Trên tay Comandante X25 Trailmaster: đem cối xay cà phê chống nước, chống sốc đi muôn nơi

Nam Air
15/3/2023 12:41Phản hồi: 40
Trên tay Comandante X25 Trailmaster: đem cối xay cà phê chống nước, chống sốc đi muôn nơi
Mình khá bất ngờ khi được biết Comandante ra đời cối xay cà phê mới vì mẫu C40 Mk4 mới ra cách đây không lâu. Tuy nhiên sau khi tìm hiểu thì mới biết cối mới là một dòng mới hoàn toàn luôn, đây là dòng Trailmaster, cối xay cà phê chống nước, chống sốc, chuyên dành cho anh em đi du lịch, dã ngoại mà muốn đem cà phê theo, muốn uống cà phê ngon nhất, đúng vị với bản thân nhất ở mọi chỗ mọi nơi.

Mời anh em xem video Comandante X25 Trailmaster:

Nghe cái tên cối là Trailmaster thì anh em thấy dòng này chắc chắn dành cho anh em thích dã ngoại rồi ha. Các đặc điểm giúp nó phù hợp với du lịch, dã ngoại:
  • Dùng vật liệu polymer QTP rất bền chắc.
  • Nhẹ hơn Comandante C40.
  • Chống rơi, chống nước.

Cụ thể thì so sánh trực tiếp với C40 Mk4, cối X25 nhẹ hơn khoảng 130g, thân cao hơn một chút, đường kính thân nhỏ hơn. Giá thì không rẻ hơn bao nhiêu nha anh em, thậm chí so với cái C40 màu rẻ nhất thì cối X25 còn đắt hơn luôn, giá tham khảo 6tr090, tuy nhiên đắt xắt ra miếng nha anh em.

Lý do vì sao cối X25 vẫn là cối đắt tiền chứ không phải cối rẻ tiền:
  • Made in Germany.
  • Comandante vẫn cam kết chất lượng cao nhất, cối này dùng trọn đời, mua một lần xài một đời, lưỡi xay vẫn là lưỡi Nitroblade huyền thoại.

Comandante X25 vẫn được đóng gói trong hộp giấy tái chế giống C40. Hộp nhỏ hơn hộp C40 một chút.

Trong hộp ngoài cối xay ra thì còn một số món như sticker, tấm nỉ, giấy hướng dẫn sử dụng vv.

Logo Comandante nổi trên thân, cũng là điểm nhấn giúp anh em nắm chắc tay hơn khi xay.

Nhìn logo là thấy cà phê ngon rồi ha.

Quảng cáo

Hũ đựng bột xay dùng ren lớn, hiện chưa có nắp cho hũ này. Trong hộp X25 cũng không có thêm một hũ đựng giống như khi anh em mua C40.

Tay xoay vẫn bằng thép, cục nắm bằng gỗ sồi, tay này tương thích hoàn toàn với cối C40, tức là có thể dùng qua lại với nhau thoải mái.

Comandante X25 có một nắp chống nước. Khi đậy nắp này thì cối có thể vào nước nhé. Tha hồ rửa.

Nhưng khi gắn tay quay vào thì không còn chống nước nha anh em. Lưu ý khi sử dụng.

Quảng cáo

Lưỡi xay của Comandante X25 cũng là lưỡi thép Nitro, y chang lưỡi trên C40. Anh em có thể thay lưỡi này qua cối C40 và ngược lại. Cũng có thể dùng bộ RedClix vào cối này được luôn.

Chính vì chung lưỡi và hệ click nên anh em đang quen thuộc cài đặt trên cối C40 thì qua cối X25 vẫn tiếp tục dùng như vậy, không cần phải làm quen gì cả nhé. Cối cũ cài đặt bao nhiêu click khi xay thì qua cối mới cứ vậy mà triển thôi.

Phần đít cối hơi sâu nên chỉnh click sẽ đưa tay sâu hơn vào trong so với C40, tuy nhiên với tay người VN mình nghĩ không có vấn đề gì. Tay mấy thằng tây to mới ngại thôi.

Hình của hãng.

Hình của hãng tiếp theo.

Cối này hiện chỉ có bản màu vàng cát, tương lai sẽ ra thêm 2 màu nữa là đen và xanh lá.

