Trên tay cây đèn USB của Romoss được anh Trung Dt tặng

MinhTriND
18/7/2021 6:19Phản hồi: 50
Trên tay cây đèn USB của Romoss được anh Trung Dt tặng
Mình được anh Trung Dt tặng cho cái đèn này, thấy cũng hay ho nên làm bài chia sẻ với anh em 1 xíu. Nó là cây đèn USB của hãng Romoss, không phải là một thiết bị quá mới nhưng cái đèn này đã được nâng cấp đáng kể so với trước đây. Hồi xưa mình có mua 1 cái kiểu như vầy, nhưng nó nhỏ hơn và không có khả năng điều chỉnh các cấp độ sáng. Giá bán của nó ở Trung Quốc là không quá 200 nghìn.

Nhiệm vụ của cái đèn USB là để chiếu sáng cho bàn phím đối với những chiếc laptop không được trang bị đèn nền. Ví dụ như mình hay làm việc đêm, mình thường tắt đèn cho dễ tập trung, lúc này cái đèn nhỏ kia sẽ giúp cho không gian làm việc của mình sáng hơn một chút, giúp cho mắt đỡ phải điều tiết nhiều vào màn hình.

Nhờ được làm từ cao su dẻo có thể bẻ cong nên việc sử dụng nó rất linh hoạt, thay đổi góc chiếu sáng theo nhu cầu khá đa dạng.

Khác với những cái đèn trước đây, cây đèn USB này của Romoss bên cạnh việc có kích thước lớn hơn thì nâng cấp đáng giá khác đó chính là nút nguồn giúp bạn có thể tắt/mở đèn, thay vì cắm vào là sáng đối với mấy cái đèn cũ. Ngoài ra, từ cái nút này, chúng ta còn có thể chỉnh được các cấp độ sáng khác nhau để tối ưu năng lượng nếu dùng với pin di động.

View attachment 5083051
Nhờ tính linh hoạt và tương thích với nhiều thiết bị có cổng USB-A, thế nên bạn có thể dùng nó để phục vụ cho nhiều nhu cầu khác nhau, như đọc sách chẳng hạn. Ngoài ra thì đèn còn phát huy tác dụng cho các buổi dã ngoại ngoài trời hay khi nhà cúp điện gì đó.

So kích thước với 1 chiếc iPhone 11 Pro Max.

Đây là mặt sau, in thông tin của nhà sản xuất.

Nút nguồn được đặt nằm ở gần vị trí kết nối.

