Trên tay bộ sạc UGREEN 100W: Đẹp mỹ mãn từ A-Z nhưng hiệu suất sạc có cao?

Mtel
18/6/2022 9:44Phản hồi: 210
Trên tay bộ sạc UGREEN 100W: Đẹp mỹ mãn từ A-Z nhưng hiệu suất sạc có cao?
Chào các bạn, đây là bài review của mình về sản phẩm Ugreen Nexode GaN Charger 100W 4in1. Mình mua với giá khoảng gần 800k. Trước khi review mình muốn nói rằng đây là một sản phẩm True Perfect để sạc nhiều thiết bị cùng lúc với tốc độ cao.

Trong phần review này, mình sẽ cung cấp cho các bạn những trải nghiệm thực tế nhất về các chi tiết cũng như tính năng của bộ sạc này. Mình đã sử dụng bộ sạc được một thời gian (khoảng 2 tháng) vì thế mình mong rằng bài chia sẻ này sẽ hữu ích cho các bạn giữa biển trời mênh mông bao la các dòng sạc Laptop/Smartphone/Tablet trên thị trường.

Bộ sản phẩm
Như các bạn thấy bộ sản phẩm chỉ bao gồm củ sạc và 1 tờ hướng dẫn sử dụng.
Vỏ hộp được làm chắc chắn, mặt trước mô tả trực quan hình ảnh sản phẩm kèm theo các mô tả về tính năng nổi bật

Mặt sau có các thông số kỹ thuật, thông số sạc (không mô tả sạc nhiều cổng, mình sẽ chi tiết ở phần dưới)
Hộp sản phẩm thì không được bọc chống nước, chỉ có tem dán ở 2 bên

Nói chung hộp sản phẩm rất cứng cáp, dày dặn, sản phẩm và viền hộp cách nhau khoảng 5cm để đảm bảo nếu hộp bị tung/ném cũng không ảnh hưởng gì đến sản phẩm bên trong cả.

Thông số kỹ thuật sản phẩm

Thông số này thì trên hộp có ghi rồi, mình chỉ muốn làm rõ hơn thôi

Sản phẩm

Là một trong bộ sưu tập mới nhất mang tên “Ugreen Nexode GaN Charger Series”

Như các bạn thấy trên tay mình đây, sản phẩm được thiết kế vuông vắn, các góc bo tròn, viền được làm bóng

Quảng cáo

Phối hợp màu xám và màu đen tạo sự sang trọng, khỏe khoắn, nhựa nhám chống bám mồ hôi tay.
Chính giữa củ sạc có logo của Hãng “UGREEN GaN X100-Faster and Safer”
Mặt sau có công suất 100W
Đáy cốc sạc có thông số kỹ thuật của sản phẩm kèm theo là các chứng nhận như VI, CE và QR code để check thông tin online.
Sản phẩm có 4 cổng công suất đến 100w nên đáp ứng nhu cầu sạc hầu hết các thiết bị trên thị trường

Nhìn chung, mình tin rằng nếu bạn nào đã và đang sử dụng sản phẩm này thì sẽ có cùng cảm nhận với mình rằng sản phẩm rất đáng tiền, hoàn thiện tốt từ khâu đóng gói, làm bao bì đến bản thân sản phẩm, mọi thứ đều được làm rất chắc chắn, liền mạch.

Quảng cáo

Anh em sinh đôi của củ này là bản chân dẹt, gấp lại được. Tuy nhiên mình thấy kích thước nó cũng hơi to (mặt dù trọng lượng nhẹ chỉ ~200g) nên mình chọn bản thân tròn để cắm cho chắc chắn.

Dòng sạc

Sản phẩm hỗ trợ tương đối đầy đủ các giao thức sạc nhanh, trong đó phổ biến nhất là QD QC để sạc laptop, iphone, PPS chuẩn sạc siêu nhanh samsung

Nếu sử dụng đơn lẻ thì cổng C 1 và C 2 đạt công suất tối đa 100W
may do sac.PNG

khi sử dụng nhiều cổng sạc cùng lúc thì điện năng sẽ được phân phối một cách thông minh (chứ không hề ngu như bản Desktop 100W lỗi tùm lum).

