Trên tay cáp USB-C Mazer Infinite LINK Pro III 2.5m: truyền data 20Gbps, sạc PD 100W và bền bỉ

Pnghuy
27/5/2022 8:30Phản hồi: 57
Trên tay cáp USB-C Mazer Infinite LINK Pro III 2.5m: truyền data 20Gbps, sạc PD 100W và bền bỉ
Sau sợi cáp USB-C dài 2M của Hyper mà Cuhiep trên tay cách đây khoảng 1 năm thì mình đã tìm ra được một đối thủ cũng không hề thua kém gì, sợi cáp này của Mazer có độ dài dài hơn (2.5m), có độ bền cũng rất cao nhờ bện vải chắc chắn và khá dày, có thể xuất hình ảnh với độ phân giải tối đa 4K@60Hz, có thể sạc PD100W (5A) và hỗ trợ truyền data tối đa lên đến 20Gbps.

Thiết kế bện vải dày, chắc chắn

Toàn bộ sợi cáp có thiết kế rất chắc chắn và khá cứng, được bện vải để gia tăng độ bền, theo Mazer thì họ đã test gập 60.000 lần để minh chứng bộ bền của cáp.

Ở chân cắm USB-C được Mazer mạ vàng và khu vực bảo vệ controller thì được hoàn thiện dạng dựa bóng, có logo Mazer.

Trong một sợi cáp dài 2.5m thường chúng ta sẽ có rất ít công nghệ được cấu hình bên trong, nhưng với sợi cáp này của Mazer thì được trang bị khá nhiều tiêu chuẩn hiện đại ngày nay. Chưa kể, độ dài 2.5m sẽ tiện lợi trong nhiều trường hợp, ví dụ như ổ cắm điện nằm xa vị trí chúng ta ngồi, hoặc có thể kéo từ ba lô ra để sạc cho điện thoại.

Sạc PD 100W với profile cường độ dòng điện lên đến 5A, không phải sợi cáp nào cũng hỗ trợ sạc PD 100W mà cường độ dòng điện 5A. với cấu hình này thì về lý thuyết chúng ta có thể dùng để sạc nhanh cho điện thoại Samsung sử dụng profile PPS.

Nhiều tính năng, công nghệ: xuất hình ảnh 4K@60Hz, truyền data 20Gbps, bền bỉ

Truyền dữ liệu với tốc độ lên đến 20Gbps không phải sợi cáp USB-C nào cũng hỗ trợ, đây là một điểm mạnh đáng chú ý của sợi cáp Mazer này, cùng với đó là khả năng xuất hình ảnh 4K@60Hz và sạc PD 100W có thể giúp anh em vừa xuất hình ảnh ra màn hình ngoài chất lượng cao, vừa có thể đồng thời sạc cho máy tính của chúng ta luôn, rất tiện.

Quảng cáo

Mình có thử xuất hình ảnh từ chiếc LG gram ra MateView thì nó nhận đủ độ phân giải (4K) và tốc độ làm tươi 60Hz (59.98Hz).

Về việc tốc độ truyền dữ liệu, mình có thử trên một chiếc laptop USB4 (40Gbps) và một ổ cứng USB 3.2 gen 2x2 (20Gbps) thì tốc độ khi chạy benchmark rơi vào khoảng 850MB/s cho cả đọc và ghi, tức là gần mức của USB 3.2 gen 2. Trong khi đó mình thử với ổ Orico USB 3.2 gen 2 (10Gbps) thì tốc độ đọc khi chạm ngưỡng 900MB/s, gần mức lý tưởng của USB 10Gbps.

Mình test thêm copy một file từ ổ cứng vào máy tính sử dụng cáp của Mazer thì tốc độ thực tế xấp xỉ 600MB/s, đặc biệt với các folder có nhiều file nhỏ (như CS:GO có hơn 1000 file nhỏ) thì tốc độ có phần không ổn định và chậm hơn so với một folder ít file nhỏ mặc dù tổng thể folder đó nặng hơn CS:GO.

Quảng cáo

Nhìn chung, Infinite LINK Pro III của Mazer có một cấu hình rất mạnh mẽ, hỗ trợ cho nhiều nhu cầu từ sạc máy tính, điện thoại cho tới truyền dữ liệu hình ảnh và data tốc độ cao, xuất màn hình ngoài độ phân giải cao và đặc biệt là độ dài giúp quá trình sử dụng tiện lợi hơn. Thế nhưng đổi lại là một trọng lượng nặng và dày nếu như so với một sợi cáp USB-C thông thường, mức giá tương đối cao (khoảng 1 triệu đồng) nhưng được bảo hành lên đến 2 năm.

Ngồi ở những vị trí xa ổ cắm điện vẫn có thể sạc được cho máy tính cách dễ dàng.

