Trên tay Canvasee: ứng dụng mua sắm mới trên YouTube, tiện lợi và nhanh chóng, miễn phí
Rất hay và hữu ích!/8 người
Pnghuy
2 thángBình luận: 24
Trên tay Canvasee: ứng dụng mua sắm mới trên YouTube, tiện lợi và nhanh chóng, miễn phí
Mình để ý rằng nhiều anh em khi xem những video YouTube bọn mình làm trên tay về một thiết bị công nghệ nào đó, hoặc review về một sản phẩm công nghệ nào đó, anh em hay hỏi rằng máy này mua ở đâu, giá bao nhiêu hay nó có thực sự dùng ngon hay không, nhiều câu hỏi lắm. Nhưng từ bây giờ anh em có thể tự mình tìm hiểu, mua sắm hoặc thậm chí bán những sản phẩm liên quan đến video mình đang xem trực tiếp trên YouTube luôn, mình vừa tìm ra được một ứng dụng mới, khá hay giúp người dùng có thể mua sắm trên YouTube, đó là ứng dụng Canvasee.

Với Canvasee, anh em có thể dễ dàng tìm thông tin về những sản phẩm anh em muốn mua khi theo dõi một trên YouTube, ngoài ra anh em cũng có thể bán những sản phẩm tương tự như vậy trên Canvasee thông qua video YouTube và còn nhiều tính năng khác nữa mình sẽ giới thiệu với anh em sau đây.

trentay_canvasee_tinhte (5).jpg

Đầu tiên việc anh em cần làm là tải ứng dụng Canvasee từ Google Play Store hoặc App Store về, cài đặt nó và cấp cho nó một số quyền cơ bản. Với phiên bản Android, anh em cần cấp thêm quyền để nó trở thành một trợ lý ảo mặc định trong máy của anh em. Để làm điều này anh em vào mục quản lý app (ở đây mình đang dùng realme 8 để demo) để cấp quyền cho nó là xong.

Quảng cáo

trentay_canvasee_tinhte (6).jpg

Sau khi cấp quyền xong xuôi thì làm cách nào để có thể sử dụng? Anh em chỉ cần vào YouTube, mở video có nội dung hoặc thiết bị, sản phẩm nào đó muốn mua, tiếp đến anh em nhấn giữ phím Home trên điện thoại Android, lập tức ứng dụng Canvasee sẽ được gọi lên. Mình thử với một video YouTube trên Tinh tế về chiếc đèn USB Romoss mà mod Trí trên tay, sau khi nhấn giữ phím Home thì Canvasee mở lên với 3 tap hiện ra là Market, Chat, Social. Mục Market anh em thấy những thông tin về đèn USB tương tự như của Romoss với nhiều mức giá hấp dẫn, nếu muốn mua

trentay_canvasee_tinhte (7).jpg

Ngoài việc mua bán trên YouTube thông qua Canvasee, anh em cũng có thể chat trực tiếp với người khác cũng đang quan tâm đến chiếc đèn này hoặc đã sử dụng nó, rất tiện và trực quan, anh em có thể tiếp đến những review chi tiết của người dùng khác về một sản phẩm mà anh em đang quan tâm tại mục Chat.

trentay_canvasee_tinhte (2).jpg

Tiếp đến là Canvasee Social, đây giống như một mạng xã hội, nơi đây anh em sẽ thấy những người dùng khác họ đăng tải những video YouTube về một thiết bị mà họ quan tâm, hoặc link họ đang bán những thiết bị đó, anh em có thể lướt trong này, tìm những thứ anh em muốn và bấm vào để mua, hoặc trao đổi trực tiếp với người đăng. Việc này đơn giản hơn nhiều so với việc anh em bình luận vào một video YouTube nào đó, thì cơ hội để anh em được trả lời nó sẽ giảm đi nhiều, nếu nhiều người cùng bình luận vào video đó thì có thể câu hỏi của anh em sẽ bị trôi xuống dưới và chủ kênh YouTube có thể sẽ không thấy. Với Canvasee Social, anh em có thể dễ dàng trao đổi với nhau, với chủ kênh hoặc với bạn bè.

trentay_canvasee_tinhte (1).jpg

Canvasee cũng có trang cá nhân dành cho người dùng, nơi đây sẽ lưu lại toàn bộ thông tin, sản phẩm, video mà anh em đăng bán, đã bán hoặc quan tâm, người dùng khác có thể tìm theo tên đăng nhập của anh em để theo dõi, bình luận, hỏi hoặc thả lượt thích với những gì anh đang đã đăng lên trang cá nhân của mình. Canvasee cũng có mục Search để người dùng có thể dễ dàng tìm kiếm tất cả các sản phẩm.

