Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay bộ lắp ghép lego găng tay iron man infinity stone cực kỳ cool

9/8/2022 16:47Phản hồi: 47
Trên tay bộ lắp ghép lego găng tay iron man infinity stone cực kỳ cool

1.Lý do mình lại chọn mua

Chắc ai cũng từng xem phim Avenger End Game đoạn cuối khi Tony Stark giành lại 6 viên đá vô cực từ Thanos thì ai cũng hào hứng với hình ảnh Tony Stark với 6 viên đá trong tay và nói “ I'M Iron Man ” và búng ngón tay , đối với mình thì mình là fan cuồng iron man từ thời điểm bắt đầu bộ phim iron man 2010 có nhiều người lại là fan của Captain hay Black Panther nhưng với mình iron man forever !! và 1 lần vô tình lướt twitter thì thấy Amazon cho pre-order lego găng tay iron man này thì mình đặt liền khỏi do dự hay suy nghĩ hết

2.Bên trong hộp lego có những gì

Mở hộp ra thì bao gồm 3 bịch mảnh lớn và 3 bịch lego nhỏ in từ 1 đến 3 và 1 tổng cộng 675 mảnh chi tiết + cuốn hướng dẫn ghép lego rất đẹp tổng cộng 179 trang mỗi trang phải mất 3-5 phút lắp 1 mảnh lớn để qua 1 trang , chất lượng nhựa rất cứng sáng bóng không có rẻ tiền như những mảnh ghép nhựa từ những hãng đồ chơi khác khác như BANDAI . nguyên tắc ghép lego thì cũng khá đơn giản như làm tới đâu gom mảnh lego tới đó cứ nhưng có 1 cái là mỗi lần kiếm là phải căng con mắt ra mà kiếm

3.Quá trình hoàn thành

Tới đoạn này thôi mà muốn làm mệt , nhất là từ cái từ cái đế chân lên tới lòng bàn tay găng tay mà muốn làm mệt vì chi tiết rất nhiều

Đến đoạn này chỉ còn ngón tay cái nữa là xong , mà bụng đói cồn cào vì nhịn ăn, lắp cho xong , phải uống 2 lon coca cola mới đỡ đói được chút xíu làm cho xong còn đi tắm , ăn tối nữa , nhìn đồng hồ hơn 10h40 quên coi đồng hồ luôn

3.Thành quả

Cuối cùng sau 5 tiếng ròng rã vừa xem canh xem restock giày yeezy vừa ngồi lắp lego 😆)))

4.Kết Luận

Nếu bạn là 1 Fan của Iron Man của Marvel như mình thì đây là thứ đáng để bạn sở hữu trang trí bàn máy tính hay bỏ trong tủ kính trong phòng rất đẹp , rất xứng đáng tiền bỏ ra , đáng lý phải $120 chứ không phải $69 trên Amazon vì chất lượng của những mảnh nhỏ chi tiết rất tốt , từ chất liệu cho đến nước sơn . Cám ơn vì đã dành chút thời gian đọc bài của mình 😄😄😄😄

