Trên tay bút bi cao cấp Xiaomi, độ hoàn thiện tốt, nét đẹp và mực ra đều.
nkinhluan
một thángBình luận: 79
Trên tay bút bi cao cấp Xiaomi, độ hoàn thiện tốt, nét đẹp và mực ra đều.
Xiaomi là một thương hiệu với rất nhiều sản phẩm đa dạng, hôm nay thấy có bán bút nên mình mua về 3 cây dùng thử, xem nét mực cũng như độ bền của nó như thế nào để chia sẻ với mọi người. Đầu tiên mời xem qua video

Vẫn với cái màu trắng hoặc đen, cầm trên tay thì độ hoàn thiện rất tốt, chất liệu là nhựa cao cấp, trọng lượng của chiếc bút chỉ khoảng 9gr. Nơi bấm ngòi ra để viết cũng là thanh để vắt viết vào túi, nó được xem là một thiết minh vì không sợ rớt cái núm bấm giống như những cây viết thông thường
Theo như nhà sản xuất thì đầu bút được gia công rất chính xác bởi công nghệ của Thuỵ Sĩ, trong khi ruột được sử dụng là mực Nakami của Nhật Bản. Thử trên hai loại giấy tập và bóng thì nét ra đều, riêng đối với giấy quá bóng đôi khi nét mực hơi bị đứt, bạn phải chờ thời gian khoảng 10 đến 15 giây để mực khô hoàn toàn. Mình cầm trên tay khá vừa vặn, hai ngón tay ôm và giúp giữ chặt được bút, cho cảm giác viết rất tốt
Mình có thử cho rơi ba lần cắm đầu bi trực tiếp xuống nền nhà thì vẫn sử dụng được mà không bị hư, tuy nhiên mình nghĩ cũng do điểm rơi và tuỳ vào sản phẩm, nhưng rớt vậy mà viết vẫn bình thường thì đầu bi khá chất lượng
Mình hoàn toàn hài lòng với cây bút này, với giá khoảng 10.000vnd cho một cây bút với độ hoàn thiện tốt cũng như nét mực rất đẹp như thế này, thì mình nghĩ đây là một sản phẩm rất đáng mua, nhất là đối với bạn hay viết lách. Có thể tham khảo và mua ở Shopee.vn cũng như trên Lazada.vnTiki.vn. Một lần nữa cám ơn các anh chị đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

79 bình luận
Cũng đang dùng mấy cây này, xài cũng ngon, nhìn lạ nữa. Nhưng mà dễ dính bẩn quá
@accelan006 Đúng vậy. nếu không cẩn thận sẽ dính mực của chính nó 😃
Mực có được lâu không nhỉ bác?
@Quy Le Anh Mực cũng lâu lắm bác, chắc cỡ cuốn tập 200 trang...!
Thiết kế đẹp bác ah! Đồ xiaomi lúc nào cũng thiết kế mang xu hướng Apple, tối giản.
@Dave ✅ Thanks anh đã xem bài
Cũng ngon đấy!Đẹp.
@vancalong Cám ơn bạn đã xem bài 😃
Để mình sẽ mua viết,
Đọc bài thơ muốn khóc…nhớ mẹ 10 năm rồi.
@swordman2609 Cám ơn bạn đã xem bài, chúc bạn luôn hạnh phúc...!
@nkinhluan Cảm ơn bạn, chúc bạn cũng vậy nhé 😃
có mực xanh ko vậy, mình làm sếp phải ký mực xanh!
@QuanLyNhaNghi Mình không thấy có
@QuanLyNhaNghi Sếp tập đoàn ngàn tỉ (đồng) cũng ký hợp đồng bằng cây này thôi 😆)
Mình xài Pen 2 vỏ bằng nhôm. Ký sướng nhưng viết hơi nặng tay. Tiếc là ko có mực xanh
@Quạtt Giấyy Cám ơn bạn đã xem bài
@Quạtt Giấyy Pen 2 là bút gì bạn?
@tieuphong31 Bút của xiaomi ấy bạn
29Aug
ĐẠI BÀNG
một tháng
chữ đẹp quá bác, rõ ràng.
@29Aug Cám ơn bạn
KO CÓ MỰC XANH. KO CÓ MỰC XANH
@Minhhien.chef Đúng vậy 😃
Ghét nhất là không có mực xanh. Chứ không thì mình cũng mua và dùng lâu rồi. Quy định của công ty là không được viết và ký bằng mực đen.
@cupidangel3112 Giờ công ty nào hầu như cũng chơi bài này 🤣. Mình trung thành với mực đen đến lúc đi làm thì qua blue team 😘
Tay mình bị ra mồ hôi tay, ngại nhất là cầm bút màu trắng thế này, dễ bị bẩn 😔( cơ mà bút đẹp quá
@Chan kwan lee Cám ơn bạn đã xem bài 😃
Không có mực xanh thì chịu
@tieuphong31 Uhm hic
Xiaomi cái gì cũng làm, k chừa khúc nào, cứ nghĩ nó tích hợp luôn đầu cảm ứng
@GreenTech_Saigon
Cười vô mặt
Cây bằng kim loại nhìn đã hơn, cơ chế vặn mượt đã tay hơn bấm
@Ng Mạnh Huy Để mình mua thử 😃
Có mực xanh nữa thì tốt.
@Thi Eat Apple Đúng vây 😃
Kiming
ĐẠI BÀNG
một tháng
Mình mua 1 lần tổng cộng 3 cây viết này và sẽ không mua nữa. Lý do viết bị đứt nét, mực ra không kịp và cả 3 cây đều bị. Ngoài điều đó ra các ưu điểm còn lại các bạn trên đều đã nói hết rồi.
@Kiming Cám ơn thông tin của anh
Mực màu đen nên chỉ dùng để ghi chép thôi. Ko kí tên đc
@QuyPham111 Đáng tiếc chỗ đó 😃
Trước mua 1 cây bút của xiao mi. Cảm nhận đầu tiên là nặng, t2 là rơi cái bị bẹp. Tóm lại là chữ đẹp hay k do tay k do bút
@nguyenvietthe Cám ơn bạn đã xem bài
Bác chữ đẹp quá ta.
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Cám ơn nè 😃

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019