Trên tay bộ Filter màu dành cho camera điện thoại, chụp ảnh lung linh huyền ảo không cần chỉnh sửa

TDNC
28/3/2016 9:4Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay dùng Lightroom for iphone. nó thật sự rất tốt. hiệu quả cho những bức ảnh cá nhân. cơ chế lọc màu, cân bằng trắng, cũng như cam thiệp cực sâu vào các kênh màu. thật sự ấn tượng
atxgantz
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chủ thớt tìm hiểu cơ chế hoạt động của CPL filter kỹ rồi hẳn phán nhé, nghe buồn cười thật.
Syter
TÍCH CỰC
8 năm
@atxgantz Bác mở mang em với
atxgantz
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Syter https://photographylife.com/lens-filters-explained
Filter CPL được dùng trên máy ảnh nói chung là loại circular polarized có hai lớp kính chồng lên nhau để lọc ánh sáng phân cực và có hiệu quả khi hai thấu kính này lệch pha với nhau, khi đó ánh sáng phân cực sẽ bị phản xạ ngược trở lại mà k đi vào sensor.
Muốn biết ánh sáng phân cực là gì mời bác xem clip này
kienhai93
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ có cái CPL là cần thiết , còn lại hơi dư mang nhiều mất công mò , cơ mà chuyên đề về kính lọc mà không có mấy cái phổ biến hơn như kính ND để phơi sáng , wide , macro , fisheye rồi làm thêm cái ông zoom , tripod nữa là tha hồ đi chơi đây đó , tính sơ sơ công lại cũng hơi nhiều .
Thấy hấp dẫn đấy chứ nhưng nhìn cái giá xong bật ngửa với cái filter luôn.
Hic từ bỏ ngay và luôn
kuzjnvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
CPL với UV rất hữu ích
thực ra là các máy bây giờ đều có các chế độ chụp khá tốt, thêm cả HDR nên nhiều khi cái đấy cũng ko cần đến đâu bác, giờ chỉ cần mấy cái hiệu ứng lạ lạ thôi chứ mấy cái đấy thì về xử lý được mà 😁
hay hay . mà cho e hỏi là dùng ở dưới nưới với Filter màu dc ko ạ. dùng như vậy mỗi lần vệ sinh như thế nào......
Filter mềm thiếu gì mà phải dùng filter cứng? Ngoài mấy cái Filter ND giảm tốc ra, mua mấy cái hiệu ứng đúng là phí tiền.

Filter mềm free mà hiệu quả hơn nhiều.
Chụp điện thoại mà cũng làm màu thế nhỉ :eek:
hungsisvn
TÍCH CỰC
8 năm
Nói chung là dam mê chụp ảnh bộ này được đó chứ
khanh239
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hic bộ này trên amazon bán có $8.99 thôi mà, đủ thứ về Việt Nam cũng chỉ 300k là cùng à
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này ko phải chỉ cần vào App là có hay sao mà phải bỏ ra nửa củ để mua =))
Cãi nhau về cái CPL làm gì, nhiều bác k hiểu bản chất CPL là gì, nó chỉ hữu dụng trong 1 số trường hợp thôi, k có cũng khắc phục được bằng cách hạ thấp hay nâng cao góc chụp, đổi góc chụp khác là được, mấy bác đừng có thần thánh nó quá.
kr_13
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đồ chơi thôi mà, bác nào có điều kiện thì đầu tư chơi. So sánh vs dslr làm chi các bác. dslr cũng có đầy filter như vầy mà :p
thấy đa số nhận xét toàn thấy k cần thiết ... mình cũng thấy bỏ ra 1 số tiền như vậy mua phụ kiện mà thấy bất tiện lắm.chắc cũng tham khảo cho biết thôi
Nik collection miễn phí kìa, xài cho khỏe tội chi tốn tiền vào 3 cái filter này 😁
Không khoái lắm hehe
Anh Tài thử với Samsung s7 chưa ạ? Liệu có tương thích không ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019