Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay chuột Logitech M590: Đủ dùng cho công việc văn phòng, gọn nhẹ để mang đi

Lê Q Khánh
18/5/2022 9:57Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này hơi nhỏ, mình mua nhưng mấy năm không dùng.
Cá nhân mình dùng chuột mình thích nhất cái tiếng kêu tích tích mỗi khi click.
anhmafia
TÍCH CỰC
2 năm
Cũng đang xài con này, đúng là con lăn vẫn còn hơi ồn. Lúc mới mua về lỡ kết nối với lap bằng receiver, bây giờ kết nối bằng bluetooth ko hiểu sao nó cái lap không tìm thấy. Nếu bấm cái nút chuyển đổi thì con lap tìm thấy nhưng không kết nối được.
toi_loi_acon
ĐẠI BÀNG
2 năm
1 con chuột khá ok với mình. Nhưng nhanh xuống cấp, viền cao su bong tóe loe luôn
Nói chứ con này giá như thế nào vậy mấy anh ???
MX Anywhere 3 bấm một thời gian cái không ăn click, phải ấn 2 lần mới được. Kéo thả thì rớt giữa chừng. Mình toàn dùng chuột logitech nhưng hầu như con nào cũng bị tình trạng trên.
hungtrumno
TÍCH CỰC
2 năm
@Mr Thế Vương Thế à bạn, chán nhỉ, liệu thay switch có khắc phục được ko nhỉ. Đang xài Master 3 nghe mà nản quá hic.
canhchimtudo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mr Thế Vương vậy sao?! nghe vậy là oải rồi
@Mr Thế Vương Bán rẻ cho em đi, thay con khác
Con chuột rất không đáng mua, build thì ổn đấy, nhưng di chuột có độ trễ khá lớn. Khuyên các bạn mua chuột nên chọn loại trễ thấp, dùng sẽ thấy khác biệt.
Đang sài con 220 silent
mainasus
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình cũng đang dùng 1 con, được 2 năm rồi, phần viền silicon xung quanh cũng bị bong ra mất, nhưng cảm giác sử dụng vẫn rất hài lòng 😆
Y cái mình đang sài hihi,sài bao năm vẫn tốt
hungtrumno
TÍCH CỰC
2 năm
Mình dùng con Logitech M590 này màu đen, dùng 1 thời gian thì mua cho vợ 1 con màu xám y như trong bài. Không có gì để chê luôn, dùng cả receiver 2.4Ghz và bluetooth đều ngon lành không gặp vấn đề gì. Thực sự cảm giác cầm nắm nó rất ngon, độ nhạy cao, con lăn nhẹ nhàng mà chính xác.

Nhưng từ ngày vợ tặng con Logitech MX Master 3 thì thôi đành nhượng lại em nó cho em gái 😁 Chứ nó vẫn ngon choét.
KennyNGB
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đang xài M585 (không silent) được 4 năm và vẫn hoạt động tốt
Gioan Dinh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình đang dùng con này, 4 năm chưa hư =))
Pin thì trâu lắm, 1 cục pin AAA xài nửa năm luôn 😁
con này dùng cũng đc , mình từng dùng nhưng thấy nó hơi to nên đổi sang mẫu M557 dùng nó nhỏ gọn hơn 😁 .
anhhuynhtori
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình có dùng con này được gần 4 năm, hiện tại phần cao su bị bám mồ hồi theo thời gian nhưng nếu ai kỹ lưỡng vệ sinh thường xuyên thì vẫn bình thường.

Nút Back lại bị double click thay vì nút chuột trái phải 😁 Nhưng với từng đó thời gian với giá và trải nghiệm mang lại thì con này đáng mua lắm nha anh em.
vẫn đang xài M280 đây bác. M590 là cả một bầu trời khác rồi 😆
Đợt cũng mua con này mà về lướt ko đã đành phải mua thêm con MX3, xài mấy con gaming dpi cao xài con dpi cùi chịu ko nổi
vtlam
TÍCH CỰC
2 năm
M590 cao su lởm lắm
dungngo86
TÍCH CỰC
2 năm
Xung quanh vẫn là phủ Silicon mà bác. Bác check lại nhé. Mình cũng đang dùng M590 đây.
Mình đang xài con này được 2 năm, nói chúng tốt, xài đã, vừa tay, nhiều chức năng và đặc biệt là bấm chuột không kêu, nên mình làm việc lúc con đang ngủ vô tư.
Chỉ có cái là dùng bluetooth kết nối trực tiếp với laptop thì đôi lúc bị lag, nên fai dùng USB Receiver kết nối với laptop.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019