Trên tay chai lăn nách thần thánh, ngăn ngừa tiết mồ hôi hiệu quả 100%, khô thoáng cả ngày

Nam Air
21/3/2020 13:54Phản hồi: 337
Trên tay chai lăn nách thần thánh, ngăn ngừa tiết mồ hôi hiệu quả 100%, khô thoáng cả ngày
Bên cạnh thế mạnh về công nghệ và khoa học, Tinh Tế còn chia sẻ với anh em về chủ đề thể thao, sức khoẻ và du lịch, đó chính là động lực để mình chia sẻ với anh em về cái này - chai lăn nách thần thánh, ngăn ngừa tiết mồ hôi hiệu quả, thoáng mát cả ngày gấp mấy lần kotex xì tin.

Để giữ vệ sinh cơ thể được thơm tho, sau khi tắm rửa sạch sẽ, xịt nước hoa thơm phức thì mình còn xài thêm lăn nách. Mình đã xài qua cũng tương đối nhiều loại lăn nách, từ những chai bốn năm chục ngàn như nivea, rexona, xmen, cho tới mấy loại sáp, chai xịt spray, cho tới khi biết tới lăn nách Perspirex thần thánh này khi được thằng em cho thì dùng nó luôn tới giờ. Phải nói là hiệu quả 100%.

Dung tích của chai lăn là 20ml

Thành phần của Perspirex gồm có muối nhôm, cồn và lactate (axit lactic). Sau khi lăn xong nó sẽ tạo ra một “lớp gel bọc” vô hình ngăn không cho nách của chúng ta tiết ra mồ hôi, bất kể là hoạt động nhiều như tập thể thao, chạy bộ, hoặc khi trời nóng 40 độ C. Nách của chúng ta vẫn khô ráo 100% không hề ra mồ hôi, và vì không ra mồ hôi nên sẽ hoàn toàn loại bỏ được mùi hôi cơ thể cực kì hữu hiệu.

Sau mỗi lần anh em tắm rửa thì lớp bọc này sẽ phai dần dần, do đó sau 3-4 ngày thì mới cần lăn lại. Nếu ai không tắm luôn thì mình nghĩ chắc cũng không cần phải lăn lại, hehe.

Chai lăn Perspirex là sản phẩm của công ty ở Đan Mạch, dạng lăn nước, dung tích 20ml, mình mua online giá 175k/chai (hơi đắt phải không anh em, hy vọng sau bài này của mình thì các shop sẽ giảm giá bán lại nhé 😁).

Hiện nay có 3 loại là original, comfort và strong.
  • Trong đó loại comfort có mùi dễ chịu nhất nhưng thời gian tác dụng ngắn nhất, khoảng 2 ngày
  • Loại strong thì hắc mùi cồn hơn, nhưng thời gian tác dụng kéo dài nhất, lên tới 5 ngày
  • Loại orginal thì cân bằng 2 điểm này, tác dụng khoảng 3-4 ngày
Made in Denmark, nghe nói là cty này có hơn 30 năm kinh nghiệm làm lăn nách

Ưu điểm thứ 2 của chai lăn Perspirex là thời gian tác dụng lâu. Như loại strong mình đang xài thì tắm 2 lần/ngày thì phải sau 4 ngày mới cần phải lăn lại, tức là một tuần chỉ cần lăn 2 lần, rất tiết kiệm.

Về cách sử dụng, trong giấy hdsd có viết là lăn buổi tối trước khi đi ngủ, sau khi tắm xong để đạt được hiệu quả cao nhất. Thời kỳ đầu khi xài thì mình lăn buổi sáng sớm sau khi tắm xong, thấy hiệu quả cũng y chang, 3-4 ngày mới cần lăn lại. Lăn buổi sáng bị nhược điểm là phải ngồi chờ 5-10p cho nó khô rồi mới mặc áo.

Quảng cáo

Vậy thì chai lăn nách thần thánh này có nhược điểm gì không? Dĩ nhiên là có. Mình thấy nó có 2 nhược điểm sau:
  • Loại original và strong hơi gắt mùi mùi cồn, loại comfort thì mùi dịu hơn nhiều. Có lẽ là do người ta thêm cồn vô cho nhanh khô hơn sau khi lăn.