Vì lẽ đó nên dù có dùng cả 4 cổng như để sạc cho laptop + tablet + 2 Smartphone thì cổng C1 vẫn đạt tới công suất 45W

Cụ thể thông số sạc từng cổng sẽ như sau
  • USB-C1 / C2 Output: 100W Max, 5V/3A, 9V/3A, 12V/3A, 15V/3A, 20V/5A
  • USB-C3 Output: 22.5W Max, 5V/3A, 9V/2.5A, 12V/1.88A
  • USB-A Output: 22.5W Max, 4.5V/5A, 5V/4.5A, 5V/3A, 9V/2A, 12V/1.5A
  • Fast Charging Protocol: PD 3.0/2.0; QC 4.0+/4.0/3.0/2.0; 5V1A; 5V/2.4A; AFC; SCP; PPS

Các sản phẩm hỗ trợ

Vấn đề tản nhiệt

Đây là một vấn đề mình đánh giá rất quan trọng, đặc biệt với các dòng sạc công suất lớn như thế này. Thì khi sử dụng quả là nó cũng nóng khi mình dùng 1 lúc 4 cổng (100W), lúc đó chạm tay vào là thấy nóng ngay. Vì thế UGREEN đã sử dụng công nghệ GaN để giúp không chỉ làm kích thước sản phẩm nhỏ hơn mà còn điều chỉnh nhiệt độ được thông minh hơn. Chip GaN sẽ đảm bảo rằng khi củ sạc quá nóng, nó sẽ giảm công suất sạc để đưa nhiệt độ về mức phù hợp hơn.
Mình thấy rất ấn tượng với cơ chế này, bởi vì công nghệ GaN giúp năng lượng được cung cấp 1 cách hiệu quả nhưng cũng hạn chế được sự lãng phí vì nhiệt độ

Tổng kết lại

Con này quá là ngon trong phân khúc 100W rồi, cầm sản phẩm trên tay cho mình sự thích thú ngay tức khắc và cảm nhận rằng đây không phải là 1 sản phẩm rẻ tiền vì nó đẹp từ chất liệu, thiết kế, đến sự hoàn thiện ghép nối các chi tiết lại với nhau 1 cách khăng khít

Hỗ trợ sạc nhanh cho nhiều thiết bị và nhiệt độ được kiểm soát ở mức vừa phải khi sạc 4 thiết bị cùng lúc.

Một vài điểm vẫn đáng chê như vẫn bị ngắt để điều chỉnh công suất khi cắm thêm thiết bị và kích thước hơi lớn nên cắm trên tường thì sẽ không được chắc chắn cho lắm
Bạn nào đã sử dụng sản phẩm thì hãy cmt những trải nghiệm thực của bản thân nha, cám ơn mọi người đã đọc bài của mình

Bài viết này mình xin phép để link như một lời cảm ơn đến người bán, họ tư vấn rất nhiệt tình và đúng với nhu cầu sử dụng của mình. Hơn nữa sản phẩm còn được bảo hành 12 tháng lỗi 1 đổi 1 nên mình rất an tâm sử dụng. Bạn nào đang gặp khó khăn trong việc tìm kiếm sản phẩm giữa muôn trời các mức giá thì có thể truy cập vào được dẫn mà mình gợi ý tại đây nha

https://www.lazada.vn/products/i1903285882.html?

Bộ Sạc nhanh 100W UGREEN Nexode GaN Sạc Cho Macbook Máy Tính Bảng Sạc Nhanh Cho iPhone Xiaomi USB Loại C PD Sạc cho iPhone 13 12 11

Đánh giá củ sạc nhanh GaN 100W UGREENGiờ đây, người dùng ngày càng có nhiều thiết bị điện tử và ngày càng có nhiều 'bộ sạc gốc' trong tay.Để giảm bớt gánh nặng cho ba lô của người dùng, các thương hiệu lớn 3C đã nỗ lực trên thị trường sạc đa...
lazada.vn

