Trên tay camera kiêm đèn an ninh hú còi CUVO LA620W

Nam Air
30/12/2021 5:30Phản hồi: 57
Trên tay camera kiêm đèn an ninh hú còi CUVO LA620W
LA620W là một dòng camera wifi an ninh có tích hợp AI mới được ra mắt thị trường bởi một startup của Việt Nam tên là CUVO, trụ sở ở Hà Nội, mình có mượn được 1 cái để làm trên tay gởi đến anh em quan tâm về dòng sản phẩm này.

Logo của CUVO là một con chim màu xanh, mình đoán có thể họ lấy ý tưởng là Cú Vọ, vì loài chim này có đôi mắt rất tinh tường, đặc biệt là ban đêm.

Ngoại hình, trang bị

Được thiết kế với dạng là camera an ninh ngoài trời vì vậy LA620W có thiết kế khá to, cầm nặng tay và khá là cứng cáp.

Vì để lắp ngoài trời nên trong hộp không có chân đứng mà chỉ có đế lắp lên tường, nếu muốn lắp trong nhà thì chúng ta cũng bắt vít.

Nổi bật ở mặt trước của camera là đèn LED 36 bóng chiếm tới gần 1/2 mặt tiền, hệt như một cái đèn pin siêu sáng. CUVO công bố độ sáng của đèn LED là 1200 lumen, vừa giúp soi sáng khi chúng ta về nhà vào ban đêm, vừa có tác dụng chớp tắt để chống trộm khi kết hợp với còi báo động âm lượng lên tới 110dB.

Khi đèn hoạt động

Đây là phòng lúc tối.

Khi phát hiện chuyển động, đèn pha của CUVO bật sáng lên, sáng hết nguyên phòng.

Cài đặt và các Tính năng

CUVO LA620W hỗ trợ app trên 2 nền tảng đó là iOS và Android. Cách cài đặt rất đơn giản và nhanh chóng, chỉ cần mở app trên điện thoại và cho camera kết nối với mạng wifi là xong.

Quảng cáo

Screen Shot 2022-01-20 at 11.17.33 AM.jpg

Tương tự với hầu hết camera wifi trên thị trường thì LA620W cũng chỉ hỗ trợ wifi băng tần 2.4GHz. Anh em lúc cho camera kết nối mạng thì lưu ý nhé.

Màn hình quan sát của LA620W có thể chia ra làm 9 vùng nhận diện chuyển động, chúng ta có thể tùy chọn loại bỏ vùng có cây cối để hạn chế tình trạng nhận diện nhầm và báo động giả.

Loa tích hợp của camera có thể phát ra các đoạn ghi âm sẵn, giúp báo động kẻ gian hoặc nhắc nhở khi người khác đậu xe bít cửa ra vào. Khi cần thiết, chúng ta có thể kích hoạt đàm thoại 2 chiều để giao tiếp với những người trong tầm quan sát của camera, ví dụ khách đến nhà, shipper, hàng xóm vv.

Quảng cáo

Trang bị mình thích nhất trên camera CUVO đó là đèn LED siêu sáng, bộ đèn này vừa đảm nhiệm chức năng chiếu sáng vào ban đêm để camera ghi hình có màu, vừa có thể chớp tắt để báo động, cũng như giúp soi sáng khi chúng ta về nhà vào ban đêm.

Đèn LED này có thể thiết lập để tự bật sáng khi camera phát hiện chuyển động, hoặc bật tắt thủ công với thời gian 1 phút, 5 phút, 10 phút, 30 phút, 60 phút và 120 phút.

Camera có chống nước anh em nhé.

Anh em có thể dùng App để chụp hình hoặc quay phim ngay tức thời, đây là hình mình chụp bằng CUVU ở điều kiện ánh sáng thông thường.

Đây là hình xuất ra từ video lúc camera quan sát ban đêm.

Đây là hình lúc camera chiếu sáng và quay mặt mình trong môi trường tối.

Camera CUVO LA620W không sử dụng thẻ nhớ mà sẽ lưu trữ bằng bộ nhớ trong và lưu trữ đám mây trên máy chủ của Amazon AWS. LA620W sẽ không lưu video 24/7 mà chỉ ghi lại những sự kiện xảy ra trong ngày, ví dụ khi phát hiện chuyển động, có người lạ xuất hiện trong tầm quan sát của camera.

Lưu trữ trên cloud của CUVO hiện có 3 gói cước, gồm Miễn phí, Pro (49k/tháng) và Elite (119k/tháng). Tham khảo giá cước lưu trữ trên cloud của CUVO ở đây.

Screen Shot 2022-01-19 at 5.04.02 PM.jpg

Một số trường hợp sử dụng của CUVO:

Gắn camera ngoài cổng để quan sát cổng, giao tiếp với shipper, báo động về đêm, chiếu sáng tự động cổng vào ban đêm.