57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngotatto
TÍCH CỰC
2 năm
Link mua ở đâu sốp ơi
Nhalanodeve
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ngotatto https://tlctrading.vn/day-cap-mazer-infinite.link-3-pro-cable-usb-c-2.5m
Mua ở đây nè bạn ơi
ngotatto
TÍCH CỰC
2 năm
@Nhalanodeve Vừa đặt 1 cái. Hi vọng nó xuất được màn 4K
20Gbps đã là gì, có sợi cáp "sáng tạo" tốc độ lên tới tận 480Mbps.
480>20 là điều hiển nhiên 😆
@tía-thằng-cu-hói Cáp quang .. ..biển hả bạn? Hahaha
@pond1597 Vãi thánh này thật thà quá 480Mbps sao bằng 20Gbps...vãi nồi zồi!
Mày vui tính vãi
Hàng cao cấp nhìn có khác, chất lượng hơn hẳn.
Cáp này rất chất, giá 1 triệu là hoàn toàn hợp lý mà lại được bảo hành 2 năm quá tốt. 👍
Hơm rõ độ dày so với Ugreen thì sao nhỉ, nếu dày quá sẽ cho cảm giác cứng, thiếu thoải mái 🤓
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Tui có sợi cáp từ C to C sạc nhanh 100w xài bá chấy luôn. Xài 3 năm rồi. Nam châm hít chặt bao ....đâm. rút thẳng ra luôn đầu bẻ ngang mới tháo cáp. Tốc độ chép file 480Mbps thôi dư dùng. Hic còn 20 gít thì quá xa xỉ đối với mình hahahahaa
@pond1597 Dữ quá bác, xin tên hãng bác ơi. Loại nam châm mình thấy có của Baseus mà ko dám xài hãng này
@pond1597 à cái Baseus này thì mình có biết bác ạ. Có anh em report lại là dùng chết thiết bị hoặc chết luôn củ sạc nên mình không dùng.
@nguyencaothangtp Mình dùng từ Note 10..Note20 Ultra, S21 u...S22 ultra thấy có chết gì đâu? Đừng nghe nói nhiêu quá mà hãy trãi nghiệm. Hahahaha
Nhalanodeve
ĐẠI BÀNG
2 năm
@pond1597 Thấy bạn này bài nào lên sản phẩm của bất cứ hãng nào tương tự thì cũng nhắn cái Baseus vào . Hình như đang bán hàng của hãng này thì phải . Quảng cáo trá hình , đeo lên bài sản phẩm khác PR đồ của mình
Duyy Tânn
TÍCH CỰC
2 năm
mazer thì khỏi nói nha, bên cửa hàng bên tui để dây sạc cho khách sạc quăng quật 2 năm, bẻ cong , ghế đề, vặn xoắn các thứ sau 2 năm còn bình thường
Tôi vưa mua em cáp 100w hiệu Kuulaa đọc theo VN là Ku Lạ đó có 95k, dài 1m có bện dù, xài thấy PD đc qua cổng Tia sét 3 của máy Intel NUC nha mod!
Tôi tin em!
Smurf:v
TÍCH CỰC
2 năm
@songthuong09 Bữa mua mấy sợi này cảm nhận nó quá tệ luôn, chui cắm lỏng lẻo, bro thử xài vài hôm xem sso hi vọng mình tôi bị lỗi
@Smurf:v cả tuần nay cắm xong rút ra cả chục lần có sao đâu!
Tôi tin em!
@Smurf:v đây đang xài nha làm kết nối vs điện thoai nha!
Các bạn nên cẩn thận mua những cái dây này, hãng Mazer hoàn toàn ko có tên tuổi cũng như được biết đến là hãng của... Singapore. Chẳng có nơi nào ở Sing bán sản phẩm này cả. Theo mình biết dây này là dây đặt OEM Trung Quốc sản xuất.
Nhalanodeve
ĐẠI BÀNG
2 năm
@airwalker Bạn ơi mình dạo vòng thấy bài nào của hãng này bạn cũng dìm hàng người ta hết . Có thù à bạn ơi , hay bạn đang làm thương hiệu khác, kinh doanh bẩn đi dìm hàng thương hiệu người ta . Có chứng cớ ko mà nói người ta ko phải thương hiệu Singapore…. Mình đi Singapore và Malaysia vừa về thấy bán đầy nhé . Cuối tháng này lại đi tiếp đây . Thương hiệu mazer thậm trí có bán trong APR (Apple Premium Resellers) . Nếu bạn có kinh doanh hãng nào tương tự vầy thì nhớ câu kinh doanh bẩn thì ko bao giờ tồn tại được lâu bạn nhé . Thân gửi bạn hình chính mắt midnh thấy bán tại nhiều nước trên thới giới . Còn có ngon cuối tháng này mình đi Singapore và Malaysia nữa , nếu Mazer ko có bán ở nước đó thì mình trả tiền cho toàn bộ chuyến đi của bạn . Còn ko bạn trả tiền cho toàn bộ chuyến đi của mình . Dám ko ? Đừng làm hổ giấy nhé .
Nhalanodeve
ĐẠI BÀNG
2 năm
@airwalker Bạn ơi mình dạo vòng thấy bài nào của hãng này bạn cũng dìm hàng người ta hết . Có thù à bạn ơi , hay bạn đang làm thương hiệu khác, kinh doanh bẩn đi dìm hàng thương hiệu người ta . Có chứng cớ ko mà nói người ta ko phải thương hiệu Singapore…. Mình đi Singapore và Malaysia vừa về thấy bán đầy nhé . Cuối tháng này lại đi tiếp đây . Thương hiệu mazer thậm trí có bán trong APR (Apple Premium Resellers) . Nếu bạn có kinh doanh hãng nào tương tự vầy thì nhớ câu kinh doanh bẩn thì ko bao giờ tồn tại được lâu bạn nhé . Thân gửi bạn hình chính mắt midnh thấy bán tại nhiều nước trên thới giới . Còn có ngon cuối tháng này mình đi Singapore và Malaysia nữa , nếu Mazer ko có bán ở nước đó thì mình trả tiền cho toàn bộ chuyến đi của bạn . Còn ko bạn trả tiền cho toàn bộ chuyến đi của mình . Dám ko ? Đừng làm hổ giấy nhé .
@Nhalanodeve Đây là ảnh trụ sở Mazer ở Sing (theo địa chỉ trên web Mazer) hoá ra nó là một cái shop nhỏ nào đó bán đồ Mazer và cả các hãng tả pí lù khác.

