Trên tay củ sạc GaN 3 Pro 65W: 525K rẻ vô địch trong phân khúc 65W sạc cho laptop/smartphone

benarutcity
5/6/2022 15:57Phản hồi: 156
Trên tay củ sạc GaN 3 Pro 65W: 525K rẻ vô địch trong phân khúc 65W sạc cho laptop/smartphone
Chào các bạn, đây là bài review của mình về sản phẩm củ sạc GaN3 Pro 65W Baseus 2C + 1A.
Hi vọng phần review của mình thực tế của mình sẽ cho các bạn cái nhìn về sản phẩm ở một góc độ khác, góc độ trải nghiệm và nó sẽ hữu ích cho các bạn để so sánh, đối chiếu và cân nhắc khi lựa chọn các sản phẩm sạc 65W phù hợp!

Đầu tiên phải nói rằng trên thị trường ở thời điểm hiện tại có vô vàn các dòng sạc 65W từ các thương hiệu như Anker, Ravpower, Aukey, Ugreen, Baseus,… từ 1 2 3 đến cả 4 cổng
Trong đó thì bộ sạc 65W của Baseus có lẽ là rẻ nhất nhưng lại có quá trời các tính năng, công nghệ, tích hợp các giao thức sạc đủ cả, và đó cũng là sản phẩm mình chọn lựa để mua và giờ đây sau khi đã sài được một thời gian để lên review cho các bạn.
Hãy cùng mình tìm hiểu về sản phẩm nhé
Hộp sản phẩm
Hộp thì cũng khá đẹp, mô tả rõ sản phẩm

Mặt sau có các thông số kỹ thuật, thông số sạc và các loại mã cùng chứng nhận an toàn, chống cháy nổ…

Tuy nhiên thì hộp làm hơi mỏng nên khi mình nhận được sản phẩm thì các góc bị móp méo hết cả. Nhưng không ảnh hưởng lắm đến sản phẩm bên trong bởi nó có thêm 1 lớp nhựa chống va đập nữa

Tiếp theo, bộ sản phẩm gồm Củ sạc, cáp C to C 100W, sách HDSH, và được bảo hành 12 tháng lỗi 1 đổi 1.

Nhận hàng mình thấy vẫn nguyên tem, bóc ra đúng mô tả. Mình cũng không ngạc nhiên lắm ngoại trừ việc sản phẩm đẹp hơn so với tưởng tượng của mình thôi.
Thực ra mình nghĩ rằng TMĐT nước nhà đã qua cái thời lôm côm lộm cộm treo đầu dê bán thị chó rồi. Thị trường bây giờ cạnh tranh xong phẳng thôi, đặc biệt là ở dịch vụ. Mong rằng shop bảo hành như đã cam kết!

Về sản phẩm

Mình đánh giá nó khá nhỏ gọn, kích thước là

Quảng cáo

Các góc được bo tròn nên cầm nắm rất thuận, không hề bị cấn tay
Cách phối màu khá lạ nên nhận được hàng xong không nỡ dùng.
Chính giữa sản phẩm có logo của hãng, mặt sau hiển thị công suất sạc
Và đáy của cốc sạc có hiển thị thông số kỹ thuật khi sạc. Nó giống với thông số trên vỏ hộp nhưng lược bớt đi xíu. Đây là kiểu thiết kế của đa số các loại sạc trên thế giới
Chân gập nên khá gọn, nhưng thấy nó có gì đó hơi yếu, mình dùng thì toàn cắm đứng chứ không cắm ngang bởi vì thấy nó không được chắc chắn. Mội lời khuyên cho các bạn là cắm rút nhẹ nhàng nhé!
Thông số sạc
Mình test thử thì đạt 56w khi thiết bị của mình đang cỡ 59% pin nên thấy khá ổn, sạc được tốt cho laptop, ví dụ như:

Quảng cáo

Macbook Pro 16/13/11/Air, Matebook, Dell, Lenovo, Xiaomi..
Lên sạc siêu nhanh cho Samsung, máy mình sạc 1h29 phút từ 10% là đầy. Latop cỡ hơn 2 tiếng xíu
Cáp tặng kèm là C to C 100W dài 1 m dây dù khá mềm mại, xinh xẻo
Điểm chưa vừa ý
Mặc dù hiện tại mình sài thấy ok, đáp ứng nhu cầu sử dụng của mình nhưng mình cũng nhận thấy có một vài điểm chưa đạt lắm như
Chân cắm “cảm giác” hơi yếu, thực ra cắm vào rút ra cũng khá ok, gấp vào mở ra kêu cũng vang phết nhưng cắm vào ổ trên trường thì hơi lỏng nên các bạn sử dụng chú ý nhé, đôi khi điện không vào hoặc chạm vào sẽ bị rơi, đặc biệt nguy hiểm khi vừa dùng vừa sạc. Mình nghĩ nên cắm đứng với ổ dưới đất là ok nhất, hoặc mua thêm dây nguồn shopee có rất nhiều nha, cắm vừa khít luôn ạ

