Trên tay CỐC SẠC AUKEY OMNIA PA-B1: Sạc nhanh 20W, kích thước nhỏ bằng cốc 5W Apple

Lê Huyền Vân
6/11/2020 15:6Phản hồi: 307
Trên tay CỐC SẠC AUKEY OMNIA PA-B1: Sạc nhanh 20W, kích thước nhỏ bằng cốc 5W Apple
Mình gọi đây là chiếc cốc sạc nhỏ nhưng có võ của Aukey bởi vì nó được sản xuất đáp ứng công suất sạc tối đa 20W, hỗ trợ sạc nhanh cho các thiết bị với 2 công nghệ sạc Power Delivery và Quick Charge. Tuy nhiên, thiết kế tổng thể của cốc sạc lại rất nhỏ gọn, cầm gon trong 2 đầu ngón tay.

Ngoại hình nhỏ gọn

Cốc sạc Aukey Omina 20W PA-B1 có thiết kế vuông vức, nhỏ gần bằng cốc sạc 5W và một nửa so với cốc 18W của Apple. Mình để chúng cạnh nhau để có thể dễ hình dung.

Nếu so với những chiếc cốc sạc cùng công suất khác thì kích thước tổng thể của cốc Aukey cũng là một lợi thế. Thật sự mình rất ấn tượng với thiết kế quá mini của chiếc cốc sạc này.

Có một cổng sạc Type C, cổng này tích hợp 2 công nghệ sạc nhanh là Power Delivery 20W và Quick Charge.

Công suất sạc 20W

Công suất 20W của cốc sạc này phù hợp với thế hệ iPhone 12 series nhận sạc nhanh tối đa cũng 20W. Với những người dùng nào lên đời iPhone mới không có cốc sạc đi kèm thì có thể cân nhắc để sạc iPhone với công suất tối ưu nhất. Đồng thời, với những thiết bị khác có nhận sạc nhanh thì cốc sạc cũng sẽ tương thích và sạc nhanh với công tối đa là 20W.

Công nghệ

Sử dụng vật liệu GaN nên ít nóng và con chip Omnia được phát triển độc quyền bởi AUKEY với 3 ưu điểm: Kích thước cực nhỏ + ổn định dòng điện + an toàn trước nguy cơ cháy nổ.

Giá bán

Mức giá bán lẻ bình thường của cốc sạc AUKEY 20W Omnia PA-B1 là 549 nghìn đồng. Tuy nhiên, các bạn có thể mua với giá giảm xuống còn 390 nghìn đồng vào duy nhất ngày 11.11 trên Lazada và Shopee.

Quảng cáo

Link mua hàng Lazada TẠI ĐÂY
Link mua hàng Shopee TẠI ĐÂY

Ngoài ra, vào ngày 1/11 còn có nhiều voucher từ AUKEY + Lazada cùng hàng loạt các ưu đãi phụ kiện sạc nhanh khác.