Gắn vào sân vườn để quan sát sân vườn, cây cảnh.

Gắn trong nhà để quan sát nhà cửa, giao tiếp với người ở nhà vv.

Các tính năng nổi bật của camera CUVO LA620W:

• Nhận diện chuyển động khoảng cách tối đa 8m
  • Chọn được vùng nhận diện chuyển động (chia ra 9 ô)
  • Độ phân giải Full HD 1080p
  • Chống nước & bụi chuẩn IP56
  • Có micro và loa đàm thoại 2 chiều
  • Còi báo động lớn lên tới 110dB
  • Có đèn LED siêu sáng đạt 1200 lumen
  • Hỗ trợ Google Assistant và Amazon Alexa
  • Lưu trữ đám mây Amazon Cloud
  • Bộ nhớ trong lưu video thời lượng 24 tiếng (không có khe thẻ nhớ)
  • Kết nối WiFi 2.4GHz, có app điện thoại (iOS, Android)
  • Nguồn điện 12V/2A
  • Giá tham khảo trên website: 3.990.000 đồng
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiendatts
TÍCH CỰC
2 năm
giá vẻ cao
@TsanHoang Nếu so về mặt kĩ thuật với hàng Xiaomi thì:
Ko PTZ
Ko 2K, ko H265
Ko wifi 5GHz để chống nghẽn mạng nếu lắp nhiều cam
Ko cấp nguồn = USB -> ko câu đc cục sạc dự phòng vào, trộm ngắt điện coi như ăn cám
Theo như bài thì con này chỉ lưu đc 1 ngày trong khi đấy con Xiaomi lưu đc gần nửa tháng mặc cho ko chọn đc vùng chuyển động
Giá mắc gấp đôi

Thôi mình đi mua hàng TQ xài vậy
Cười vô mặt
ton_vu1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@TsanHoang Hàng VN cái gì bán cũng cao. Bảo sao k thể yêu nước được. Mình thì k thích cam cố định!
@nospecial Hình như vậy 😃
hoantranvan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ton_vu1 Haiz, mình cũng đang làm R&D camera đây, cơ bản là chuỗi cung ứng của VN quá yếu, số lượng sản xuất nhỏ nên giá rất cao, không cạnh tranh được với hàng TQ.
Cuvo có lq đến cuhip ko?
@Tây Đao. Cuhip thì phải CUTO
cutohonhiep
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Cũng bth thôi không to lắm
alexnam
TÍCH CỰC
2 năm
@cutohonhiep CUTO với Nam Khí và ko to lắm với CUTOHONHIEP =))
í, mà sao 2 bác biết to hay ko to :v
@alexnam săm
Anh theo em
alexnam
TÍCH CỰC
2 năm
@anxongjong Gay quá, quá Gay :v
Rồi quả dây nguồn nhấc nhẹ ra là tắt ngúm luôn à @@, hay con này có pin ? Bảo sao chụp ảnh toàn ko thấy dây nguồn đâu 😃.
@supperchym Không dễ nhấc đâu bác, cắm vào còn có ngàm giữ nữa
Ati Fa
TÍCH CỰC
2 năm
Cú Vọ 🤔
Roxbenxz
TÍCH CỰC
2 năm
Bài này thiếu quá mod ơi, như AI nhận diện hiệu quả k? Chứ có còi mà báo ảo thì nhức cái đầu. camera m còn quan tâm cả adapter, nguồn càng gọn gàng càng tốt và cả giá nữa.
@Roxbenxz Mình trên tay giới thiệu nhanh sản phẩm thôi bác. Có điều kiện sẽ dùng kỹ review sau nhé
rongict
CAO CẤP
2 năm
Chua như trái me. Đen vâu nói
Cười vô mặt
@rongict Cái gì cũng được chỉ mỗi câi giá haha
Thời buổi này mà còn chia vùng nhận dạng theo lưới 9 ô. Rồi bắt chọn ô thì quá lỗi thời. Hãng cam tàu mình dùng nó có lưới 25 ô để chọn cho chính xác. Hoặc có thể vẽ ra vùng cụ thể luôn…
Mà ra mắt 2022 mà vẫn 1080p là sao nhỉ? Giờ 1triệu đầy cam 2K.
Lắp thêm cái đèn spotlight có wifi thì có thể dùng Google home/ Siri lập lệnh “phát hiện ra người-> sáng đèn…”
Đảm bảo các bạn là tiện hơn gắn tích hợp trên cam.
rongict
CAO CẤP
2 năm
@nospecial Mất chất rồi. Tinh tế trc chưa ăn ngập mõm. Giờ ngậm mõm nên cây viết nó bị uốn éo
Cười vô mặt
texudo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đắt kinh
tinhnd
TÍCH CỰC
2 năm
Giá này thì bán cho ai
@tinhnd Mod còn không dám mua, chỉ mượn thôi ấy
Cái gì khó để đó anh lo
dien0704
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hay
Run4yrlife
TÍCH CỰC
2 năm
Ngoại hình xấu hơn Arlo
12 năm trc mình đã có bộ đèn+ Camera + tiếng nói cảnh báo khi có vật thể bước vào phạm vi quyét của camera

