Trên tay củ sạc 65W 3 cổng GaN5 bản Game For Peace chỉ chưa đến 400K

5/6/2023 15:29Phản hồi: 113
Trên tay củ sạc 65W 3 cổng GaN5 bản Game For Peace chỉ chưa đến 400K
Hello anh em!!

Thời gian gần đây sau khi thị trường sạc đã quá loãng với rất nhiều thương hiệu bên thứ 3 như Anker, Aukey, Mophie, Ugreen, Baseus, … thì các hãng đã ra thêm các sản phẩm sạc với thiết kế nhân vật trong Game ví dụ như Lol hay Pubg hoặc nhân vật Picachu...

Nhìn chung tính năng vẫn để sạc nhưng hình thức có khác 1 xíu, phong cách hơn, tính cá nhân, sở thích hơn thì mình thấy trông cũng thú vị hơn. Vì thế hôm nay mình review cho anh em 1 sản phẩm là củ sạc nhanh 65W có 2 cổng C 1 cổng A thiết kế theo nhân vật trong game Pubg mình thấy cũng khá hay.
Hơn cả vấn đề hình thức độc lạ đó là hiệu suất sử dụng có phù hợp với thiết bị của ae hay không. Vì thế mình hi vọng rằng bài review này của mình ý sẽ hữu ích cho anh em nào đang muốn thay thế hoặc nâng cấp củ sạc đang dùng nhé!

Cám ơn cả nhà đã quan tâm đến bài viết của mình nhenn! Nào… Let’s Gooo!!!!

Unbox sản phẩm

Hộp khá là đẹp và chất mọi người ạ!!!

Không còn đơn điệu như các phiên bản GaN5 nữa, nhìn thôi là thấy đậm chất Game và rất phá cách rồi
Mặt sau vẫn là các thông số kỹ thuật của sản phẩm.
Nhìn chung mua đệ này thì tận dụng được hết, là củ để sạc còn hộp để decor khá ổn nhaa!!

Kiểu mở hộp cũng khá là xịn xò!!
Packing làm kiểu này thì không nghĩ giá em nó chưa đến 400k ấy!!!

Quảng cáo

Bên trong được thiết kế khá đẹp với tone màu đen là chủ đạo, cục sạc nằm giữa. Ở phiên bản này thì không kèm cáp có chăng để giảm thiểu chi phí cho bộ sản phẩm bởi lẽ mình thấy hiện nay nhà ae chắc phải có vài cái cáp là chuyện bình thường nhỉ??

Đặc điểm sản phẩm

Đầu tiên rất muốn giải thích để mng tránh hiểu nhầm là GaN5 không phải là công nghệ gì đặc biệt mới lạ cả, bản chất nó vẫn là công nghệ GaN (Gallium Nitride) tuy nhiên mỗi phiên bản sẽ có thêm 1 hậu tố phía sau. Đối với Baseus mình thấy GaN càng cao thì thiết kế càng tinh gọn, kích thước càng nhỏ hơn. Hay Ugreen có GaN-X và mới đây cũng có GaN2, Anker có GaN Prime là dòng cao cấp của sạc Anker

Với phiên bản GaN5 này, dường như củ sạc kế thừa hết các công nghệ có sẵn của củ sạc GaN5 phiên bản thường (màu đen/trắng) tuy nhiên có thay đổi xíu về thiết kế cũng như màu sắc để phù hợp hơn với các ae đam mê Game, hoặc các anh em yêu thích sự mới lạ, sáng tạo.

Quảng cáo

Điểm mình thích về sản phẩm

Đầu tiên là sự nhỏ gọn, thiết kế độc lạ và màu sắc bắt trend. Với kích thước là 61*36.3*32mm thì mình đánh giá so với các củ sạc 65W từ các thương hiệu khác nhau trên thị trường, củ sạc này của Baseus khá nhỏ gọn.
Ở phiên bản này có 2 màu là Tím và Xanh rêu thay cho màu Đen hoặc Trắng đơn điệu nên trông khá bắt mắt và không nhàm chán
Thiết kế nhỏ, dồn trọng tâm lên trên hạn chế việc củ sạc bị rơi rớt khi sử dụng

Trên thân củ sạc được trang trí thêm hình ảnh trong game nữa ae nhìn phát nhận ra ngay!!! Đây có thể coi là 1 hình thức tiếp thị liên kết khá hay ho!!!

