Trên tay bộ headamp, DAC di động từ Aloaudio và Cypher Labs

cuhiep
16/10/2012 7:4Phản hồi: 121
Trên tay bộ headamp, DAC di động từ Aloaudio và Cypher Labs
Đối với những người mà sự hy sinh về chất lượng âm thanh là không thể thì HeadAmpDAC di động là khó thể thiếu được cho sự thoả mãn cao về chất lượng âm thanh. Hôm nay mình xin giới thiệu bộ đôi HeadAmp từ AloAdio và DAC Cypher Labs mà mình mượn từ Hificlub.vn để anh em rõ hơn chút về vấn đề này. DAC Algorhythm Solo của Cypher Labs giúp chuyển âm thanh gốc, không nén từ máy phát (mình dùng iPod Classic 160GB) xuống HeadAmp Aloaudio RX MK3-. Từ HeadAmp âm thanh được đưa ra tai nghe. Kết quả cuối cùng là rất tuyệt vời nhưng chúng ta cũng phải chấm nhận 2 điều khó chịu đó là mang vác và tiền.

Nhưng đã nói bên trên thì bộ này là giành cho những ai thực sự có nhu cầu cao về chất lượng âm thanh khi nghe tai nghe. Nên ngoài bộ này ra thì chúng ta cần quan tâm đến nguồn nhạc cũng như tai nghe. Về nhạc thì trong vài ngày nghe thử mình nghe hầu hết nhạc định dạng .Wav, không nén lý do mình chọn iPod Classic vì nguồn ra của chiếc này được đánh giá cao cũng như dùng lượng 160GB là khá lớn để lưu được nhiều nhạc không nén. Phần tai nghe thì mình thử tai nghe di động Beyerdynamic DT1350, tai nghe lớn Audio-technica W1000x và Beyerdynamic DT880.

Tuy nghe nhạc bằng máy di động cũng như tai nghe là món công nghệ đầu tiên mình tiếp cận cũng như vấn duy trì thói quen đó gần 20 năm nay nhưng mình vẫn không thể diễn tả được cảm giác của việc nghe nhạc như thế nào bằng lời. Nghe nhạc cũng như chơi thiết bị âm thanh và âm thanh di động không chỉ đòi hỏi chúng ta sắm như là smartphone hay xe máy mà nó cần phải hợp gu âm nhạc, kinh nghiệm của tai, sự phối hợp giữa các thiết bị... thật là phức tạp.

Cám ơn Hificlub.vn cho mình mượn sản phẩm để làm bài này.
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ehviet
TÍCH CỰC
11 năm
Cho mình hỏi, kết nối USB từ iPod qua Cypher Labs dùng signal resolution gì vậy?

