Trên tay bộ cáp sạc nhanh iPhone/iPad từ Xiaomi: hỗ trợ PD, 2 cổng, MFi, giá dưới 500k

cuhiep
28/6/2019 10:38Phản hồi: 281
Trên tay bộ cáp sạc nhanh iPhone/iPad từ Xiaomi: hỗ trợ PD, 2 cổng, MFi, giá dưới 500k
Xin giới thiệu với anh em bộ cáp sạc nhanh cho iPhoneiPad với sợi cáp ZMI USB-C ra lightning và sạc 1A1C của Xiaomi. Đây là bộ combo có mức giá rất tốt nếu so sánh với các sản phẩm tương tự đang có trên thị trường với sạc có tiêu chuẩn USB Power Delivery, cáp có tiêu chuẩn MFi.

Nói về cục sạc Xiaomi 1A1C, sản phẩm này có kích thước vô cùng nhỏ gọn, với tổng công suất 30W. Cục sạc này có 1 đầu hỗ trợ USB Power Delivery và một cổng USB-A. Đặc biệt là cổng USB-C của nó có thể sạc ở mức tối đa là 30W luôn, vì vậy anh em có thể sử dụng dành riêng cho các thiết bị như MacBook 12, MacBook Air 2018, iPad.

Thử nghiệm thực tế sạc:

Sạc cho iPhone XS, sử dụng cổng USB-C: sạc nhanh ở mức gần 9V-2A.

Sạc cho iPad Pro 2018, sử dụng cổng USB-C: sạc nhanh ở mức 14.5V-2A.

Sạc cho Google Pixel 3, sử dụng cổng USB-C: sạc nhanh ở mức 8.6V-1.4A.

Thử sạc hai cổng cùng một lúc với cổng USB-A cho iPhone, USB-C cho Pixel 3. Cổng USB-C giảm mức hiệu điện thế xuống dưới mức 5V, tuy vậy cường độ dòng điện vẫn duy trì ở mức trên 2A. Pixel 3 vẫn thông báo là đang sạc nhanh dù mức pin lên đến hơn 65%. Khi chuyển sang iPad, cổng USB-C vẫn ở mức dưới 5V, công suất sạc của iPad được điều chỉnh hơn 2.7A. Có thể thấy khi gắn hai thiết bị thì bộ sạc này đã chia đều việc sạc cho hai thiết bị khá ổn định.

Để kiểm chứng công suất tối đa của cổng USB-C, mình có cắm thử cho MacBook rồi kiểm tra trong System Report. Mục Power hiện rõ công suất sạc của thiết bị là 30W (15V-2A). Anh em dễ dàng sử dụng bộ sạc này với dây USB-C cho MacBook 12 hoặc MacBook Air 2018.

Như vậy, bộ combo này có khả năng đáp ứng tốt khả nhanh sạc nhanh cho các thiết bị của Apple cũng như các thiết bị hỗ trợ sạc nhanh USB Power Delivery qua cổng USB-C. Tất nhiên những sản phẩm có mức giá cao hơn sẽ có những đặc tính nổi trội hơn như là cáp bọc sợi kelvar, sạc công suất cao hơn. Tuy nhiên với mức giá chỉ khoảng 400.000 đồng thì mình nghĩ đây là một bộ combo xứng đáng để lựa chọn cho nhu cầu sử dụng iPhone, iPad sạc nhanh ở mọi hệ máy hiện tại.

Quảng cáo

• Sạc Xiaomi 1A1C: giá từ 220.000 đồng
  • Cáp ZMI (Xiaomi) AL870: từ 190.000 đồng
* Giá bán cho anh em tham khảo, một số nơi bán có thể cao hơn nhưng sẽ khác nhau về chế độ hậu mãi, bảo hành.