Ngoài ra còn có đèn báo sạc xanh băng để tránh sạc mù ban đêm nữa!!!

Tiếp đến là sự tiện lợi. Nếu như bình thường khi đi công tác hay du lịch ae phải mang theo rất nhiều củ sạc cho các thiết bị của mình thì nay với 1 củ sạc có 3 cổng hành lý sẽ nhỏ nhẹ hơn tương đối nhiều và đặc biệt là không lo bị quên đồ đạc.

Thông số chi tiết các cổng như sau:
+ C1: 5V/3A 9V/3A 12V/3A 15V/3A 20V/3.25A 65W (MAX)
+ C2: 5V/3A 9V/3A 12V/3A 15V/3A 20V/3.25A 65W (MAX)
+ USB-A: 5V/3A 9V/3A 12V/3A 20V/3A 60W (MAX)
Công suất sạc được chia như sau:
+ Khi dùng 1 cổng thì C1 (65W Max) C2 (65W Max) USB-A (60W Max)
+ Khi dùng 2 cổng thì: C1 + C2 (45W + 20W); C1 + A (45W + 18W); C2 + A (5V/3A + 15W)
+ Khi dùng 3 cổng thì: C1 + C2 + A = 45W + 15W

Thứ ba, tương thích với nhiều thiết bị

Củ sạc hỗ trợ sạc PD tối đa đến 65W nên sạc dễ dàng cho các dòng laptop hỗ trợ chuẩn sạc PD qua cổng TypeC Max là 65W nên cân được hầu hết cho các dòng laptop văn phòng (Macbook, Huawei, Dell, Lenovo….)

Với chuẩn PD thì củ này có thể vít được iPhone lên đến 27W (Max)
Cùng với đó hỗ trợ PPS2.0 nên có thể sạc siêu nhanh 2.0 (45W Max) cho họ nhà Sam
Ngoài ra còn hỗ trợ nhiều giao thức sạc khác như: QC3.0, AFC, SCP

Thứ tư, điều chỉnh dòng thông minh. Khá nhiều ae lo lắng việc củ 65W sạc cho iphone 13 (20W) thì sẽ như nào… Dễ thôi củ này điều chỉnh dòng thông minh để tương thích với tải ra. Nghĩa là nếu tải chỉ max 20W thì củ cũng chỉ cung cấp max 20W.

Thứ 5 sử dụng công nghệ GaN giúp cho kích thước củ sạc nhỏ gọn hơn tản nhiệt ok hơn.
Nói chung với nhu cầu sử dụng 1 lap 1 phone của mình thì củ 3 cổng là phù hợp

Thứ 6, khi dùng thì mình thấy củ sạc cũng không nóng lắm chắc do chưa vắt hết công suất của em nó
Điểm mình chưa ưng ý lắm

Thứ nhất vì không kèm cáp nên chắc chỉ có thể lựa chọn cáp màu đen là ok nhất nhưng như thế vẫn không phù hợp lắm với củ, chỉ gọi là lựa chọn ổn nhất trong số các lựa chọn không ổn mà thôi =))

Thứ hai, vẫn bị gặp vấn đề đó là ngắt 1s khi thêm hoặc bớt tải để điều chỉnh lại công suất. Với mình thì không vấn đề lắm nhưng ae nào sử dụng các thiết bị cần phải cấp nguồn liên tục thì hết sức lưu ý nhé

Thứ ba, sản phẩm này mình nghĩ sẽ khó tiếp cận với đông đảo ae vì không phải ai cũng thích chơi game ấy, tuy nhiên mua cho sự sáng tạo cũng được với cả mức giá của nó cũng rẻ nữa chỉ 399k ấy!!!

