Trên tay củ sạc Anker 65W siêu nhỏ
cuhiep
13 ngàyBình luận: 135
Trên tay củ sạc Anker 65W siêu nhỏ
Anker theo đuổi các củ sạc siêu nhỏ sử dụng vật liệu mới nhiều năm nay và đây là sản phẩm mới nhất của họ. Cục sạc trong lòng bàn tay này có thể sạc cho laptop, tablet, điện thoại anh em. Các cục sạc kích thước bình thường đều to gấp đôi hoặc gấp ba cục sạc này.

Anker có nhiều năm theo đuổi cục sạc siêu nhỏ, cách đây 4 năm mình từng trên tay củ sạc 30W nhỏ nhất thế giới lúc đó của họ với tên dài thòng Powerport Atom PD1. Năm nay tên nó là Nano II 65W, gọn gàng và thể hiện được tốc độ sạc cao nhất.

Chất lượng hoàn thiện

Về chất lượng sản phẩm thì mình đánh giá nó có mức độ thoàn thiện tốt, chắc chắn, cầm trên tay thấy nặng hơn kích thước mà nhìn bằng mắt ước lượng được.

Tuy nhiên lớp sơn nhung và lớp sơn bạc bên ngoài có khả năng sẽ sớm bị tróc, bóc vì mình quan sát các sản phẩm công nghệ sơn như vậy khó tránh được lão hoá nhanh.

Quảng cáo

Khả năng sạc

Về khả năng sạc thì mình chỉ nói về thông số chứ không thử nghiệm nữa vì cái này nó quá bình thường rồi. 65W thì anh em thoải mái sử dụng cho hầu hết các laptop trên đời, trừ khi anh em đòi hỏi thật cao chứ mấy máy sạc vào 100W, 120W hay 145W… thì cắm củ này cũng chạy tốt, nên khi đi du lịch thì cục này là cục thay thế được cho cục theo máy laptop ngon lành. Nếu anh em đang dùng sạc MagSafe của Apple cho MacBook M1, M2…thì cục này nó cũng dùng được luôn. Còn điện thoại hay tablet thì thôi khỏi tính đi, coi như nó là mạnh nhất rồi (mấy con đặc biệt bán được vài máy không chấp).

Thiết kế cắm không mang lại trải nghiệm tốt cho người dùng

Nếu anh em đi máy bay thì thiết kế này sẽ gây khó khăn cho anh em vì ổ cắm trên máy bay mà lòi ra nhiều vầy sẽ rất vướng, thậm chí một số vị trí là không dùng được.

Mình nói về đi máy bay như một ví dụ thôi. Ổ cắm ở khắp mọi nơi đều là ổ tường nên ổ cắm Nano II 65W này hay các ổ có thiết kế tương tự sẽ không chắc chắn và sẽ dễ bị đá vào. Nếu họ thiết kế để xoay đầu cắm xuống dưới thay vì lòi ra ngoài thì sẽ ổn hơn nhiều.

Nếu có cục nào cắm xuống mà nhỏ gọn, 65W thì mình sẽ mua chứ không dùng cục này lâu dài.

Giá cả 770 ngàn

Mình thấy giá niêm yết là hơn 1 triệu cho củ này. Tính ra thì cũng khá mắc nhưng vẫn chấp nhận được vì nó là cục siêu nhỏ và gọn. Chỉ cần một cục là chơi được hết các máy laptop, tablet hay smartphone. Mình vào tiệm CellPhoneS gần nhà mua khi tính tiền chỉ có 770 ngàn thôi nên như vậy tính ra là rẻ, mình hỏi sao rẻ vậy thì bạn nói có chương trình gì đó…

Quảng cáo

Nhỏ hơn cả cục 35W của Apple

Đầu cắm điện dẹp có thể gấp gọn lại được. Các profile sạc điện được in dưới này luôn.

