Trên tay Coros Pace 3 Track Edition: Mang cả đường chạy trên cổ tay của anh em

22/11/2023 16:27Phản hồi: 67
Trên tay Coros Pace 3 Track Edition: Mang cả đường chạy trên cổ tay của anh em
Coros thường sẽ làm một vài phiên bản đặc biệt cho mỗi dòng đồng hồ của họ và với Pace 3 vừa ra mắt đã có ngay Track Edition rất đẹp và nổi bật.

Trước khi nói về đồng hồ thì mình giải thích một chút cho anh em về Track. Track là các đường chạy bộ chuyên dụng trong nhà thường được sử dụng cho tập luyện và thi đấu chuyên nghiệp nhằm đem lại sự công bằng nhất cho các vận động viên vì sự đồng nhất về bề mặt và hạn chế tối đa sự ảnh hưởng của thời tiết.

Track gồm 8 đường chạy hình ovan bọc lấy nhau nên tổng chiều dài mỗi đường chạy sẽ khác nhau một chút. Vì sự khác nhau đó mà vạch xuất phát ở mỗi đường sẽ được kẻ lệch nhau đúng bằng độ dài chênh lệch giữa các lane.

Lấy cảm hứng từ các đường chạy track nên Pace 3 Track Edition có tone màu chủ đạo là đỏ với những đường chỉ trắng. Mặt đồng hồ với các hoạ tiết trên viền bezel là những đường chỉ đỏ, nhấn trắng logo Coros.

Một mặt đồng hồ mới được giới thiệu cùng lúc với Track Edition để ton sur ton với ngoại hình.

Sợi dây đeo có lẽ là chi tiết đẹp nhất và đáng giá nhất trên phiên bản này với mặt ngoài là các đường chạy thẳng, nhìn đường này làm mình liên tưởng tới các nội dung đua đường thẳng 100 và 200 mét. 2 viền chỉ bên ngoài trắng sáng nổi bật, 4 đường chỉ trắng bên trong mờ hơn một chút tạo hiệu ứng thị giác như nhìn vào một đường chạy mini vậy.

Logo Coros ở đuôi dây. Coros có truyền thống làm dây đeo chất lượng tốt, bền theo thời gian và hầu như không bị dị ứng.

Mặt trong của sợi dây là khu vực cong của đường chạy, nơi kẻ các vạch xuất phát cho cự ly 400 mét. Mình thích hoạ tiết này nhất, mặc dù nó nằm ở mặt trong, lúc đeo cũng không thấy được.

4 mảng velcro màu trắng tinh.

Quảng cáo

Dây có kích thước bản 22 mm.

Dây sẽ luồn trực tiếp qua cây ty chứ không có ngàm nhựa như đời trước, thay đổi này giúp cho phần gập của sợi dây bớt cộm hơn, đẹp hơn. Trong hộp Coros cho thêm anh em 2 cây ty dự phòng để lỡ tháo ra tháo vô làm rơi mất, cây ty của Coros cứng cáp và xịn nên anh em giữ cẩn thận.

Đầu dây còn lại thì có sẵn lẫy tháo ráp nhanh.

Cạnh phải với nút xoay Digital Dial và nút Back, nút xoay vẫn là cách tương tác với đồng hồ thông minh, nhẹ nhàng mà ít phải chạm lên màn hình nhất.

Quảng cáo

Mặt lưng với cảm biến tim thế hệ mới, to hơn, nhiều bóng LED và diot nhạy sáng hơn, tất cả bọc trong kính giúp bền hơn và đọc kết quả chính xác hơn.

Mặc dù có giá bán chỉ khoảng 6 triệu nhưng Pace 3 vẫn được trang bị chip GPS băng tần kép thế hệ mới của Coros giúp nó có khả năng bắt GPS nhanh và độ chính xác ấn tượng.

Để rõ hơn về Coros Pace 3 mời anh em đọc thêm bài: Trên tay Coros Pace 3: Trọng lượng cực nhẹ, tim và GPS rất chính xác, pin 24 ngày, GPS 38 tiếng

Chân sạc tiếp xúc 3 chấu tiêu chuẩn.

Trên tay mình trông sẽ như vầy. Mình nghĩ là anh em nào da thật đen hoặc chị em nào da thật trắng thì đeo con này lên sẽ cực kỳ nổi bật. Giá bán của phiên bản này bằng với phiên bản thường là 6.2 triệu nhưng nghe nói là số lượng chỉ giới hạn vài ngàn cái. Anh em muốn mua có thể đặt hàng tại Coros.
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