Quảng cáo

50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Độc đáo, tiện!
@fifty Xiaomi có từ đời nào rồi
@Lê.Anh.Tuấn Ok bạn, cái này trong bài mình mới thấy thôi. 😁
@fifty Mình mua của xiaomi lúc đó 60k mà tới giờ 5 năm rồi vẫn ok
Trước cũng từng có 2-3 đèn cổng USB kiểu này, có thể uốn dẻo, nhiều màu sắc, xài được vài ngày thì hứng thú nhưng sau đó thì bỏ luôn vì ko điều chỉnh được góc, cụ thể chỉ gập lên xuống chứ ko gập trái phải được 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Loại đèn kiểu này mua tầm hơn chục k cách đây mấy năm rồi bán đầy ngoài các hàng phụ kiện 😆
@iPhonecafe Hình như thế thiệt, giá rẻ bèo, được cái màu sắc đa dạng nên ngày trước mình cũng từng xài để chát đêm với các bạn gái qua laptop 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Thế mà cũng phải review nhỉ ?
Mình cũng có 2 cây kiểu này sài 2 năm rồi mà vẫn tốt , mà 2 năm trước mua có 30k
duonglh2
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sao đắt vậy nhỉ, mình cũng mua cái đèn usb của xiaomi giống giống vậy giá khoảng 60k, xài 24/7 được 5 năm nay rồi và hiện vẫn đang xài, công nhận nó bền kinh khủng, con này ko thấy gì hơn mà giá cao quá
@duonglh2 Mình mua mấy con đèn cỏ 20k, 5-6 năm nay chưa hỏng con nào.
duonglh2
ĐẠI BÀNG
3 năm
@LRA mấy con đó hình như ko có tính năng như con trong bài. Con xiaomi có nút tắt mở với chỉnh độ sáng nữa
True Grit
TÍCH CỰC
3 năm
@duonglh2 Đèn xiaomi có nút bấm dùng được một thời gian là nó long cái nút ra hoặc trờn trờn kiểu gì ấy lại phải mua mới. Chắc bạn ko bật tắt mấy nên mới dùng lâu đc vậy.
Tùng0807
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình có mấy con xanh xanh đỏ đỏ, trước mua shopee hay đặt kèm, có 5k-10k tùy shop. dùng mấy lần xong giờ bỏ xó ấy.
Mấy cái đèn này gắn vào cổng USB trên laptop thực ra rất bất tiện. 1 là số lượng cổng ít, 2 là phân bố ánh sáng không đều (quá gần bàn phím, đôi khi lóa ngược lên màn hình).
Mình dùng combo đèn + pin dự phòng. Để cạnh laptop, có thể tùy ý điều chỉnh hướng.
@LRA Cái này mình dùng thay nến khi mất điện chứ dùng để chiếu sáng bàn phím thì ít xài. Cũng có thể đùng làm đèn ngủ hoặc chiếu sáng lối đi vào buổi tối.
Applenick
TÍCH CỰC
3 năm
Một nguồn tìn cho hay trước đây khi chuẩn bị trang bị khe thẻ nhớ cho Macbook Pro thì có nhiều bên gọi cho Tim Cook trao đổi nội dung : Bọn làm phụ kiện nó làm dư số lượng đầu đọc thẻ nhớ quá, giờ mà bỏ thì ngại quá anh Cook àh ! Mà rác thải thì anh Cook biết rồi đó, Yan Can Cook thì chưa chắc chúng em can Cook được như Anh Cook. Nên Apple quyết định không trang bị khe thè nhớ để giúp các nhà bán lẻ phụ kiện lấy lại vốn, đương nhiên thương vụ này Cook vẫn có thể Cook được vài phần trăm. Vì thế mà cho đến giờ khe thẻ nhớ mới quay trở lại với Macbook Pro !
Có cây đèn tương tự của Xiaomi giá 80-100K thì phải, 3 cấp độ sáng... mua con này 200k hơi đắt mà thương hiệu chắc ko bằng
@MrNamN 5 cấp lận, có tắt mở được luôn, 65k
CryDKNY
TÍCH CỰC
3 năm
tôi có cái đèn vậy mua shoppeer 8k
xài 2 năm ko hư
Rossonero224
ĐẠI BÀNG
3 năm
ko bẻ góc được nên dùng hơi bực mình
@Rossonero224 Bẻ thì bẻ được nhưng được lúc nó lại tự duỗi ra
pionguyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giống của xiaomi ra cách đây 5 - 6 năm rồi! lúc mình mua có 110k thôi, dùng đến bây giờ chưa hỏng
dangkyhihihi
ĐẠI BÀNG
3 năm
M mua có mấy k trên shoppee làm đèn ngủ sài mấy năm ko hỏng, giá này mặn quá
Tấm Cám
TÍCH CỰC
3 năm
Không biết các bác sao chứ, em rất "ngại' cắm những cây đèn USB này vào máy tính cá nhân, vì em đã dính 1 cú nhớ đời khi dùng mấy cây đèn khuyến mãi theo sản phẩm chính. Virus, trojan, worm,... hầm bà lằng...
Cắm vo pin sạc dự phòng thì thoải mái.
trước mình mua shopee 15k/2 cái, sài 2 năm chưa hỏng
cũng khá êm, dùng cho những laptop không có đèn led nền 😁
Ngoknc
CAO CẤP
3 năm
Đã từng mua cái thể loại này giờ vứt xó hết ko muốn dùng
binhm36
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cá nhân mình dùng chỉ đc 1 tgian. Xong r cũng vứt xó. Mua hơi phí
Rev