Trên tay Camera Ezviz C2C 720P, dùng thử thấy chất lượng ổn trong tầm giá

nkinhluan
21/4/2021 7:52Phản hồi: 54
Trên tay Camera Ezviz C2C 720P, dùng thử thấy chất lượng ổn trong tầm giá
Mình đã từng dùng sản phẩm của Ezviz là dòng 360 độ C6cn 1080. Hôm nay mình mua thêm 2 con giá rẻ nữa để ở hai góc nhà, đó là dòng C2C độ phân giải 720P. Mình trên tay nhanh để các anh chị xem qua chất lượng con này một cách chi tiết nếu đang có ý định mua, về tính năng thì nó đáp ứng đầy đủ các tính năng cơ bản của một camera Ip, chỉ có chất lượng độ phân giải hơi thấp hơn chút.
Mình chỉ trên tay nhanh và cho mọi người thấy chất lượng của C2C chứ không đi vào chi tiết cài đặt cũng như điều khiển camera vì đã có rất nhiều video khác đề cập. Đầu tiên mời xem qua video

Quyết định mua cùng 1 thương hiệu sẽ rất dễ cài đặt và quản lý các thiết bị với nhau. Ở phía sau hộp sản phẩm là các tính năng cơ bản của nó, Ezviz C2C 720P khá đầy đủ những gì mà con cao cấp có, kết nối wifi, cảm biếng ban đêm, tích hợp micro và Loa, để đàm thoại 2 chiều, phát hiện chuyển động thông minh, hỗ trợ khe cắm thẻ nhớ. Chỉ thiếu không thể tắt camera qua app một tính năng rất hay dành cho những nơi gợi cảm, mọi người có muốn mua thì nhớ tìm hiểu tính năng nay, mình đã dùng thử và rất thích, đôi lúc cần tắt camera qua app một cách nhanh gọn.
C2C có thiết kế giốg như quả trứng gà, nhưng có camera góc rộng và các bóng đèn hồng ngoại cho phép tầm nhìn ban đêm lên tới 7,5 mét, khả năng thu phóng lên đến 8 lần dù không được rõ nét như 1080 nhưng bạn vẫn đủ để nhận ra vật thể khi phóng đại

Loa máy được thiết kế phía sau, và có một cục nam châm có thể bắt vít để chân đế máy hít vào. Mình có thử nghiệm thì nó hít rất mạnh, nên mọi người có thể yên tâm rất khó rơi máy, bắt vít vào 2 lỗ có sẵn ở cục nam châm và cho nó hít vào như thế này là xong
Cài đặt thêm máy vào cùng một app vô cùng dễ dàng, có thể tuỳ chỉnh chế độ hiển thị tuỳ theo sở thích cá nhân
Chụp hình vào ban ngày trong điều kiện ánh sáng tốt từ C2C 720P
Ban đêm khi còn bậc đèn
Tính năng hồng ngoại được kích hoạt khi tắt hết đèn

Những điểm mình thích ở camera C2C 720P
Đầu tiên là về giá thành rẻ nhưng vẫn đáp ứng được đầy đủ những gì cơ bản của một camera IP.
Thiết kế gọn nhẹ, dễ lắp đặt
App của hãng dễ cài đặt và điều khiển các thiết bị

Quảng cáo

Những điều mình chưa thích lắm
Đối với giá thành hy vọng thời gian tới sẽ giảm nữa