307 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Flat White
ĐẠI BÀNG
3 năm
25W cứ sạc Note10 mà táng, TA800, hàng "trong nước".
Đã có nhiều review tháo đồ lòng ra rồi 😁
Flat White
ĐẠI BÀNG
3 năm
@THANCHAU Dây tốt nhất bác mua loại bọc dù chống đứt, MFI certified càng tốt
@THANCHAU cáp để rồi bác ơi, em đang dùng cap C to lightning của Aukey đây, gập các thứ vẫn sạc ngon lành
@THANCHAU Cái đó bị đứt ngầm rồi bác, m cũng bị, dùng thêm 1 tg là tiêu luôn sợi cáp, mình mổ cáp ra thì thấy sợi cáp mảnh bên trong bị đứt ngang.
@Flat White Sạc samsung xịn tháy ít đc chuộng nhỉ? Cứ phải aukey, anker???
Bé tẹo thế nhỉ
@locthuyforever Đừng gạ gẫm tớ, tớ sẽ mua của Apple vì môi trường
Cười vô mặt
@mig29f Mượn của người khác xài khỏi mua còn tốt hơn cho môi trường nữa
Mày vui tính vãi
@mig29f Không xài sẽ tốt nhất cho môi trường bác nhé, hehe
Nhìn dễ thương ghê, chắc hốt 1 em quá
bomy
CAO CẤP
3 năm
@hipppo Gấp gọn đc vài hôm gãy lẫy nhựa ngay. Mà lỗi này nó ko bao giờ bảo hành. Để y vậy trâu chó hơn nhiều. Cũng chả vướng hơn bao nhiêu vì kích thước quá gọn rồi
@hipppo Chân gập tiện nhưng mà có chân gập thì lại ko nhỏ được vậy. Phải đánh đổi thôi bác
CitaTo
TÍCH CỰC
3 năm
@hquangvn Do hãng làm ko tốt chứ ko phải do gấp. Con ZMI dùng 3-4 năm vẫn gấp ngon.
hquangvn
TÍCH CỰC
3 năm
@CitaTo Nguy cơ tiềm ẩn thôi bạn. Mình cũng có vài cái gập, cũng cái hư cái không, thường là nó bể phần nhựa chỗ chốt gập.
giá vậy ngon không các pro
@Vuong Hua Bác mua vendor ngoài thì nó hên xui, còn shopee mail hay vendor có uy tín thì nó chả khác gì ra shop mua cả.
@Phạm Thanh Tổng Cám ơn bạn
@Vuong Hua Ko biết mua cũng khổ thật nhĩ, chiệu khó tìm hiều là mua hàng như nhau cả thôi, được giá cả phải chăng nữa 😆
@Vuong Hua Mua trên Mall hàng chính hãng là ok rồi bác. Shopee nó ngon lắm chứ ko phải đùa đâu
Pi_Network
TÍCH CỰC
3 năm
Bé thì ok, nhưng va đập nhiều có bền bằng loại to không nhỉ?
@Pi_Network Cái gì rớt mà ko hư hỏng.
@Pi_Network Chắc bạn dùng nó để chọi chim 😔
@Pi_Network Cục 40-50k mà rớt như thứ gì còn ko bể nói chi là cục 390k
TDTU
TÍCH CỰC
3 năm
Có thắc mắc thông tin in trên adapter sạc toàn là chữ China !
@choi_xong_dong Thì hãng Aukey là của Tàu mà bạn.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@choi_xong_dong Mẫu này dành cho Trung Quốc ko phải mẫu quốc tế nên chữ TQ là dễ hiểu
@choi_xong_dong Aukey, Anker là Tàu hết. Chỉ là nó bán ở Mỹ nhiều nên cứ nghĩ nó là hàng Mỹ
@@nh Phú Thanh niên phán như đúng rồi. giờ cái gì chả sản xuất, gia công ở Tàu. Quan trọng là công nghệ nó ở đâu. Chứ ko phải khơi khơi cùng cái cốc mà chỗ bán 200k, cái bán 500k. Xài thử cục 200k dăm ngày xem cái điện thoại của bạn thành cái gì
Lợi hại
see022
CAO CẤP
3 năm
@phamquangthanhgl1998 Aukey có cục y chang. Đồng giá. Phân vân ko biết mua em nào ????
@see022 Thì đang giới thiệu hàng của aukey đó bác 😆
see022
CAO CẤP
3 năm
@kedote Ha ha mình lộn anker!
Lại tốn mấy bữa ăn sáng đây Vân ^^
@John Chris haha ăn sáng toàn Cuhiep bao ,nên Vân thích là Vân nhích thôi 😁
ngnhan1399
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhỏ v ko biết xài bền ko
@ngnhan1302@ Ko coi clip hả bạn đó là công nghệ vật liệu mới, mà mấy hãng khác cũng đã sx lâu rồi.
@ngnhan1302@ GaN thì có từ lâu rồi. Nhưng đắt tiền nên các hãng chưa áp dụng phổ biến
Cốc sạc??? 😂😂😂
@Sonltt Cốc sạc đầu tiên là từ được đám thợ với dân buôn điện thoại sử dụng nhiều. Sau rồi người dùng cũng theo luôn.
@@nh Phú Ở trong nam hay gọi là cục sạc.
Hình như ngoài bắc gọi là cốc sạc, củ sạc. Xài riết, trong nam gọi theo vậy luôn
phiphi9s
