Trên tay chuột Logitech Signature M650: Thiết kế đẹp, sạch, trải nghiệm tốt, giá rẻ chỉ 850k

Pnghuy
13/1/2022 15:52Phản hồi: 158
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhtkl
TÍCH CỰC
2 năm
Cao su 2 bên lởm lắm, mà Logi ko fix bằng vật liệu khác, chán chả muốn dùng Logi
@anhtkl Mình dùng con MX Master 1 tới nay đc 5 năm rồi mà chưa bị bong cao su tí nào, có bóng hơn thôi,
@hqm_thunderlion Bạn lau cồn thường xuyên thì nó còn chả bóng lên nữa dù tay mình mồ hôi cực nhiều
@thanhde2011nt Mình cũng hay lau cồn. Dùng hoài chả sao.
MX master 3s di bác ơi, đắt sắt ra miếng, vô cùng đáng tiền
con này có chế độ im lặng (silent) không gây tiếng ồn không?
dbt123
CAO CẤP
2 năm
cuộn browser có mượt như trackpad không bạn?
nhìn dễ thương ghê, này đi vs bàn phím nhỏ nhỏ màu trắng là xinh luôn
xedieu
CAO CẤP
2 năm
Trước tìm mãi mới được con G603 có bluetooth vì cái receiver không có type C. Giờ lại ra con này cũng ổn.
TequilaK
TÍCH CỰC
2 năm
Chưa thấy bán trên Shopee và Lazada nhỉ.
có link mua không bác tác giả :v
Done+
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trông cao su của Logitech là thấy chán
antonior
TÍCH CỰC
2 năm
Anh em cho mình hỏi có chuột không dây nào có nút back & forward (kèm theo app tuỳ biến chức năng) như logitech ko.
Mình dùng M590 tính năng thì ngon mà không bền, cao su thì bong, chuột trái thì lờn 😔
Cloudz
ĐẠI BÀNG
2 năm
@antonior Đồng cảnh ngộ. Mình dùng M590 một thời gian cũng bị bong cao su thấy gớm, nhược điểm lớn quá. Tìm chuột khác trong tầm giá để thay mà anh em ai cũng dùng M590.
ohzzzz
ĐẠI BÀNG
2 năm
Best p/p hiện tại là logitech master 2s hàng tem SPC sale của shopee, giá sale tầm 700k, ai ko săn dc thì có thể mua lại của người săn dc với giá tầm 950k-1tr
Vừa mua con g304 giá 800k xong. Nhưng với mình con chuột hoàn hảo nhất là m331 có nút back/forward
Ken Bùi 93
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đến bao giờ logitech mới làm receiver cổng type C nhỉ, giờ toàn phải gắm qua dock/hub 😔 :(
@Ken Bùi 93 Khả năng là không làm vì diện tích không cho phép. Có mấy hãng TQ cũng làm receiver cổng C đó mà nó lòi ra ngoài khá nhiều, phải cỡ 1cm.
Ken Bùi 93
ĐẠI BÀNG
2 năm
@huyanh995 Không sao. Chỉ cần gắm vô type C là được. Đỡ hơn giờ đi đâu cũng phải mang adapter theo chỉ để gắm cái receiver đó. Dùng qua bluetooth thì hơi lag nhẹ, khá khó chịu. Gắm qua receiver thì mọi thứ ngon lành cành đào
Tải phần mềm về cài xài thấy lỗi lung tung thà ko cài app, cắm vào, kết nối xài luôn lại ngon.
Lần đầu nghe từ Sạch dùng cho Mouse ;) Nếu cho mình chọn lựa vẫn dùng MS Master (tay mình cầm MS thấy khá thích. 2 cái nút mình hông mình luôm dùng Back & forward vì nó tiện ze kêu trong lúc mở cửa sổ folder 😃
Search qua không thấy đề cập polling rate nó là bao nhiêu, nếu vẫn 125 thì nhiều lúc cảm giác hơi khựng tẹo.
sau khi sử dụng con lăn của master 3 và anywhere 3 thì không còn ham muốn sử dụng con lăn nhựa nữa. 😁
mr.binhnq
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lequockhanh1987 nghe bác nói chắc phải đầu tư con any 3 đút cặp quá, con Master 3 đút cặp hơi cộm, mà ko cầm về thì ko có cái dùng. Trc dùng M590 đc, mà giờ dùng thấy khó chịu, quen với Master 3 rồi. Đúng là như nghiện :D
@mr.binhnq thật lun. con lăn bằng kim loại nó cuộn đã lắm, cảm giác rất dễ chịu lun.
shuchanglove
ĐẠI BÀNG
2 năm
Dùng m590 từ 2017 đến giờ. Nút click phải cũng sắp liệt rồi. Lúc ăn lúc ko. Giờ nên lên con này ko ta
mr.binhnq
ĐẠI BÀNG
2 năm
@shuchanglove Nếu ko phải mang đi mang lại nhiều, thì cố gắng lên hẳn MX Master 3, trải nghiệm khác biệt hoàn toàn
Cloudz
ĐẠI BÀNG
2 năm
@shuchanglove Bạn dùng M590 lâu vậy có bị bung cao su ko?
NgoBIO
ĐẠI BÀNG
2 năm
Năm 2022 rồi sao chuột vẫn dùng pin AA mà không phải pin sạc với cổng C nhỉ. Với mình nhiêu đó mà 850k đã quá mắc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019