Nên mua hay không mua
Thật ra đối với giá 400.000 trên lazada thì đây là một sản phẩm cũng đáng mua với các tính năng đầy đủ của một camera an ninh, tuy nhiên đối với những bạn có thể cố thêm chút xíu nữa để lấy 1080 thì sẽ ngon hơn rất nhiều, biết là hơi dư thừa nhưng ca nhân mình dùng 2 con 2 độ phân giải khác nhau nên mình là sẽ cố...bỏ qua cho em vụ huề vốn này nhé. Con này cũng có bán rất nhiều trên shopee hay Sendo và các mạng khác, phần lớn các shop đều rất uy tín nên chỉ cần xem số lượng người phản hồi để mua là được. Một lần nữa cám ơn các anh chị đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tầm giá nầy mình chọn dòng IMILAB của xiaomi
@thanh binh.e mình dùng veo vèo load không quá nhanh nhưng tầm 3-5s xong. bác dùng bản QT hay nội địa khu vực vietnam luôn hay s
@chienfz mình thấy dòng imilab là bỏ rẻ nhất rồi
Avian
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nha.tranthanh Mình đang dùng Xiaomi đây bạn ơi. Nhà mình khá nhiều đồ của Mi từ khoá thông minh, robot hút bụi, nồi cơm điện, xe đạp gấp. Nhưng riêng con Camera an ninh thì không ổn 1 chút nào, kết nối máy chủ quá là chán luôn. Mình thấy tốt nhất vẫn nên mua những con Cam có máy chủ tại VN cho ổn áp.
@Avian camera dc phân phối ở VN rồi. =)) mua chính hãng luôn cũng có 700k sever việt nam luôn. dùng sever china chán thật sự
Mình thì 2 con vstarcam cũng nổi danh bên china thấy hài lòng với 2 com ấy.
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thấy xiaomi có nhiều loại camera mà giá gần như nhau, không biết các loại khác nhau điểm nào để lựa chọn. Không biết chủ thớt có thể làm bài nên chọn cái nào với mục đích nào không?
@Mạc Đình Xiaomi không có phần mềm xem trên PC. Phải cài giả lập android rất nặng mà khi xem camera thì lag thôi rồi. Xem trên smartphone thì OK
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anxongjong Thật ư? Xiaomi có mấy loại vào hệ sinh thái homekit r mà.
@anxongjong có app PC xài bình thường mà bác 😁
@anxongjong https://tinhte.vn/thread/phan-mem-xem-camera-xiaomi-tren-may-tinh-pc.3265391/ Có bài hướng dẫn đây
@Trungsao1987 Cái này chạy không ổ định. Hay bị lỗi buffer, không tự kết nối lại khi rớt mạng
SimonP
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dòng cam ezviz này ngon, dễ sử dụng, giá ổn.
@SimonP Cám ơn bạn
httvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dùng Ezviz khá ok về công nghệ nhận diện và xử lý hình ảnh của nó, và tuyệt vời hơn là có thể tích hợp với synology surveillance thông qua RTSP/RTP stream để lưu trữ video 😃
@httvn Yes, cám ơn về thông tin này
httvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nkinhluan Mình đang lưu video với NAS, Ezviz dùng thấy khá ok trong vòng 2 năm nay. Mức tiêu thụ điện áp thấp khi dùng nguồn backup và. Khuyến nghị nên dùng Cable thay vì dùng wifi để đảm bảo stream ko bị drop frame khi lưu video, tuy nhiên mình cũng chưa bị hỏng video khi dùng qua wifi nhờ AP xịn sò từ ruckus, mình đang dùng Ruckus R500 và nó cân được 20 con Ezviz qua Wifi.
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Con này mờ lắm bác ơi mình mua mấy hôm đang nua c1c b về thay đây
Rồi, biết camera đặt chỗ nào rồi nhé, nhà bác ngon đấy, khà khà khà
Ngầu đấy
@Nicotine Caffeine
Cười vô mặt
thanh binh.e
ĐẠI BÀNG
3 năm
đã mua thì mua con 1080 giờ giá cũng rẻ. con 720 trong điều kiện thiếu ánh sáng mờ mịt, chẳng xem được gì