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp ghê bác !
@PVTuat để trang trí bàn máy tính đẹp lắm bác 😄😄
@Nguyễn Chí Danh Cũng công phu tỉ mỉ lắm
Đẹp, cho mig bún cái nhé, choaắch 😄
dj_zayl
ĐẠI BÀNG
2 năm
120 đô kêu xứng đáng đúng giọng vung tiền. Lego vốn dĩ đã đắt. Giá cái găng thanks là 79 đô, nhg giá thị trường tầm 60 đô.
SoyHungry
TÍCH CỰC
2 năm
@Nguyễn Chí Danh Nếu muốn so sánh Bandai thì chơi Gunpla nhé. 5-10 tiếng ngồi cắt ráp là chuyện nhỏ. Còn hướng dẫn là nguyên cuốn luôn chứ không mấy trang đâu. Còn tụi Gao thì overprice rồi. Nên không gom cả cục mà kêu bandai dỏm thì chịu
@SoyHungry Ak gundam hả . Mình ráp được 2 bộ rồi . Đang ráp dang dở bộ gundam thứ 3 . Còn loại bạn đang nói thì mình chưa biết . Để bữa nào đặt 1 bộ về lắp thử xem ntn
SoyHungry
TÍCH CỰC
2 năm
@Nguyễn Chí Danh Gundam thì cứ MG trở lên mà quất. Ngồi cắt ráp mùi nhựa thử đi rồi nghiện còn hơn cả lego 😌😌😌. Còn con trên là một trong những con đầu tiên của cả series nên bắt buộc phải có trong bộ sưu tập
@SoyHungry Lego t chưa chơi và sẽ ko chơi, cơ bản là xấu. Còn bandai t chơi 3 con perfect grade rồi, ráp đúng phê, nhiều chi tiết cũng có lúc dở dở ương ương nhưng nó đẹp, chủ yếu lúc cắt tốt thì ghép dễ hơn. Con nào cũng ghép cả tuần mới xong, bọn Nhật mới đúng là bậc thầy trò này trong khi lego đồ chơi trẻ em thôi
Cũng lắp nhiều Lego nhưng cá nhân thấy bộ này không đẹp 😂
nhìn cái hình trên hộp đẹp mà nhìn cái hình chụp thực tế hết muốn mua luôn 😆
@vuhai6 Tuỳ theo cảm nhận mỗi người thôi a 😃)) . Em là fan cứng của iron man nên em thấy thích bộ này nhất . Tại vì lego chỉ có mẫu găng tay thanos với mẫu găng tay iron man thôi . Mẫu này mới nhất 😃))
@Nguyễn Chí Danh cá nhân anh thấy bộ này để 18+ chắc là do nội dung của nó, chứ nếu đúng ra thì lego nên làm các chi tiết nhỏ hơn để tay được mượt hơn và bớt thô.
@vuhai6 Dạ a . E cũng nghĩ vậy mà cũng ko sao . Để trưng bày tủ kính cho lạ lạ xíu . Em tính mua bộ găng tay thanos luôn mà làm biếng quá 😆)) 5-6 tiếng ngồi lắp nũa chắc em gù lưng
có link mua ko chủ thớt ơi
@Bobo Garfield Có có amazon đó bác
khi ban co' qua nhieu tien 😆
Khi bạn quá giàu và có nhiều time rảnh ^^ Chất. Hôm bào review gái tây đi Bạn
@thaido_design Thôi cái đó cho mình 2 chữ " bình yên " 😆))
@Nguyễn Chí Danh Vk bạn thật happy khi có anh xã chuẩn ^^ . Good day Bạn
Phim này đến ông già như tôi còn mê. Khiêng Captain America nó bán 1 bộ mấy trăm mà ra là hết. Con nít nó mê lắm. Nhiều đứa thấy hết muốn về ăn vạ tại siêu thì luôn. Hahaha
Đam mê là phải tốn tiền, tốn thời gian mới thỏa chí. Mình cũng sưu tầm multitool nhiều năm lắm rồi. Bây giờ lcungx lớn tuổi cho nên thôi. Chúc bạn có nhiều sức khỏe để tha dần về bộ sưu tập của mình. Hahahaha
@pond1597 Thanks anh nhiều . Tại em còn độc thân chưa vk chưa con . Nên dành ít thời gian cho bản thân xíu . Đợt e ghiền ráp mấy bộ xếp hình mà tận 6 giờ sáng mới xong . Ngủ được xíu 8:30 chạy đi làm về nhà 5:30 là ráp tiếp cho xong rồi lăn ra ngủ 😆)
Lego bộ nào chẳng chất lượng, giá tiền cũng chất lượng theo luôn.
nó không được bóng bảy như trong ảnh quảng cáo nhỉ ?
@trongvongbankinh Tại màu đỏ đô nên nó vậy thôi . Chứ ở ngoài đời thật cũng ok lắm
@trongvongbankinh Mình mới đem xuống bàn ăn chụp cho bạn xem khi có đủ ánh sáng
Ảnh thức tế ngón tay trông thô mà dài dài kiểu gì vậy nhỉ
@BACkIU Do ng chụp
pput
ĐẠI BÀNG
2 năm
Lắp xong thấy xẩu hẳn.
bàn tay vô cực, chi tiền cho Lego thì k tiếc
KiênNX
TÍCH CỰC
2 năm
Này có các cháu thì giữ cũng mệt ha. Lại đi thu thập đá vô “cực”.
nokishock
TÍCH CỰC
2 năm
Lót dép hóng LêBin
Nhìn ráp xong xấu ỉa luôn, mà mấy cái lego này chơi nói xả rác vl. mua cho thằng con chơi mà bị bể ra thì coi như đem liệng hết. chả có tác dụng gì ngoài ráp xong rồi đem trưng bày. cầm ko dám cầm, nhìn ngó ngó thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019