Trên tay Boox Tab Ultra C: tablet E Ink với màn hình màu

Didu
18/5/2023 13:49Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xịn, mình thik mấy dòng này quá.
Thu chơi tốn kém kaa. Nên mình chọn giải pháp mua tab and cho ổn, vừa thoải mái. Ai vướn vào mds khó thoát.
CaptNemo
ĐẠI BÀNG
một năm
Màn hình bác dán chống vân tay hay chụp bị mất nét mà nhìn ảnh nó cứ mờ mờ vậy ạ?
17 tr mua được ipad pro M mấy rồi ae nhỉ
Mê quá mà cái giá chưa đủ để rớ vào... Chúa Nhật này đi Offline để rờ thử. Kaka...

Giờ vẫn ôm Lá 2 dư xài rồi. ;)
Giá còn cao.. Chắc do chi phí sx với linh kiện còn khá cao. Thôi thì ước thôi chứ nhu cầu chưa cần thiết lắm.
Màn hình nhìn như tờ báo giấy in màu thời đó luôn quá đỉnh, quá hoài niệm
kayeba
ĐẠI BÀNG
một năm
Cá nhân mình thích màn e-ink màu, mình đánh giá những chiếc màn hình này sẽ làm giảm mức độ phân tán của người dùng trong quá trình làm việc, tương tác với thiết bị nhưng vẫn giữ lại được sự sống động tối thiểu để công việc trơn tru hơn.
Cụ thể thế này, nếu các bạn sử dụng thiết bị như thế này thì mình thấy là sẽ tập trung, bớt bị phân tâm hơn so với việc sử dụng iPad, tablet Android vì nó ít màu, không sặc sỡ, bạn sẽ bớt chú ý hơn để các chi tiết khác và tập trung vào công việc hơn. Mình thấy hợp lý nhất vẫn là để ghi chép, tối giản nhưng vẫn có màu sắc để làm cho phần ghi chép của mình ấn tượng hơn, dễ đọc lại hơn. Còn về giá cả thì khỏi nói, đắt lòi, có lẽ công nghệ màn này cần phải rẻ hơn nữa thì mới có nhiều người tiếp cận
ko biết đến bao giờ e-ink nó mới giảm giá về mức dễ chịu như máy tính bảng thông thường nữa.
Mình thấy "điểm mạnh" của các thiết bị đọc sách là .... giá hợp lý, nhiều tính năng và xịn sò quá như em này thì nằm ngoài nhu cầu và khả năng kinh tế của nhiều người. 😁 Tất nhiên em này thì không còn gọi là máy đọc sách đơn thuần đc nữa rồi.
uronbkhn
ĐẠI BÀNG
một năm
Máy đọc sách thì chỉ nên dùng để đọc thôi, nhiều chức năng quá không cần thiết mà dễ gây phân tâm khi đọc. Cần giải trí, note, scan tài liệu... thì dùng máy tính bảng, điện thoại hay các thiết bị chuyên dụng làm ngon hơn.
Giá này thì mình lựa chọn iPad Air 5
Đọc sách 30p vẫn ok
Thật sự mơ ước con này nhưng cái giá với không tới.
Im lặng đi
K ham dc. Tốt nhất vẫn là máy tính bảng cho lành
Đẹp xuất sắc
Yêu quá
Cái này nó giống với nỗ lực để xóa mờ ranh giới của tablet Eink với tablet thông thường vậy. Cá nhân mình đang dùng Nova Air thì thực sự cảm thấy phân khúc giá này thật sự khó mà quyết định mua Tab Ultra C.
1. Khi lên tới màn 10.3 inches thì chắc phải ngồi xem chứ ko nằm đọc được như nhóm máy từ 8 inches trở xuống
2. Màn của IPAd, tablet android thường bây giờ quá tốt, nếu chỉ nói màn eink lợi cho mắt hơn thì ko phải quá nhiều đâu. Nêu nói về chuyện sợ bị distraction thì con tab Ultra C này đa tác vụ gần gần 1 con tablet thường rồi nên vậy thà mình mua 1 con tablet thường và chỉ dùng cho việc đọc làm việc, đồng bộ tốt hơn, note được, giải trí được. Pin của Boox devices thật sự cũng ko phải quá tốt đâu, tốt hơn tablet thường chút đỉnh thôi.
Nhìn xịn sò thật thiết kế cũng đẹp
Averell
ĐẠI BÀNG
một năm
Đọc xon cả bài mà không biết được màn hình mấy inch

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119