Có đèn báo sạc nhưng ban đêm nó hơi sáng sẽ hơi phiền nếu bạn nào khó ngủ
Cái nữa là chỉ đạt 65w khi dùng 1 thiết bị, nên nếu đang sạc cho laptop thì mình cũng k muốn cắm thêm điện thoại

Ngoài ra bị ngắt 1-2s khi cắm thêm thiết bị, mục đích để điều chỉnh công suất, có vẻ nó k smart lắm nhưng mình thấy cũng không ảnh hưởng lắm. Bạn nào mà máy bị chai pin thì chú ý nhé

Tổng kết lại

Thiết kế, mẫu mã, hình thức khá đẹp từ ngoài vào trong

Sạc đủ công suất, vào điện nhanh, nhỏ gọn

Màu đẹp

525K gồm củ 65W và cáp 100W nên khá hài lòng, quá ngon trong tầm giá. Hi vọng dùng lâu bền và nếu lỗi thì mong nhà bán bảo hành 1 đổi 1 trong 12 tháng!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

seamain111
ĐẠI BÀNG
2 năm
Khiếp 525k á? Mã này mình cũng quan tâm check giá tầm 600k cơ. Sài con GaN Life 2 năm nay chưa hỏng nhưng cũ quá rồi, chủ thớt gửi mình check xem nhé?
@seamain111 Hôm trước mình mua có 459k do trừ 1 đống voucher 😆))
@seamain111 479k giảm thêm 48k xu, tính ra hết khoảng 420k cả ship. Màu trơn sẽ rẻ hơn mấy phiên bản màu Gradient 1 chút. Minh mua đc 3 tháng rồi
inuo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@seamain111 354k bạn ơi 😂
DucAnh.HBQ
ĐẠI BÀNG
2 năm
@seamain111 cũng 630 vừa mua con anker 3 nano thông số cung y ntn 😃
fanmtp12
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mã này ra cũng lâu rồi, Baseus được cái mẫu mã đẹp, chất lượng khá, nói chung vừa túi tiền, 3 cổng thì hơi nhiều, mình sài con 1 cổng C 100W được năm nay rồi thấy khá ok
benarutcity
ĐẠI BÀNG
2 năm
@fanmtp12 3 cổng cho tiện bác ơi, mình có thêm mấy món nhỏ linh tinh nữa, sài ổn định với bền là ok rồi bác ak
Con này dùng được nhé, đẹp lúc đầu thôi dùng rồi quăng quật thành xấu ngay, được cái trâu sạc 3 thiết bị thì nóng nhưng k nổ
benarutcity
ĐẠI BÀNG
2 năm
@TaTon Truong Vo Ky Bác mô tả ghê zữ, hi vọng sài bền
mbflgizt
ĐẠI BÀNG
2 năm
@benarutcity Hôm bữa mình làm rơi từ trên tường xuống (mà thực ra do kiểu đầu cắm này rất dễ bị lỏng), bung nắp đầu cắm ra, lấy keo 502 dán lại xài tiếp! 😃
Hyper But
TÍCH CỰC
2 năm
Thấy hãng ZMI cũng có mẫu 65W kích thước giống vậy, nhưng chỉ 2 cổng: 1 usb và 1 type C. Thấy giá cũng ngang ngữa con này
benarutcity
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hyper But 2 cổng cũng tiện, mình thấy usb giờ sài khá ít
Đang xài gan2 pro thấy ok! Đi công tác tiện
benarutcity
ĐẠI BÀNG
2 năm
@annaphuong Chân gấp khá tiện vì gấp lại được bác ak
Yêu quá
Lên được sạc siêu nhanh 2.0 (45W) cho sam không
hisang
ĐẠI BÀNG
2 năm
@MiinTran Theo chuẩn QC với PD ấy. Nếu samsung của bạn có hỗ trợ thì nó sẽ lên đủ
@hisang Samsung hình như là chủa PPS gì đó
@MiinTran nhìn thông số là ko.
muốn sạc cho ss thì để ý hỗ trợ pps
và hỗ trợ ra 10V 4.5A thì mới hỗ trợ 45w và 11V 2. 25A thì mới hỗ trợ 25w
hungtrumno
TÍCH CỰC
2 năm
@Tôi Vẫn Cô Đơn Thực tế máy mình vẫn lên Super 2.0 như thường bạn nhé, kể cả sạc ko hỗ trợ PPS.
Có vẻ gần đây Tinhte cho Baseus lên sóng dữ dội quá.
Không biết về lâu dài chất lượng và độ ổn định thế nào ?
benarutcity
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Vuducanh0909 Đồ điện tử cũng khó nói bác ak, Baseus như mình đánh giá là thuộc phân khúc chung, giá vừa phải, thiết kế đẹp, chất lượng khá. Vì thế bác cứ chọn shop trong nước mà mua nhé, vì được bảo hành lâu (khoảng 12 tháng hoặc hơn) và lỗi 1 đổi 1 nên an tâm sử dụng
@Vuducanh0909 đồ baseus thì lỡm khỡm lắm bro. được cái giá rẻ thôi. cá nhân mình thấy ugreen còn ngon hơn
inuo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Lynch Pencil Ugreen trên lzd giá đang khá tốt
@inuo ugreen xài mãi chưa thấy hư nên ko có nhu cầu mua tiếp =)) baseus nhanh hư vcc =))
thôi ông ơi, khai ra tiền quảng cáo bao nhiêu cho bài viết này thế
quảng cáo thì gắn mác QC vào đi
sạc baseus chất lượng cắt giảm vài thứ rồi, độ bền như bòi ấy
@dongqtrung ravpower mazer ugreen anker hyper belkin
hoặc mua chính hãng mấy hãng lớn làm điện thoại đang thịnh hành cũng được