maicasio
TÍCH CỰC
3 tháng
Giá như sợi dây có kích thước 18mm hoặc nhỏ dần về phía sau thì hay biết mấy.
@maicasio Dây 22 là hợp lý rồi
Succv
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@maicasio Rẻ hơn Coros Pace 3 luôn nhỉ
https://www.lazada.vn/products/dong-ho-gps-the-thao-coros-pace-3-black-nylon-i2481543034.html
Coros Pace 2 giờ giá lại ổn
https://tiki.vn/dong-ho-chay-bo-the-thao-gps-coros-pace-2-hang-chinh-hang-p106305770.html?spid=194822788
@Succv Mình thích nhất bản pace2 hơn pace3 luôn, nhất là màu trắng
mazechan
TÍCH CỰC
3 tháng
Hôm qua Coros ra Pace 3 EK rồi, khi nào mod trên tay luôn đê 😁
Giá rẻ nữa thì ăn được Garmin!
@geoterre Kiểu dáng gần giống garmin thật nhưng để mua nó mình chọn garmin
@Dấu Tên Nhưng Sinh Ngày 12 Tháng 2 Năm 1987 Lý do?!?! 😁
@geoterre bài so sánh về cả 2 loại nhiều mà, garmin nó vẫn hơn đấy. Mình cũng từng phân vân giữa 265 và coros pace 3 mà xem đánh gái chán chê vẫn chọn garmin.
@Xuân Híu Garmin gấp đôi giá mà bro! Con Pace 3 nhiều chức năng lại nhẹ, pin cũng bền, chỉ bị cái delay. Đang chờ hàng black mà lâu quá.
con coros pace 3 này k hiểu sao bị delay lâu quá, giới thiệu từ tháng 8 đến giờ mà dự kiến tháng 12 mới có hàng
@BlackCat_94 Tháng 10 có hàng rồi mà. Nhưng màu đen trắng thôi
@livetolove23 mình thấy tocsport với cellphoneS báo có hàng đâu, trên trang chủ cũng ghi đợi đến tháng 12 mà
tndp
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@BlackCat_94 chưa có hàng nhá, em cũng đang canh
Ủa. M mua Coros Pace 3 để chạy mà pace cũng chỉ được 5 là sao? Tưởng mua Coros Pace 3 thì sẽ chạy được pace 3 chứ. Lừa đảo hay gì? 😅
@zer0_7 Tôi dùng pace 2 mà toàn chạy pace 7 đây =)))
okangel
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@zer0_7 đổi lại Coros Pace 2 để đc như Eliud Kipchoge, vừa rẻ lại vừa tăng pace =))
longakka
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@zer0_7 Tôi dùng forerunner mà có chạy được quái đâu toàn lết bộ đây, toàn lừa đảo ko
tndp
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@longakka bởi vậy nên mình chỉ thích Johny Walker Blue 😃
khanhbis
ĐẠI BÀNG
3 tháng
design ấn tượng hen
thaikool
TÍCH CỰC
3 tháng
ngon đấy, bản màu đỏ này tạo điểm nhấn hơn hẳn 2 màu trắng đen. 😁
trời ơi, 60 chụp phê
tomato459
ĐẠI BÀNG
3 tháng
mình tập chỉ tập gym, chạy bộ trên máy thì có nên mua con này không ạ? hay mua con venu 3, forerunner 265 ạ ?
tomato459
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@ReThink oh vậy hả bạn, tại sao lại có sự khác biệt đo nhịp tim khi tập gym và chạy bộ nhỉ 😁
ReThink
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@tomato459 Chạy bộ thì nhịp tim của bạn không tăng giảm đột ngột nhiều như GYM, nên về cơ bản là chính xác, nhưng những bài tập mà nhịp tim thay đổi liên tục trong thời gian ngắn thì OHR ko đc tin cậy lắm.
OHR cũng phụ thuộc rất nhiều vào viêc:
- Đeo có chắc không
- Tay bạn có nhiều mồ hôi không
- Hoạt đông thể thao của bạn có rung, lắc,... gì nhiều không
tomato459
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@ReThink mình thì thường quan tâm nhiều đến số calo tiêu hao trong 1 ngày, mà số calo này thì cũng dựa 1 xíu vào nhịp tim nhỉ. vậy chắc phải mua thêm cái đai như bạn nói rùi
ReThink
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@tomato459 Tập luyện nghiêm túc thì vote bạn mua đai nhé, có nhiều tiền mua Polar ngon hơn.
Sướng nha. Tối tân...tiến qué. Ngồi nhà gieo cổ tay lên là đã có đường chạy khỏi mất công ra san chi cho mệt. Hahaha
mod kiếm chị em nào da trắng thật trắng đeo để xem ntn nào 😁
Đẹp và nổi bật
Dây này chịu, Xung đổ mồ hôi nhiều chạy về ko giặt & phơi dây thì sau vài hôm bốc mùi ko dám đeo
oldtech
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Lệnh_Hồ_Xung Mình đeo dây kiểu này chả thấy bị sao. Rất nhanh khô và không bị hôi.
@oldtech Bác đổ mồ hôi như nhúng nước ko ?
oldtech
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Lệnh_Hồ_Xung Chạy 1h trở lên thì vã mồ hôi như nhau hết thôi mà.
giá không đẹp lắm
làm thêm con beats audio nữa thì tông xoẹt tông
longakka
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Dùng garmin lâu năm mà dạo này coros nó tốt dần lên làm lung lay quá
Vào thì chờ đến tháng 12 😃
nhìn y chang băng dán vết thương Urgo chả thấy đẹp mịa j
con này mặt đồng hồ hơi nhỏ, phù hợp với anh em tay nhỏ thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019