Khi cắm một mình, cắm ổ điện nằm thì mọi chuyện bình thường.
Nếu cắm ổ điện trên tường thì sẽ có trải nghiệm khá kém. Hiện tại hầu hết củ sạc có kiểu cắm như thế này, hy vọng chúng ta phản ánh để hãng đổi thiết kế.
135 bình luận
Nhìn nhỏ gọn thiệt
fυck
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@Hàng Không Mẫu Hạm Mình đang xài 3 cục Baseus từ loại 30w, 65w và 100w vẫn ngon lành hơn 1 năm nay, sạc rất nhanh ko nóng (gan3), p/p khá ổn nên vẫn sẽ chọn tiếp nếu mua cục sạc
@Hàng Không Mẫu Hạm sợ nhất là mấy anh trung quốc này bác nhỉ
@fυck nhà sản xuất thiết kế cục sạc phải hư trong vòng 1 năm, sạc của bạn bị lỗi nên tới giờ chưa hư đấy 😆
fυck
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@Vo Huu Phuc Cục sạc khó hư lắm bạn ơi.. chỉ lo cáp hay bị đứt thôi
Ko thích chân cắm dẹp
Im lặng đi
@pdkhanh22 Vì cai chốt an toàn bác phải kích cái chốt lên cắm nhẹ nhàng thoi bác
pdkhanh22
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@CdqHung1901 Okie bác, để mình kiểm tra lại.
@pdkhanh22 Cắm ổ LiOA phải biết cách cắm thì rất nhẹ. Hoá ra trước giờ mình và nhiều người cắm không đúng nên khổ sở, thậm chí gãy chân không vào.
alanlee
TÍCH CỰC
8 ngày
@Eldimio Xin hướng dẫn cách cắm LiOA , mình đang bực mình vì nó 😡
65w luôn à, ghê z
Trước xài cục Beseus 65W sơ xảy xíu, mọi thứ vẫn còn chỉ không thấy cục sạc đâu nữa.
đây là cục 65w ưng ý nhất mình đang dùng. 65w nhưng có khả năng kéo lên hơn 80w lận
@nguyenduytu111 Ưu điểm nhẹ, mạnh, linh kiện bên trong xịn. Mình mua trên laâzda 300k. Giờ ko thấy bán nữa

Chơi sạc hãng ngoài thì ngoài nhìn thông số còn phải xem linh kiện xịn ko nữa, mới yên tâm dùng
@nguyenduytu111 Nó là củ này thì phải https://tinhte.vn/thread/review-cu-sac-yoga-gan-65w-2c-loai-moi-cua-lenovo.3348146/
@DươngCa L.Au Chuẩn rồi
@featherchickens Nó đâu phải như samsum hiện cái chữ "sạc siêu nhanh" đâu bạn, mình sạc bằng cục 12w vẫn thấy nhanh như thường.
dhphucs
TÍCH CỰC
13 ngày
hầu hết sạc đều thiết kế như vậy
Sạc Ugreen: 20W, 30W, 45W, 65W, 100W
Sạc Ravpower: 20W, 30W, 40W, 65W, 100W
1 số củ sạc như Belkin 30W cắm hơi khác, chỉ phù hợp cắm tường, không phù hợp các ổ cắm ngang trong khi củ Belkin 65W cũng giống các loại khác
dhphucs
TÍCH CỰC
11 ngày
@titan_hp Củ sạc 511 rất nhẹ, nhỏ gọn, dùng ok nhé
dhphucs
TÍCH CỰC
11 ngày
@Hàng Không Mẫu Hạm Do laptop mình chỉ dùng đến sạc 65w nên ít mua củ sạc cs lớn, sạc 100w cũng đâu dùng đến 😅
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
3 ngày
@dhphucs Like nhiệt tình cho mấy bức ảnh của bạn
Giờ mới biết ravpower 2 cổng C nhỏ gọn hơn 1A 1C. Tiếc quá
dhphucs
TÍCH CỰC
2 ngày
@hnguyen213 Củ Ravpower 65W 2C theo mình đánh giá là củ sạc hoàn thiện cực kỳ tốt, hỗ trợ nhiều chuẩn sạc. Mình có bài review mấy tháng trước bạn có thể tham khảo
https://tinhte.vn/thread/tren-tay-cu-sac-ravpower-gan-65w-2c-rp-pc145-nho-gon-tinh-te-phu-hop-nhieu-nhu-cau.3550914/
Mr Do
TÍCH CỰC
13 ngày
Các bác cho hỏi iPhone 14 Pro Max xài củ sạc nào dc max công suất sạc nhất ạ, chứ giờ 20w, 30w, 45w, 65w… chả biết củ nào mà lựa
leoka
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@Mr Do 30w là dư rồi bác.
dacviet
TÍCH CỰC
12 ngày
@Mr Do Mua củ 30w thôi bạn, 14pro Max nhận tối đa 27w.
kevin2211
ĐẠI BÀNG
13 ngày
Đen nhám nhìn ok phết. Nhưng lại ghét chân gập
tinhdg
TÍCH CỰC
13 ngày
Siêu nhỏ nhưng siêt đắt nha quý vị, hàng tàu giá mỹ lại lắm ông nhảy vào mua cho xem.
@tinhdg Hậu mãi OK là được, mà đừng đổi trả nhiều là được 😆))) đến mophie còn chết nhiều thì Anker là gì đâu.
@tinhdg Cục này bữa Anker.vn bán có 550k thôi
@tinhdg cục này mã nội địa tq dưới 500 thôi, mấy khứa phân phối chính hãng ăn dày
Có sạc được cho con thinkpad 65W không anh em nhỉ?
@nguyenquanglinhsptn Sạc được
nima1984
ĐẠI BÀNG
13 ngày
2 cổng là múc rồi, đang dùng củ 67W 2 cổng của baseus.. cũng khá ngon
nó mà có 2 cổng thì ngon
@Teddy Công Nghệ Belkin có cục giống vầy mà 2 cổng C đó bạn.
wan lee
ĐẠI BÀNG
13 ngày
Ko biết đúng công suất đầu ra khong chứ mình mua 1 cục 30W thì sạc như cục 15W - chỉ hiện sạc nhanh. Còn cục 25w chính hãng lại hiện sạc siêu nhanh.. chả hiểu 🤔🤔
@wan lee Chắc b dùng máy SS đúng ko? Nếu đúng thì củ sạc chính hãng 25W nó hỗ trợ profile sạc PPS nên sẽ báo sạc siêu nhanh còn sử dụng củ sạc khác ko hỗ trợ PPS thì nó chỉ hiện sạc nhanh thôi 😃
@wan lee đơn giản là cục 30w ko có pps
Em đang dùng hàng của mophie và otterbox thấy đẹp và cao cấp hơn anker. Công nhận củ này cồn xuất cao mà nhỏ gọn . Đẹp thì thì có đẹp nhưng so với mophie và otterbox thì thua xa
@(*"Hương-Giang-Trang"*) dĩ nhiên là Mophie và Otterbox thì trên Anker rồi...
@(*"Hương-Giang-Trang"*) otterbox ở vn toàn mấy cục cùi cùi 30w 1 cổng, chưa thấy cục nào công suất cao hơn, còn thiết kế thì khỏi nói
@Hàng Không Mẫu Hạm Mua nhập á fen thì có cụ 60 và 100w
@cuhiep Em thấy anh hiệp dùng mophie chứ có dùng otterbox đâu
Cục Ravpower cũng 65w ngon không kém, có chip lưu điện mà giá chưa đến 300k
@gauto988 có link coi không bạn, mình cũng thích RavPower
@cuhiep https://shp.ee/vxmxaww

