Trên tay củ sạc 65W 4 cổng UGREEN – CD224: Đầm chắc và sạc được nhiều thiết bị
benarutcity
2 thángBình luận: 42
Trên tay củ sạc 65W 4 cổng UGREEN – CD224: Đầm chắc và sạc được nhiều thiết bị
Chào anh em, đây là bài review của mình về sản phẩm củ sạc UGREEN CD224. Mình tin là trong động có nhiều ae có củ sạc này.

Nhân ngày mưa gió rảnh rang ngồi múa vài chữ giết thời gian. Hi vọng phần review của mình sẽ hữu ích cho anh em nào đang muốn tìm mua 1 củ sạc công suất tương đối cao để sạc cho các thiết bị trong gia đình nhé!

Nào lênnnn

THÔNG SỐ KỸ THUẬT SẢN PHẨM

Quảng cáo

NHỮNG ĐIỂM MÌNH THÍCH

Hình thức bao bì và đóng gói

Hộp sản phẩm được làm khá đẹp, chắc chắn, mặt trước mô tả trực quan:
  • Hình ảnh sản phẩm
  • Tên sản phẩm
  • Đặc điểm nổi bật
Mặt sau có cơ bản các thông số kỹ thuật của sản phẩm và đơn vị sản xuất.
Hàng khi mình nhận thì nguyên seal, mở hộp khá thú vị
Bộ sản phẩm thì chẳng có gì ngoài củ sạc và sách hướng dẫn sử dụng

Nói chung khoản bao bì đóng gói… đánh giá là ổn!

Về độ hoàn thiện sản phẩm

Sản phẩm thì khá to. Được làm từ nhựa PC cao cấp, chống cháy đến 750 độ C

Quảng cáo

Bề mặt được làm cách điệu cầm rất chắc tay, không bị trơn và bám mồ hôi

Chính giữa có logo UGREEN, mặt đáy có thông số kỹ thuật và 4 cổng được xếp thẳng nhau

Nói chung là giống với củ 100W

Quảng cáo

Với sản phẩm này thì có 2 phiên bản là chân tròn và chân gấp chuẩn Mỹ. Mình thấy củ khá to nên chọn chân tròn cắm cho chắc. Mặc dù chân dẹt thì có vẻ gọn gàng hơn!

Hỗ trợ nhiều giao thức sạc nhanh

PD/QC/FCP/SCP/PPS/AFC với việc chia cổng sạc như sau:
chia cong sac.png

Điện áp và dòng điện của các cổng như sau:

MỘT VÀI HÌNH ẢNH VỀ THÔNG SỐ SẠC (SƯU TẦM chongdiatau)

Cổng C1

Cổng C2

Cổng C3

Cổng USB-A

NHỮNG ĐIỂM MÌNH KHÔNG THÍCH

Thứ nhất, kích thước hơi to, củ này mình mua để ở nhà sạc thiết bị của 2 vợ chồng chứ cũng không đem theo đi đâu.
Thứ hai, củ này sạc cho thiết bị di động thì ok, hoặc chỉ sạc cho laptop thôi. Chứ nếu sạc đồng thời laptop và điện thoại thì không ok lắm

TỔNG KẾT

Củ sạc nhanh UGREEN 65W – CD224 có độ hoàn thiện khá ok chắc chắn, hình thức đóng gói và làm bao bì khá đẹp. Hỗ trợ nhiều giao thức. Sạc nhanh được cho cả smartphone(sạc siêu nhanh samsung), sạc laptop và nhiều thiết bị khác.

Đánh giá 8.5/10 điểm

Anh em đã sử dụng sản phẩm chưa, cùng để lại bình luận nhé!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

42 bình luận
Tags:review
Trông được đó chứ. Bài viết khá chi tiết nhưng lại thiếu tầm giá và chỗ mua ?
@chominhem1252 con này đợt sale giá khá ảo. Hiện tại thì gian mall quốc tế là hơn 700k. Mình tìm được gian trong nước giá khá thơm, bác tham khảo:

+ Lazada (hơn 500k) có voucher 100K: https://www.lazada.vn/products/i1858835123.html?