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dòng cao như này thì thường to nên các hãng dùng dây nguồn nối sẽ ổn hơn là phích cắm. Nặng nó nghiêng lỏng lẻo như hình. Ugreen thì dùng ổn hơn baseus
Tony_Tony
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mtel Cũng may cho bác là chọn đúng bản chân tròn ấy. Bác sài chân dẹp thì ối dời ơi luôn 😆.
tuanck2004
TÍCH CỰC
2 năm
@Tony_Tony có j mà ối giời ơi 😁 mình mua 1 sợi dây nguồn chuyên dùng cho nó dài khoảng 3m, vì thực tế mình chỉ dùng nó khi ở nhà nghỉ nên dây dài là rất cần thiết. Chân dẹt cắm vừa khít vào cái ổ của dây kéo dài chỉ dùng cho chân dẹt, khi ko dùng thì rút ra gấp gọn, dây nguồn cuộn lại .... quan trọng là khi mua nên biết mình sẽ dùng nó thế nào thôi bạn 😁 nếu để cắm thẳng vào ổ điện thì mình cũng sẽ mua cái loại chân ko gập 😁
Jangka
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con này giá tốt, đáng mua. Hôm 6.6 tầm hơn 700k
zitkolong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mtel Mình mua 550K
Sơn Ninh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Jangka Hôm tôi săn sale shoppe có 500
tq.thangvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
@903white đồng tiền mất giá quá.
Cục này săn sale thì giá rất hợp lý với chất lượng, ko ngáo giá vô lý như bọn tàu mác mỹ khác

Ae muốn tìm hiểu thêm về sạc cáp, ko muốn bị mua hớ thì lên trang chongdiantou tham khảo.

Mình coi thì thấy bọn anker, mophie, belkin, hyper cũng như bao thằng tàu khác như uxanh, xiaomi 😆
@huykhanh95hup xem chongdiantou, chargerlab mổ bụng ra thì ruột tụ na ná nhau cả, chỉ có bọn anker là bị ngáo giá
vthuy
ĐẠI BÀNG
2 năm
@huykhanh95hup trước mình nhớ có mấy post nói loại 100w hay bị lỗi nên không biết dòng nào tốt luôn
vthuy
ĐẠI BÀNG
2 năm
@plamduy mình thấy kích thước nó tương đương nhau mà lại không có GaN nhỉ
VinhAB
ĐẠI BÀNG
một năm
@huykhanh95hup Bác biết thông tin gì về cục này ko bác, nghe nói là bản mới hơn lọai desktop 100w bác vthuy gửi ở trên
"Một vài điểm vẫn đáng chê như vẫn bị ngắt để điều chỉnh công suất khi cắm thêm thiết bị"

Tại vụ này sau khi tham khảo nhiều bài đánh giá nên mình đã đổi ý qua cục Belkin 68W, cắm 2 máy nó cũng chia điện nhưng gần như ngay lập tức ko đứt đoạn. Theo mình thì cục sạc quan trọng hơn cọng dây rất nhiều nên quất Belkin cũng an tâm hơn.
@Nars Elemental Beast Belkin cục 68w đó mình cũng dùng qua, cắm thiết bị tiêu thụ lớn vẫn chia điện lại và cũng mất tầm 1s để chia, ko nhanh hơn uxanh là mấy. Với cục đó nó ko dùng được cho con surface pro 6 của mình, ko biêt sao luôn. Uxanh dùng ngon
nminhcuong
TÍCH CỰC
2 năm
@Nars Elemental Beast Giống con baseus gan2 65w. Cắm thêm là nó điều chỉnh tất cả lại
Ipad và samsung thì nó nhận lại luôn, ip thì nó ngắt sạc bắt phải rút ra cắm lại
@nminhcuong đúng rồi bạn mấy cục sạc công suất cao + nhiều cổng giờ hơn thua nhau ở tốc độ chia điện, quản lí dòng điện thông minh, phụ thuộc vào chip xịn hay dỏm. Các hãng lớn (trừ phụ kiện apple) nó bán mắc ko phải ko có lí do.
@huykhanh95hup thực ra mình ko có đồ test nhưng có coi clip test thực tế của anh này thấy nó chia điện nhanh:

Anh này cũng có test cục Ugreen 100w này luôn và thấy nó chia điện hơi lọng cọng chứ ko nhanh

Belkin thì xác định xài cho đồ apple thôi bạn, vì thậm chí chuẩn sạc nhanh PPS của samsung còn tùy cục mới có, muốn đa dạng thì chơi Ugreen

