Trên tay cáp Lightning của Mophie dài 3m, có bọc nylon và chống rối

Duy Luân
24/11/2019 7:40Phản hồi: 195
Trên tay cáp Lightning của Mophie dài 3m, có bọc nylon và chống rối
Lại một sợi dây Apple nữa bị đứt, thế là phải lết đi tìm dây mới, kì này mình chọn một loại nào mà bền bền tí nên mình mượn thử sợi Mophie mới loại có nylon quấn bảo vệ dây. Sợi cáp này có giá là 700.000 đồng và có chứng nhận MFi của Apple nên xài với iDevices cho yên tâm. Link mình mua ở đây, anh em nào cần thì mua nhé.

Sợi cáp này có độ dài là 3m, đủ để mình có thể kéo nó khắp bàn làm việc hoặc len lỏi vào những ngóc ngách để cắm điện. Sợi dây cũng có chức năng chống rối, mà mình nghĩ chủ yếu là do cái thân cáp nó khá to nên không thể rối được.

Cái làm mình muốn thử nghiệm sợi này là do nó có lớp nylon quấn khắp dây cáp theo kiểu chéo xương cá, loại vật liệu này giúp dây bền hơn so với vỏ cao su truyền thống được dùng trong đa số cáp Apple và nhiều hãng khác. Hãng nói là nó cũng làm cho cáp bền và chống mài mòn theo thời gian nữa nhưng cái này phải xài lâu thì mới nói được.

Sợi Mophie mình mua có độ dài 3m, đây sẽ là sợi dây mình bỏ thường xuyên trong balo chứ không phải gắn cố định và nó sẽ được dùng khi mình đi du lịch, công tác hay nói chung là ra khỏi nhà nên nó cần phải dài. Đơn giản vì không phải lúc nào bạn cũng có thể để điện thoại gần chỗ có ổ điện. Ngoài cáp USB Lightning, trong balo mình còn có cáp USB-C to USB-C để sạc MacBook và dây USB-C to Lightning, tất cả đều là loại dài. Còn nếu để trên bàn ở nhà làm việc thì mình dùng dây ngắn.

Brand Mophie thì anh em đã biết nhiều rồi, họ là brand được bán trong Apple Store từ khá lâu rồi. Mophie từng nói cáp của họ được tối ưu và kiểm tra kĩ để dùng với thiết bị Apple để đảm bảo tốc độ kết nối nhanh và hiệu suất cao. Thực ra giờ cũng ít khi nào cần chép file thủ công như xưa nên chủ yếu cái chúng ta cần sẽ là ở việc sạc hiệu suất cao.

Test chút về vụ sạc và dòng điện, mình dùng một cái đầu đo USB và cục sạc 12W của iPad (5V, 2.4A). Khi mình cắm dây cáp Mophie để sạc cho con iPhone 11 Pro Max của mình thì cường độ dòng điện có thể đạt tới mức khoảng 2A đến 2,2A, cao hơn cả cáp zin của iPhone vốn chỉ đạt tới mức 1,6A-1,8A. Điều kiện sạc pin gần như là như nhau. Điều này cho thấy hiệu suất của cáp Mophie cao hơn và điện thoại của bạn sẽ sạc nhanh hơn một chút so với khi sạc bằng cáp zin.

Đo khi sử dụng cáp 3m của Mophie

Đo khi dùng cáp gin loại 3m của Apple

Ở Việt Nam có bán chính hãng sợi Mophie này, có bảo hành 2 năm, 1 đổi 1.

Anh em cần cáp ngắn hơn và có thể dùng với USB-C thì xem loại này: https://tinhte.vn/threads/tren-tay-cap-mophie-usb-c-to-lightning-mfi-hoan-thien-tot-20-do.2973791/

Quảng cáo

195 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì cứ Anker mà giã, từ Lightning, Type-C đến MicroUSB, chả nhớ từ bao giờ đã bỏ thói quen xài cáp đi kèm của máy! Anker vừa bền và tốt vừa ổn định, lại có tính thẩm mỹ cao, giá ở mức vừa phải 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