Trên đây là phần review của mình về sản phẩm khá mới và đang hot của Baseus, hi vọng sẽ hữu ích cho mọi người. ae đang sử dụng sản phẩm nào và có trải nghiệm gì hay ho thì hãy comment xuống phía dưới để mọi người cùng tham khảo nhen!!!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ae có thể tìm mua sp trên sàn TMĐT với key GaN5 65W Game nhé!
@Ăn mày mua vui cho thiên hạ Giá cũng ok
https://shopee.vn/Sạc-65W-Baseus-GaN5-Pro-2C1A-Pro-Fast-Charger-(Game-for-Peace)-mini-Bộ-sạc-nhanh-65W-BANIECOM-MALL-BANIECOM-MALL-i.658996077.23743099106
@Condogcon Chất lượng Baseus cực kì tệ. Mấy con Gan 5 tỉ lệ bảo hành quá cao
@Silvercross1610 Bởi vậy sale ác luôn.
baseus thì thôi, chim cút cho lành, tỉ lệ lỗi cao lắm
903white
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@dra.long10 chắc mua con gan3 rồi, đang dùng gan1, gan 2, gan5, gan1 chắc 5 năm chưa hỏng
903white
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@DKez đọc vị là biết mua gan3, đúng dòng lỗi của nó, gan 1 5 năm chưa hỏng đây b
@1oldman Thì đồ này hên xui thôi, nhưng tỉ lệ lỗi trên các diễn đàn cũng không đến nỗi quá cao.
@ntdieu tỉ lệ lỗi cao lắm, với lại chất lượng cũng tàm tạm
Baseus thì dẹp, hàng tàu chợ giá cao
Peace chứ peage là qq gì vậy b
@noname9x2007 kk ok bác mình sửa lại r nhá
Mình cũng vừa mua trên live tiktok rồi, giá chỉ 380k/em baseus Gan5 bản Game for Peace siêu chất.
Trước đó mình đã từng trải nghiệm qua Gan1 và Gan3 rồi, vẫn bền, đẹp. Đáp ứng mọi nhu cầu từ sạc IPhone 12 > 13ProMax cho đến laptop Huawei Matebook D15.
@damtuan91091 Con này hôm nay laz vẫn còn sale có 300k hoàn tiền 50k. Tính ra có 250k
Sunrai
ĐẠI BÀNG
một năm
@aladin.huy Đúng rồi, mình vừa mua, chưa kể hoàn tiền 12% thì tính ra chỉ hơn 260k xíu.
@damtuan91091 Nick seeding
Em xài con GaN 2 mấy năm nay vẫn ok. Mà nếu nó nâng công suất lên 1 tí thì hay quá.
@hoangphonggdct Có củ 100W đó bạn, giá cũng chỉ lanh quanh 300k.
Mỗi tội hơi to và chỉ có bản 1A 1C
@damtuan91091 Xin link bồ tèo
@inconlonton Bạn search trên lazada: Baseus Mall hoặc tiktok: Mười PK
tốt mã rẻ cùi
drgbl88
ĐẠI BÀNG
một năm
cũng mới mua bản màu xanh lục, thấy xài ổn sao thấy các bác chê e nó thế 🤔
còn 1 điểm kém nữa
cái chân gập này xài 1 thời gian nó bị lờn. cắm 2 cọng cáp xong cắm vô ô hoặc tường dễ bị rớt sạc/ nghiêng sạc
@long.ph145 Anker cũng thế đó bạn. Mấy dòng chân gập này dùng phải nhẹ nhàng xíu.
tunanh
TÍCH CỰC
một năm
Baseus cáp thì còn tàm tạm chứ sạc thì chia tay
@tunanh Cáp thì mình dùng toàn loại bọc dù C to lightning của Anker, Ravpower...
Chứ Baseus cáp hơi cùi, củ sạc thì Baseus nó rẻ, kiểu cách ổn. Chứ có điều kiện thì quất của Anker nhanh gọn. Xài chán chê bán vẫn có người mua lại.
tunanh
TÍCH CỰC
một năm
@damtuan91091 mình xài 3 cục 2 cục lăn ra chết không rõ nguyên nhân, còn 1 cục thì lúc nhận lúc không hoặc có lúc không lên đủ công suất các cổng
@tunanh Nhà t chuyên xài baseus 🤣 củ 65 đen cũ thì do con nó chọi quá nên cái chân cắm nó gãy ngàm, lỏng lẻo nên vất. Mới mua lại con xanh này.
Cáp thì baseus dùng ổn thôi
