Trên tay cáp đầu lờ và cáp chống rối đẹp, lạ mắt

cuhiep
10/8/2017 7:8Phản hồi: 150
Trên tay cáp đầu lờ và cáp chống rối đẹp, lạ mắt
Trong khi cáp chống rối sẽ giúp chúng ta tiết kiệm được thời gian và bớt bực mình vì mỗi lần muốn dùng thì sợi cáp cứ cuốn vào nhau thì cáp đầu lờ (L) sẽ giúp chúng ta tiết kiệm được không gian và giảm thiểu rủi ro gãy đầu cáp. Cáp đầu lờ mình trên tay trong bài này còn có thể cắm vào cổng USB-A ở bất cứ chiều nào nên cũng không cần phải nhìn khi cắm. Hai sợi cáp này đều là cáp không có chứng chỉ của Apple nhưng hoạt động tốt và giá rất phải chăng, khoảng 150 ngàn đồng 1 sợi. Một sợi của Rock Space và một sợi của Remax.

Mình không nhớ ai cho mình mượn nữa (không giữ danh thiếp) nhưng anh em tìm theo tên hiệu sản phẩm sẽ ra.

Cáp đầu L: Là loại cáp có đầu chữ L thay vì thẳng như cáp bình tường. Đặc điểm của cáp này là khi cắp vào cổng USB thì nó không lòi ra nhiều như cáp thường. Giúp cho tổng thể gọn gàng hơn và an toàn hơn. Sợ cáp mình trên tay nó không chỉ L mà còn thiết kế khá đẹp, gần giống kiểu như đầu cắm Magsafe của Apple hay đầu cắp của máy Surface của Microsoft.

Nó cũng có thiết kế 2 mặt giao tiếp nên anh em có thể cắm vào cổng USB-A mà không cần quan tâm đầu cắp, tức là cắm mặt nào cũng đc.

tinhte_tren_tay_cap_dau_L_remax_1.jpg tinhte_tren_tay_cap_dau_L_remax_2.jpg tinhte_tren_tay_cap_dau_L_remax_3.jpg tinhte_tren_tay_cap_dau_L_remax_4.jpg tinhte_tren_tay_cap_dau_L_remax_5.jpg

Cám chống rối với lò xo mềm xung quanh. Cáp này chống rối rất tốt và khả năng sẽ bền bỉ cao do lớp kim loại ngoài cùng bảo vệ tốt. Cảm giác cầm cáp trên tay cũng khá lạ và lạnh. Một số anh em thường tìm cái gì đó cuốn vào sợi cáp để nhìn cho lạ hoặc bảo vệ nó tốt hơn, sợi cáp chống rối kiểu bọc lò xo này anh em không cần cuốn thêm gì.

tinhte_tren_tay_cap_chong_roi_ (1).jpg tinhte_tren_tay_cap_chong_roi_ (2).jpg tinhte_tren_tay_cap_chong_roi_ (9).jpg tinhte_tren_tay_cap_chong_roi_ (7).jpg
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fffxxx INFO
ĐẠI BÀNG
7 năm
So với bagi thì loại nào tốt hơn nhỉ. Cũng đang cần mua 1 cáp mà chưa biết mua loại nào
bomy
CAO CẤP
7 năm
@fffxxx INFO Dư giả thì anker, aukey đi bạn
Còn bình dân trung bình thì hoco, rock, remax, bagi...đầy rẫy bạn
degiadaosi
TÍCH CỰC
7 năm
Cáp đầu LỜ. Hay 😁

Ps: chắc nên sửa thành cáp đầu chữ L cho nó tinhte ;)
quana75
TÍCH CỰC
7 năm
@degiadaosi Để phân biệt với cáp đầu B thôi mà
Chỉ xài hàng Zin 😃
@JoseyHan đã vứt 4 cộng zin rồi...dây zin cùi bắp, mua chuẩn mfi thì zin hay ko cũng được apple khuyến cáo cả thôi
@JoseyHan e hay mua ở đây: https://www.facebook.com/PhuKienIphoneChuan/
dùng rồi chia sẻ cho cả bạn bè và thấy quá tốt!
Cáp này là female. Cáp đầu C là cáp male 😆)))<div><div>Admin mà đặt cái tiêu đề như lờ 😃)</div></div>
@viettien_milo Mod goi đầu L nhưng nó là Male bác ạ...vì nó đút vô đc....o_O
-TheEnd-
ĐẠI BÀNG
7 năm
@viettien_milo Tiêu đề y như tiêu đề 😁
@viettien_milo vãi lờ 😃)
l0v31
TÍCH CỰC
7 năm
sao không phải là cáp có cổng hình chữ L, mà lại là đầu L, thật tinh tế và chúng tôi gọi đây là chuất's :eek:
@l0v31 Ko phải đầu L, mà chính xác là "đầu lờ" như tiêu đề của topic mới kinh. Đúng là tinh tế như mod của tinhte. 😆)))
Micron B
TÍCH CỰC
7 năm
Đẹp, giá cũng OK!
Đầu lờ...
bomy
CAO CẤP
7 năm
Anh hiệp đặt tít làm anh em tâm tư quá 😃
Đầu L và Đầu B
@myv8403 Móc đâu ra cáp Đầu B 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
ufdb
CAO CẤP
7 năm
@crazysexycool1981 trong quần có hết, đầu nào cũng có
à ý mình là trong túi quần :D
Cable USB-C to lightning 30cm đã hiếm, cable USB-C to lightning 30cm mà đầu L lại càng hiếm hơn.

Ở Việt Nam hình như chưa có nơi nào bán 2 loại này?
mrhieuniit
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhathotinhtuyetvong
Cáp Lờ :rolleyes:
Nó cũng có thiết kế 2 mặt giao tiếp nên anh em có thể cắm vào cổng USA

Fix thớt ơi
DKez
TÍCH CỰC
7 năm
Cái tiêu đề dễ gây hình tượng, mình phải đọc đi đọc lại 4 - 5 cái cụm từ "cáp đầu lờ".
heo coi
ĐẠI BÀNG
7 năm
vẫn phong cách sai chính tả tùm lum của mod, đọc phát mệt
@heo coi xem cờ líp đủ rồi thánh rốt còn soi
@cuhiep Học bao lâu mà vẫn không tiến bộ hả cậu haha đúng là cáp đầu lờ
King.quan
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep Bài nào của Mod có video thì chưa bao giờ đọc chữ... haha
@cuhiep Coi cái hình tiêu đề thì hiểu, nhưng đọc tiêu đề không hiểu MOD ơi :D
Tìm hoài mà không thấy cái đầu lờ :oops:
Saigonam
TÍCH CỰC
7 năm
Thay "đầu" bằng "mặt" dễ hình dung hơn.
@Saigonam Cáp cổng lờ nhé😆))
Mà cứ tưởng cổng L ở phần cắm vào smartphone mới đúng cái mình mong chờ chứ mỗi đằng cắm vào PC thì chưa hay lắm.
Cáp đầu lờ không có chứng chỉ của Táo. Dùng không khéo lại bị nổ sấp mặt lờ
Nguyễn MV
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cáp này có truyền data được ko hay chỉ sạc thôi vậy. Trước mua 1 cái về chỉ dùng đc sạc
@Nguyễn MV mình thử thấy được nhé...
cái LG đẹp quá
KLQ cơ mà thấy admin ngồi ngoài "nắng" review "cực" quá 😁
@heobanhki quạt mát lắm :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019