Có thể cài đặt cho ban ngày hay ban đêm , lúc này chưa có bóng LED nên đèn đc trang bị bóng hallogen 150watts...
Giờ thì camera có thể quan sát từ xa , ở bất cứ nơi nào trên tg nếu nơi đó dùng đc điện thoại.
@nospecial Mình thử 5 loại camera rồi😃 cũng có nhiều món mình biết hay có mà không muốn dùng chưa buồn khui luôn vì thấy hơi thừa 😃
Ví dụ như trong hình... 😃
Giá này thì thêm ít tiền chơi luôn Netgear Arlo, Google Nest Cam luôn chứ chơi chi con này
dien0704
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hay
Giá cao, chất lượng bình thường.
alex.hn
CAO CẤP
2 năm
Xem bài trên tay của Mod, coi video chất lượng hình ảnh của sản phẩm này thì có mấy nhận xét :
1- Giá quá cao -cái này quan trọng nhất.
2- Chất lượng hình ảnh 1080p như trong video là không ngon - Có thể do quan điểm riêng của mình vậy, nhưng mình thấy nó không ngon như của Xiaomi 1080p.
3- Không có lựa chọn lưu trữ local vào thẻ nhớ, bắt buộc dùng cloud là một điều không phải ai cũng thích. Hôm trước mình cũng được một bạn cung cấp giải pháp tổng thể về mạng của FPT chào hàng sản phẩm camera của FPT, lưu trữ đám mây của FPT với cam kết " không bao giờ bị hack". Sợ quá cơ.
4- Tính năng hú còi hay đèn pha bật sáng nghe có vẻ hay nhưng thực tế sử dụng sẽ phát sinh rất nhiều vấn đề, kiểu như báo ẩu do côn trùng bay qua hay động vật di chuyển (nếu nhà có nuôi) - nếu để ngoài trời còn có tác động của gió nữa cơ. Tính năng này thì tùy quan điểm, nhưng cá nhân mình thì không thích.
Một điểm nhỏ nữa là với mình, CAMERA đêm không cần màu, chỉ cần đen trắng nhưng rõ nét là được, vì thế tính năng đèn led phát sáng sẽ là thừa, chưa kể cụp đèn LED đó sẽ tiềm ẩn nhiều nguy cơ chập cháy.
Tóm lại, với cá nhân mình thì sản phẩm CuVo này ko ngon.
Niwky
TÍCH CỰC
2 năm
@nospecial Nhiều camera bây giờ giá rẻ hơn trong bài, độ phân giải 2k, có thẻ nhớ, phát hiện con người bằng AI nên không sợ báo nhầm côn trùng, động vật. Ví dụ cam của Ring, Eufy, Arlo, Reolink...
@alex.hn Mục số 3 đồng tình =))) cam kết chứ lộ ra như VMH kêu ai =))) đỗ lỗi Hacker là thằng ất ơ nào kaka
Xin ae ít chia sẻ về con imou Ranger 2. 😃
renzoson
ĐẠI BÀNG
2 năm
@SoGetSu ổn lắm bác, mình cũng dùng imou được 1 năm nay cho cửa hàng rất ổn định, firmware cũng cập nhật thường xuyên
renzoson
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nospecial cũng ok bác ạ, mình thì chỉ test lúc mới lắp chứ cũng k bật tính năng này nên ko dám khẳng định nó chính xác tới đâu, trong tầm giá rẻ trước mình dùng một số loại thì giờ rút kinh nghiệm là quan trọng nhất độ bền, độ ổn định, chạy 24/7 lâu dài mà ko bị treo, đơ, lag, app ko bị lỗi là quá ngon r
Ngờ ao ngáo sắc ngáo. Giờ a gia sắc giá.
Mua đồ trung quốc về đóng mác Việt Nam 😆))))))))))))))))))))) có vẻ nhanh giàu
Tieu Thuan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@phanhoaiphuong đúng rồi mình thấy trang chủ còn chưa đăng ký với sở công thương: cuvo.tech
web này là nhanh vội, mua tên miền giá rẻ nữa chứa.
xuanthien99
ĐẠI BÀNG
2 năm
@phanhoaiphuong Ờ a a sắc Á !
Mua hơn 20k, bán gần 500k
Giờ sắp vào nhà Đá !
tuanck2004
TÍCH CỰC
2 năm
tiếng khó nghe nhỉ? 😁

Xu hướng

Bài mới