Trên tay bộ đôi tai nghe Xiaomi: hoàn thiện tốt, nhẹ nhàng, thiên sáng, dễ harsh, bass quá hiền!
ndminhduc
3 năm trướcBình luận: 177Lượt xem: 103.996
177 Bình luận
cửa hàng TCS đang có hàng Mi Sport giá 670k
tai này dùng ok ^^
@0987909880 Chính nó.
Treble nhiều thì giống âm của piston 2,thật sự piston 2 mới nghe cảm thấy thất vọng vì hụt bass, treble chói nhưng sau nghe nhiều (hay gọi là burn xong) thì rất mê bass của nó gọn,vừa đủ.
Tai iphone nên so vì 1 cái là earbud 1 cái inear.riêng mình trải nghiệm với tai iphone ko ngon vì cách âm kém và kiểu đeo rất dễ tuột.
=)))) Tai Nghe này mà thua con theo máy iPhone thì e cũng lạy bác Hiệp ^^.
Con piston 2 đeo lâu bị đau tai thật, chứ con này đeo thoải mái mà chất âm ngon gấp 69 lần con tai nghe theo máy iP -.-
Mua cái tai nghe Iron Hires cắm vào Note 5 nghe dở tệ , cắm thử qua con Remi Note 3 Pro thì nghe hay hơn hẳn .
Tai nghe Xiaomi thì chơi với điện thoại Xiaomi mới phát huy hết công lực em nó.
@ngoinhala Phải cắm vào cái đt xiaomi và chọn kiểu tai nghe hay máy tính mới nghe chất được
@minhtuantg Bác cắm vào vivo bất kì tai nào bác có..bác sẽ thấy khác lắm đấy...riêng hàng china...âm thanh đứng nhất em ko dám khẳng định nhưng vivo nói thứ hai ít thằng dám khoe thứ nhất....
@Ác thần_ls haha, vivo + oppo trùm server
@minhtuantg Oppo thì ko nhé bạn...trong BBK công ty mẹ của vivo oppo và oneplus...mình chỉ thích vivo vs oneplus oppo thì ko...nó là dòng thấp cấp nhất.trang bị kém nhất trong công ty này...bạn có thể để ý...kĩ hơn..vivo tập trung mạnh nhất về cam và âm thanh...oneplus thì về cấu hình..còn oppo thì cân bằng..nhắm ng dùng phổ thông...cái mình xài đầu tiên của vivo là vivo xshot...cuối năm 2013..lúc đó các hãng còn đang lang thang vs camera auto..thì thời đó xshot đã có camera chỉnh tay toàn bộ..phơi sáng tới 32s...chống rung quang học..khẩu độ f1.8...âm thanh thì khỏi bàn..máy rẻ nhất của vivo cũng có DAC riêng kèm âm thanh hifi 2.0..vs DAC của. Ya..hoặc AK..cái mà bh nhìu hãng vẫn chưa làm dc
600 để mà hay thì nên chọn hd 202 .
Tai nghe theo máy mà đòi so với tai nghe hybrid driver, cuồng vừa vừa thôi! Đang xài một Piston Iron, quá hài lòng ngoại trừ thấy bass hơi nhiều chút xíu.
Bên Xuân Vũ đang có chương trình khuyến mãi mua con SoundMAGIC E50s giá 420k nhưng không thấy ai đánh giá con này không biết có chất lượng không. Có ae nào xài dòng này không ?
@vietleminh e xin link. Tìm trên tainghe.com.vn ko thấy nói gì
@vietanhnb1993 http://tainghe.com.vn/form-dang-ky-event-doi-tai-nghe-cu-lay-tai-nghe-soundmagic-e50s-moi-chi-voi-425k.html
theo dõi trên fb thì mới biết dc mấy chương trình khuyến mại, trên web khó tìm lắm
@huanbily mình cũng có dk mà đang phân vân k biết nên đi đổi ko. tai nghe giảm nửa giá mà bán đại trà thì hơi băn khoăn...
@kitakawa vâng. cùng chung tư tưởng với bác.. cũng chưa đi đổi và đang suy nghĩ luôn
bữa mới sale momentum in ear 1m4 =)))) còn này nữa giá momentum :eek::eek:
Chưa có dịp thử. Nhưng nếu ai đã trung thành và ưng ý với tai nghe hiện tại của mình thì khó có thể đổi sang dòng mới 1 sớm 1 chiều được trừ phi tai nghe mình đang xài quá dở hay mình không có tiền thui. Tui đã từng nghe Sen, Sony,Beat.....toàn thứ hơi mắc tiền không mua có mượn cũng có và nghe cọp cũng có, nhưng khi tình cờ thấy cái JBL đẹp và mua thử giá khá mềm khoảng 600K thì kết lun tới giờ. Mới mua về hơi "chói" tai nghe cũng nản mún bỏ sang 1 bên nhưng tiếc tiền và Burn nó khoản 2 tháng thì thấy hay và hấp dẫn lắm. Tai nghe nó khác với loa vì loa thì bạn sẽ thấy ngay uy lực của nó còn tai nghe thì khác ngoài uy lực còn phải hợp thính nữa (dãy tần và độ nhạy của tai) hehhehehe. Ý kiến cá nhơn miên man lơ mơ của tui hahahaha
Ông nào nói piston 2 thiếu bass vậy...chết cười
@Vohuongvan Mình có 6 cái tai nghe trong đó 3 cái của xiaomi: cái piston 2 bass trùm nhất rồi tới piston capsule, tới piston iron. Mấy cái tai iphone hay htc theo máy chỉ để đó hà.
@minhtuantg theo bạn nên mua capsule hay pro nhỉ
@truong131433 Theo mình thì bây giờ nên mua tai của KZ đáng đồng tiền bát gạo
@minhtuantg là tai gì bác, có bền ko nhỉ, trước mình xài con piston 3 gần 2 năm rồi vẫn còn đang bền mà muốn nâng cấp
@truong131433 Vào xuân vũ audio check dòng kz nhé bạn
Tai nghe thì cứ audio-technica mà xài😁
Tai nghe Soundbuds của Anker ngon hơn nhiều, không thì thêm tí tiền làm con Smokin Buds 2 của thằng SkullCandy, trẻ đẹp cá tính. Con này chụp hình lên trông long lanh thế chứ thực tế mẫu mã xấu 😔
Cái này của e có phải tai nghe trong bài viết k nhỉ?
E mua bên URkaine, tên nó là Mi Quantie Hybrid Pro -.-
@tuansiro cái này này ở VN là xiaomi piston iron . tai nghe trong bài viết là bản pro
@tuansiro Không phải bạn ah. Con này là bản cũ
http://www.azaudio.vn/tren-tay-tai-nghe-bluetooth-jabra-halo-free-nghe-goi-tot-pin-lau-chat-am-tam-on

