Trên tay Boox Tab X: tablet E Ink cấu hình mạnh

Didu
21/2/2023 11:45Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tưởng 2tr thì mình cố được 😳
Ryan18
ĐẠI BÀNG
một năm
Nhu cầu cơ bản đọc sách của e đang dùng Kobo libra 2 quá hài lòng😍
híc híc, có mỗi chuyện đọc sách mà giờ đây mọi thứ trở nên phức tạp quá. các máy đọc sách tích hợp đủ thứ chức năng vốn chẳng mấy khi dùng đi đọc sách.
@Hương Đồng Gió Nội ví dụ chức năng nào chẳng mấy khi dùng nhỉ? ^^
Nhìn đã quá mà giá thì ...
Vào xem quả giá vãi lòi thật. Mua ipad vừa fhi chú được còn giải trí tốt hơn. Đoán giá đâu đó 13tr mà nó lên tận 23
Máy đọc sách ngoài màn hình e-ink ra thì quan trọng là GỌN, NHẸ, PIN TRÂU. Cái máy trong bài này nếu mà theo những tiêu chí trên thì VỨT!
@Bạn và 500 Anh Em đó là tiêu chí của bạn chứ đâu phải của mđs =)))
nếu cần xem tài liệu khoa học có hình ảnh nhiều (ví dụ đồ thị) thì mđs theo tiêu chí của bạn có cái nịt mà đọc đc =))))
@Nguyễn Linh Quân Nếu theo ý bạn thì cứ iPad mà triển.
màn to mà bút rời thì khá bất tiện, lại ko có nam châm hít, thôi thì ko chơi. haha. ko dành cho số đông
Nhìn to tưởng nặng mà mod cầm 1 tay khá nhẹ nhỉ, đọc tài liệu mà dùng con này thì bao phê
@Hà Nguyễn Tuấn to nhưng ko nặng và dày đâu b
@Hà Nguyễn Tuấn Cùng 1 cân nặng mà thể tích càng to bạn sẽ thấy nó nhẹ, vì có lực cản không khí.

Ví dụ fold nó mở ra cầm sẽ thấy nhẹ hơn khi đóng lại.
Mình vẫn chưa rõ là một máy dùng màn hình e-ink thì cần cấu hình mạnh làm gì. Dù cấu hình mạnh đến đâu thì tốc độ refresh màn hình e-ink không thể mượt mà được. Nên các tác vụ nặng như chơi game thì là không thể. Vẽ vời thì cũng chỉ là đen trắng mà còn không mượt nữa. cuối cùng vẫn là đọc sách và take note. Nên với màn hình e-ink hiện tại thì cấu hình không phải là tiêu chí lựa chọn.
@baoviet3010 cần đọc tài liệu online trên browser hoặc app mà cấu hình yếu thì sao chạy nổi bạn?
@Nguyễn Linh Quân nhưng vấn đề hiện tại của màn hình e-ink luôn là tốc độ refresh màn hình bạn. nên dù cấu hình có mạnh đến bao nhiêu thì cũng không thể mượt được.
Nếu như cầu cần xem các tài liệu đặc thù hơn là sách thì hiện tại màn hình e-ink là chưa phù hợp.
Máy ko dành cho số đông! Có con của Sony chuyên để đọc pdf bán cũng ế lắm
Với cái giá này iPad pro 2nd dùng đã hơn rất nhiều.
Giá tận 22tr, có khi nào em mới hít lá đu đủ nên nhìn lầm không nhỉ?
Rẻ thì mua được, cấu hình này có thể đọc sách thẳng trên web luôn.
Rất phù hợp với nhu cầu của mình, tầm giá hơn Boox Tab Ultra chút thì đẹp!
giá tương đương ipad pro 12.9...
😆 mê , nhìn quả giá lại thôi .
máy này rất phù hợp cho các nhà nghiên cứu khoa học, giảng viên đại học 😃
Xịn quá, Boox chưa bao giờ làm người ta thất vọng
Yêu quá
Hic hic Mình rất mê mấy món này nhưng cv ko liên quan nhiều đến ghi chú nên đứng ngó thôi vậy.
nhìn giá thì quất luôn ipad pro 11 m1 cho lành,rẻ hơn 6tr

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019