Sạc nhanh RAVPower Type C - 61w - GaN (RP - PC112) [BH12T] | Shopee Việt Nam

Mua Sạc nhanh RAVPower Type C - 61w - GaN (RP - PC112) [BH12T] giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn

Nhầm! Cục Ravpower có 61W nhưng mình dùng sạc cho macbook Pro 16 inches intel 2 năm nay, dòng có hơi thấp hơn củ 96w của Apple nhưng vì nhỏ gọm nên dùng để trong balo sạc chống cháy rất okie, mà có chip lưu điện nên yên tâm hơn hẳn so với hàng của Anker hay Ugreen
@gauto988 Lợi ích chip lưu điện là gì bạn, cái này khác cầu chì của mỗi sạc đúng ko?
Nhìn ngon. Nhưng có thêm 1 đầu C hoặc 1 đầu A nữa thì tuyệt vời hơn nữa
Belkin có cục 65W 2 cổng C ngon hơn cục này, giá săn sale có hơn 600k.
dhphucs
TÍCH CỰC
12 ngày
@Vỹ Spirit Săn sale thì củ Belkin 65w 2C chỉ hơn 500k thôi 😁
@Vỹ Spirit M đang xài nó ngon lành, sạc nhanh được cho cả iPhone & SS vì có hỗ trợ PD & PPS 😁
@Vỹ Spirit mình có cục 2 cổng rồi, nhưng không thích 2 cổng 😁
@Vỹ Spirit Nhưng hình như cục Belkin to tổ chảng gấp mấy lần cục này bạn nhé, đó là sự khác biệt
lamthanhle
ĐẠI BÀNG
12 ngày
cục sạc rất quan trọng, đừng ham rẻ mà làm hư con máy mấy chục chai nhé ! trong tất cả các củ sạc mình chỉ thấy có Belkin là số 1 ! còn lại đều dưới cơ nó hết !
Mình cũng đang dùng củ này khá đẹp. Vẫn cay base us về cái sạc gan2 đột tử. Nên mua 1 ugreen dùng chính và 1 anker back up. Nếu là thánh shopee hoặc lazada có khi mua được dưới 500k

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019