Trên tay bộ thẻ 16 chủ đề cho bé từ 2 tuổi, mẹo nhỏ dạy bé đọc những từ vựng tiếng anh miễn phí

nkinhluan
14/5/2021 2:55Phản hồi: 4
Trên tay bộ thẻ 16 chủ đề cho bé từ 2 tuổi, mẹo nhỏ dạy bé đọc những từ vựng tiếng anh miễn phí
Hôm nay mình trên tay bộ thẻ học 16 chủ đề về cuộc sống bao gồm 416 thẻ, giúp bé làm quen " Động vật" "Phương tiện giao thông", "đồ vật xung quanh mình" .... các thẻ được in với màu sắc chất lượng cao trông vô cùng bắt mắt, các góc cạnh được bo tròn không gây nguy hiểm...Cùng với lời khen ngợi của bố mẹ, bé sẽ vô cùng thích thú để chơi và rất tốt cho sự phát triển tư duy sau này.
Mời người xem qua video, ở gần cuối mình có quay hướng dẫn cho các bạn phụ huynh không biết tiếng anh có thể tải phần mềm miễn phí nhận dạng giọng nói giúp bé nói được những từ vựng đơn giản tương tác với máy điện thoại

Theo như nhà sản xuất thì các thẻ này làm từ nhựa xốp, khó rách và có thể chịu nước, tuy nhiên cũng nên cẩn thận không ngâm quá lâu. Các góc cạnh đã được mài nhẵn không gây nguy hiểm cho bé.
Mỗi lần đố, nếu bé đoán trúng hãy luôn cố gắng và khích lệ bé. Sau khi chơi một thời gian mọi người hãy trộn lẫn tất cả các chủ đề lại, các thẻ lại với nhau và chọn những thẻ bất kỳ để đố bé nhằm luyện tập khả năng nhớ của trẻ.

Là một bộ thẻ song ngữ Anh - Việt và có phiên âm, tuyệt vời hơn nếu chúng ta có thể dạy cho bé đọc được những từ vựng đơn giản khi còn nhỏ. Dù bạn hoàn toàn không biết tiếng anh, vẫn có thể làm được điều này thông qua điện thoại. Phần mềm ELSA Speak đang rất hot hiện nay, dựa trên trí tuệ nhân tạo giúp nhận diện giọng nói. Đây là một phần mềm có trả phí, mọi người có thể tham khảo tại website Elsa Speak, tuy nhiên vẫn có thể tải về và dùng hoàn toàn miễn phí trên Ios hoặc Android với phiên bản giới hạn một số tính năng. Mọi người có thể xem lại video mình chia sẻ ở phút thứ 7 trở lên để biết cách cài đặt và sử dụng. Sự tương tác như vậy và khi được máy chấm điểm cao, hãy gia tăng sự hứng thú ngay cho trẻ bằng những cái vỗ tay, khen ngợi.....trẻ con luôn thích điều đó từ cha mẹ mình.

Những điều mình thích ở bộ thẻ này
- Chất lượng in đẹp, các vidu hình ảnh kèm từ vựng rất gần gũi, song ngữ và phiên âm rõ ràng

Những điều mình chưa thích:
Mình hoàn toàn hài lòng với bộ sản phẩm này

Nên mua hay không mua
Bộ thẻ này chỉ với giá chưa tới 45.000vnd ở Lazadatrên Shopee, hoặc những bộ từ vựng cơ bản mình đã trên tay ở Tinhte nó hoàn toàn đáng mua đối với những bạn có con nhỏ nằm trong độ tuổi từ 2 trở lên. Chú ý phân bổ thời gian chơi hợp lý không quá sức của trẻ, xin cám ơn mọi người đã xem bài

Bài viết này của mình có chèn link tham khảo đến chỗ bán. Anh chị có thể xem tham khảo nhưng nếu quyết định mua từ link này mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách đều không thay đổi. Cám ơn các anh chị đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác lên đồ chơi ào ào. Chắc sắp có cửa hàng đồ chơi trẻ em NKINHLUAN Kids hả bác ahihi 😁
@Nicotine Caffeine Đang mùa dịch, mấy đứa nhỏ phải ở nhà.... nên săn đồ chơi hihi
hainhumai
ĐẠI BÀNG
3 năm
muốn mua nhưng quá ít từ vựng
@hainhumai Nó phù hợp với độ tuổi nhỏ nên ít ..., anh có thể tham khảo sản phẩm tương tự nhưng nhiều hơn, có bán trên các trang web, thanks 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019