Mình chỉ xài đồ apple nên cần thương hiệu đáng tin, ổn định, xài bền, cuối cùng chọn Belkin
teobe
TÍCH CỰC
2 năm
Khuyên bác nếu cắm ở nhà thêm phát này cho nó an tâm, chứ chân tròn phi 4, mà cục to thế cắm trực tiếp có ngày rơi rớt xót lắm..
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@teobe Nên mình toàn cắm dưới đất hoặc nhu ở công ty mình thì ổ cắm để ở trên bàn. Cám ơn giải pháp của bạn nhé, mình thấy khá hay
teobe
TÍCH CỰC
2 năm
@Mtel Mình cũng đang xài cục 65W, rơi phát đau tim lắm, cục bác 100W còn to hơn của em..😆 đề phòng những chô không ổ dưới đất nên chơi bài này, dù thẩm mỹ hơi xấu và cồng kềnh tý.. 😂😂
donquijote
TÍCH CỰC
2 năm
@teobe Dây này lởm bỏ bà
teobe
TÍCH CỰC
2 năm
@donquijote Ví dụ thôi bác. Nó cấu tạo đơn giản mà, mình mua dây của Sopoka. Hiện tại chưa tìm được dây nào thẩm mỹ đẹp cả.
plamduy
TÍCH CỰC
2 năm
@donquijote Lởm thì lởm nhưng dùng tải có 100W đến bao giờ hỏng được bác ơi =))
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@Ăn mày mua vui cho thiên hạ thank bạn
mrjunug
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ăn mày mua vui cho thiên hạ Sao dùng ss s22 ultra nhấn vào link nó ko chạy ra Lazada nhỉ ae? Trắng phớ luôn? Nản cái app tinh tướng thiệt chứ...
@mrjunug Mình cũng thấy thế, click vào nó cứ chạy ra assesschat rồi đứng im. Có thể là shop này k chạy affiliate nên nó k cho nhảy sang
@mrjunug Chán thật sự, giờ cái gì cũng là tiếp thị
dhphucs
CAO CẤP
2 năm
Dùng sợi dây nguồn nối dài là thành sạc bàn ngay, không lo rớt. Củ sạc trong bài là chân eu, mình cũng có 1 củ tương tự 100w nhưng chân gập us mua từ t8/2021. Combo 65w+ 100w là đủ nhu cầu 😁
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@dhphucs Đúng là thành sạc để bàn luôn, mình ưng cái chân cố định vì nó cứng cáp ý, gấp vào thì gọn hơn nhưng mình cũng ít di chuyển
pikupi
TÍCH CỰC
2 năm
@dhphucs chọn chuẩn đó bạn, 100w thì cho laptop, 65w cho các thiết bị di động, bao cân thể loại ngon bổ rẻ :v
@dhphucs @dhphucs bộ ổ cắm nối dài bác tự chế hay mua sẵn vậy cho xin chỗ mua được ko bác?
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình đang dùng hãng này thấy cũng khá ổn.
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@kiendt1973 vậy là tốt rồi b
Confirmed là rất ngon, mua sales 11.11 co 600K
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@Duc Khiem Bui wao chúc mừng bạn
Mình cũng dùng em này bản chân gấp thì không thấy hỗ trợ sạc nhanh 2.0 cho S22
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyentoan789 Lên được sạc siêu nhanh thôi bạn ak, 2 cổng C1 C2 sạc cho laptop là chính
Tôi múc cục belkin thấy ok hơn
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
2 năm
@THAIANHDAI2527 Ngon hơn ở điểm gì vậy bác? tôi hỏi chỉ để biết và nếu thấy hợp lý thì đổi thói quen thôi, vì dạo này lại hay lựa chọn hàng của UGREEN
@THAIANHDAI2527 Belkin thì nói chi nữa.
inuo
ĐẠI BÀNG
2 năm
đợt sale mình mua cục này, 680k. Cũng phân vân 2 cục, nhưng cuối cùng lại chọn cục này để build power station do không có nhu cầu đem đi đem lại, và thấy cắm qua dây ổn hơn cắm cả củ sạc lên ổ điện
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@inuo Cục này mình thấy có rv là hay bị lỗi chia điện khi sạc nhiều cổng, không biết trải nghiệm của bạn thế nào
