Trên tay BOOX Nova Air C: máy đọc sách, máy tính bảng e-Ink màn hình màu công nghệ on-cell
Rất hay và hữu ích!/6 người
Nam Air
2 thángBình luận: 103
Ngon quá. Màn e ink chắc vài năm nữa độ trễ giảm thì làm 1 con. Đọc nhiều tài liệu mà k ghi chú được thì chán lắm
kl2991
ĐẠI BÀNG
một tháng
11tr mua ipad
@kl2991 Nó cũng là máy tính bảng chính hiệu đó bác, tốc độ, hiệu năng thì không thể so sánh với ipad được nhưng điểm đắt giá ở màn hình eink ko gây hại cho mắt và hiển thị giống sách giấy hơn
Đang xài kindle ppw3, thèm lên đời máy mới quá rồi, nhìn con máy này ham quá mà nghía xuống giá đau lòng.
bọn aki lại bố láo.. có hàng ko giao khách.. chỉ có tụi celeb ko cần đặt cũng có sẵn hàng..quá oải cách làm việc của vn
@bluechan Ủa đã có hàng đâu bác, cuối tháng mới có mà nhỉ?
@cantona2908 Ủa chứ trên tay mod là cái j bro.. ko có hàng sao unbox
@bluechan Máy demo bác ơi 😃
@cantona2908 Nó có nó ko giao cho ng dùng mà giao cho celeb.. bác qua bọn maydocsachtot nó có hàng rồi mà mua.. chung tiền cho bọn aki chi cho khổ
Hi vọng MĐS màn hình màu sẽ có giá dễ chịu hơn trong tương lai. Với mình thì sẵn sàng mua với tầm giá 7-8tr. 11tr thì đang thấy khá là cao.
@iamcuong bên akishop đang sale boox nova 3 color còn hơn 9 triệu đó bác. Trước em cũng dùng nova 3 color thấy cũng rất ok.
nxt96
ĐẠI BÀNG
một tháng
máy ngon mà giá chát quá, ko mua nổi. quay về ebook đen trắng thôi, đằng nào đọc sách cũng ko cần thiết phải có màu lắm, mà cái giá đánh đổi cao quá
@nxt96 tùy nhu cầu thôi bác. máy còn kèm theo bút và các tính năng ghi chú, cài app nữa bác. Nếu nhu cầu chỉ thuần đọc sách thì ko nên mua còn vừa đọc sách vừa ghi chú vừa đọc app thì sự đánh đổi là rất đáng
Mình đã dùng Onyx boox pro 10 inch. Cảm nhận chung là cầm nặng tay, phản hồi chậm. Đọc sách muốn tra cứu này kia bất tiện, đọc lâu cũng đau mắt.
Độ phân giải vẫn hơi thấp,mình đang xài nova color
Eink will be the future
Bự quá k thích. Thích nhỏ nhỏ mang đi đâu cũng dc cơ
@toiyeulexus Nếu bác ko có nhu cầu ghi ghí bằng bút thì mua Poke 3, nhỏ và nhẹ lắm. Còn dòng có bút thì toàn trên 7.8 inch. Đọc truyện tranh hay PDF sẽ thấy đọc trên màn từ 7 inch trở lên sướng hơn rất nhiều màn hình nhỏ. Em vẫn bỏ vào túi xách mang theo bên mình, ko cồng kềnh đâu ạ, nó nặng cũng có hơn 200 gram tí thôi, kích thước thì chỉ tương đương tờ giấy A5, như cuốn sổ tay thôi bác nên ko cồng kềnh đâu
@khai_2010 Vâng cảm ơn bác ạ
11tr cho cái tablet Android 3GB ram, vậy làm combo như mình đang xài là Oasis 2 + Xiaomi Pad 5 thấy hợp lí hơn nhiều, cái nào ra cái đó.
@iomb4ilu Tớ cũng nghĩ thế và đã làm từ lâu. Combo Oasis 2 + ipad mini5. Hơi kềnh nhưng dùng quá đã. Chào đồng chế!
11tr hơi cao, nhưng đáng với cái màn hình và phụ kiện 😁.
máy mỏng nhẹ, nhìn thích quá Mod 😁
thôi dùng tiếp oasis3 mấy năm nữa vậy =.=
Dòng này có con nào có 4G không vậy ta ?
@whoissu wifi thôi bác, 4G cho máy đọc sách em thấy ko cần thiết
Cái khoản pin dùng đc bao lâu thì mod lại quên nhỉ, màn 7.8" mà pin có 2000mAh thì ...
@mrphanquyen Máy đọc sách tiết kiệm pin lắm bác, nên ko phải lo, cứ sài thoải mái. E dùng mấy con android rồi, dùng vài tuần mới phải sạc pin
@Hoaquynhanh2512 Pin đủ dùng nha bác. E dùng 7 ngày mỗi ngày 2 tiếng, mà vẫn còn hơn 20% nữa. đấy là em vừa đọc sách vừa ghi chú và đọc online trên app nữa, còn bác nào mà chỉ đọc sách thôi thì phải sài đc vài tuần
Chờ người mua thực tế thui
@oxechip Review người dùng thực tế đây bác. Dùng ngon lắm
@Hoaquynhanh2512 Xài app trên máy
review nova air c 2.jpg
@Hoaquynhanh2512 màn hình hiển thị và bút ghi chú
review nova air c 1.jpg
@Hoaquynhanh2512 Màu đúng là rất mê, hơn hẳn các dòng cũ, đọc truyện tranh hay lấy cover sách làm ảnh nền đẹp mê luôn
@Hoaquynhanh2512 Bác nào đang có nhu cầu máy vừa đọc sách vừa ghi chép thì nên đầu tư ạ
Ôi cái giá
cái này cài tachiyomi vô đọc manga với "cà vạt gà mái" thì 😆))))
có khe thẻ nhớ không ad
@mokakdha Không bác ơi, 32 gb bác dùng bét nhè rồi ạ, ebook nó nhẹ lắm

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019