Chán ghê vậy, múc con này, tính Sky đi lại cho ngon ngọt, nghe nhạc đỡ vướng víu, ai ngờ nghe kém con tai Iphone 6SPlus của mình
Buồn ghê 😔((((((
từng xài 1 em piston3 cảm thấy nghe hay nhưng chất liệu dây của nó dởm quá từ dây cao su khúc trên đến dây dù khúc dưới luôn . dây cao su thì qua sử dụng tầm 4 tháng thì bị đứt từa lưa lòi ra cả dây điện bên trong còn dây dù thì dễ gấp nếp quá @@
Em này giá cũng tốt nhỉ, hơn 500k mà vậy thì cũng ok rồi

http://www.lazada.vn/tai-nghe-nhet-tai-xiaomi-piston-iron-proden-3114618.html
Nhac t
nhac thi dk dc do ban sai android thi dung dc het chuc nang con ios thi chi dc phim play pause thôi
@vinh9ngon Thì đó, minh cần điều khiển khi chay xe , hay lúc tập luyên thể dục không móc dt ra được
Tai
nghe iPhone nghe như l jay ma cung so sánh.
Tình hình là em mua con xiaomi sport rồi và nghe thử trên ip... đúng là gọi nghe thì ok chứ nghe nhạc nó cứ thế nào ấy, cùi hơn cái cloud boom của nokia hồi trước nữa @@ nghe bass cứ như đấm vào tai ý. Bạn em thì nghe xong phán câu: như mấy cái tai nghe lô ngoài chợ 😆)
@martlucky Tai Bluetooth thi chiu thoi bạn nghe ko hay.minh sai cai sbh 80 voi m504 ma nghe cung thuong chu ko hay
đã dùng thử các bản từ đầu đến bản iron. sau khoảng 4 tháng nghe cho tất cả các bản thì cá nhân mình thấy bản piston 3.0 ok nhất . k hiểu sao nghe bản iron nghe vẫn k cảm xúc bằng bản 3.0. bản pro mới nghe thử vài bài thì chung nhận xét với thớt....

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019