Trên tay bộ Collection God of War Ragnarok
3 thángBình luận: 62

Bén Duyên với God of War

Mình thì không là fan của game God of War tại từ xưa giờ mình không có chơi game playstation chỉ có khi mình học lớp 3 năm 2000 mình mới làm quen với PS1 với game Thần Bài Yugi-Oh

Đến tận tháng 9/2020 lúc đó Sony giới thiệu PS5 Console hỗ trợ 4k 60 FPS mình khá bất ngờ vì mình đang xài Tivi Sony 75 inch 60 hz nên mình đã cố gắng mua thử game lúc đó Sony cũng tặng 18 game những tài khoản mua PS5 , lúc có máy ps5 mình không biết chơi game nào nên mình lựa game God of War ( 2018 ) chơi thử
Nếu anh em tinhte nào là fan PlayStation thì God of War này có lẽ đã chơi trên PS2 PS3 PS4 ,mình đâu có biết game này tải đại rồi chơi thử ai dè đâu cực kỳ hay lúc đó game chỉ hỗ trợ 30 fps thôi nên không được đẹp sau này vài tháng sau thì mới cập nhật game lên 60 FPS , mình ghiền tới nổi mà chơi hết trên PS5 lại mua trên Stream khi máy tính đang xài có card rtx 3090 ra mắt hồi 14/1/2022 càng chơi game này càng ghiền vì lối chơi game khám phá + thu thập + đánh boss cực mạnh , combo cực kỳ đẹp mắt
Mình thì hay đọc báo trên twitter thì lại thấy nhiều tin leak là sẽ có phần tiếp theo của God of War kèm thèm hình ảnh của 2 bộ Collection : 1 bản Collection thường + bản Jotnar Limited Editon
Nên mình càng quyết tâm săn cho bằng được bản Jotnar Limited Edtion .Cuối cùng cũng được toại nguyện 😆))))
Anh em nào có ý định tậu PS5 thì nên mua bộ game này chơi , đảm bảo cực kỳ hay nhưng hãy chơi phần 1 trước rồi tới phần 2 , bộ game rất đáng dành thời gian khám phá và tận hưởng những pha combat cực mãn nhãn 😃))

Quảng cáo

Bên Trong Thùng Chứa Bộ Collection

• Trong thùng bao gồm : cây búa + 6 món kèm theo

1-Búa Thor

Cây búa này chất liệu bằng nhựa đúc nguyên khối mà rất đặc bên trong , nói thật ai mà lấy cây búa này chọi vô ai thì chỉ có nước lủng đầu , may mấy mũi , cân nặng cây búa là 1 kg , được trang trí những được viền rất tinh xảo ,

2- Xí Ngầu

Cái này thì mình không biết làm gì , nhưng mà mấy cục xí ngầu này mà thay mấy cục xí ngầu trong game cờ cá ngựa là hơi bị chất 😃)))))

Bức tượng Phù Thuỷ trong game God of War 2018

Khá là đẹp , chất liệu bằng gỗ , cân năng 150 gram mỗi cái Trang trí bên máy PS5 hay làm đồ chặn giấy cũng khá OK 😃)))

Quảng cáo

Huy Hiệu Những Linh Thú trong game

Chất liệu Huy Hiệu bằng Đồng những chi tiết trên cũng rất đẹp những đường vân trên huy hiệu , mình không bật mí đâu vì những con thú này được kể trong phần 2 của God of War , khám phá game sẽ biết tại sao có ba con vật này

3- Hộp Đựng Code Game

Hộp đựng code game được làm bằng Thiếc chứ không phải hộp nhựa đựng đĩa game mà trên cửa hàng bán game bán
Gồm : code game để tải + hình nền trên PS4 + 1 hình để thay đổi Avatar trên tài khoản PSN + Soundtrack game + giáp ingame cho cha con kratos

Map Cửu Giới ( 9 giới )

Nếu anh em nào đã coi phim Thor của hãng Marvel thì đã biết 1 phần trong Cửu Giới thì trong bộ Collection này sẽ có 1 tấm bản đồ Cửu Giới , chất liệu bằng vải lụa rất đẹp rất tinh xảo trong thiết kế