chúa ghét baseus này, tin mấy ông tinhte review vô tâm nó làm hư bà cái 2 cái máy rồi 😔
@kungfu9999 Đồng quan điểm bác, em toàn mua sạc của những hãng lớn như SS, Apple, Sony ... thôi, đắt thì đắt thật nhưng dùng bao nhiêu năm hầu như không có điểm gì để chê trách và và độ ổn định cực cao. Còn hãng thứ 3 thì em xưa nay chỉ dùng Anker, đợt mới rồi mua 1 bộ Sạc + cáp lighting của Mophie, nhưng cũng chỉ dùng chống cháy thôi, ít khi dùng.
Cái gì thì còn có thể qua loa, bậy bạ được, chứ củ sạc thì em rất kén hàng.
@Vuducanh0909 tặng cho ông thớt bài này 1* review đi bác, toàn lùa gà mới
thientoifxr
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kungfu9999 Đồng ý với bạn. Sạc nên mua tốt.
Trước em dùng sạc xiaomi, gắn vào tablet ss, thời gian đầu thấy okey, thời gian sau, đang sạc nghe tách tách, cục sạc thì bị cháy bên trong, gãy linh kiện (nghi là tụ hoặc diot). Tablet thì hỏng chân sạc, rồi mang đi sửa, chỗ thay làm về dùng được 3 ngày. sau cùng thay main luôn.
jackies
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình mua từ Trung Quốc giá khoảng 480 ngàn
benarutcity
ĐẠI BÀNG
2 năm
@jackies mua từ TQ giá thì rẻ, rẻ vì họ bán từ gốc và không có trách nhiệm bảo hành, trong nước giá nhỉnh hơn tí nhưng dc bảo hành 12 tháng lỗi 1 đổi 1 bác ak. Mua quốc tế mà hỏng thì coi như vứt
jackies
ĐẠI BÀNG
2 năm
@benarutcity Mình xài nửa năm rồi mà chưa thấy gì 😍
Sao mấy ô mua đắt vậy, con này t chưa tới 400k từ đầu năm
@vinius197 Mã thẻ tín dụng giảm 50k, mã tích luỹ giảm 50k, mã sàn giảm 20k, mã shop giảm 20k
https://s.lazada.vn/s.cpMR2
benarutcity
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoangtung9x thank bác nha, tại vì nhiều bác kêu quá trời
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
@hoangtung9x Thấy 479k mà
inuo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoangtung9x lzd rất nhiều mã nhé 😆)
đọt mình xài baseus quả 18w quick charge 3.0 được 2 3 tháng chết queo, cạch đến giờ
benarutcity
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vi0l3tsc0rpi0n Đồ điện tử kiểu gì cũng có sác xuất bác ak. Hỏng thì ta bảo hành thui, 12 tháng lỗi 1 đổi 1 nên yên tâm bác ak
@benarutcity bớt lại đi,
rồi hư máy người ta rồi hãng sạc bạn có bảo đảm không
có biết gì về quản lí dòng giữa các thiết bị không
nghe giọng biết dân sale mà không có tí kiến thức nào cả, lùa gà à
Bộ sạc nhanh đa năng Baseus 65w GaN3 Pro Travel Quick Charger - kèm cáp 100w https://shope.ee/7pF4R5JQ7F
Mình đang dùng 2 cục này
benarutcity
ĐẠI BÀNG
2 năm