Vậy trụ sở Mazer, văn phòng ở đâu bên Tàu thế 🤣🤣🤣
Nhalanodeve
ĐẠI BÀNG
2 năm
@airwalker Cái phốt của bạn midnh viết công khai trên các bài của bạn rồi . Nói mà chẳng có bằng chứng thì chẳng ai tin đâu bạn ạ . Nào trưởng thành lên xem nào , midnh cùng nhau làm chuyến Singapore, Malaysia nào . Mình hứa cho ở khách sạn 5 sao luôn . Hay thích ở MBS Marina bay Stand mình cũng đáp ứng luôn . Chỉ cần qua đó chứng minh lời bạn nói là đúng nhé . Còn ko ngược lại phải thanh toán toàn bộ chuyến đi của mình . Bản lĩnh xem nào , dám đi khịa thì phải chơi tới bến nào
truong3i2
ĐẠI BÀNG
2 năm
“Sạc PD 100W với profile cường độ dòng điện lên đến 5A, không phải sợi cáp nào cũng hỗ trợ sạc PD 100W mà cường độ dòng điện 5A.”

Câu này là không đúng nhé, đã hỗ trợ PD 100W thì chắc chắn là cường độ dòng điện là 5A. Profile 100W có thông số cụ thể là 20V-5A mà.
@truong3i2 Haha, thông cảm cho mod, mod này trình độ quá tệ mà
Nhìn dày nhìn đã quá
Này giả sử nhà sản xuất họ bán 2 cái đầu C có chip gắn sẵn về mình tự hàn tự Build dây xem sao. Ví như chỉ cần sạc thì Build ít dây thôi, chủ yếu 2 sợi nguồn chính cần to còn data xác nhận chọn loại nhỏ vừa phải !!
x_chien
TÍCH CỰC
2 năm
@Apple Love Paradise Có mad bro lên đặt một đống về muốn đầu nào cũng có
Tui toàn tự build
@x_chien Bác đặt bên nước ngoài hả bác !!
x_chien
TÍCH CỰC
2 năm
@Apple Love Paradise -Trên shopee có đó bro, có cả trong nước lẫn nước ngoài !
-Mấy cái này chờ đâu đó hơn 1 tuần nếu hàng nước ngoài, 2 3 ngày việt nam !
-Nếu tay nghề hàn tốt thì quất luôn 1 vỉ 10 chân sài đến chết !
Đang dùng 1 cục dự phòng Mazer mua gần 1tr dùng rất ngon dù biết hãng này là hãng TQ đội lốt Sing vì bên Sing k hề có bán mấy SP của hãng này
@thaonhu1503 Chà, mạo hiểm thế
Nhalanodeve
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thaonhu1503 Ko biết bạn có đi chưa chứ mình vừa đi Singapore , Malaysia về . Thấy bán đầy bạn ạ . Cuối tháng 6 mình đi Singapore nữa đây . Sẽ chụp nữa cho mọi người xem nhé
Con này có vẻ ngon nhỉ
nouvo
TÍCH CỰC
2 năm
Giá cao quá
18K
CAO CẤP
2 năm
Mod cho hỏi nó có cứng không?
Vãi hàng sợi cáp giá hẳn 1tr 😁
Cười vô mặt
Tiki Taka