inuo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mtel đến giờ mình mới nhận được 1 ngày, chưa test kĩ, t2 lên cty mình sẽ test kĩ hơn. Nhưng cụ thể lỗi chia điện là ntn nhỉ?
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@inuo Cắm nhiều thiết bị là chập chờn ý bạn
Anbis
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mtel Mình đang dụng cục này, là cục chính để ở văn phòng luôn, rất tiện lợi!
Dùng gần 1 năm rồi, vẫn ổn.
inuo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mtel sáng nay mình vừa test thử cục sạc này. Bộ test bao gồm:
- 1 Macbook pro 15.6
- 1 iPad pro 12.9
- 2 điện thoại Samsung
sạc thấy tất cả đều ổn, 2 điện thoại đều báo sạc nhanh. iPad và Mac mình thấy sạc cũng khá nhanh. Bộ sạc thì rất nóng (tất nhiên). Nói chung là ổn nhé
Con này săn sale có giá dưới 700 đấy
dangvutuan
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình nghĩ công suất ko nên quá lớn, tại vì tần suất sử dụng nhiều thiết bị là không lớn. Nên dùng loại 2-3 cổng, công suất 30-65w là hiệu quả nhất
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@dangvutuan tùy nhu cầu công việc bạn ak, mình sạc laptop và có nhiều thiết bị khác
Cách đây mấy hôm con này sale còn 580k. Nhưng con Orico 100w mới thì sale để lấy đánh giá còn 330-340k nên múc 2c về.
Tham khảo thì thấy bên ODM cho Orico cũng bán nhiều trên Amz Mỹ, lại có chứng chỉ UL mà Ugreen ko có.
@Đảo Cái Chảo Cho Ta Mình cũng quất 1 cục orico 340k,
Cục uxanh trước mua lại của 1 bác 500k để cố định ở nhà
canhtran92
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Đảo Cái Chảo Cho Ta xin link mua với bác ơi, mình tìm không thấy
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@Đảo Cái Chảo Cho Ta Orico mình thấy thiết kế vẫn còn thô kiểu Hyper
@canhtran92 Đâu ra nữa bác, nó sale có 1 hôm là hết sale rồi.
Cười ra nước mắt
Dùng chân số 8 có vẻ ngon hơn, có thể kéo dài. Chân này èo uột quá.
canhtran92
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Tên dài dằng dặc bên trên có mấy bác đề xuất thêm cái ổ cắm đơn cũng gần như dây chân số 8 đấy bác =)) cũng hợp lý phết
Được tặng cục này nhưng hàng chưa về, chắc tới đây cũng sẽ làm 1 bài chia sẻ chi tiết nhưng sẽ nói về trải nghiệm thật sự chứ hơm phải tập trung đề cập về thông số kỹ thuật như thớt 😎
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Mtel
TÍCH CỰC
2 năm
@crazysexycool1981 mong chờ bài rv trải nghiệm sử dụng của bạn!
@crazysexycool1981 Mong bạn đừng review
trungctu
TÍCH CỰC
2 năm
Mình xài cục 65W được hơn 1 năm, rất đáng tiền.
turung_anhve
ĐẠI BÀNG
2 năm
MỘT VẤN ĐỀ CỐ HỮU CỦA UGREEN ĐÓ LÀ RESTART KHI CẮM THÊM THIẾT BỊ. VẪN KHÔNG ĐƯỢC KHẮC PHỤC TRONG CÁC THẾ HỆ SẠC MỚI NHẤT.
@turung_anhve Muốn ko bị thế thì phải chọn cục cổng độc lập thôi, còn theo cụm thì cục nào cũng thế.
Ngoknc
CAO CẤP
2 năm
@huykhanh95hup Nghe nói cục rav ko bị ngắt ko biết đúng ko
@Ngoknc Cắm mấy cái tiêu thụ ít W thì ko chia lại, cắm tiêu thụ nhiều W cỡ 20 thì đều phải chia lại.

Đặc điểm theo cụM là thế mà, muốn ko chia thì các cổng phải độc lập, lúc đấy thành ra to mà công xuất max mỗi cổng sẽ không cao nữa.
Nên chấp nhận thôi, mất 1s chia lại cũng ko là vấn đề to

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019