Trên tay bộ bàn ghế Lifetime: hơn 6 triệu, ngồi được 8 người

cuhiep
7/10/2020 15:58Phản hồi: 114
Trên tay bộ bàn ghế Lifetime: hơn 6 triệu, ngồi được 8 người
Mình từng giới thiệu với anh em chiếc bàn xếp Lifetime có khả năng gấp gọn và nâng hạ rất gọn gàng. Vừa qua mình có ghé một siêu điện máy và vô tình thấy nó được bán với thêm lựa chọn ghế dài. Chính vì vậy mình đã mua thêm về để sử dụng và trên tay cho anh em xem.

Lifetime là một thương hiệu phổ biến tại Mỹ trong việc tạo ra những bộ bàn ghế có khả năng gấp gọn được. Mình qua Mỹ thì thấy rằng đa phần những hộ gia đình đều sử dụng những bộ bàn ghế của thương hiệu này.

Đây là loại ghế dài có thể ngồi được khoảng 4 người, trước khi gập vào thì chúng ta để thế này.

Cách thức xếp các chân của chiếc ghế này gồm vị trí ở giữa gập về một bên. Hai chân ở hai đầu cũng gập vào vị trí bên trong.

Sau khi gập các chân xuống, anh em gạt phần khoá để mở cho vị trí bản lề chính giữa nhằm gập đôi phần ghế dài lại.

Phần giá kẹp này sẽ giúp ép chặn vào một phân ghế dạng hình trụ để cố định lại khi gập. Từ đó ghế sẽ cố định khi chúng ta mang di chuyển.

Trước đây mình có trên tay một chiếc bàn Lifetime cỡ 120 x 60 cm với chân kê nâng hạ được để đổi chiều cao. Anh em tham khảo lại để thấy sự khác biệt với phiên bản chân cố định dưới đây.

https://tinhte.vn/thread/tren-tay-ban-lifetime-du-nho-nhe-de-mang-di-chieu-cao-ngoi-bet-ngoi-ghe-hay-dung.2841985/

Trên tay bàn LIFETIME đủ nhỏ nhẹ để mang đi, chiều cao: ngồi bệt, ngồi ghế hay đứng

Chiếc bàn gấp này của LIFETIME có 4 mức cao khác nhau ở vị trí mà anh em có thể ngồi ghế cafe, ghế văn phòng và có thể đứng xài đều được. Tiếp theo đó là nó có thể dễ dàng gấp lại gọn gàng và mang đi thoải mái.
tinhte.vn

Phiên bản này sở hữu chân có chiều cao cố định, cảm giác chắn chắn hơn nhờ hệ thống giá đỡ và kê chân dang rộng phía dưới.

Quảng cáo

Cách mà Lifetime thiết kế đặt chân giấu dưới gầm bàn rất hợp lý. Phiên bản này cũng có những ngàm giữ chân bàn khi gập phần chân vào gọn gàng.

Đây là trạng thái bàn lúc gập đôi vào, trên hình thì mình giấu phần tay xách bàn ở bên trong.

Bộ bàn ghế này để phục vụ ăn uống cho khoảng 8 người ngồi thoải mái. Thiết kế như vậy giúp anh em có thể dễ dàng bỏ vào cốp xe hơi để di chuyển.

Mình thường chọn vị trí phù hợp để cất những bộ bàn ghế này. Khi nhà có khách đến ghé chơi, ăn uống thì lấy ra để bày tiệc.

Quảng cáo

Về kích thước sơ bộ, chiều cao của mặt bàn tính từ dưới đất khoảng 73 cm, chiều cao của ghế khoảng 42 cm. Vì vậy nó hoàn toàn phù hợp mọi người có thể ngồi ăn uống, làm việc, giải trí, gày sòng gì đó.

Mình thấy rằng có nhiều thứ anh em cần mua trong nhà thì bàn ghế là một trong những món đồ cần thiết giúp anh em ngồi ăn thoải mái hơn. Thông thường bộ bàn ghế ở nhà chỉ có thể đáp ứng nhu cầu ăn uống hàng ngày với số lượng thành viên cố định trong gia đình. Vì vậy những mẫu bàn ghế gập như vậy sẽ rất tiện dụng để có thêm tiện ích khi nhà anh em có khách ghé thăm, vì rõ ràng chúng ta được ăn ngon, mặc đẹp rồi thì chỗ để ăn cũng phải gọn gàng, sạch đẹp và thoải mái.