Quảng cáo

Kết Luận :

Với quan điểm cá nhân của mình rất xúng đáng khi bỏ ra $260 cho bản Collection này vì đã bao gồm code game + mấy món đồ trong thùng colection jotnar Limited Edition

Còn ý kiên các bạn thì sao hãy góp ý dưới bài , cám ơn đã dành chút thời gian đọc bài của mình , chúc anh em tinhte có nhiều sức khoẻ + thành công mọi việc !!!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

62 bình luận
Má. Đang hào hứng kéo xuống coi hình thì dính chiếc xi líp 😡
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Nhìn cái muốn nản luôn
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Quần xi líp của cửu giới :v
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Rương đồ ở dưới loot ra đống xì líp đó à 😃
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Giới thiệu xilip cửu đó
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 @dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981
Chọn được cái quần xì nào chưa?
TaVih
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Có bản nào kèm cái rìu ko nhỉ? Phần trước ấn tượng nhất với con mãng xà Jormungandr, nghe nó nói là nổi da gà, âm thanh của game thật đỉnh (con rùa chỗ Freya cũng độc đáo).
@TaVih Mình cũng thích cái rìu hơn. Trông nó đẹp hơn cái búa Thor này
Đồ chơi đẹp quá
@NghiepTranVINA Hàng cực hiếm đó a 😔(( em phải tranh giành thiên hạ mới giành được 1 bộ 😆)) mà phải đợi 4 tháng mới ship cho em
@Nguyễn Chí Danh Đồ hiếm mà em. Chúc mừng em có thêm 1 bộ sưu tập mới 😁
@Nguyễn Chí Danh amd tính năng upscale nội dung 720p lên 4k hdr10+ đã ngon chưa vậy bác danh,hic
Có mig còm men đây, mig còm men đảm bảo người anh em sẽ mau ra đảo 🤣
rongxike
TÍCH CỰC
3 tháng
@mig29f Mig ác quá
Game đầu tiên mình mua máy ps4 pro là con god of war 2018. Thực sự đáng đồng tiền bỏ ra. Nay đang chuẩn bị tải pkg bản mới. Máy mình 9.0 đã @ .
Liaison
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Nguyễn Chí Danh
Bạn chủ thớt cho mình thắc mắc xí, "linh thú" là gì thế mình không thấy từ ghép này trong từ điển
Liaison
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@namnguyen1011 Ý bạn là "thần thú" = "聖獣" = holy beasts = benevolent sacred animals, phải không?

Thần thú, hay loài thú của thần thánh, hay các loài thú trong thần thoại, hay là các quái thú có sức mạnh hơn bình thường như thần thánh thì mình biết. Nhưng linh thú thì mình không tìm thấy trong bất kỳ từ điển nào.

Mình thử cố gắng hiểu từ "linh thú" xem nghĩa là gì nhưng không có kết quả, nếu linh có nghĩa là có linh tính, linh hồn, tinh thần thì ghép vào cũng vô nghĩa vì bất kỳ loài thú nào cũng đều có linh tính. Nếu linh có nghĩa là linh thiêng thì không phù hợp với các nước khác và mình lại là người không mê tín vớ vẩn nên không thể gán ghép theo cách hiểu đó. Nên mình bó tay.