Cáp Anker chân lightning & Android (13-2-2018).jpg
@Minh Anh12 Vậy thì do xui thôi 😁
@crazysexycool1981 Em có một dây anker loại siêu bền. 400k cho 0.9 m dc năm hỏng. Cục sạc 2 đầu ra 1 đầu hỏng. Thành ra thấy anker cũng thường thôu.
@vanduc1602 Nhiều người hay bị hư cáp nhỉ, mình chưa dính phát nào 😁
rep_rom
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dùng sợi mophie 3 đầu và cục pin dp của mophie - không có gì phàn nàn ngoài giá mophie quả là hơi chát. Anh em canh mấy mùa sale cho đỡ đau ví 😆
Sạc cho em BB siêu nhanh luôn nha!
@rep_rom bb đẹp
rep_rom
ĐẠI BÀNG
4 năm
@zombie01 Cục pin của mình là mã này nè bạn - Powerstation mình thấy có cả dòng 20k bạn vào trang mophie vietnam xem thử nha.
Không thì vào Tiki cũng có bán mophie chính hãng nè bác: https://tiki.vn/sac-du-phong-mophie-powerstation-10000mah-black-401102981-hang-chinh-hang-p31689370.html
Screen Shot 2019-11-30 at 5.31.45 PM.png
rep_rom
ĐẠI BÀNG
4 năm
@awp1323 Đợt mình mua kèm máy bên dâu đen đó bác!
rep_rom
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vinataba. cáp 3 đầu này giá của hãng tầm 800k đó bạn, mình mua kèm máy ở dâu đen nên được giảm giá chút chút :d sợi này xài bao ghiền, vì mình xài chung 1 em iphone nữa thành ra rất tiện!
Mình dùng cáp sạc baseus 70k thấy cũng ok hehe
anhlt
CAO CẤP
4 năm
@Lehiepkhach1990 lởm lắm
trieu04
TÍCH CỰC
4 năm
@hieunhi Ko thấy mfi trên sản phẩm của baseus. Công suất tối đa thì ko biết, chỉ thấy 2 đầu dây nóng tưng bừng khi đang sạc giai đoạn đầu.
vatlitre
TÍCH CỰC
4 năm
@hieunhi Cab baseus dòng tối đa 2.1A koncos mfi vì nó có 70k hihi.
@Lehiepkhach1990 Tự hào thế đấy
Thấy cái sợi căp đẹp á , nylon hình xương cá nhưng vẫn thấy sáng đẹp và có vẻ chắc chắn , bền lâu hay kok thì cũng do tay người xài nên chưa nói trước được
vinataba.
TÍCH CỰC
4 năm
Ae có ai dùng ravpower k? Trước dùng anker nhiều . Giờ thấy Ravpower thấy hay hay . Mophie đắt quá 😔
@vinataba. Rav dùg dc mà. Nhug mình hay dug aukey .chat lg tốt mà giá hợp lý. Hay có sale.
vinataba.
TÍCH CỰC
4 năm
@Tuyến trần 92-nd trước mình mua cọng aukey cho android dây thì còn mới mà giờ sạc tậm tịt vãi 😔
@vinataba. Rav hãng Mỹ chất lượng đảm bảo đấy bạn. Một số kênh YouTube công nghệ như YourAvgConsumer cũng recommend dùng
clapika
TÍCH CỰC
4 năm
Giảm còn 549k rồi kìa Luân ơi 😁
@clapika Đù ngon vậy, móa hố mẹ rồi 😔
@Duy Luân https://www.mainguyen.vn/cap-mophie-usb-a-to-lightning-3m.html
Sợi này hả bạn.
yeucodon
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Luân còn
360.000 VNĐ
@linhson23 Nhìn giống đó
clapika
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Luân Tội nghiệp ad. Và sau đó thì hôm nay Lazada giảm còn 360k 😁
3m hơi ngắn. Sao bác ko mua loại 3 km luôn =))
Lợn Lòi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@adagioleonard :eek:😁
Sao cable nhìn tệ thế Luân?
Mophie thường k bọc dù mà bọc lớp lưới cứng mà nhỉ?
@DTU Mình mua ở đó đó. Trc có hàng mà. mình mua cả cable lightning & cable lightning +
Micro usb hồi mua beo e8.
DTU
Trứng
4 năm
@Duy Luân Loại của @wink pro hơn
@DTU Nó gọi là gì ta
DTU
Trứng
4 năm
@Duy Luân Cable Mophie Pro USB-A to Linghtning, thấy trên web bán 850k
Cáp dạng này 1m giá sĩ 20k.. 2m 50k... Bán 70k và 90k ...
sakuza199x
TÍCH CỰC
4 năm
@Bão Sài Gòn thêm cái cerf MFi là đẩy giá lên tận nóc nhé bác.
bibeo89
TÍCH CỰC
4 năm
Dc đó
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
4 năm
Mua cái dây sạc dài như cái dây thừng này về k biết, hay là thủ sẵn chờ lúc street là trên dây lên trần để... thế mod? :v
@TDCuong_TN mình hay ở những nơi mà dây không dài thì bất lợi
Toni Trịnh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thấy đầu A to Lightning là không ưa rồi 😆
longhons
TÍCH CỰC
4 năm
Toàn xài dây nam châm, cấn thì nó rơi ra, chả bao giờ đứt = ))
Nhìn build ngon quá
Cực kỳ nhanh xù vải nhé sợi Mophie này. Mình đã dùng r bỏ 😃

H mình dùng Belkin Duratek này bao ngon. Mỗi tội giá gần cả triệu, còn mắc hơn Apple

HV889
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Rainwalker belkin này sợi 1,2m giờ còn 15$ thôi bạn, giờ thấy sợi này còn mắc hơn nè
@HV889 Sợi Type C - to lightning Duratek nào 15$ vậy bạn ;) Belkin chưa bao h bán rẻ hơn Apple cả
HV889
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Rainwalker àh, mình đang nói type A - Lightning đó mà, chứ mình biết belkin đâu có rẻ hơn apple. Apple đang bán cáp của Native Union còn mắc hơn belkin luôn áh
Mình xài cộng cáp của con 7 từ 2016 đến giờ bền thật dù 7 đã bán những cáp vẫn còn 😁
jk.y
TÍCH CỰC
4 năm
@sharinran141 Mình cũng vậy đây, máy đã banh xác mà cáp vẫn còn. Của bền tại người thôi.!
@thealley Đúng bền ko do người cả thôi nhiều người vào chê cáp apple làm dở này nọ mình nghĩ chắc cũng thuộc loại hành cáp kho lắm
Build đầu cáp nhìn hơi tệ nhỉ?
mà sao mua đắt thế nhỉ? mấy shop vn bán sợi này giá mềm hơn hẳn mà cũng bh đổi trong 2 năm đó Luân!
sakuza199x
TÍCH CỰC
4 năm
@Vi Công Định Mai Nguyên đang sale off còn 360K kìa bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019