Cảm nhận nhanh của mình về Comandante X25:
  • Dùng quen C40 với thân thép, nay cầm cái X25 với thân Polymer lúc đầu nghĩ sẽ ọp ẹp, tuy nhiên hoàn thiện của X25 vẫn cứng cáp, cầm vẫn rất đã tay.
  • Phần hoa văn đa giác trên cối giúp nó nhìn hay hay, giống như nổi khối 3D.
  • Về âm thanh lúc xay: Cối cho tiếng xay to, thô hơn trên C40, vì vật liệu polymer QTP khác vật liệu thép nên tiếng ra khác nhau cũng dễ hiểu.
  • Thân của X25 ốm, cầm xay thấy thoải mái hơn cầm C40 một chút.
  • Chất lượng cà xay ra thì hoàn toàn không có gì khác biệt so với trên C40, vẫn là một trong những cối xay tay tốt nhất trên thị trường hiện nay.
  • Cà phê xay bằng cối Comandante giúp hương của cà phê nổi bật hơn, đã lỡ uống cà xay bằng Comandante thì chắc là sẽ khó quên.
Cảm ơn Ditek.vn đã cho mình mượn cối Comandante X25 Trailmaster để trải nghiệm
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

màu đẹp quá a
@Hoàng Hải. Xúc thôi em
Đọc giá xong thấy say sẩm rồi, chưa kịp phê 😁
jk29
ĐẠI BÀNG
một năm
@cafeine Cafein mà cũng say sẩm à😃
@jk29 say chứ, vừa vừa thì ok 😁
@cafeine Giá mấy ông made in Germany nào cũng cao :D
C40 đẹp hơn!
@donquijote có loại nào xay tiêu đc ko bác nhỉ
@donquijote Mỗi người mỗi vẻ nha. Nếu X25 ai nhìn cũng thích thì bán C40 cho ai 😁
Đam mê bộ môn này có đau thận k a
@P.V.Tuat. vừa đau thận vừa đau tai vì bị vợ chửi
@P.V.Tuat. Thận tốt lắm :ad
Chơi thì đau ví, nhưng cảm nhận của mình thì vị xay ra cũng như nhau
@Hyper But đúng vậy
@Hyper But Xay y chang C40 nha
@Hyper But Bộ lòng y chang mà. Khác mỗi cái vỏ
Cối xay thì đâu sợ nước đúng k nhỉ 😂
@hoanglong0712 Nước vô làm rỉ sét trục, bi á bạn
bác Nam lại dụ tốn tiền rồi
@ufdb Chia sẻ với anh em ấy mà
Thú chơi mà nhìn giá thấy phê quá ạ
@dthieu9780 Giá của hàng Germany nó nằm ở khúc cao mà 😁
dat225
TÍCH CỰC
một năm
Chiến lược cạnh tranh với hàng Tàu của họ là: Lùa một con bò hiệu quả hơn lùa trăm con gà.
@dat225 Hợp lý haha
cuong09m
ĐẠI BÀNG
một năm
Đang dùng z1espresso Kmax mang đi muôn nơi và chưa thấy lý do nào cần thêm chống nước chống sốc
@cuong09m Đang dùng ngon thì dùng tiếp thôi bác!
Ozil10
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình nhảy hố mới được hơn 3 tháng 1 chút, mỗi ngày quay con K Plus 2 shot.
Giờ muốn lên máy ghê, không phải vì ngại quay tay mà bị tụt hố sâu hơn 😆. Chắc sắp tới quất Niche quá.
@Ozil10 Hố này làm gì có đáy….
@Ozil10 1zpresso tốt rồi bác. Cũng ko cần lên em này làm gì
Ozil10
ĐẠI BÀNG
một năm
@Nam Air Công nhận luôn, trước khi mua con KPlus mình nghiên cứu nát bét, nghĩ là quất con này endgame luôn (nhu cầu mình đơn giản thôi). Ai ngờ mua xài tới giờ tự dưng lại có ý nghĩ hay up lên Comandante trải nghiệm, dù KPlus vẫn đáp ứng quá đủ nhu cầu của mình 😆. Đúng là hố không đáy...
Ozil10
ĐẠI BÀNG
một năm
@ufdb Đúng là vẫn tốt bạn, mình nghĩ chắc xài nó cả chục năm chắc cũng vẫn ok, nhưng chủ yếu bị lọt vào cái hố này thì sẽ bị thu hút mua đồ trải nghiệm á bạn .
@Ozil10 Khi nào chậm đáy hú mình với nha
VuTV
ĐẠI BÀNG
một năm
Bản X25 dành cho ae lang thang. Comandante đã nhá hàng C60, không biết có đưa vào thương mại không
@VuTV có C60 luôn hả bác, gấu vậy,
VuTV
ĐẠI BÀNG
một năm
@Nam Air C60 đã nhá hàng tại triển lãm Korea cuối năm 2022 rồi bác, nhưng còn ít thông tin
Ê bữa nào cho em đi cắm trại với...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019