Trên tay cặp RAM demo có đèn RGB mua 500k
Nam Air
3 thángBình luận: 68
Trên tay cặp RAM demo có đèn RGB mua 500k
PC để bàn thường có 4 khe cắm RAM và đa số chúng ta chỉ sử dụng 2 khe, để giảm bớt sự trống trải ở 2 khe không xài, các hãng sản xuất RAM có bán bộ kit RAM 4 thanh gồm một cặp 16/32GB và một cặp RAM demo. Cặp demo này chỉ có dàn đèn RGB mà thôi, cắm thêm để lên đèn chung với cặp RAM thật cho đẹp.

Mình mới mua lẻ được 1 cặp RAM demo của Aorus để gắn thêm vô máy cho đẹp. Cặp demo này đi kèm kit 16GB Aorus RGB DDR4 3200MHz, nó lấy nguồn trên khe cắm RAM luôn do đó không cần cắm thêm cáp cấp nguồn giống như các loại ốp tản nhiệt RAM độ chế.

Còn bảo hành tới 6/2023, mình mua lại giá 500k cho cặp này

Quảng cáo

Nhược điểm của cặp RAM demo là không đồng bộ được đèn RGB chung với cặp RAM khác hiệu, máy mình đang dùng một cặp HyperX Predator 32GB nên không chỉnh được đèn cho cặp demo.

Nếu mua cặp RAM demo thì nên tìm cùng hiệu với cặp RAM đang xài để đồng bộ đèn cho đẹp, không bị lệch pha như của mình

Phần mềm RGB Fusion của Gigabyte không nhận được cặp RAM demo nên không chỉnh màu được

Nói chung gắn thêm cho đẹp, nhìn vui mắt thì được, chứ anh em nào chuyên chơi PC thì nên mua cả kit 4 cây cùng hiệu để đồng bộ đèn RGB cho đẹp.

Quảng cáo

67 bình luận
Cũng ok ko sao
Nhì cũng đẹp phết, đang tìm ram 8gb DDR4 2400hz mà thấy toàn báo hết hàng k
=))) có cả ram demo ah
@GiT Ram Pha Ke...
@GiT Để trưng bày thôi 😆 fake thì cũng không hẳn mục đích của nó rất rõ ràng.
@bomduc Chắc hàng cho mấy ông test trc khi public
@The_Hobbit_AK Hàng này là hàng bán lẻ của hãng luôn, với mục đích trang trí, có bán cặp với 2 ram thật nữa thành bộ 4 thanh, để led đồng bộ.
ok
Có nâng cấp dàn ko anh
@Tuat Phan Hiện tại thì không nha bác
@Nam Air
Mày vui tính vãi
KHÔNG CHỈNH ĐƯỢC MẦU THÌ CÓ TẮT ĐƯỢC ĐÈN RGB KHÔNG NHỈ?
@Ph.Thanh.Tung Không chỉnh được nên không thấy chỗ để tắt nha bác
Show cho đẹp,cũng hay
@skyline87 Nhìn cũng vui vui đó bác
Mua linh kiện máy tính ở VN rất ghét cái kiểu cứ dán tem chi chít lên. Nhìn chán vãi.
@caocaolatre199x Vì họ chưa có bh điện tử theo số serial nên phải dán tem tùm lum 😁
@Nam Air hàng gì mà rẻ rẻ mua về là em lột :D
Methanol
TÍCH CỰC
3 tháng
@caocaolatre199x Nhiều bọn dán tem ngộ vãi làm ram, ổ cứng tản nhiệt kém hẳn đi, chóng chết hơn.
@Nam Air Đôi lúc vẫn cần tem vì nhiều khách mua xong, năm sau ko biết mình mua ở đâu để bh, còn các cty lớn vẫn có serial lưu hệ thống rồi
@nguyenlinh712 Đúng rồi bác, nhất là mua lại đồ 2nd.
longprof
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Giờ mới biết đèn trên thanh ram có thể điều khiển đc
@longprof Hãng có phần mềm để chỉnh đèn đó bác
longprof
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Nam Air À ý mình là giờ mới biết cái khe ram đó có thể control đc, trc giờ tưởng nó chỉ đơn thuần là 1 luồng riêng giao tiếp với bộ nhớ, hoá ra còn chọc đc vào nó giống như 1 khe PCI, cái này có lẽ hãng làm mainboard phải thiết kế riêng 1 con IC giao tiếp với khe ram đó chứ nhỉ
@longprof mấy cái mainboard xịn nó còn đồng bộ được cả rgb của ssd nữa bạn à , đang làm 1 dàn full Aorus tính mua kit ram demo này về cắm cho full 4 slot , giờ nghe nói không chỉnh được bằng Fusion RGB 2.0 thì hơn buồn 😔
daibangqn
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mình xài dominator ko có demo nên đành phải mua 2 kit cho nó đỡ trống
RAM deco chứ a 😃
Demah
TÍCH CỰC
3 tháng
@vn_ninja Decor 😭. Mình đọc 1 hồi và vẫn chưa hiểu ram demo là ram gì 🤣🤣🤣
@vn_ninja Hãng nó gọi là demo module đó em
Cái thứ màu sắc RGB gớm ghiếc này tới 2021 vẫn còn tồn tại à? Cứ như những năm 2018 dzậy sao, sến lúa thật chứ.
@Cu Cứng Thì cặp ram này model 2018 mà bác, hehe
mrlongnhi
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Cu Cứng Chuẩn bác. Cây máy nhà e là cứ phải tắt bằng sạch đèn đóm đi. Nhìn mấy cái lập loè thấy lúa kinh khủng
@mrlongnhi tùy nữa, nếu bác dựng RGB có tiết chế và nhấn nhá nhìn rất sang, đèn RGB nằm trong case có kính đen nên màu nó dim không sáng gắt nhìn rất sinh động và tech, chứ mấy case sáng 7 màu từ đèn case tới ram thì ko nói làm gì.
Hot.Buns
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Cu Cứng Nhìn sến thật, tui cũng ko ưa vụ đèn này mấy
@boyngo1988 chính xác nè , mới lần đầu build pc ham hố rgb , sang lần 2 là full đen nhưng vẫn thích rgb theo chủ đề nhè nhẹ , lâu lâu cho nó theo nhạc nhìn vẫn thấy vui mắt
Demah
TÍCH CỰC
3 tháng
Sao lại là RAM Demo nhỉ ?
@Demah Trên box họ gọi là Demo Module mà bác.
chơi pc cũng đc mấy năm mà ko biết cái này luôn 😂
@LocNguyen6495 Nó có từ 2018 rồi đó bác
Kinh vãi
huungpham
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Muốn có thêm chổ gắn thử quá 😃
Ram demo là để làm gì thế bác. Để đem đi demo ở các store à? 😁
@vicktorbui Hãng họ gọi là demo module đó bác.
Chài. Có cả ram làm đẹp nữa. Hay thật
Harry La
TÍCH CỰC
3 tháng
Em thì mua 4 cây RAM 😁

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019