Mình để link bên dưới để anh em tham khảo:
Tổng số tiền cho bộ 1 bàn 2 ghế: khoảng 5 triệu đồng.

so với ghế truyền đôn bình thường
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đu ngon quá, mình cũng được admin tặng 1 cái bàn Lifetime dùng rất thích, có cái không thích là lâu lâu hắn lại hỏi "bàn rảnh không cho a mượn lại 1 tí" mình lại phải tìm cớ thoái thác kẻo hắn mượn lại không biết khi nào mới trả.

Mình hay lôi ra ban công ngồi, hoặc có khi đi khách sạn mang theo luôn
ufdb
CAO CẤP
4 năm
@Nam Air biết là nhiều tính xấu nhưng đâu cần phanh phui nhau trên diễn đàn chứ hả?
MyNami
TÍCH CỰC
4 năm
@MrNamN Nhìn cùi cùi, ko gọn đc
@zerolove77 Nó đó bác hihi
@ufdb Vui mà mấy bác.
Bàn nhỏ gọn tiện lợi ghê.
Bộ này để ngoài sân có ổn ko Sếp!
huy445
ĐẠI BÀNG
4 năm
@autumnlove Tất nhiên là không, chỉ dành cho picnic
@huy445 Ok vậy kiếm bộ để ngoài trời nhỡ khi lười hay quên cất mưa nắng ko sao
@autumnlove Được chứ, nhưng thời gian ổn không được lâu 😆
@autumnlove vô tư nhé, cái này được
elgato
TÍCH CỰC
4 năm
@cuhiep Thấy cái mặt bàn bằng nhựa mà để ngoài sân nắng mưa chắc nó thọ không bao lâu.
_ Khá ok vì xếp gọn được cả bàn lẫn ghế, rất thích hợp cho không gian nhỏ kiểu căn hộ 😁
Nhìn tiện dụng ghê nhỉ
huy445
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đâu có gì mới
Cũng được đấy nhỉ
lần đầu tiên thấy bác Hiệp trên tay 1 món đồ mà mình thích và có khả năng mua được 🤣
bỏ lên xe đi dã ngoại chắc cũng ok lắm luôn
VuDucThong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sao mà đắt vậy trời 😒😒😒
5 người như @duyluan mập thì ghế có gãy không. Ko thấy độ chịu tải hà
Admin có nhầm lẫn ko,mình click vào link thấy bàn giá 3.990 và ghế 1.290
@NamNguyen1903 bữa mình mua nó giảm giá
click vào đâu pải giá đó ta
@mrthanh213 đã edit, lúc mình mua giá đó 😁
tjendung
TÍCH CỰC
4 năm
Em tìm loại bàn Lifetime 4ft ở Điện máy Chợ Lớn không có đúng ko bác Hiệp
@nbnbnb2112 Đúng mà giá nó đã thay đổi
Rất thích ở điểm có thể gập gọn thế kia 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Vừa vào xem giá cái bàn, ngày thường DMCL nó bán 2tr99, nay 10/10 nó giảm còn 3tr99, ghế thì giá là 1tr29 kèm dòng thông báo hoàn tiền gấp đôi nếu siêu thị nào bán rẻ hơn 😆
@vrthanh hơi dị ứng với vụ “hoàn tiền gấp đôi nếu đâu rẻ hơn” nghe như xả hội đen làm ăn vậy.
mrHz
CAO CẤP
4 năm
Mình thấy tuy nhỏ gọn, nhưng phiền phức mỗi khi gấp vào mở ra. Mình thích bàn ăn gắn tường, ăn xong đẩy cái lên tường là xong, nó lại thành tủ treo tường
@Mr HUzG bộ này kiểu đi pinic mang theo được hoặc trong nhà có thể tùy chỉnh thay đổi vị trí đặt cho phù hợp với nhiều đối tượng hơn loại kia, mỗi loại có ưu nhược riêng nên tùy nhu cầu mà chọn, như mình thì xài bàn cố định luôn cho nhanh 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019