Trên tay cáp iFi OTG chuyển từ USB-C ra USB-A

thanhquangr6
29/10/2022 15:1Phản hồi: 16
Trên tay cáp iFi OTG chuyển từ USB-C ra USB-A
Mình vừa sắm 1 cọng dây cáp OTG để chuyển từ đầu USB-C sang USB-A để sử dụng cục portable DAC mà mình đang có.
Mình sở hữu Encore mDSD DAC cũng khá lâu nhưng trước giờ toàn dùng mDSD với laptop Window cũ của mình (vốn có rất nhiều ngõ ra USB-A). Tuy nhiên, gần đây mình đã bán laptop Window và chuyển qua dùng MacBook Pro 2017 với toàn bộ là đầu USB-C. Vậy nên việc sử dụng mDSD khá là lằn nhằn khi phải sử dụng thêm adapter rời. Thế là mình quyết định mua 1 dây OTG chất lượng để sử dụng mDSD.
Nói thêm về set-up hằng ngày của mình trên công ty: MacBook Pro --> mDSD --> Shure 535. Ở nhà thì mình thay mDSD bằng Fiio M9.
Cảm nhận của mình về tổng quan bên ngoài iFi OTG là nhỏ gọn, đóng gói đơn giản và nhẹ. Thông tin trên hộp giới thiệu khá hấp dẫn và dễ làm xiu lòng mấy đứa đang có ham muốn mua đồ như mình.
Bên trong hộp, chúng ta có một kiểu đóng gói khá đơn giản với 1 cọng cáp được định vị chỉnh chu, 1 tờ giấy thông tin chung chung và 1 sticker iFi khá đẹp.
Cảm nhận đầu tiên là chất lượng hoàn thiện dây tốt, các chi tiết kim loại ở 2 đầu dây trông cao cấp và cho cảm giác cứng cáp. Độ dài của dây theo mình là khá vừa phải, ít nhất là đã gọn hơn rất nhiều so với set-up hiện tại của mình. Phần vải bọc dây cáp cho cảm giác mượt và trơn như lụa, sờ khá thích.
Cảm nhận khi dùng với mDSD và Shure 535 thì chưa có gì khác biệt để có thể nhận ra, và đó là điểm mình trông mong vì chỉ sợ cắm vào nghe dở hơn thôi.
Cuối cùng thì giá mình mua là 500,000đ
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trungsg
ĐẠI BÀNG
một năm
- Từ ngõ ra thiết bị phát (ở đây là laptop) đến đầu vào DAC chỉ có được hay kg đc thôi, kg có chuyện hay hơn, dở hơn nhé, quảng cáo là chính.
- Cũng vì vậy, 500k theo tôi là quá đắt, kg đáng trong nhu cầu này, có nhiều lựa chọn rẻ hơn nhiều (vài chục dến 100k), hoặc gọn hơn (đầu chuyển cứng (cũng vài chục k).
@SilverA M chưa dám mua tới cọng USB như questaudio diamon, nhưng cái tai nghe của minh same same cái iphone đời mới bây h.
@cbr150r Nói như bạn các ông tay to bỏ chục triệu mua Nordost hay Dây USB từ Odin họ ngáo cả. Mà k trách dc.
@prettylife.1505 @prettylife.1505 Nhiều thanh niên còn nghĩ airpod là hay nhất quả đất mà bác. Chắc cũng chưa biết DAC là cái gì đâu 😂
dungtq58
ĐẠI BÀNG
một năm
@trungsg Mình đã thử dây rẻ hơn, nghe bị nhiễu, kết nối qua DAC không tôt. Dây ifi này nghe ok, không có hiện tượng đó. Giá mình mua cũng 500k.
bạn thử đổi sang 4.4 nghe chắc chắn hay hơn á
@Tam Nguyen Cao Thanks bác, có điều kiện sẽ thử 😁
Leg2601
ĐẠI BÀNG
một năm
cái dây thôi mà đẹp dữ
Đọc còm em thấy tò mò lên nhờ anh em xác nhận giùm !! Giả sử nguồn phát là laptop nhạc xịn chất lượng cao và cắm qua DAC rời như bác chủ thì cọng từ laptop sang DAC nó không quan trọng bằng cọng 3.5 từ DAC lên củ loa của tai nghe phải không ạ !!
@Apple Love Paradise Thường thì cổng Usb đến DAC có thể lên đến vài mét , còn cáp quang có thể đến vài chục mét
Còn từ DAC lên củ loa của tai nghe , sợi cáp phải là bạc hoặc là đồng siêu tinh khiết
Còn từ amply sang loa , sợi cáp có thể lên đến vài trăm triệu 😂
Mấy shop bán hàng quảng cáo dùng dây cáp này "nghe nhạc hay hơn", nhờ chém vậy mới ăn tiền được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019