Xiaomi_ZMI_MFi_iPhone_8.jpg Xiaomi_ZMI_MFi_iPhone_5.jpg Xiaomi_ZMI_MFi_iPhone_6.jpg Xiaomi_ZMI_MFi_iPhone_4.jpg Xiaomi_ZMI_MFi_iPhone_11.jpg Xiaomi_ZMI_MFi_iPhone_12.jpg
Xiaomi_ZMI_MFi_iPhone_1.jpg Xiaomi_ZMI_MFi_iPhone_2.jpg
281 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa ngon vừa tiện, tiết kiệm thời gian!!!
nierec
TÍCH CỰC
5 năm
@Khaihoanhao76 Mình cảm thấy aukey ngon hơn anker nửa. Zmi thì rẻ nhất chất lượng khá tốt
Thomas6688
TÍCH CỰC
5 năm
@Đạt Phít Một Ý mình nó vừa ổ cắm điện vừa usb, C đủ thứ thì ko biết sạc thiết bị chất lượng như adapter ko nữa á
@Thomas6688 Nó là cái cổng chia thôi mà !! mấy cái ổ cắm kia thì như đấu song song ấy, còn mấy cía usb kia thì như bạn cắm cái củ sạc cổng C vào ổ điện thôi ! Nó gộp nhiều củ sạc vào 1 bảng, đấu song song, dây to chịu thoải mái @@ Tổng công suất cái đống này đã ăn thua gì so với bếp từ đâu, nên cái này tuy gọi ổ cắm nhưng trên đó nó có gắn cả củ sạc ở những cổng usb rồi... Hiểu đơn giản, nó bỏ hết vỏ của củ sạc ra, gắn hết lên 1 cái pad ấy 😁 Thành ra cái này thôi =))) Mình mua combo rẻ hơn kha khá , nhattao có ông bán combo này có 700k :D Thay vì phải 1 đống củ sạc cắm vào ổ điện loằng ngoằng thì cắm mỗi cái cáp là xong :D
canhbentley
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nierec Vâng aukey tốt lắm, tốt hơn Anker =)).
Máy bay hạ cánh khẩn cấp vì pin Aukey phát nổ nhé, Aukey XD 10 PD 10000 mah đây ;))
Mạch Aukey cùi bỏ xừ, ko có cảm biến ngắt khi nhiệt độ cao nổ là đúng.
xiaomi đúng là ngon bổ rẻ
Dung lượng cao mà rẻ dữ 😃
Làm cho mình thì 27w, làm cho apple thì 30w :v
@lekhanhtrung123 30W là sạc cho laptop rồi chứ đâu phải cho điện thoại nhỉ ? Nó còn phụ thuộc vào thiết bị có hỗ trợ ko.
KaiMaz
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lekhanhtrung123 30w chỉ dùng cho type C của makbook chứ ip đâu hỗ trợ tới đó :v
lebinh156
TÍCH CỰC
5 năm
Ổ cắm điện của ad loại gì vậy
@lebinh156 Anker Powerstrip Pad PD 2
hcphchl
ĐẠI BÀNG
5 năm
hcphchl
ĐẠI BÀNG
5 năm
@YogiBudd Đó... Cục của cuhiep giới thiệu ok rồi. Xịn hơn thì Anker... Chủ yếu bạn có cable type C qua lightning ko. Nếu ko có thì mua Anker 2 cổng usb A công suất tầm 24-30W là xịn...
@hcphchl Ok men chua cảm ơn ae nhé
@hcphchl Mà cho tớ hỏi cáp sạc có quan trọng không ? Tớ sợ sạc công suất lớn cáp lởm k chịu nổi
hcphchl
ĐẠI BÀNG
5 năm
@YogiBudd Quan trọng chớ... 😆
Có pd mà rẻ thế
Chỗ nào bán màu đen là mua đấy, mấy cái phụ kiện này mà màu trắng nhanh bẩn lắmm
@toivaem986 không phí đâu b, b có thể sạc khá nhanh được cho ipad, và iphone 7 thì nhanh hơn được 1 chút nhé
mà mua cục này chắc chắn kinh tế hơn cục chính hãng apple
@Đạt Phít Một cục ipad m có rồi, đang có mỗi cục ipad pro cho cả đc, vs có mỗi cáp của nó, còn lại toàn đồ dởm mua đc tặng n ko dùng bh bác ah @@
@dangnhatanh1412 hehe, thế bh thiếu mới mua vì lâu nay toàn dùng cục của ipad bác ah, mỗi tội có 3 máy mà có mỗi 1 sạc vs 1 cáp
@toivaem986 thế cứ mua thêm 1 cục nữa mà dùng cho sướng b ơi
mình cũng có mỗi 1 cái iphone, 1 cái ipad với 1 cái watch mà đến 4 cục sạc cho mọi nhu cầu, mọi địa hình rồi
vẫn xài cục sạc zin ipad mini 5 thấy khá ổn với cáp Anker Powerline. Thấy khá ổn hehe.