+ Shopee cũng tầm 600k: https://shope.ee/2AdhfS4Jaz
fanmtp12
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Củ này ra lâu rồi mình dùng được năm nay giờ vẫn ngon
@fanmtp12 good!
65w này sạc cho laptop rồi thì các thiết bị khác nhịn
@tieu.ngao Dùng 2-3 cổng (trong đó có 1 cổng USB-A) thì Max của C1 hoặc C2 đạt được 45W cơ bản cũng sạc được cho các dòng Mac Air bác ak. Nhưng nói chung nếu laptop hỗ trợ PD thì 45W cũng hơi ít thường tầm 65w
@tieu.ngao 100w mới ổn bác
@tieu.ngao Nó có ghi chi tiết từng công suất với từng cách cắm đấy. Chưa kể phải check xem laptop hỗ trợ được bao nhiêu, mình đang dùng con Redmibook thì lên 100W nên giờ đang tìm loại 100W giá rẻ 😁
Trông hơi to
@Ăn mày mua vui cho thiên hạ Với thiết kế này, 4 cổng thẳng nhau thì k thể nhỏ dc bác nhỉ hahaaa
Mình cần bán 1 cục này nhưng dòng 100w giá 700k ai mua pm , gd trực tiếp khu vực HCM- Thủ Đức
@Hồ Trung Nhân Ib
hnthanh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Hồ Trung Nhân Inbox
Trình bày bài viết tốt. Củ sạc ngon.
@Bút xanh cám ơn bác!
aladin.huy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
củ này ngon nhất tầm giá này. build xịn xò
@aladin.huy khá là ưng bác ak! bác sài được lâu chưa
aladin.huy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@benarutcity cũng gần năm rồi bạn. mình nghiện sạc cáp. mua rất nhiều loại từ 20-90w nhưng xài củ 65w ugreen này chính. thích ugreen với rav power 😆
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Con này ra lâu rồi, mình dùng hơn năm nay thấy rất ổn. Giờ có mua phải mua loại bé hơn và công suất cao hơn.
Wukoi
CAO CẤP
2 tháng
@kiendt1973 Loại nào vậy bác?
@kiendt1973 có vẻ cộng đồng mình nhiều ae mua và dùng từ lâu rồi kk
kiendt1973
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Wukoi Đang nghiên cứu bạn à
Cục này sạc cho Samsung nếu cắm 1 cổng thì lên sạc siêu nhanh còn cắm thêm từ cổng thứ Hai trở lên là máy sẽ chỉ báo sạc nhanh thôi
@sonchatkieuuc đúng vậy bác ak, giao thức sạc siêu nhanh PPS của sam kiểu gì ấy, các sản phẩm 3C cứ bị lấn cấn, không biết các dòng Anker Aukey.. có bị thế không mình chưa có cơ hội trải nghiệm
Đặc trưng dòng này là phải chia lại dòng điện, mất từ 1 đến 2s mỗi khi sạc thêm thiết bị khác
@phamhongduy09 chuẩn bác! để nó điều phối lại công suất mình thấy cũng bình thường, không vấn đề gì 😁
Đọc bài khá chi tiết. Và mình cũng rất thích thương hiệu ugreen.
@fanhiepga
Yêu quá
kid13687
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Sạc này dùng rất ngon, hôm săn sale được giá 370k không biết phải giá thấp nhất chưa
@kid13687 oa thế cơ ạ kk
@kid13687 Sắp 10.10 ko biet giá sale ngon ko
Bài viết rất ok
@Ak_DragonJc thank bác!
Chấu cắm điện nhìn không chắc chắn
@Sfvnthanh củ khá to bác ak
Vũ!
TÍCH CỰC
2 tháng
mấy cục sạc nhiều cổng kiểu này làm cái dây nguồn dài ra thì tiện biết máy, chứ cắm nguyên cục vào ổ điện chán phải biết
@Vũ! như thế sẽ an toàn và đôi khi là tiện hơn đó bác ak!
abusalad
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cái ugreen này mình đang xài 2 cục, vừa sạc lap, vừa cắm 2 dt sạc vẫn vô tư!
teobe
TÍCH CỰC
2 tháng
Hay quá, nhưng hơi cồng kềnh, to khi di động. Em mua cục 65w gan 3 cổng, rồi mua thêm con 45W để mang ra ngoài (sạc được cả laptop)
@teobe wao xịn quá bác ak!
teobe
TÍCH CỰC
2 tháng
@benarutcity Cám ơn bác, mấy thiết bị sạc di động mình không dám chơi hàng lởm. Ngày xưa mua cục baseus 65W vì nó nhỏ gọn, đẹp nhưng có đợt nhà điện chập chờn làm củ sạc đi luôn. Ngày xưa ship 2 cục anker bên Mỹ về hiện dùng vẫn rất tốt.. Tìm hiểu mãi tin tưởng ugreen vì dùng phụ kiện nó nhiều rồi, độ bền chưa nói nhưng hoàn thiện xuất sắc, cảm giác chỉ có hàng xịn mới làm vậy. Mua cục 65W rất ổn, giờ cục 45W thay thế, giá thì săn sale cực kỳ hợp lý luôn.
@teobe bác nói thế e cũng an tâm sử dụng. Đồ sạc bây giờ chả kém gì điện bác nhỉ, đang sài mà hư là ức chế lắm!
teobe
TÍCH CỰC
2 tháng
@benarutcity Ngoài độ bền còn sợ dòng sạc không ổn định, tăng giảm lung tung, sạc sai công suất làm giảm tuổi thọ thiết bị ấy..😂😂 Dù sao tin mấy hãng có thương hiệu, con này mổ ruột nhìn mạch cũng ok. Còn chính hãng kiểu apple hút máu quá.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019