Hình ảnh cũng nét phết ấy nhỉ
@locthuyforever Cũng tạm ổn 😃
teobe
TÍCH CỰC
3 năm
Con C6CN có tắt cam đó bạn.Vào phần cài đặt, có chế độ ngủ chính là tắt cam tạm thời. Mình thấy nó tắt thật, vì cam sẽ quay lại vị trí ban đầu vào tường.
@teobe Thanks bạn nhé
PhanThang09
ĐẠI BÀNG
3 năm
Với 400k bạn có thể mua dc con ezviz full hd đấy.
Mình có 2 con , c1c 1080p mua Lazada 314k. C3n mua Shopee 460k , 😆 do có mã giảm giá nhé các bạn.
C1c có một nhược điểm là hồng ngoại đêm khá hẹp chỉ những vùng ở giữa thì rõ còn 2 bên thì tối lắm, phải tăng độ sáng tối đa thì tạm ổn nhưng ban ngày hình ảnh sáng quá ko thực tế.
C3n thì rất ổn hình ảnh nét rõ , hồng ngoại rộng rãi xa nữa nhìn đêm rất rõ ràng, nhược điểm là thiếu loa nên ko đàm thoại dc.
hthhus
TÍCH CỰC
3 năm
@PhanThang09 Nhà mình đang dùng 13 chiếc, Lúc đầu dùng có 1 con wifi nó kéo hết băng thông 2,4G, phải mua thêm 1 cái để phục vụ riêng cho nó. Nhưng C1c bắt wifi hơi kém, qua 1 bức tường là thiếu ổn định. Quá ổn trong tầm giá. C6n là ngon nhất, có 480k mà có cả wifi, cả Lan, điều chỉnh góc được!
PhanThang09
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hthhus Con nào mà ăn băng thông ghê vậy bạn, bạn xài những dòng nào
hthhus
TÍCH CỰC
3 năm
@PhanThang09 Dùng 9 cái cả C1C và C6N. Do dùng con router AX3600 của xiaomi nó có 1 ăng ten 2.4Ghz nên bị nghẽn suốt. sau phải lắp thêm 1 con AP khác để phục vụ riêng cái đống cam này.
nicozobin
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hthhus bác cho e hỏi n hút hết băng thông thế thì mạng internet mình sử dụng n cũng bị ảnh hưởng phải k a??
hthhus
TÍCH CỰC
3 năm
@nicozobin Nó chỉ lấy băng thông của tần số 2.4Ghz mạng nội bộ, còn sóng 5Ghz thì ko anh hưởng. Nếu máy tính kết nối wifi 2.4ghz thì bị đợ, còn qua dây với sóng 5Ghz thì ko bị gì!
Ezviz lên hinh ko bằng imou đc. Đc cái mic ghi âm ngon hơn
ngon
Tieu Thuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình không thích lưu thẻ nhớ, muốn lư cloud, dòng này có không bạn
suytinhst99
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tieu Thuan Dòng này lưu được cloud, còn có đầu ghi nữa nha bạn
Tieu Thuan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@suytinhst99 mình tham khảo giá cloud cao quá luôn á. gần 1 triệu/ năm. anh chị có biết chỗ nào giá thấp tầm bằng cloud viettel hay fpt hong
suytinhst99
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tieu Thuan Cam nó cloud theo hãng r, chủ có cách mua đầu ghi thôi
Chất lượng kém quá
suytinhst99
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đầu ghi ezviz cũng xịn xò lắm
yamyam65
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đang dùng 2 camera Ezviz là C1C và 1 C6N và 1 C6CN. Tất cả 4 camera đều là loại 2MP
Nhìn chung là ổn nhưng điều đáng nói là chất lượng hình ảnh không đồng đều.
* Hình ảnh của C6CN hơn hẳn hình ảnh của C6N
** Cùng là C1C nhưng 1 camera có hình ảnh cực rõ, còn 1 cái thì hình hơi mờ nhòe. Gửi phàn nàn đến Ezviz thì có phản hồi nhưng chẳng giải quyết được gì.
Điều tiện lơi duy nhất là cùng thương hiệu nên dùng trên cùng 1 app. Cách kết nối camera cơ bản là dễ dàng.
thanhtomnd
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình dùng 2 con C6N một lắp trong, một lắp ngoài thấy rất ổn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019