Trên tay cáp mophie USB-C to Lightning: MFi, hoàn thiện tốt, 20 Đô
Mikeknowsme
3 nămBình luận: 117
nhìn chắc chắn
cứ cái gì liên quan đến apple là nó đắt 1 cách mệt mỏi thật :3
tranvinhloc
ĐẠI BÀNG
3 năm
các bạn cho mình hỏi, mình đang export khoảng 100 Gb ảnh từ iphone vào Mac thì nên dùng cable type C - lighning hay dùng hub (ugreen, hyper drive) sẽ ổn và nhanh hơn ạ?
@tranvinhloc thì nếu có C - lightning thì xài luôn chứ qua một cái hub chi nữa mắc công 😁 mấy sản phẩm này sinh ra để cắm trực tiếp từ mac cổng C mà bạn
tranvinhloc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mikeknowsme À tại mình đag dùng Hub ugreen nhưng cảm thấy ko ok lắm, nên tính chuyển sang dùng type C - lightning xem tốc độ thế nào
rẻ hơn sợi của apple tí, mà có vẻ ngon hơn
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
Cáp này bán cả tháng trời này qua xách tay rồi mà, nên để Mod #Trung Duc review loại cáp sạc! so với cáp Belkin 1,2m giá tương đương thì cáp này ko bằng!
@ChuoiNo1 Gọi Belkin = cụ ở loại type c to lightning
vip09member
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cáp Mophie này dùng để restore ngon lành nha các bạn. Hiện tại chỉ có cáp của Mophie vs Belkin là đc bán tại Apple Store.
P/S: Cáp đang đc review hình như là của mình bán, bữa mình có giao qa cho 1 bạn không biết phải không =))).
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@vip09member Cáp anker cũng restore được
Quan trọng là cái cổng c của laptop có xịn hay ko thôi!
@vip09member Ngon 😁
Cáp sạc của apple đúng là như shit.Sài tầm 2 năm là tự bong ra.
MFI độ trust với mình chỉ 70%. Chính hãng Apple vẫn hơn. Kết mỗi câu “ MUA THÊM VÌ THẤY ĐẸP”
Dần dần đang chuyển đổi các cổng sạc.
Mình nghĩ ngày xưa cậu mod này đi học chỉ đuuọc 5 điểm văn..

Đoạn này viết tối nghĩa không thể tả

"....Tổng thể sợi cáp mình tìm ra một điểm xấu nào trong cách hoàn thiện là rất khó như các khớp nối lỏng lẻo, nham nhở,..."

Đúng là dốt chính tả thì sẽ đi làm Mod Tinhte
chuẩn bị có từ lighning to type-c đến nơi
Flirtflock
TÍCH CỰC
3 năm
Mua cộng anker có 360k . Cộng này mắc quá
@nguyenhuynhdinhtan98 Không biết thế nào chứ Anker powerline + 2 lighting mình đang xài 2 sợi thấy bền lắm quăng quật bét nhè
@buihai83 mình dùng cọng hoco mua ở shopee giá 1k ship thì tầm 16k thì phải mà dùng hơn năm rồi có thấy hư hỏng gì đâu , 1 cọng mà vừa dùng ip vừa dùng ipad nữa
Flirtflock
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyenhuynhdinhtan98 Mình chả thần thánh ai . Đã sử dụng anker và thấy Rẻ hơn , chất lượng tốt . Sao phải mua morphie , belkin làm gì cho mắc .
Xse
ĐẠI BÀNG
3 năm
@buihai83 Kéo tập tạ còn chưa xi nhê 😁
samsungogo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy phụ kiện của bên thứ 3 để xài với iDevice mình thấy mỗi Mophie và Belkin là ổn nhất.
Giờ nhiều lừa đảo vl. Cáp 550k mới lồng gì mà cong như cáp phụ kiện siêu rẻ 50k.
Với các phụ kiện đơn giản đầu tiên là thương hiệu sau đó phải tinh tế = mắt chứ chớ nên xem review thì cái 500k với 50k như nhau cả. Còn cái cáp trên nó là 50k
Screenshot_20190615-110325_Samsung Internet.jpg
@Vũ Vịt Nhựa Lại thêm 1 thánh phán. Chưa cầm trên tay thì đừng nói phét. Ko phải ngẫu nhiên mà Mophie nó được bán trong Apple Store đâu =)))
Tởm thật 1 bên cong 1 bên xù.
@Vũ Vịt Nhựa bên xù là hôm mua mình cố tình lấy que tăm chọt chọt vào đó bạn, test cái chất lượng bọc dù mới dám kết luận nó ngon hay không chứ, còn bên USB-C nhìn cong được cũng hay thiệt
@Mikeknowsme Rainwalker cũng chọi như bạn à
Screenshot_20190615-114759_Samsung Internet.jpg
@Mikeknowsme Que tăm chọt mà đã xù à ? Yếu sờ lờ vậy.
@buihai83 Mà cái thông minh ko biết ở đâu chọi test vào chỗ cổ nó, thật vl, nhìn cái đầu C nó còn vẹo như hàng chợ.
Cái giá dễ làm nản lòng chiến sĩ, đúng là MFI căng đét 😔
Cáp dù với cáp sắt mình dùng con Belkin này tĩ tã, nó dày dặn hơn cáp Apple tí thôi chứ cả đời còn chả hỏng.

mihtoan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@airwalker Bác cho mình xin thông tin chỗ mua với ạ, tks bác.
Đang xài của anker c to lightning cũng ngon chán. Belkin mophie thì mắc hơn mà cũng chả nhiều chỗ bán nên chưa trải nghiệm được
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@Like A Wind Trên shopee nhiều mà bạn

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019