Nói chung trc h tòn mua baseus. Thấy ngon chả vấn đề gì.
Nhà có luôn củ 30w mini
1oldman
TÍCH CỰC
10 tháng
@tunanh Của mình có 3 cục. 1 cục tự lăn ra chết vào 1 ngày đẹp trời, một cục tóe lửa khi căm thêm tải nhưng vẫn chưa quá công suất, mà toàn thiết bị có giao thức được hỗ trợ) , 1 cục thì bị tự ngắt sạc khi sạc đồng thời 3 thiết bị.
Bữa mới mua 1 cục 100W chưa đến 300k. Cũng của hãng Beseus. 🙂
@SoGetSu shopee hả bạn Su
@abc_8989 Lazada. 😃
@abc_8989 Chưa tới 300k cho 1 cục 100W, sạc đc cho con máy trạm của mình. 😅
@SoGetSu cám ơn Su
bữa giảm giá ugreen 66w 2 cổng C có tới nhà tốn 250k
Cười vô mặt
@nefertem Có 200k ah! Giảm 10k cho mỗi 150k, và hoàn tiền nữa, chưa tới 200k nha bác. 😅
manhktqd
ĐẠI BÀNG
một năm
@SoGetSu Qua đặt mua trên lazada có 183.000 à
@SoGetSu kệ đi 200 250 gì cũng rẻ mà , mua thí sài được thì sài
Cười vô mặt
@nefertem Uh quá rẻ chỉ là nó hơi to thôi!
Mình đang xài con đời 1 màu trắng, hiện vẫn tạm ổn 😃
Sạc h chỉ chơi Uxanh 😆
Bữa mua cục Gan3 Màu đỏ của Baseus, xài được 3 tháng tự nhiên lăn đùn ra không sạc được. Hửi nghe mùi khét. Chán, giờ ngán mấy con này luôn.
@khangtn Gan 2 và Gan 3 của Baseus nghe dân chúng nói hay bị đột tử. Chia buồn vs bác!
Sunrai
ĐẠI BÀNG
một năm
@damtuan91091 Xem trên Youtube nói nhiều mà lỡ mua 2 cục về, trộm vía xài hơn 1 năm nay chưa làm sao
Baseus tỉ lệ lỗi cao, cáp thì mình ko bị nhưng cục sạc dùng 3 cục thì 1 cục lăn quay ra chết, 1 cục tự dưng chết 1 cổng C =)) May còn cuc còn lại vẫn bình thường. =))
@dundun1701 Cáp thì tôi dính cọng 100W có hiển thị A trên đầu sạc, mua gần 160k.
@moitinhdaukiss Chất lượng nó cũng hên xui lắm, mình thì dùng cọng cáp 100W vừa xuất hình vừa nguồn cho cái Dell27", từ hồi covid tới giờ vẫn ngon. Cáp sạc mình cũng mua của Baeus nhiều, thấy cũng ít hỏng. Đồ điện tử thì đúng là hên xui, với hãng này xui nhiều hơn thôi haha
sạc cho 3 pin flycam ngon ko
Lúc mua ko đọc thông số kỹ thuật, mua về thì ko hỗ trợ chuẩn sạc nhanh của Mi 12pro, nên ko thể nào max 65w được. Đành tặng cho bạn bè xài iphone
@moitinhdaukiss Do cộng cáp á bạn, nên giờ mình toàn sài cáp của Xiaomi, ZMI hoặc hãng nào hỗ trợ 6A là được.
@Hyper But Đúng là do cọng cáp thật, mình vô tình lấy 1 cọng cáp Remax có bọc dây dù gắn kết hợp với cục ZMI 65W thì con Xiaomi 12T nó nhận "sạc siêu nhanh" ngay, lúc trước nếu dùng cáp Baseus sạc bằng cục ZMI này thì chỉ hiện "sạc nhanh" hoặc nhận tối thiểu 30W thôi, đổi từa lưa sạc không được, nay nghe bạn nói vậy lấy dây đổi từa lưa thì nhận được 1 cọng, khó thật.
@moitinhdaukiss Mua mấy cọng cáp của ZMI giá ổn mà khỏi lăn tăn, mình xài cộng ZMI gần 3 năm mà vẫn bền bì lúc nào cũng nhận full 120w hết.
@Hyper But Mình thì cũng có mấy cọng của ZIN theo máy của Xiaomi cũng cứng cáp lắm, mà lại không thích dùng vì thấy nó màu trắng nhạt nhẽo quá, để bữa nào mua cọng ZMI bọc dù sạc thử
artetavn
ĐẠI BÀNG
một năm
Chân dẹp này mà xài với ổ cắm hợp chủng quốc VN thì phế. Tôi mà có quyền tôi cấm nhập khẩu đồ điện tử mới xài chân dẹp này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019