Trên tay cáp sạc rút gọn đến từ thương hiệu Baseus, 3 đầu ra Type C, Micro USB và Lightning.
nkinhluan
2 ngàyBình luận: 30
Trên tay cáp sạc rút gọn đến từ thương hiệu Baseus, 3 đầu ra Type C, Micro USB và Lightning.
Hôm nay mình trên tay một cọng cáp sạc đa năng đến từ thương hiệu Baseus có thể rút gọn, với 3 đầu ra tương ứng với các cổng (Type C / Micro USB/ Lightning), chiều dài là 110cm, và tổng nguồn ra là 3.5 A. Đầu tiên mời mọi người xem video.

Cáp được đựng bên trong hộp khá đẹp, có hai màu đen và đỏ, cầm trên tay chất liệu nhựa và nước sơn khá đẹp.
Các dây đầu ra loại dẹp nên ít bị rối, đầu cáp được thiết kế đặc biệt bằng kim loại nên sẽ khó gãy. Hãng Baseus cũng có một loại dây đa năng nhưng dây ra chỉ 1 dây còn đầu thì tích hợp 3 cổng khác nhau, mình không thích loại tích hợp trong một đầu, rất khó sac, thậm chí bạn chỉ sạc được 2 thiết bị cùng lúc. Với 3 sợi riêng biệt kiểu này hơn, khi cần sạc nhiều thiết bị cùng lúc, ghim mỗi dây 1 thiết bị sẽ tiện hơn rất nhiều.
Khi cần dài hơn bạn nên kéo cả hai đầu một cách nhẹ nhàng, có 5 mức chiều dài cho dây, khi không kéo khoảng 20cm và kéo hết cỡ thì dài khoảng hơn 100cm. Kéo và thả nhẹ từng bậc lò xo sẽ giữ lại độ dài cho bạn, khi cần rút gọn cũng nên kéo hai đầu và thả nhẹ nhàng như vậy tuổi thọ lò xo bên trong sẽ được lâu. Theo thông tin từ nhà sản xuất thì nó hỗ trợ dòng lên đến 3.5 A, cho tốc độ sạc khá nhanh, sạc thử 3 thiết bị cần dòng điện cao cùng lúc thì mình thấy tốc độ hơi chậm hơn so với những cáp sạc khác, nhưng vẫn có thể chấp nhận được.

Những điểm mình thích ở cáp sạc này
- Thiết kế đẹp và tinh tế, lò xo rút gọn hoạt động êm ái không bị kẹt, tốc độ sạc chấp nhận được, dễ dàng để trong túi xách khi đi du lịch

Mình đã từng mua một cọng cũng thiết kế y chang nhưng chỉ một dây và đầu ra tích hợp cả 3 cổng nên hơi khó sử dụng, lần này cảm thấy hài lòng hơn vì nó đã tách biệt ra 3 dây khác nhau

Nên mua đối với những bạn sài 2 hoặc 3 thiết bị với các cổng sạc khác nhau, nhỏ gọn và dễ dàng mang theo, tuy nhiên nếu bạn dùng nhiều thiết bị mà cùng một cổng thì không nên mua loại này. Mọi người có thể tham khảo và mua nó với giá 230.000vnd ở Shopeetrên Lazada. Khi mua nhớ xem kỹ loại 1 dây hay 3 dây nhé, một lần nữa cám ơn mọi người đã xem bài.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

namsla
TÍCH CỰC
2 ngày
baseus dùng cũng ổn, mà không thích chỗ cáp cho iphone k có MFI.
vũ Kang
ĐẠI BÀNG
1 ngày
@NghiepTranVINA Dây type C to Lightning, có tem MFi, dài 1m thì đều giá cạnh tranh 300k hết anh
@vũ Kang Ok bạn 👍
hungkien85
ĐẠI BÀNG
1 ngày
@namsla Có rồi bạn nhé, tra trên web của apple là ra
namsla
TÍCH CỰC
1 ngày
@hungkien85 cũng dùng mấy món của baseus nhưng mỗi cáp sạc thì dùng của xiaomi vì có MFI
gbambooking
ĐẠI BÀNG
2 ngày
màu này nổi quá 😁
Nhà mình dùng cáp đa năng của Baseus xài tẹc ga 2 năm nay vẫn rất ổn, 1 cục sạc mà luôn phiên sạc cho các thiết bị thì rất là tiện lợi
Tâm K
ĐẠI BÀNG
1 ngày
@Fbiprohj Loại nào bạn cho xin tên với, sạc được Smartwatch, smartphone với tai nghe true wireless luôn hả bạn. Ý là nó tự chỉnh dòng ra phù hợp với thiết bị ấy
@Tâm K Mình sạc iphone ipad macbook rồi đt android lun…tối về show hình cho
Xưa mình xài vài loại dạng kéo rút giống vậy mà thấy ko ưng lắm.
cũng ổn phết nhỉ
ohsusu
ĐẠI BÀNG
2 ngày
cộng này hỗ trợ ổ sạc nhanh k ta
Evening_Sky
ĐẠI BÀNG
2 ngày
Mình bị dị ứng, và ghét kiểu dây 3 đầu này, dù 3 đầu tiện lợi thật nhưng chất lượng thì... (Quan điểm cá nhân mình thôi)
có thương hiệu đấy, nhưng k biết bền hày k thôi
InChargeX max vô đối, bền đẹp gọn gàng…
Hàng baseus giá rẻ xài ổn
mình có mua cáp iphone từ hãng này, dùng được mấy tháng thì cắm vào thì có vào điện nhưng pin thì không tăng được % nào 😆
có mua 1 cái y như vầy để trên ô tô, cứ nghĩ là để tiện sạc khi di chuyển, nhưng thực tế từ khi mua chưa xài lần nào, vì thực ra nó chỉ phục vụ khi đi xa liên tục 2-3 ngày thôi, còn đi trong phố lúc thì điện thoại không hết pin đến nỗi phải cắm sạc trên xe.
mình k thích cái kiểu 3 cọng dây này cho lắm
Tâm K
ĐẠI BÀNG
1 ngày
Có cộng nào như này mà sạc được cục 33w của Xiaomi không ạ a .
Tâm K
ĐẠI BÀNG
1 ngày
Cái cốc sạc của a là đa năng, sạc thiết bị nào cũng được hak a

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019