Tóm lại từ linh thú rất vô ý nghĩa với mình, hoặc là một cách ghép từ sai
@Liaison Thần thú thì dùng Divine Beast chứ, ở đây tạm hiểu là con thú có sức mạnh hoặc năng lực thần thánh nào đó.
Còn linh thú mà bảo vô ý nghĩa chắc bạn ở nước ngoài hoặc người Việt chuẩn thì chắc chắn vốn tiếng Việt của bạn rất kém. Linh thú có thể hiểu là con vật linh thiêng, có giá trị tín ngưỡng, tâm linh với 1 nền văn hoá hoặc tôn giáo nào đó. Ngôn ngữ nó cũng không ngừng tiếng hoá và biến đổi để phù hợp vs nhu cầu giao tiếp. Đừng hở tí là lôi từ điển ra bắt bẻ bạn, từ điển nó cũng được cập nhật từ mới liên tục mà. Tư duy đi b =))
cu dé
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Liaison linh tính kia của bác là chỉ kiểu bản năng thôi, vd thấy bị nguy hiểm thì tấn công hoặc chạy trốn. Còn linh tính em nhắc tới (thường thấy trong truyện tu luyện, tu tiên hơn) là kiểu có thể hiểu tiếng người, ý người, có thể thu luyện (vd sử dụng linh lực, 1 dạng giống như nội lực, hấp thu linh khí để tu luyện, tăng cường bản thân).
@cu dé Không biết nó định thể hiện cái gì ở đây mà lại còn dẫn cả tiếng Hán, tiếng anh trong khi dẫn sai cmnb. Lại còn không có nghĩa “đối vs mình”. Vãi cái t khiếm khuyết ngôn ngữ lại tưởng hay còn đi bắt bẻ. Lại còn cả Holy Beast. Lạy =))
Chưa chơi 2 phần Bắc Âu. Chỉ chơi mấy phần bên Hy Lạp.
takashi001
ĐẠI BÀNG
3 tháng
phần nào cũng chơi mà mỗi phần chơi vài cảnh xong chán hoặc khó quá chơi ko đc
@takashi001 Có bản 2018 trở đi cách chơi thay đổi thì còn khó chứ mấy bản cũ chơi bình thường thôi b. M cày nát mấy bản cũ, thậm chí chơi đi chơi lại nhiều lần rồi vẫn thích 😃
takashi001
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Metalcore0310 à hình như có bản psp mình về nước, một số ps3 xém về, còn GOW Ragnarok đang chơi
chất
ducdsm
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Em ơi, em Danh ơi, em biết viết tiếng Việt có dấu ngắt dòng như phẩy, chấm không em?
@ducdsm Sorry anh . Em chỉ chuyên toán lý hoá chứ em không giỏi văn 😆))) .
@bolero_ca Anh hiệp cũng hay dính lỗi chính tả . Thì kêu anh hiệp đừng viết bài nữa nhé
@Nguyễn Chí Danh Nguỵ biện kìa, cuhiep sai không có nghĩa là bạn có quyền sai 😆
Nghe danh chứ giờ lười chơi
Cười ra nước mắt
@nickynezry Chơi thử đi bạn . Đảm bảo thành fan god of war luôn 😆)) . Đánh mà mỏi tay 😃))
quá trời quá đất rồi. Ghiền và fan thiệt sự.. real fan
Nhà nghèo k có máy chỉ dám xem ông Dũng up video phá đảo xem cho đỡ nghiền
Mình chơi game này, mê nó từ psp
@thanh_satria Nếu mê thì phải mê từ thời PS2 bác vì PS2 ra phần 1 đầu tiên 😁
ko có vấn đề gì đâu nhưng đã bộ thì là bộ sưu tập chứ còn bộ collection nữa
lazy0338
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Yêu quá
kemkem87
TÍCH CỰC
3 tháng
giờ nên mua con màn vi tính 4K nào để thưởng thức GOW anh em nhỉ? Budget <10 củ khoai có quá khó ko? Hàng mới cho dễ tìm 😁
@kemkem87 M28U , 4k 144 hz , mình đang sử dụng hỗ trợ 120 fps PS5 tuỳ game nha , vừa xài máy tính được, vừa chơi game ps5 hay Xbox series X
chơi mỗi gow bản psp, giờ chiến thần ko xài xích nữa à bác 😁
L@zers
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@supperchym vẫn xích bác ơi, nhưng mà từ đầu game là cầm cây rìu bắc âu, cất xích đi vì nó là quá khứ đau khổ, sau này bị dí quá quyết định lôi ra dùng, giống phần 1 john wick ấy, cắt đứt vs giới sát thủ rồi mà bị dí quá lại đào lên =))

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019