn đã tăng được thêm khoảng cách sử dụng chuột. Sản phẩm đang được bán trên thị trường với giá hơn 1,9 triệu đồng.

MICROSOFT MOBILE MOUSE 3500

Quảng cáo

MICROSOFT EXPLORER TOUCH MOUSE

Quảng cáo

130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dib
TÍCH CỰC
12 năm
Con cuối xấu quá xá xấu ! 🤓
anhduan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình lại thấy con đó ... đẹp mà lại giống chuột thiệt đó.! hihi.!
babelac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có thể cho mình biết chỗ bán loại chuột này không?
Công ty Phần mềm đông nam á http://winsoftvn.com đang phân phối . Nếu bạn mua lẻ có thể qua các siêu thị điện máy mua.

Tran anh hinh nhu co ban do.
bh moi du tien mua :|
Con cuối nhìn ban đầu thì đẹp, nhưng chắc sau một thời gian sử dụng sẽ thành 1 con chuột chũi! xuống sắc chắc sẽ nhanh thôi
crabs
CAO CẤP
12 năm
Nhìn mà chảy nước miếng

Đag xài con ko dây của ligotech, thấy mấy em này ghiền quá nhưng đầu tiên là tiền đâu 😁
tamock
TÍCH CỰC
12 năm
Hehe, đừng tiếc, mình dùng tất cả mấy con này lẫn của Logitech rồi (m510), đi Mỹ đúng hôm sale mua về một đống làm quà cho người thân. Trông của MS thì đẹp và bóng bẩy hơn, nhưng của Logitech thì cầm ôm và đỡ mỏi tay hơn, thao tác cảm thấy "ăn" hơn. Cuối cùng mình tặng sạch bọn MS mouses đi rồi, giữ lại con Logitech rẻ nhất để dùng. Công nghệ laser xanh của MS cũng chẳng thấy khác gì đâu, mình thử đi thử lại trên các bề mặt rồi, cái nào MS chạy được thì Logitech cũng chạy được. Thủy tinh thì cả 2 chịu chết.
hd-blueray
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic đẹp quá lúc đầu nhìn chưa kỹ e tưởng mũ cơ 😃.e dùng con IE3.0 chơi game FPS đã phê lắm rồi...hôm nào nhịn ăn sáng múc e này về duyệt web nghịch ngợm vậy
mrsyoohe
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình dáng đúng y như chuột vậy 😁
chuột này xấu trai quá, mèo thấy chắc cũng không muốn bắt 😁

phohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn như con sên đất ý nhỉ
ntien268
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói thật tớ thích con này hơn magic mouse của apple nhìn con này trông dầy mình với nam tính hơn con magic :mad:)
Quan điểm cá nhân là thế
nó có cấu tạo quá đơn giản và mộc mạc đúng không 😃
Giá của M$ lun cao làm logitech cho nó hạt rẻ mà lại bền chả kém ^^
Fro
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình có em 3500 màu đỏ, mua bên sing còn mới, dùng đã mỗi tội hơi bé thật.đang để không
bồ kết em 3500; nhìn con rồng bắt mắt thật
em đang xai Microsoft 3000 và con Microsoft 6000( bluetrack) nói chung là trên cả tuyệt vời ^^
chưa bao giờ dùng chuột....! mua chuột về chắc cũng chỉ để chơi game....!
power1
TÍCH CỰC
12 năm
đoán bác xài Mac 😃 trackpad của nó dùng rất đã
bác ko xài máy bàn mà chỉ chơi lap thôi à? :playfull:
mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh mà!
hackphone
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phân biệt hàng thật, hàng giả thế nào đây anh em? 😕 Tàu khựa giờ nhiều lắm :cold:
quangna
ĐẠI BÀNG
12 năm
tiếc là không sử dụng công nghệ Bluetooth, vẫn phải có receiver via USB.
Logitech vẫn ổn 😁
mrlinh.ftu
ĐẠI BÀNG
12 năm
tuyệt quá, ăn đứt em mitsumi của mình rồi 😔
em thấy ko đẹp bằng con logitech M325 của em 😁
@zhatelovez 325 của bác là đúng chuẩn ngon, bổ, rẻ đó ợ :D
duccanh510
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn ngon quá
Giúp với! chuột không dây JWJ WM310 Wlreless đột nhiên sau khi cài win lại thì không nhận receiver nữa! mình dùng win7! nó dò driver mãi mà ko ra! nhưng cắm vào máy win xp thì nó nhận liền luôn, có ai biết dụ này ko? hay ai có driver xin up lên dùm cám ơn!
Từ khi biết máy tính là gì chỉ thấy con Microsoft Arc Wireless là đẹp. Cái gì gắn vs Arc ( đt Sony ) là đẹp nhểy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019