Theo như mình đọc thì cũng chỉ được 16bits that vì 24bits, không bết có đúng không.
@ehviet theo mình dc biết thì ipod chỉ chơi dc file nhạc 16bits thôi bác, nên nếu chép nhạc 24bits vào thì nghỉ chơi dc combo này 😁 :D :D
ngoduc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chơi món này quả thật là làm cho con người ta...đau cái đầu!😃
bobe
ĐẠI BÀNG
11 năm
gato quá 😔 ..........
Quá phức tạp đối với tớ, sở thích nghe nhạc bình thường thì khỏi phải vướng bận, tớ không thuộc tip người thấy người ta đua thì bày đặt đòi, bạn gái tớ bảo thế
@phaikodo Chết vì gái là cái chết khắm như nước đá*. Mỗi người 1 vẻ, bạn không đam mê âm thanh, bạn nghe thứ nhạc 128kbps trên chiếc đt,.....blah blah, thì bạn đâu cần, nhưng thứ này chỉ dành cho những người có đòi hỏi cao về chất lượng âm thanh.
@phaikodo ko phải sử dung những thiết bị cao cấp này la đua đòi, quan trọng là ở chỗ đam mê, con người luôn phấn đấu đạt tới những mục đích cao và xa hơn hiện tại. nếu ai cũng có suy nghĩ việc này là đua đòi giong bạn thì có lẽ
việt nam nay mãi là nước đang phát triển...
@phaikodo Bạn gái thôi, chứ có phải Mẹ đâu mà nói gì nghe đó bạn
@phaikodo Cha mẹ nuôi bạn khôn lớn, bạn gái dạy bạn nên người!😁:D
@anh_ut_sg mẹ ta sinh ra ta, dạy ta nên người là bạn gái ta, người hiểu ta chắc chỉ có thể là đệ_ he he he
kratoz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn bộ audio đã chất lắm rồi.kèm thêm tai sure nữa là ổn
vãi hàng
Mỗi một món đồ công nghệ nào ra anh Hiệp nên mua cho bằng hết rồi sau này để lại cho "cu Khang" mở " viện bảo tàng" về công nghệ sẽ giàu to đấy. 😁:D:D
tho nau
TÍCH CỰC
11 năm
tổng thiệt hại là bao nhiêu? đó mới là điều quang trọng nhất để có những điều quang trọng khác!
@tho nau Nghe không kĩ là đây.
Cũng muốn nghe, cũng muốn xài, nhưng thực sự tai quá trâu nên giờ cũng chỉ lòng vòng vài thứ công cụ nghe nhạc rẻ tiền.
garfield
ĐẠI BÀNG
11 năm
thiết bị di động đến ngay cả chiếc hiMD cũng ko đạt nổi 24bit thì nói j đến những chiếc đt.
đầu tư amp. tai nghe xịn để làm j????????????nó ko dành cho thiết bị di động /😃
Nhìn như cục gạch thế mà lại mang đến chất lượng tuyệt hảo 😁
Chỉ có người đam mê mới hiểu được, giá trị chỉ là 1 phần
Có vẻ diễn đàn thiếu những người thực sự hiểu biết về âm thanh nên những bài đánh giá về mảng này thường rất sơ sài
@anhtuanngoc Thường thì khi đánh giá một thiết bij yêu cầu chuyên môn. Tác giả đã viết một cái nhìn ít dám qua mặt các chuyên gia đã thể hiện tính khiêm tốn. Chắc chắn kinh nghiệm của họ còn trên nhiều người trong chúng ta. Song đó vẫn chưa nhiều, nên tôn trọng những trải nghiệm dám nói lên như thế này.
@anhtuanngoc Thường thì khi đánh giá một thiết bij yêu cầu chuyên môn. Tác giả đã viết một cái nhìn ít dám qua mặt các chuyên gia đã thể hiện tính khiêm tốn. Chắc chắn kinh nghiệm của họ còn trên nhiều người trong chúng ta. Song đó vẫn chưa nhiều, nên tôn trọng những trải nghiệm dám nói lên như thế này.
Nhìn chung âm thanh đánh giá cũng khó, người xem bài kg hiểu được, không xem được, kg sờ được nên có tả mấy thì cũng chỉ là hình thức thôi. Mỗi người mỗi cảm nhận nữa mà...
Em xem qua chỉ muốn nghe thử một chút, không biết âm thanh có như trong studio k nhỉ
sieudaigai2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nuhoangtyuet mình cũng thế chỉ muôn nghe thử một chút. tuy ko phải những người chơi hoặc sành về âm thanh nhưng nghe nhạc chất lượng cao cũng thấy sướng
ps:bạn kiếm đâu cái avata đẹp thế,ngắm mãi ko chán
nhỏ gọn quá ta 😁
Nói túm lại kg tiền thì kg nên chơi cái loại MA TÚY này 😁
hungpleiku
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenkhanh6666 Bác nói thật là phải phải, mà đã là nghiện "ma tuý" thì không thể dứt ra được cho đến ...chết ! Sau chết thì em hổng biết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019