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bestofstrongman Ngoài bắc dùng cục sạc nhé. Cốc sạc và củ sạc là trên thương mại điện tử nó gọi nghe nhiều quen thôi mà thấy shop bán được nhiều thì toàn trong nam chứ bắc đâu. Mà mấy mod cứ gọi cốc sạc trên này có khi còn nhiều người đọc hơn cả trên tmdt ấy
ktung
TÍCH CỰC
3 năm
@Sonltt Ko hiểu ở đâu ra gọi là cốc dc 😂😂😂
Giá hợp lý hơn củ sạc 20W của apple
@ChuoiNo1 để link dễ dính bot nó quét
bồ cứ thêm dấu cách là ổn thôi
vd shopee .vn
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@kixx Phiền thế ạ
Chả biết tìm đâu đoạn lưu ý này
Ăn hành 7 ngày vì cái này rồi
@ChuoiNo1 Link này không phải Mall bác ơi, bán chính hãng ko
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@Phạm Thanh Tổng Mẫu mới ra mắt 22/9/2020
Mall nào đã có
boyhk_206
TÍCH CỰC
3 năm
Sao của Apple lại to dữ ta?
Hay to vì nó còn các yếu tố an toàn khác??
longhons
TÍCH CỰC
3 năm
@boyhk_206 Do vật liệu sử dụng, mấy cục sạc mới giờ xài GaN thay cho Silicon như mấy cục sạc đời cũ nên nhỏ gọn hơn nhiều.
Ioecmc
TÍCH CỰC
3 năm
@boyhk_206 Nó to là vì bên trong chứa nhiều chip bảo vệ, quản lú nguồn, nhiệt độ. Tụ thuộc loại hi asyc nên vừa to lại vừa nặng, chưa kể đắt nữa. Tiền nào của nấy chưa bao giờ sai đâu
edios
TÍCH CỰC
3 năm
@Ioecmc tiền nào của nấy nó khác với tiền nào cỡ nấy. Sạc nhỏ hơn chưa chắc đã chứa ít linh kiện hơn hay chất lượng kém hơn sạc to.
@Ioecmc Phụ kiện đi kèm của Apple đắt mà cũng không phải là tốt đâu bạn, nó gắn cái logo vào rồi đắt vậy thôi :v
Cục sạc, củ sạc, giờ thành cốc sạc?
@hakuruno Bạn mình gọi cóc sạc đây. Mình nghe riết cũng gọi cóc sạc, dây sạc. Quen mồm.kkk
Kelamtro
TÍCH CỰC
3 năm
con này bên nhật cỡ hơn 400k VNĐ một chút, ngoài ra bên anker cũng có một củ nhỏ như này là anker power port III nano giá rẻ hơn của aukey một chút 😃
Kelamtro
TÍCH CỰC
3 năm
@ChuoiNo1 hơn nhau mấy mm mà bạn đã thấy khó chịu v r à 😆 thôi coi như có đáng kể đi, còn làm từ vật liệu GaN thì giảm kích thước vs giảm nhiệt hơn thôi chứ rẻ hơn gì vậy? 😃
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@Kelamtro Thằng aukey dùng GaN để sx cục 20w này nên việc kích thước nhỏ gọn là rất bình thường
Anker ko dùng GaN mà dùng công nghệ riêng vẫn đảm bảo nhỏ gọn hơn mà giá cực tốt
Thế mới nói là “ko đáng kể” nó khập khiễng lắm
Kiểu từ 3 điểm/môn học cố đến 7-8 điểm thì dễ
Chứ 7-8 lên 9 là một vấn đề khác xa rồi đó b
@ChuoiNo1 Đặc thù mỗi bên có R&D tổ hợp công nghệ riêng nên việc mỗi bên sử dụng vật liệu nào không quan trọng, cũng như nhỏ hơn vài mm cũng vậy thôi. Quan trong trải nghiệm cầm nắm và trải nghiệm sử dụng trong thời gian dài mới nhận định được bác
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
@Phạm Thanh Tổng B ko biết rằng GaN là một trong những yếu tố quan trọng để giúp sp gọn và đạt công suất tối ưu à?
R&D gì ở đây
Quá đã. Bữa cầm thích ghê, chắc mình sẽ mua một cái
@Duy Luân Có dòng không bỏ qua nhân viên nên không bỏ qua được.
@Tinluntit1010 Đù cái này mới, để chỉnh lại nha
@Duy Luân xin thêm tính năng: Không bài của thành viên đã bỏ qua lên trang 1 luôn nha ad Luân 😁
Khổ thật. Ông Apple thì ko tặng kèn củ sạc. Hãng thứ ba thì đua nhau sx. Muốn làm người tốt, điều tích cực cho môi trường cũng không được
@JaegerH.. Rồi Apple thu mỗi ông tiền bản quyền chip trên mỗi sản phẩm. Trùm hút máu 😆)
@Phạm Thanh Tổng Apple có giữ bản quyền Power Delivery đâu mà thu, tào lao vậy!
@QuanLyNhaNghi Như cáp có chip MFi là mỗi con Apple được thu bản quyền chip, còn cốc thì mình không rõ. Cốc 20w lại là thiết kế riêng cho Apple, nên mình đoán đâu đó cũng có thể có bản quyền.