Bookmark cục sạc này lại sau này có hư sẽ mua thêm.
@baotam2101 Sạc mà hư chắc thay 5 đời điện thoại quá
Ai có link la za da cho em với
@tienthanht919 bạn search là ra. bên cuahangtcs có bán hết á
dan_thanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
cho em hỏi cục usb kiểm tra nguồn mua ở đâu vậy các bác, loại nào tốt
Hehehehihihi
ĐẠI BÀNG
5 năm
May mà của xiaomi mới có giá 500VND, chứ apple thì nó đã là USD rồi
@Hehehehihihi Apple bèo cũng phải 69$
@Lehoanghuynh696 1củ cho cái cục sạc và 7l cho cái cáp 😁
HoanLeNgoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mới xài bộ này được 1 tuần thấy sạc nhanh, xứng đáng đồng tiền
@HoanLeNgoc Sạc vậy thì có mau chai pin hơn củ 5W hong ạ?
HoanLeNgoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@imkhoaphan Không nha bạn, Apple cũng có sạc nhanh 18w mà giá chát hơn thôi.
dangtu4444
TÍCH CỰC
5 năm
@Phong_Nguyen Trung Double device cũng ko sao, vẫn mát lịm..... Thấy ngon hơn ối con tiền,mà ko giám khoe,tại toàn bọn ngu nói nó ko hiểu,toàn bọn đú,cứ nghĩ đắt thì sẽ ngon.... ( đã mua em nó từ khi mới ra ,chất như nước cất ý !!!! )
minhieu89
TÍCH CỰC
5 năm
Ngon quá hỉ, cá nhân mình vẫn thích cục RAVPower hôm bữa a cuhiep trên tay hơn 😁
@minhieu89 Củ đó mặn lắm chế ơi :D
ntlvn
CAO CẤP
5 năm
Quảng cáo cục Xiaomi mà chụp hình cái ổ sạc anker vừa nổi vừa đẹp hơn
@ntlvn Ước gì bài nào trên tay như này đều đều là bài QC thì êm ấm.
@cuhiep 😆)
Cục này sạc nhanh cho OnePlus được không nhỉ? Tính mua về dùng thử xem cải thiện được gì không chứ mỗi lần đợi con iPhone sạc pin là muốn cho nó 1 búa, đã vậy còn hay hết pin trong nhất trong nhà nữa chứ.
@phamtuananh2085 Hỗ trợ sạc nhanh là sạc nhanh được hết
@Lehoanghuynh696 Oneplus củ & cáp nó thiết kế riêng biệt dùng cho công nghệ sạc nhanh là Dash Charge, chưa kể điện áp & dòng đầu ra cũng khác nhau nên chưa chắc đã tương thích nhé. Mang ra hàng thử thì mới biết được.
Ngon đấy bác Hiệp
princez
CAO CẤP
5 năm
Có cục nào sạc được 80w không nhỉ, sao mình mãi thấy max được có 60W
@princez Có, cục Mi có cục lên 96W
kingv9x
TÍCH CỰC
5 năm
@princez Dễ mà bạn. Bạn cắm trực tiếp vô nguồn 220v bao nhanh
princez
CAO CẤP
5 năm
@fanoraman-1 hình như cái 96W đó là tổng công suất, còn đầu ra 1 cái không được như thế đâu 😃
@princez https://www.thephonetalks.com/xiaomi-90w-usb-pd-charger-exposure/
Cục này hiện tại chưa bán đâu( em ghi lộn là 96 do lẫn vs con 86 apple) giá dự kiến dưới 800
anhbb91
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đọc xong thấy cái ổ sạc anker đẹp vl. 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019