• Chai lăn này cả nam hay nữ đều dùng được. Tuy nhiên chị em phụ nữ có wax hoặc nhổ lông nách thì nên lưu ý lăn perspirex 1 ngày trước khi wax. Chứ wax xong mà lăn thì rất rất là rát đó vì nó có cồn mà.
Anh em có sử dụng lăn nách không và đang dùng loại nào, cùng chia sẻ nhé! :D

Link mua chai này trên SHopee: https://shp.ee/is6jchx
337 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng xịt nách + dz ái 👽
B.A.D
ĐẠI BÀNG
4 năm
Loại này ngăn ko cho tiết mồ hôi ở vùng nách, dùng lâu dài có ảnh hưởng tới sức khoẻ hay vùng da đó ko nhỉ?
quocthang88
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vuarch84 Mồ hôi ko có mùi. Mà có mỡ và nước là 2 thứ rất khoái khẩu của vi khuẩn. Vi khuẩn dọn đến sinh sôi phát triển, ăn các chất trong mồ hôi và thải ra các chất gây mùi hôi. Và nhấn mạnh đây là mùi hôi chứ ko phải mùi cơ thể.
Nách, bẹn là những chỗ thường xuyên bị gấp lại nên mồ hôi đọng rất nhiều -> mùi hôi nhiều.
Lăn khử mùi này làm cho khu vực đó ko còn tiết ra mồ hôi nữa do đó ko còn vi khuẩn và ko còn mùi hôi. Cơ thể ko toát ra mồ hôi chỗ này thì toát chỗ khác thôi, ko vấn đề gì.
@quocthang88 Thế thì vẫn hôi như thế ah, trừ khi lăn khắp người
quocthang88
ĐẠI BÀNG
4 năm
@adagioleonard Các khu vực khác ko bị gấp lại nên bề mặt thoát hơi lớn, mồ hôi sẽ bay hơi trước khi vi khuẩn sinh sôi phát triển nên ko bị phát sinh mùi hôi.
@quocthang88 Sao bác rành mấy cái này vậy ạ
Mình ko bị hôi nách nên đơn thuần dùng xà bông thôi, kiểu như Camay á 😆
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@digikei Công nhận chỗ mình làm là môi trường máy lạnh mà lâu lâu có mấy khách hàng bị hôi nách đi vào dạo 1 vòng là muốn xỉu cả đám. Làm mình phải lôi chai xịt phòng ra xịt khắp nơi cho hết mùi
@crazysexycool1981 Vậy mà trên tinhte này khắp mùi của ông, ông nên dùng loại khử mùi hôi công nghiệp đi
@crazysexycool1981 tinhte cũng nên xịt nước hoa thường xuyên. Ko thì 1 số thành phần bốc mùi kinh khủng
forestier
ĐẠI BÀNG
4 năm
2 dòng được recommended nhất là perspirex với Etiaxil. Mà e xài etiaxil thấy không hợp cơ thể lắm, chắc đổi qua chai này thử
Ancent0rb™
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenacer mình xài 3 chai rồi á bác, 2 chai xanh và 1 chai nâu siêu nhạy cảm mà ôi thôi mỗi lần xài như cực hình ngứa kinh khủng. Thổi gió vô cũng không thấy đỡ bác ơi nên mỗi lần lăn là sợ. Bôi buổi tối nó kéo dài từ lúc bôi cho đến khi đi vào giấc ngủ, còn thức là còn ngứa 😔((
@Ancent0rb™ Xài mệt thế thì xài làm gì 😆
iPhuc
TÍCH CỰC
4 năm
Dùng sáp lăn nách old spice + nivea
iPhuc
TÍCH CỰC
4 năm
@rualg Bạn mua ở trex.vn ở đó có bán nhiều loại sáp lăn nách lắm
iPhuc
TÍCH CỰC
4 năm
@knonlylove Mình dùng cũng nhiều loại sáp của Mỹ, tại do người nhà bên đó hay gửi về. Xài sáp nó tiện là nó áo mồ hôi lại.
@theon2709 mình mua cùng loại xài nhiều năm nay á, trước mình hay mua ở chợ bến Thành, nay cv bận ko có time đặt online cái là dính ngay.
Phu Vu 1802
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lăn lên r nếu tắm bằng xà bông thì nó có bị tan nhanh hơn k a?
@FatKid Vẫn bình thường nha bạn, mình 4 ngày mới phải lăn 1 lần.
Nách không có mồ hôi sao lăn
nguyendthong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuongha9 Ai mướn xài, nói ngu thế cũng thốt ra được
Nguyen_96
ĐẠI BÀNG
4 năm
@linhsonnguyen Em cũng thắc mắc thế.. Xài lăn nách là y như rằng nách bí mồ hôi. Lỗ chân lông có vốn cục. Kỳ mãi mới ra. Nên thôi bình thường để cho có mùi đặc trưng mỗi người. Đi ra ngòai quan trọng thì mới dùng lăn nách
@Thong_Is_Me Tôi nói thế ảnh hưởng xấu đến bạn à ?? Xin lỗi nha !