@(*"Hương-Giang-Trang"*) Cục này mới, mình thấy khá đẹp và hợp trend bác ak
@benarutcity Mình thấy đẹp với lại giá tốt mà chất lượng ổn nên làm hai cục
benarutcity
ĐẠI BÀNG
2 năm
@(*"Hương-Giang-Trang"*) dạ bác ah, mình thấy màu xanh tím cam đều rất đẹp
thEio
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình từng mua em này và bị hỏng sau 3 tháng sử dụng
Khá buồn
benarutcity
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thEio Vậy nên bảo hành bác ak, của mình được 12 tháng bảo hành lỗi 1 đổi 1
thEio
ĐẠI BÀNG
2 năm
@benarutcity K mình mua từ lazada baseus official bên trung quốc. Nên bên họ không có bảo hành mà chỉ tặng cho voucher giảm 80k khi nào mua. Nên mình cạnh luôn
minhnhanp94
ĐẠI BÀNG
2 năm
@benarutcity không bảo hành bác ơi. nó cho mình mã 70k. cay
@minhnhanp94 mình 2 tháng hư và đc mã 200k, lại mua 1 cục y chang, ko biết bao giờ hư
Sao các hãng ko chơi 20W cho nó nhỏ gọn nhỉ? Chơi 65W thì iPhone có dùng hết đâu. Tự dưng lại đi bóp dái mình khi bỏ bị một nhóm đối tượng lớn nhất và ngon nhất.
vinius197
TÍCH CỰC
2 năm
@dlv.thickgame k dùng hết nhưng vẫn tương thích mà ông. Loại 20w vẫn có chơi và giá sẽ dễ tiếp cận hơn đó
Cười vô mặt
@vinius197 Nhưng giá nó sẽ rẻ hơn và gọn nhẹ hơn. Một chiếc sạc 20W và 30W nằm trong thân hình con sạc iPhone 5W đời đầu là mơ ước của mình và rất nhiều người nữa đó.
vinius197
TÍCH CỰC
2 năm
@dlv.thickgame có nhiều hãng sản xuất dạng Mini Cube r đó bác, còn nhiều màu xinh xinh theo màu iphone mới cơ =)))
hungtrumno
TÍCH CỰC
2 năm
@dlv.thickgame Các hãng có 20W chứ sao không có hả bạn?
@hungtrumno Tại thấy mấy ngày nay và cả trước kia nữa tinhte toàn bài về sạc 65w với 100w thôi. Chưa thấy bài nào về xạc 20w cả.
rookie
TÍCH CỰC
2 năm
Không biết GaN3 thế nào, nhưng khi mình dùng GaN2 sạc cho laptop (thinkpad) thì thường có thông báo sạc này không phù hợp, trong khi laptop cũng đang dùng sạc 65W.
benarutcity
ĐẠI BÀNG
2 năm
@rookie Thinkpad X series thì ok bác ak, bác dùng mã nào
Kuro Keita
TÍCH CỰC
2 năm
@rookie Mình đang dùng con như trên bài, sạc cho thinkpad p15s gen 1 ok nhé b, Lenovo Vantage nhận đúng sạc 65w luôn
NQN.79
ĐẠI BÀNG
2 năm
@rookie ko biết thinkpad e15g3 dùng có tương thích ko ta...vì cục sách theo máy 65w cũng hơi nặng và to quá
gigaman
ĐẠI BÀNG
2 năm
@rookie mình dùng bản gan2 pro hơn 1 năm nay với đủ mọi loại máy, trong đó có 2 thinkpad đều nhận đúng sạc 65W, thấy khá ổn
rookie
TÍCH CỰC
2 năm
@benarutcity Mình dùng Thinkpad X1 Yoga Gen 4:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019