Trên tay camera hành trình Garmin VirB Elite tích hợp sẵn màn hình

sonlazio
6/9/2014 21:37Phản hồi: 14
Trên tay camera hành trình Garmin VirB Elite tích hợp sẵn màn hình
Garmin VirB là camera hành trình có ống kính khá lớn và thiết kế thật sự ngầu so với các sản phẩm khác. Có thể thấy sản phẩm này được làm theo chiều dọc như Contour hay Sony Action Cam thay vì chiều ngang của GoPro. Giá bán của Garmin cho một thiết bị có màn hình sẵn, chống nước ngay từ đầu, tích hợp GPS và ANT+ là 349$. Nếu mua thêm phụ kiện giúp lặn sâu xuống nước 50m thì số tiền bạn phải trả vào khoảng 399$.

Garmin VirB nhìn rất ngầu, nó được bao bọc bên ngoài bởi rất nhiều gioăng cao su vừa chống nước vừa chống va đập. Khi bạn không bao bọc gì hết thì nó chịu được nước ở độ sâu 1m trong khoảng 30 phút (nhà sản xuất công bố nhưng kết cấu này chịu được 1 tiếng cũng không sao).

Trong video mình có nói góc nhìn của camera này khá hẹp, thực chất là nó có tới 3 chế độ góc nhìn khác nhau tùy vào thiết lập của người dùng thay vì chỉ 2 như các camera hành trình khác. Hình ảnh quay được lưu vào thẻ nhớ microSD nằm sâu trong thân máy và bạn có thể theo dõi trực tiếp trên điện thoại hoặc màn hình 1.4" trên đỉnh VirB Elite. Tính năng xem trực tiếp trên màn hình rất hữu ích khi bạn quay các góc thấp. Do VirB Elite có hỗ trợ chuẩn Ant+ nên bạn có thể sử dụng các phụ kiện tương thích hoặc phụ kiện của Garmin để điều khiển camera từ xa mà không cần điện thoại.

Hệ thống ống kính của VirB khá ấn tượng với 9 thành phần khác nhau và cảm biến 16MP. Rất tiếc là VirB Elite cũng không có chống rung quang học mà nó chỉ được bù đắp một phần bằng chống rung điện tử và cơ chế xử lý méo (Distortion) trực tiếp ngay trong máy. Điểm yếu của VirB là máy chỉ quay được 60 khung hình mỗi giây ở độ phân giải 720p trong khi các camera hiện đại khác là 120fps.

Tinhte_Garmin_Virb_Elite-14.jpg Tinhte_Garmin_Virb_Elite-15.jpg Tinhte_Garmin_Virb_Elite.jpg
Garmin VirB Elite là chiếc camera hành trình ngầu nhất mà mình từng thấy
Tinhte_Garmin_Virb_Elite-2.jpg Trông nó vừa hiện đại, vừa khỏe mạnh lại xịn hơn hẳn các thiết bị cùng tầm giá khác Tinhte_Garmin_Virb_Elite-3.jpg Tinhte_Garmin_Virb_Elite-4.jpg Là sản phẩm của Garmin, VirB hỗ trợ GPS để geotagging video và hình ảnh Tinhte_Garmin_Virb_Elite-5.jpg Đỉnh máy có màn hình đơn sắc để xem hình ảnh đang quay Tinhte_Garmin_Virb_Elite-6.jpg Nút gạt khóa phím Tinhte_Garmin_Virb_Elite-7.jpg Tinhte_Garmin_Virb_Elite-8.jpg Ống kính trông rất lớn và ngầu Tinhte_Garmin_Virb_Elite-9.jpg Các phím của Garmin VirB Elite được bọc cao su, nổi lên và dễ bấm Tinhte_Garmin_Virb_Elite-10.jpg Máy có microHDMI và microUSB Tinhte_Garmin_Virb_Elite-11.jpg Pin 2000mAh, nhà sản xuất công bố quay FullHD được 3 tiếng ở điều kiện chuẩn Tinhte_Garmin_Virb_Elite-12.jpg Bạn phải tháo pin để lấy thẻ nhớ Tinhte_Garmin_Virb_Elite-13.jpg
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

danhathanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
với giá và tính năng này thì cạnh tranh với SONY kiểu gì được nhỉ???
ko có chống rung đáng tiếc nhỉ,hơi thiếu sót hay giảm giá thành nhỉ?
Gắn cho xe máy , camera hành trình moto 😃
nipponx
TÍCH CỰC
10 năm
có chỗ nào mua cái nón giống trong hình ko nhỉ 😁
Nhìn rất chắc chắn,rất xịn 😃
pin 2000 quay 3 tieng ít wá
quanbau
ĐẠI BÀNG
10 năm
@clickeveryday 3 tiếng quay phim không ít đâu nhé
@quanbau Vẫn thua sony . Con 30v của mình 1240mA mà đã quay 3 tiếng rồi . Nhìn ống kính giống sony
Gắn xe máy nhìn ok hok các bạn?

Sent from my SM-G900H using Tinhte.vn mobile app
mancrystal
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi mọi người có ai biết camera hành trình nào gắn cho xe máy mà giá nhẹ nhẹ chút không :-D. Thanks
có chỗ nào mua cái nón giống trong hình ko nhỉ 😁
các bác cho em hỏi ngu tí.
cái Cam này đâu có xài được trên xe hơi hả các bác?
cái này mua ở đâu vậy ???
chơi gopro 4 là ngon nhất, mấy em này xách dép!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019