MocNgeo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@linhsonnguyen Mình cũng có quan điểm giống bạn, chỉ nên dùng loại khử mùi thường xuyên thôi, tuy nhiên cũng rất cảm ơn mod đã chia sẻ để biết có khi đi dự hội thảo/ đám cưới thì dùng cho khỏi mồ hôi ra áo sơ mi, về rửa sạch lại là Ok, cảm ơn Mod và bạn @linhsonnguyen
AGE-FX
CAO CẤP
4 năm
Tinhte mùa corona đói đến mức này cơ ah, lăn nách là sp công nghệ từ khi nào thế😃
mrdrg10
TÍCH CỰC
4 năm
@AGE-FX Khoa học công nghệ cũng chỉ là cái title, thích thì thêm vào "Diễn đàn Khoa học công nghệ và chia sẻ lăn nách". Tốt thì thay đổi thôi, cứ đứng yên 1 chỗ thì chết.
mrlongnum1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@AGE-FX Tác giả bài viết có nêu "Bên cạnh thế mạnh về công nghệ và khoa học, diễn đàn Tinh Tế còn chia sẻ với anh em về chủ đề thể thao, sức khoẻ và du lịch, đó chính là động lực để mình chia sẻ với anh em về cái này", do đó mình nghĩ Tinhte.vn đã mở rộng chủ đề ra chứ không riêng gì công nghệ.
Cá nhân mình thấy cũng hay, tinhte.vn chia sẻ cái gì tinh tế.
faraway93
TÍCH CỰC
4 năm
@AGE-FX triệu hồi ông @AGE-FX vào cho anh em tế. Chứ ai lại nói 1 câu xong chạy mất hút thế.
badbug
ĐẠI BÀNG
4 năm
@AGE-FX xóa nick chưa, chưa thì ngoi lên cái nào. 😃)) cái thứ đọc chùa, dốt mà hay cà khịa
anhtkl
TÍCH CỰC
4 năm
Nếu mình ko bị chứng hôi nách thì có nên dùng ko anh giai ơi? E ko bị hôi nách, nhưng hay xịt AXE vì nó... thơm 😁
@anhtkl Mình cũng lăn để mặc áo sơ mi đẹp hơn, khi giơ tay lên không thấy ướt nách vì mồ hôi nè. Hồi đó chưa xài loại này, có lần đi đám cưới mà đãi tiệc quê trời nóng, giơ tay lên nách ướt nhẹp quê dễ sợ.
bighug
TÍCH CỰC
4 năm
@anhtkl Có nhiều người không hôi nách nhưng khi vận động hoặc trời nắng sẽ bị đổ mồ hôi tại nách. Khi mặc sơ mi sẽ ướt áo. Cái này đơn giản làm cho nách luôn khô thoáng luôn.
knonlylove
TÍCH CỰC
4 năm
@cuLong em bị ra mồ hôi nách nhiều lắm, đã vậy còn hôi, xài loại này chắc ổn hả anh
@knonlylove Quá ổn áp.
Mùi nó sao thớt... ko thích mùi bay bổng
@Hybrid Gs Mình đang xài cái Comfort thấy mùi dịu lắm.
bighug
TÍCH CỰC
4 năm
@Hybrid Gs Mùi cồn, sau khi cồn bay đi thì có tí mùi hương nhẹ nhẹ chắc ko ai ngửi thấy được. Ông nào dùng nước hoa vô tư
@bighug uhm nó bay nhanh thì ổn quá, có nhiu loại nó thôm ko chịu nỗi
Đang dùng Schmidt's khá ổn, thành phần tự nhiên, ko có nhôm
Phải dưới nách chứ sao lại trên tay 😆
@vicktorbui Nghe chua chua, kakaka.
@Nam Air 😆 may mà ko bị "hắc hắc"
minhchief
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dùng Soft Stone của Nhật hiệu quả nhanh & lâu hơn
killua142
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhchief M cũng dùng Soft Stone, hiệu quả mỗi ngày 1 lần, tắm xong bay sạch nên hơi tốn (1 cục 200-250k)
yomama
TÍCH CỰC
4 năm
tui hay đổ mồ hôi háng, không biết lấy lăn háng được không ???
@yomama Mua vài lít để dành xài nhe bác
ninh135790
TÍCH CỰC
4 năm
tính ra nếu có tác dụng 2 ngày thì giá ko đắt chút nào. 1 thanh niên viêm cánh có thâm niên cho biết =D
@ninh135790 dung phèn chua rang lên rùi giã nhuyễn ra bôi nha bạn vừa rẻ vừa hiệu quả
Cường2242
ĐẠI BÀNG
4 năm
từ khi mình dùng lăn nách, mồ hôi nó chảy xuog dzaaaai
@Cường2242 Nà ní?
@Cường2242 Chắc tác dụng phụ, Kakaka
cho e xin link mua uy tín bác ơi
@kokuddopopodo Mình cũng mua online không à bạn.
Phệu TMC
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air Cụ thể bác mua shop nào vậy.
E cũng bị ra mồ hôi nách. May k có mùi hôi
@Phệu TMC Không nhớ luôn bạn ơi, search xong thấy shop nào được review tốt thì mua. 😁
Phệu TMC
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air E cám ơn.
méo bao giờ dùng cái này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119