Trên tay bộ cờ gỗ giúp bé rèn luyện trí nhớ và màu sắc khá thú vị, phụ huynh phải chơi cùng
Rất hay và hữu ích!/7 người
nkinhluan
một nămBình luận: 37
Trên tay bộ cờ gỗ giúp bé rèn luyện trí nhớ và màu sắc khá thú vị, phụ huynh phải chơi cùng
Hôm nay mình trên tay một bộ cờ gỗ khá thú vị, giúp bé phát triển khả năng trí nhớ và nhận diện màu sắc, khi chơi cùng sẽ tăng sự kết nối với cha mẹ. Mọi người lưu ý trên các gian hàng thường để tiêu đề cờ gỗ cho bé 1 tuổi, nhưng đây là sản phẩm dành cho bé 3 tuổi trở lên, vì bằng gỗ và có sơn màu cũng như những con cờ nhỏ, nên bắt buộc người lớn phải chơi cùng để ngăn mỗi khi bé ngậm vào miệng. Đầu tiên mời anh chị xem qua video

Bộ cờ được đựng trong hộp khá đẹp, gồm bàn cờ có đục lỗ, 24 con cờ tương ứng với 6 màu sắc khác nhau, một cục xí ngầu. Thiết kế bo tròn nên không có góc cạnh nguy hiểm.
Những con cờ nhỏ, và có màu sắc khá đẹp để bé nhận diện, cho nên mọi người luôn luôn phải để mắt khi chơi đối với độ tuổi mà cầm cái gì lên cũng muốn đưa vào miệng.

Quảng cáo

Luật chơi vô cùng đơn giản, đầy là bộ cờ với 2 người chơi trở lên. Các con cờ được trộn với nhau và xếp vào bàn cờ một cách ngẫu nhiên, phần màu sắc ở bên dưới và không ai được thấy. Mỗi lần đổ, cục xí ngầu cho ra màu gì bạn sẽ bốc đại một quân cờ.. nếu trùng màu sẽ được đổ tiếp, khác màu sẽ mất lượt và phải để con cờ lại vào lỗ. Tuy nhiên bạn và đối thủ sẽ phải nhớ vị trí đó là màu gì, để khi đổ đúng màu đó sẽ bốc đúng con cờ vào lần sau. Nếu chỉ hai người chơi thì cứ lần lượt đổ và thay đổi cho đến khi ai lật được trước 13 con người đó sẽ thắng.

Những điều mình thích:
Đây là bộ trò chơi cũng khá thú vị, ngoài rèn luyện trí nhớ ngắn hạn cũng như học màu sắc khi chơi còn giúp cha mẹ và các bé gắn kết tình cảm với nhau hơn, sự động viên, khích lệ và khen ngợi khi bé chọn đúng cũng sẽ khiến bé thích thú

Những điều mình không thích
Đây không phải là món để chơi thường xuyên vì rất dễ mau chán

Nên mua hay không mua
Giá của bộ cờ gỗ này là 160.000vnd trên lazadatrên Shopee, không quá rẻ, nếu bạn dư dả tài chính và muốn có thêm một bộ đồ chơi ý nghĩa trong bộ sưu tập cho trẻ thì cũng nên mua, để lâu lâu rủ bé chơi...Tuy nhiên mình thấy khá đơn giản nên cũng sẽ dẫn đến sự mau chán cho bé. Mình trên tay nhanh bộ này để những anh chị nào đang thấy sản phẩm này trên mạng sẽ có thêm vài thông tin chi tiết hơn về nó, bố mẹ có thể tham khảo thêm bài viết phương pháp luyện trí nhớ dành cho trẻ khá hay mà mình đã viết.

Bài viết này của mình có chèn link tham khảo đến chỗ bán. Anh chị có thể xem tham khảo nhưng nếu quyết định mua từ link này mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách đều không thay đổi. Cám ơn các anh chị đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

37 bình luận
Giới thiệu thêm nhiều trò nữa đi bác, doạ gần đây có trò khảo cổ học, con bé chơi cả ngày =))
@kemkem87 Cám ơn bạn !
@kemkem87 Có phải bộ khảo cố học bác nói là bộ này ko ạ?
@vodanhdaisu chính nó rồi bác, loại của mình mua cho bé gái có mấy con ngựa POny khá dễ thương 😁 mua trên shopee ý bác.
@vodanhdaisu Cái này chơi sao vậy làm bài luôn đi
hAhaa~
ĐẠI BÀNG
một năm
Này bé quá không sợ bé nuốt vào bụng à bác
Có cảnh báo ngay đầu bài viết luôn đó bạn à, bạn ơi hihi !
@hAhaa~ em cũng sợ như bác
@hAhaa~ cái này phải có 2 người chơi thì mình sẽ chơi cùng với bé
ChẮc bác chủ có con nhỏ phải không, dạo này sắm đồ chơi làm liveshow liên khúc quá đã. Mấy bố trẻ tham khảo đã luôn 😁
@Nicotine Caffeine Em chưa có con, em có cháu hihi ;)
@nkinhluan Dạ chào cụ, cháu thất lễ rồi 😁
Cái này mà gặp con mình là nó up ngược lại luôn chứ chơi gì được 😂
@JerryKist Kaka 😃
@nkinhluan bác đào mộ sâu thế 😂
mua ở đâu v bác ơi
@dechoat Trong bai viết mình có để link tham khảo đó anh
Screen Shot 2021-05-09 at 8.31.59 AM.png
cũng hay đó, cảm ơn bác
@nhtphuc Chơi cũng hay nhưng nếu liên tục bé sẽ mau chán
Hay nhưng mấy trò này có đặc điểm là trẻ nhanh chán, chỉ có game là trường tồn có điều lại gây nghiên 😃
@TrươngThanh23 Đúng rồi nè, sorry hôm nay mới trả lời
3 tuổi hay 5 tuổi cũng chưa nên chơi trò này. nó nuốt vào cái thì chạy đi viện không kịp
@Coca Escanor Dạ đúng vậy, nên nếu cho chơi thì phải cẩn thận
ồ cái này hay nè, mua cho con nít học được á
@A0kiji Cám ơn bạn đã xem bài
Bộ này phải làm to gấp đôi ra mới an toàn được.
@cường leeeeeeeeeeeeeeeee Cám ơn bạn đã xem bài và chia sẻ
Giá cao nhỉ
@trangvekien Ùhm giá hơi cao tí 😃
Game hay.
Để mua về chơi với bồ nhí..😂
@BinBon2020 ha ha ha
Hay nhễ
@Cu Sữa Cám ơn bạn nhiều lắm
9xnh0nh0
ĐẠI BÀNG
một năm
Rất hay! Thiết nghĩ tinhte nên có chuyên mục các trò chơi khoa học dành cho con trẻ! 😁
@9xnh0nh0 Cám ơn bạn đã xem bài
habubi
ĐẠI BÀNG
một năm
Thanks bro. Cái này khá hữu ích và hay.
@habubi Cám ơn nhiều lắm nè

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019