Với bố Apple này trùm hút máu, nó bắt đầu giảm chuỗi cung ứng phụ kiện để bắt đầu thu phí bản quyền của các bên thứ 3. Vừa giảm chi phí và tăng doanh thu. Best Cook ever 😁
Ko rành về vật lý nên muốn hỏi là có thể hiểu nôm na củ sạc là thiết bị biến dòng điện "to" thành dòng điện "nhỏ" và củ sạc càng nhanh thì càng làm cho dòng điện "ít nhỏ" hơn ko, vì vận tốc dòng điện là hằng định ko có nhanh hay chậm
@chocolate12345 Bạn hiểu sai rồi
NAM MAI
ĐẠI BÀNG
3 năm
@chocolate12345 củ sạc nó biến dòng điện từ AC sang DC. ( AC là dòng xoay chiều. DC là 1 chiều)
bạn cứ hiểu AC là như mây . Quá trình chuyển sang DC là mưa. ... bây giờ output DC là một cặp gồm hiệu điện thế U và cường độ dòng điện I .
U có thể được xem như độ cao của một con sông ở thượng nguồn so với mực nước biển. được đo bằng V(vôn)
I xem như là lưu vực của con sông đó. ( có nghĩa là độ rộng của con sông. ) được tính bằng A. ( ampe)
vậy lượng nước chảy về hạ nguồn xem như là U×I
vậy U mà lớn thì tốc độ dòng chảy nhanh do chênh lệch độ cao nhiều hơn nên sẽ có xu hướng chảy về chỗ trũng nhanh hơn. nôm na là chảy vào pin á.
I mà lớn thì dòng nước sẽ rộng hơn. có thể chảy được nhiều hơn.
Vậy nên dùng sạc nhanh mà muốn sạc với cường độ dòng điện cao thì ta dùng một cái dây sạc to và làm bằng vật liệu tốt như đồng không lẫn tạp chất. nên khá mắc. Người ta thường tăng hiệu điện thế U lên cao hơn để đạt hiệu quả tương tự nhưng lại có hại cho pin nhiều hơn. bạn tưởng tượng như nước chảy gấp quá nên lênh láng hết nhà vậy đó. 😁 haha.
geniusbmt
TÍCH CỰC
3 năm
Nhỏ gọn đẹp đấy, nhưng cá nhân vẫn thích củ apple 20w hơn, hàng mỹ nhìn đẹp, chứ hàng châu á đầu tròn nhìn xấu quá 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019