Quảng cáo

trentay_canvasee_tinhte (3).jpg

Ngoài những gì kể trên, Canvasee còn có một tính năng nữa là Canvasee Rooms, nó cũng tương tự một mạng xã hội, nơi đây anh em sẽ thấy những video liên quan đến những thiết bị anh em cần mua, hoặc cần bán. Khi bấm vào link, lập tức Canvasee sẽ mở YouTube về video liên quan đó. Tới đây anh sẽ quay lại với những thao tác mua bán cơ bản ban đầu mà mình đã giới thiệu với anh em, đơn giản và nhanh chóng đúng không?

trentay_canvasee_tinhte (8).jpg

Hai tính năng khác mà Canvasee cung cấp cho người dùng, cũng khá hay và thú vị đó là tính năng tạo ảnh động GIF Maker và tính năng K-IDOL TV dành cho những bạn trẻ nào là fan K-pop. Với GIF Maker anh em có thể dễ dàng tạo ảnh động, với nhiều hiệu ứng và thao tác rất dễ dàng do Canvasee cung cấp, anh em sẽ chỉ mất không đến 1 phút để tạo ra một bộ ảnh động đẹp mắt.

trentay_canvasee_tinhte (4).jpg

Còn K-IDOL TV thì dành riêng cho các bạn trẻ đam mê K-pop. Mình thì không nghe K-pop nhưng mình cũng biết một vài nhóm nhạc và ca sĩ đang rất nổi của Hàn Quốc như BTS, BLACKPINK, IU,…Và Canvasee tổng hợp cũng như cung cấp cho người dùng những video MV từ những nhóm nhạc hot nhất hiện nay, bảng xếp hạng những nghệ sĩ đang có lượt xem và lượt nghe nhiều nhất, tổng hợp những MV mới, những bài hát hot đang có trên thị trường.

Quảng cáo

Nhìn chung, với Canvasee, anh em sẽ có một phương thức mua hàng mới, đơn giản và nhanh chóng, một cách thức khác so với những phương thức sàn thương mại điện tử đang có trên thị trường, hoặc những phương thức mua bán online truyền thống khác. Tương lai và tiềm năng của Canvasee là rất lớn khi YouTube đang là kênh chia sẻ video lớn nhất thế giới và số lượng những người xem, người muốn mua những mặt hàng trong video trên YouTube cũng không ít và Canvasee sẽ giúp họ đơn giản thao tác trong việc tìm mua.
Anh em quan tâm tải app tại link này nhé.
24 bình luận
Hot.Buns
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Dùng shopback luôn cho nhanh còn gỡ gạc đc vài đồng
@Hot.Buns Thấy đánh giá ko đc cao. Khoảng bao lâu thì bác nhận đc tiền.
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Hot.Buns ứng dụng như shit, dùng 1 lần và gỡ bỏ cách đây 1 năm.
Hot.Buns
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@khanhduy089 Vài tháng bn
Tốn xèng rồi
Vậy là ng dùng IOS k dùng đc rồi
Haha hay hay
cũng ko cần thiết cho lắm.
mokakdha
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Chỉ tốn nặng máy và tốn kém
vitunet
TÍCH CỰC
2 tháng
tưởng ứng dụng mua hàng kiểu douyin, nhấp 3 cái vào màn hình là mua hàng, mà hóa ra không phải, không thực sự hữu dụng lắm
Dũng AQ
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Khá tiện nhề
Đề nghị edit title chỉ dành cho Android. Tốn mất mấy phút coi chăm chú rồi thấy cấp quyền đổi Assistant là hiểu 😁
giờ có cái này luôn hả khiếp thật
Bây giờ giảm được app nào hay app đó, không có install linh tinh nữa 😁
Tưởng gì. Đăng bán trên shopee cho nhanh, mua luôn trên đấy, đọc review trên đấy được rồi làm chi phải nhiễu sự qua trung gian ông nội canvaseee này tốn thời gian, chắc gì có nhiều công đồng bằng Facebook để hỏi thăm
vnt106
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cũng tốn công cài app làm gì lấy tên sp cần mua qua Shopee next next là order xog
đòi assisstant là thôi.
next.
Lộc rùi
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Máy không có nút home thì sao bạn?
riết rồi cái QQ gì nó cũng QC với bán hàng!
Không có line tải
kl2991
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Ông nào làm affiliate là có link mua hàng trong mô tả video rồi, tải app này về làm chi cho tốn dung lượng
Cái này chính ra không hiệu quả. Mình hay lên shopee tìm nếu biết tên sản phẩm.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019